Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manu16

สดๆร้อนๆเลยมะตอนเย็น ร้านผมขายอะไหล่มอไซค์

มันให้คนมาถามซื้อน๊อต posh ก็หยิบขายไป ซักพักแม่มเดินกันมาเลย5-6คน มีตำรวจมาด้วยอีก1เป็นตำรวจท้องที่ร่มเกล้านี่แหละ

มาแล้วกางโพยหวยมาเลย บอกมาจากบริษัทบลาๆ~!@#$%^&* ห่าไรก้ไม่รู้ เกิดมาไม่เคยรู้จัก

เสร็จแล้วบอกว่ามาตรวจจับลิขสิทธิ์ POSH (กุขายมาหลายปีแล้วเพิ่งรู้ว่ามันมีลิขสิทธิ์ก็วันเนี้ย)

ผมก็เฉยๆขออ่านโพยมันก่อน หนาเป็นปึ้งเลย ราวๆ30กว่าหน้าก็ต้องอ่านนานสิว๊ะ

มันขี้เกียจรอมั้งเลยบอกให้ไปโรงพัก เราก็เออไปก็ไปสน.กุไม่ใช้โจรนี่หว่า ก้ขึ้นรถตำรวจไป

ไปถึงมันก้พยายามจะให้ตกลงค่าเสียหาย มันไปล่อซื้อจับมาทั้งหมด3เจ้ารวมทั้งผมด้วย

แล้วก้เอาของกลางมาแจกแจงรายละเอียดเป็นรายชิ้นพิมพ์บันทึกการจับขึ้นมาจะให้เซ้นรับทราบ

2เจ้านั้นคงกลัวมั้งเลยยอมเซ็นต์ไป ผมไม่เซ็นขออ่านก่อนเล่นเอามันหงุดหงิดพอสมควร

สุดท้ายมันคงเห็นว่าผมไม่ยอมแน่ๆเลยยื่นเรื่องให้ สารวัตรสืบสวนสอบสวนทำข้อหาส่งฟ้องศาลไปเลย

จะบอกว่าจากที่ผมอ่านโพยโดยละเอียดในหน้าท้ายๆมันแนบคำพิพากษาคดีศาลฎีกาไว้ด้วย2คดี

ถ้าอ่านแต่หน้าแรกๆผมคงยอมมันแล้ว แต่พออ่าคำพิพากษาแล้ว ไม่มีเจตนา โดนปรับ5พัน

ก็เลยเอาวะ ลองสู้ดูซักตั้ง ดีกว่ายอมให้ไอ้พวกเดรัจฉานมันเอาเงินไปถลุงได้ง่ายๆ หมื่นห้า**

**ผมแอบถาม2เจ้านั้นทีหลัง มาว่ามันเรียก3หมื่นแต่ต่อรองเหลือหมื่น5**

เลยให้มันแจ้งความไปเลย ผมประกันตัวสู้คดี วางเงินประกันหมื่นนึง จากตอนแรกสว.สส.บอก3หมื่น ผมเลยสงสัยเลยถามว่าใช้หลักเกณท์อะไรในการวางเงินประกัน แกเลยเปิดหนังสืออัตตราค่าเงินประกันมั้ง? แล้วบอกเออ หมื่นเดียว

เฮ้อ จะเอาเงินกุหรอ?ก็รอไปอีกหลายเดือนหน่อยนะ

ถามทนายฝ่ายโน้นตอนจะกลับเกี่ยวกะน๊อตPOSH มันบอกว่า

มันยังไม่เอาเข้ามาขายในไทยเพราะมีของปลอมเยอะ ต้องจับของปลอมให้หมดก่อน

เข้!!!~~~ xxxมีลิขสิทธิ์แท้แต่ไม่เอามาขาย ปล่อยให้ของเก๊ขายแล้วมาไล่จับเอาเนี่ยนะ

มันบอกอีกว่าเป็นหน้าที่ของคนขายที่จะต้องไปหาของแท้มาขาย ต้องศึกษาข้อมูลว่าของที่ขายมีลิขสิทธิ์หรือผิดกฏหมายมั้ย?

อ่าว  หน้าที่ในการกระจายสินค้า ทำแบรนด์ให้ติดตลาด แจ้งวิธีดูของแท้เป็นไง ของเทียมเป็นไง ป่าวประกาศให้คนไทยรู้ว่าของแท้ต้องซื้อที่ไหน ซื้อกับใคร สถานที่ตั้งอยู่ตรงไหน มันหน้าที่ใครว๊ะ?

xxxเป็นคนถือลิขสิทธิ์ POSH แท้ มีหน้าที่คอยจับร้านค้าใช่มั้ย ไม่มีหน้าที่วางจำหน่าย กุ๊กเข้

ปล.1 มันจดลิขสิทธิ์ POSH ที่ ไต้หวันฮะ แต่มาไล่จับในไทย วันนี้มันอยู่ระแวกบ้านผมคือ เคหะร่มเกล้า

ใครขายอะไหล่มอไซค์ละแวกไกล้เคียงกรุณาเอาน๊อต และ ทุกอย่างที่มีคำว่า POSH ไปเก็บได้เลย อย่าไปเสียตังค์ให้หมามันแดก
เอาไปบริจาคให้เด็กพิการหรือบ้านพักคนชรายังได้บุญกว่าเยอะครับ

ปล.2ตอนออกจากโรงพัก เห็นพวกแม่งนั่งกินเหล้าอยู่ในร้านอาหารติดแอร์ข้างสน.ร่มเกล้า
เห็นแล้วสมเพช อยากเอาบาจาไปลูบหน้าพวกเนี้ยเรียงตัวจริงๆ มีผู้หญิงมาด้วยในทีม2คนหน้าตาก็โอเคแต่มาทำอาชีพแบบนี้แม่มไม่อยากจะด่าเพศแม่เลยกุ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

dg26

น๊อตพอสมันมีลิขสิทครับ ผมเจอในหนังสือเซียนมอไซ ลิขสิทของ คอนเน็ตชั่นคอมแอนด์เชอร์วิส จำกัด

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

แมร่ง รู้ว่ามีลิขสิทธิ์ แต่ไม่ไปจับคนทำ คนผลิต มาจับคนขาย

ป๊ะมิงดิ่

สาธุขอให้จู๋ พวกมิงไม่แข็ง

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

ช่างกิ๊ก

อ้อ .. เสริมหน่อยครับ พวกกรอบป้ายทะเบียนพวก โดเรม่อน คิตตี๊  ก็โดนนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้.. สู้..

แล้วน๊อตกลึง จะโดนลิขสิทธิ์ ด้วยไม๊เนี่ย..
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

bas7026

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ มกราคม 07, 2011, 08:46:03 ก่อนเที่ยง
แมร่ง รู้ว่ามีลิขสิทธิ์ แต่ไม่ไปจับคนทำ คนผลิต มาจับคนขาย

ป๊ะมิงดิ่

สาธุขอให้จู๋ พวกมิงไม่แข็ง

+55555 ถูกใจ +1 ครับลุงโหน่ง  >:(

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

art7833

ดีแล้วครับเรื่องลิขสิทธิ์เนี่ย อย่าไปยอมให้ไถ่ง่ายๆครับ พวกนี้จะซื้อช่วงต่อจากบริษัแม่ เช่นในช่วง 3 เดือนนี้จะเหมาค่าลิขสิทธิ์มา(สมมติ) 3 แสนบาท
พอได้อำนาจจากบริษัทแม่แล้ว ก็จะมาหาจับ+ไถ่จากร้านที่ละเมิด จนกว่าจะหมดอำนาจใน3เดือนที่ซื้อสิทธ์มา ได้มากกว่า3แสนเท่าไหร่ก็เป็นกำไรของพวกเค้า

วิธีต่อสู้ง่ายๆคือ ไม่ต้องไปยินยอมความและจ่ายเงิน ให้ตำรวจส่งฟ้องศาลเลย ส่วนมากศาลจะยกฟ้องหรือรอลงอาญาหรือสั่งปรับขั้นต่ำสุด(ซึ่งก็น้อยกว่าที่โดนไถ่)
เพราะว่าศาลเห็นว่าเราไม่มีเจตนาที่จะขายของก็อป

แต่หลังจากจบคดีแล้ว ต้องไม่ทำผิดซ้ำในข้อหาเดิมอีกคือไม่ขายของตัวนั้นอีก ไม่งั้นถ้าถูกจับได้ศาลจะลงโทษหนักกว่าเดิมเพราะรู้แล้วว่าของตัวนั้นเป็นของก็อป

เป็นกำลังใจให้ครับ ว่าแต่ร้านอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่มีนบุรี:D :D :D

minnsr

ผมไม่ใช้เลยน๊อตพวกนี้เข็ดกับคุณภาพของมันขาดง่ายหัวรูดง่ายไม่ทนตอนนี้เล่นน๊อตสแตนเลสหมดเลยสวยทน

ผมคือใคร...?

bas7026

ปุ๊_ทาลิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

bas7026

ช่างกิ๊ก

ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

pr1878

ผมเคยเห็นในโลตัสมันขายถุงละ 49 บาท ไม่รู้ว่ามีลิขสิทธิ์ถูกต้องหรือเปล่าเพราะเห็นแพ็คใส่ถุงใสๆ ธรรมดาๆ บอกไอ้พวกนี้มันไปตรวจสอบหน่อยดิ อิอิ

nongss1

แน่จริงก็ไปคลองถม ดิ  โด่ Xทั้งนั้น ของแต่งก็มี  จิงม่ะ ลุงๆ

HS7QBT

POSH มีลิขสิทธิ์แน่แท้แล้วครับ ถ้าอยากขายสบายใจ คงต้องเปลี่ยนไปใช้ชื่ออื่น (แบบล้อ DID)

แต่ตรบมือให้เจ้าของกระทู้ครับ แจ๋วจริงๆ แอบเชียร์นะครับ อย่าไปเสียเงินให้ไอ้พวกกากพวกนี้เลย

เพราะถ้ามีหน้าที่แล้วทำตามหน้าที่จริงๆ คงไม่ปล่อยให้มวยล้ม ไป 2 คุ่หรอก เข้าทำนองปากว่า ตาขยิบ

ตำรวจไทยเอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่มันประเสริฐกว่านี้ก็ดีนะ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

tookkb

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน