Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

AcidZero

bsamart

ร่วมเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
สู้ สู้ ครับ ถ้าผมโดนลักษณะนี้ ก็สู้เช่นเดียวกัน
จะได้เอาไปสอนลูก สอนหลาน ได้อย่างภาคภูมิใจ...

masocist

แล้ว brembo showa endurance progrip nissin หละครับ มีตัวแทนในไทยทั้งนั้น แล้ว cd dvd ชนโรงหละ ที่หัวหินมันขายกันซึ่งๆหน้า ไม่เห็นใครจับ หนังออกก่อนโรงอีก ถ้าจะจับก้จับให้หมดดิ

skullkill

ยังดีที่มันมาหลอกซื้อแค่น็อต POSH

ถ้ามันหลอกซื้อสินค้าอื่นที่พะยี่ห้อ POSH ที่ของแท้มันไม่มีสินค้าตัวนั้น...จะโดนข้อหาจำหน่ายของละเมิดเครื่องหมายการค้าอีกกระทง

:-*

ตำนานคือชัยชนะในวันวาน ถ้าไม่เริ่มในวันนี้ก็ไม่มีทางได้รับชัยชนะ และจะไม่มีตำนานในวันหน้า
ไมล์รถวัดได้เพียงความเร็ว แต่ไม่สามารถวัดใจ

โอม

อ้างจาก: masocist เมื่อ มกราคม 08, 2011, 12:25:19 ก่อนเที่ยง
แล้ว brembo showa endurance progrip nissin หละครับ มีตัวแทนในไทยทั้งนั้น แล้ว cd dvd ชนโรงหละ ที่หัวหินมันขายกันซึ่งๆหน้า ไม่เห็นใครจับ หนังออกก่อนโรงอีก ถ้าจะจับก้จับให้หมดดิ

ตัวแทนลิขสิทธ์ของพวกหนังชนโรง ก็ติดต่อซื้อลิขสิทธ์จาก บ.ผู้สร้างหนังเลยครับ หากเป็นหนัง ตปท.ก็ติดต่อผู้นำเข้าฯ
และมีเยอะกว่าพวกแบรนposh อีกด้วย
แต่พวกนี้จะเวียนตามเมืองใหญ่ๆครับ ที่หัวหินผมก็ว่้า่มันมีแน่ เพียงแต่คุณไม่รู้ เพราะพวกมันจะมาแบบเงียบๆ
เรื่องจริงที่ อ.เมืองสงขลา พวกเห็บหมามาจับแผ่นเกมส์ สายตรวจที่เข้าเวรยังไม่รู้เลย ร้านเกมส์ที่เปิดอยู่ติดกันก็ไม่รู้ เพราะพวกเห็บหมามันจะเรียกคุยเงียบๅ หากตกลงกันไม่ได้ ยกไปโรงพักอย่างเดียว(ที่จริงมันยกไปหมดนะเเหละ)

123456

เซ็ง

โอม

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ +1 ตามน้ำ  เกลียดพวกนี้จริงๆ เลย 

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

ผมคือใคร...?

num757

Jakk_vip

ธนาคารกรุงไทย บัญชีประเภทออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 306-0-24429-4 นายจักรพงษ์ ทาวะรมย์
โทร 0821420523

jofast

+1ครับพี่อารต์ ความรู้ระดับเกจิ คันน้ำเงินเสร็จหรือยังครับวันอังคารจะแวะไปหา
อ้างจาก: art7833 เมื่อ มกราคม 07, 2011, 09:10:59 ก่อนเที่ยง
ดีแล้วครับเรื่องลิขสิทธิ์เนี่ย อย่าไปยอมให้ไถ่ง่ายๆครับ พวกนี้จะซื้อช่วงต่อจากบริษัแม่ เช่นในช่วง 3 เดือนนี้จะเหมาค่าลิขสิทธิ์มา(สมมติ) 3 แสนบาท
พอได้อำนาจจากบริษัทแม่แล้ว ก็จะมาหาจับ+ไถ่จากร้านที่ละเมิด จนกว่าจะหมดอำนาจใน3เดือนที่ซื้อสิทธ์มา ได้มากกว่า3แสนเท่าไหร่ก็เป็นกำไรของพวกเค้า
+1ครับท่านพี่ระดับเกจิ ที่นานๆจะแสดงตนสักที  รถเสร็จหรือยังครับ

วิธีต่อสู้ง่ายๆคือ ไม่ต้องไปยินยอมความและจ่ายเงิน ให้ตำรวจส่งฟ้องศาลเลย ส่วนมากศาลจะยกฟ้องหรือรอลงอาญาหรือสั่งปรับขั้นต่ำสุด(ซึ่งก็น้อยกว่าที่โดนไถ่)
เพราะว่าศาลเห็นว่าเราไม่มีเจตนาที่จะขายของก็อป

แต่หลังจากจบคดีแล้ว ต้องไม่ทำผิดซ้ำในข้อหาเดิมอีกคือไม่ขายของตัวนั้นอีก ไม่งั้นถ้าถูกจับได้ศาลจะลงโทษหนักกว่าเดิมเพราะรู้แล้วว่าของตัวนั้นเป็นของก็อป

เป็นกำลังใจให้ครับ ว่าแต่ร้านอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่มีนบุรี:D :D :D

tangdpu

ต่อไปขนมโตเกียว ขนมจีน ก็คงมีลิขสิทธ์ ทั้งๆ ที่ประเทศเขายังไม่มีเลยด้วยซ้ำ 5555

หยุดนะ นี่มันขนมจีน เอาชื่อเราไปใช้ จ่ายมาซะดีๆ!!! -*-

phanuwat

อ้างจาก: manu16 เมื่อ มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง
สดๆร้อนๆเลยมะตอนเย็น ร้านผมขายอะไหล่มอไซค์

มันให้คนมาถามซื้อน๊อต posh ก็หยิบขายไป ซักพักแม่มเดินกันมาเลย5-6คน มีตำรวจมาด้วยอีก1เป็นตำรวจท้องที่ร่มเกล้านี่แหละ

มาแล้วกางโพยหวยมาเลย บอกมาจากบริษัทบลาๆ~!@#$%^&* ห่าไรก้ไม่รู้ เกิดมาไม่เคยรู้จัก

เสร็จแล้วบอกว่ามาตรวจจับลิขสิทธิ์ POSH (กุขายมาหลายปีแล้วเพิ่งรู้ว่ามันมีลิขสิทธิ์ก็วันเนี้ย)

ผมก็เฉยๆขออ่านโพยมันก่อน หนาเป็นปึ้งเลย ราวๆ30กว่าหน้าก็ต้องอ่านนานสิว๊ะ

มันขี้เกียจรอมั้งเลยบอกให้ไปโรงพัก เราก็เออไปก็ไปสน.กุไม่ใช้โจรนี่หว่า ก้ขึ้นรถตำรวจไป

ไปถึงมันก้พยายามจะให้ตกลงค่าเสียหาย มันไปล่อซื้อจับมาทั้งหมด3เจ้ารวมทั้งผมด้วย

แล้วก้เอาของกลางมาแจกแจงรายละเอียดเป็นรายชิ้นพิมพ์บันทึกการจับขึ้นมาจะให้เซ้นรับทราบ

2เจ้านั้นคงกลัวมั้งเลยยอมเซ็นต์ไป ผมไม่เซ็นขออ่านก่อนเล่นเอามันหงุดหงิดพอสมควร

สุดท้ายมันคงเห็นว่าผมไม่ยอมแน่ๆเลยยื่นเรื่องให้ สารวัตรสืบสวนสอบสวนทำข้อหาส่งฟ้องศาลไปเลย

จะบอกว่าจากที่ผมอ่านโพยโดยละเอียดในหน้าท้ายๆมันแนบคำพิพากษาคดีศาลฎีกาไว้ด้วย2คดี

ถ้าอ่านแต่หน้าแรกๆผมคงยอมมันแล้ว แต่พออ่าคำพิพากษาแล้ว ไม่มีเจตนา โดนปรับ5พัน

ก็เลยเอาวะ ลองสู้ดูซักตั้ง ดีกว่ายอมให้ไอ้พวกเดรัจฉานมันเอาเงินไปถลุงได้ง่ายๆ หมื่นห้า**

**ผมแอบถาม2เจ้านั้นทีหลัง มาว่ามันเรียก3หมื่นแต่ต่อรองเหลือหมื่น5**

เลยให้มันแจ้งความไปเลย ผมประกันตัวสู้คดี วางเงินประกันหมื่นนึง จากตอนแรกสว.สส.บอก3หมื่น ผมเลยสงสัยเลยถามว่าใช้หลักเกณท์อะไรในการวางเงินประกัน แกเลยเปิดหนังสืออัตตราค่าเงินประกันมั้ง? แล้วบอกเออ หมื่นเดียว

เฮ้อ จะเอาเงินกุหรอ?ก็รอไปอีกหลายเดือนหน่อยนะ

ถามทนายฝ่ายโน้นตอนจะกลับเกี่ยวกะน๊อตPOSH มันบอกว่า

มันยังไม่เอาเข้ามาขายในไทยเพราะมีของปลอมเยอะ ต้องจับของปลอมให้หมดก่อน

เข้!!!~~~ xxxมีลิขสิทธิ์แท้แต่ไม่เอามาขาย ปล่อยให้ของเก๊ขายแล้วมาไล่จับเอาเนี่ยนะ

มันบอกอีกว่าเป็นหน้าที่ของคนขายที่จะต้องไปหาของแท้มาขาย ต้องศึกษาข้อมูลว่าของที่ขายมีลิขสิทธิ์หรือผิดกฏหมายมั้ย?

อ่าว  หน้าที่ในการกระจายสินค้า ทำแบรนด์ให้ติดตลาด แจ้งวิธีดูของแท้เป็นไง ของเทียมเป็นไง ป่าวประกาศให้คนไทยรู้ว่าของแท้ต้องซื้อที่ไหน ซื้อกับใคร สถานที่ตั้งอยู่ตรงไหน มันหน้าที่ใครว๊ะ?

xxxเป็นคนถือลิขสิทธิ์ POSH แท้ มีหน้าที่คอยจับร้านค้าใช่มั้ย ไม่มีหน้าที่วางจำหน่าย กุ๊กเข้

ปล.1 มันจดลิขสิทธิ์ POSH ที่ ไต้หวันฮะ แต่มาไล่จับในไทย วันนี้มันอยู่ระแวกบ้านผมคือ เคหะร่มเกล้า

ใครขายอะไหล่มอไซค์ละแวกไกล้เคียงกรุณาเอาน๊อต และ ทุกอย่างที่มีคำว่า POSH ไปเก็บได้เลย อย่าไปเสียตังค์ให้หมามันแดก
เอาไปบริจาคให้เด็กพิการหรือบ้านพักคนชรายังได้บุญกว่าเยอะครับ

ปล.2ตอนออกจากโรงพัก เห็นพวกแม่งนั่งกินเหล้าอยู่ในร้านอาหารติดแอร์ข้างสน.ร่มเกล้า
เห็นแล้วสมเพช อยากเอาบาจาไปลูบหน้าพวกเนี้ยเรียงตัวจริงๆ มีผู้หญิงมาด้วยในทีม2คนหน้าตาก็โอเคแต่มาทำอาชีพแบบนี้แม่มไม่อยากจะด่าเพศแม่เลยกุ
เป็นกำลังใจใ้้ห้ครับ ยินยอมขึ้นศาลสารภาพ และเสียค่าปรับไปเลย อยาเอาเงินให้พวกเปรตมัน และตอนเอาบาจาไปลูบหน้าอย่าลืมเหยียบขี้ด้วยนะ :( :(

เอาไว้ฝากรู้ปอัพโหลด http://image.ohozaa.com/main/ 
เช็คสินค้าที่ส่งทางไปรษญณีย์  http://track.thailandpost.co.th/track/Default.aspx

ไปรท์ ลูกบอส

เวร เห็นขายกันเกลื่อน แล้วไอตอนสมัยก่อน 7-8 ปี ที่แล้ว ละ ติดกันแมร่งทั้งคัน กำ

deaw

พวกจับลิขสิทธิ์นี้จันไรขั้นเทพครับ
ถ้าจับพวกซีดีเถื่อนหรืออะไรที่รู้ๆอยู่ว่าผิดแต่ยังทำอันนั้นไม่ว่ากันครับ
เพื่อนผมโดนปีที่แล้ว มันรับจำนำซื้อขายมือถือ มีทั้งพวกมาขายและจำนำ
ได้เครื่องมาก็เชคแค่ว่าใช้งานได้ปกติก็รับไว้ ไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม
เครื่องไหนที่เขาเอามาขายหรือหลุดจำนำ ก็วางขายหน้าร้าน
วันหนึงพวกจับลิขสิทธิ์ก็มา ตอนแรกมันส่งหน้าหมามาก่อนให้เอาเครื่องมาขาย
เพื่อนเชคเครื่องแล้วก็ซื้อไว้แล้วว่างขายหน้าร้านต่อ มันเป็นเครื่องแบบฝังเพลงได้
สักพักพวกมันก็มา แจ้งว่ามาจาก....บราๆๆๆๆ  สรุปคือมันมาจับลิขสิทธิ์เพลง
ขอตรวจเครื่องที่วางขาย มันก็ตรวจเครื่องที่หน้าหมาเอามาขายแหละครับ
สนใจอยู่เเต่เครื่องเดียว เครื่องอื่นจับๆแล้วก็วาง
ในเครื่องก็มีเพลงของมัน มันบอกขายเครื่องพร้อมเพลงเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์
ขอสามหมื่นจะได้ไม่ฟ้อง ถ้าฟ้องเสียเป็นแสน เพื่อนบอกให้ได้ห้าพัน
มันไม่ยอมบอกเต็มที่ หมื่นห้า เพื่อนไม่ยอม มันก็แจ้งความดำเนินคดี
ตอนนี้ประกันตัวออกมาสู้คดี  เห็นยังครับความจันไรของพวกมัน

puriku

ไอพวก ยศติดบ่า เลวๆเยอะจริงๆ  สงสัยจับฉลากได้เป็นละมั้งครับ
อย่างว่ามันอยู่สูงกว่าหมู่เฮา...

โอม

อ้างจาก: puriku เมื่อ มกราคม 09, 2011, 03:05:32 หลังเที่ยง
ไอพวก ยศติดบ่า เลวๆเยอะจริงๆ  สงสัยจับฉลากได้เป็นละมั้งครับ
อย่างว่ามันอยู่สูงกว่าหมู่เฮา...

เคยรู้มาก่อนรึป่าว??
พวกจับลิขสิทธ์ไม่ใช่ตำรวจ แต่เป็นคนทั่วไปที่ลงทุนไปแล้วๆจะเอาทุนกลับ+กำไรอีกอื้อซ่า

ultra6969

จากประสบการนะครับ  พวกนี้ ศัพท์เทคนิคเรียกว่า นักบิน  อธิบายยังไงดีหว่า
ประมาณว่า บริษัทเจ้าของลิขสิทธ์ เปิดประมูลให้บุคคลมาเป็นตัวแทนในการจับลิขสิทธิ์ แบบว่าทางบริษัทขี้เกียจไปจับเองหาคนมาซื้อสิทธิในการจับไปดำเนินการ  หรือไม่ก็เป็นพนักงานของบริษัทเจ้าของสิทธิ์ กอดคอกับเจ้าหน้าที่ เพราะว่าถ้าไปคนเดียวไม่มีอำนาจพอ
เรื่องแบบนี้เจอบ่อยในวงการร้านเน็ต ส่งคนมาโหลด mp3  โหลดเสร็จ ชุดจับกุมก็เข้ามาจับ ส่วนใหญ่จะจบแถวข้างทางหรือร้านอาหารเพราะโดนขู๋ จะยึดนั่นยึดนี่ ผู้ประกอบการก็กลัว หรือไม่ก็คิดว่ายึดหมดไม่คุ้มแน่ๆ เลยจ่ายค่าอาหารหมาไป และพวกนี้จะมาเยี่ยมท่านอีกเป็นระยะๆ
ถ้าท่านว่างหรือมีเวลาพอให้มันพาไปดำเนินคดีครับ ประกันตัวหลักหมื่นจบแล้วได้คืน เมื่อคดีถึงศาล บางทีก็อาจเสียค่าปรับไม่มากตามที่บริษัทลิขสิทธิเรียกร้องมา หรือบางทีก็อาจไม่ผิดเลยเพราะ ว่า พฤติกรรมแบบนี้เป๋นการ ล่อจับหรือล่อซื้อ(ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรแน่) เหมือนกับ ส่งคนไปหลอกล่อให้อีกคนกระทำความผิดประมาณนี้เรื่องกฎหมายเข้าใจยาก ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับส่วนประกอบอีกหลายๆอย่างด้วยนะครับ รวมถึงทนายต้องเก่งด้วยครับ
อย่าเชื่อผมหมดซะทีเดียว เพราะประสบการไม่ใช่ความถูกต้อง เล่าสู่กันฟังจ้ะ ทางที่ดีไม่ทำผิดดีกว่า

manu16

งานนี้มีเฮแน่ครับขอบอก

หึหึ คุยกะเฮียพนมอะไหล่มาแล้ว

แต่ไม่บอกอะไรมากเดี๋ยวเสียรูปคดี  8)
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย