Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manu16

มันจับไปผิดตัวนี่ ถ้ามันยังกล้าทำคดีนี่เล่นมันเด้งได้เลยนะครับ

คนที่จับไป ไม่ใช่เจ้าของร้าน ชื่อไม่ตรงกับในทะเบียนพาณิชยื งานนี้ตำรวจที่จับไปต้องรับผิดชอบเต็มๆครับ

แบบนี้แหละครับที่เค้าเรียกว่า "จับแพะ"

ถ้าไม่อยากมีเรื่องด้วยตัวเอง ให้ทนายจัดการตำรวจชุดจับกุมได้เลยครับ

ในข้อหาปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ ผิดมาตรา 157 เล่นมันให้หนักๆเลยฮะ

โดยให้ทางสมาคมออกหน้า แล้วคุณเซ็นตมอบอำนาจให้ทนายความ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

MaX_TzR

ติดตามมาตลอด กระทู้นี้..

จะรอดูตอนจบของเรื่องคุณทั้ง 2 นะครับ ว่าจะเป็นยังไง

อยากให้จบแบบ สะใจแบบสุดๆ 555

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

mamypok01

เอาให้หนักเอาให้หายไำปจากสังคมให้ใด้พวกเห็บไรสังคม

manu16

แจ้งข่าวดีครับ เอกสารการมอบอำนาจของจริงจากเจ้าของPOSH ไต้หวันส่งมาถึงสมาคมแล้ว

ขอเวลาตรวจสอบความเรียบร้อยนิดหน่อย เสร็จแล้วเอาไปขึ้นโรงพักแจ้งความจับพวกหมาได้เลยครับ

ใครโดนกรรโชกทรัพย์จากหมามั่ง ได้เวลาเอาคืนแล้วครับ หึหึ

ล่าสุดวันนี้ พวกมันโผ่ลอยู่ที่แปดริ้ว ยังไม่รู้ชะตากรรมตัวเอง เอาให้หนักครับ

จำคุกซักรายละ2ปี นี่ก็เกิน200ปีละครับ

เด๋วจะร่างคำฟ้องดูก่อนว่าจะเอามันซักกี่คดี. คาดว่าน่าจะราวๆ5 คดี

1.แจ้งความเท็จ
2.กรรโชกทรัพย์
3.หน่วงเหนี่ยวกักขังทำให้เสื่อมเสียอิสรภาพ
4.ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง
5.ทำให้สูญเสียโอกาสในการประกอบอาชีพอันสุจริต

ส่วนตำรวจเดี๋ยวว่าจะไปยื่นเอกสารที่ปปช.สนามบินน้ำ ตามที่ทางปปช.เค้าเมลล์ตอบกลับมาว่าต้องการเอกสารในการดำเนินการกับตำรวจ

ใน ป.อาญา มาตรา 157 ปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

manu16

มะวานมันไปแถวฝั่งธนนะครับ มีคนแจ้งข่าวมาว่าดดนพวกมันมาขู่
แต่สุดท้ายเจ้านี้ไม่ได้เสียตังคืให้มัน เพราะไล่เอกสารมันเนื่องจากพอได้ข่าวอยู่บ้าง
เลยรอดตัวมาได้ไม่ต้องเสียตังค์ ตอนนี้ตัวผมเองคิดออกในข้อหาได้ตามนี้ครับ แต่อาจจะต้องให้ทนายช่วยเกลาอีกที
ใครที่โดนๆกันไปรบกวนช่วยขึ้นโรงพักด้วยครับถ้าอยากได้เงินคืนบ้างบางส่วนก็ยังดี

แต่คราวนี้ให้ขึ้นไปแจ้งความจับพวกมันในข้อหาดังข้างล่างนี้

1ปลอมแปลงเอกสาร (ป.อาญาลักษณะ7 หมวด3) ผิดมาตรา264,265,266,267,268,269

ถ้ามันปลอมแปลงหลายครั้ง(มันทำไม่ต่ำกว่า100ครั้งแน่นอน) แต่ละครั้งมีโทษตามนี้
1.เอกสารธรรมดา จำคุก3ปี
2.เอกสารสิทธิ์หรือารชการ จำคุก6เดือน-5ปี
3.เอกสารสิทธิ์อันเป็นเอกสารราชการหรือเอกสารสำคัญ จำคุก1ปี-10ปี

2.ฉ้อโกงประชาชน (อายุความฟ้องร้อง10ปี) ผิด ป.อาญามาตรา314,342,343,348 ฉ้อโกงบุคคลจำคุก3ปีปรับ6พัน ฉ้แโกงประชาชนจำคุก5ปีปรับ1หมื่น

3.หมิ่นประมาท เราขายน็อตPOSHของแท้ มากล่าวหาว่าเราขายของปลอม ผิดป.อาญามาตรา326จำคุกไม่เกิน1ปีปรับไม่เกิน2หมื่น และผิดมาตรา423 (แพ่ง)ต้องชดใช้ค่าสินไหมทดแทน
{อาศัยฟ้องตามป.อาญามาตรา2และ28}

4.ปล้นทรัพย์ ผิดป.อาญามาตรา 340 ร่วมกระทำความผิดตั้งแต่3คนขึ้นไปโดยเจตนา จำคุก10-15ปี ปรับ2หมื่น-3หมื่นบาท ตามฎีกาที่ 8089/2540

5.แจ้งความเท็จ/แสดงความเท็จ/ทำพยานหลักฐานเท็จ/นำสืบและแสดงหลักฐานอันเป็นเท็จ ผิดป.อาญามาตรา 137,172,173,174,175,179,180

รบกวนโทรกลับหาผมด้วยครับ  085-12121-01 มนู

เอกสารทุกอย่างมีพร้อมหมดแล้ว ทั้งสิทธิ์ในเครื่องหมายการค้าของคนไทย และสิทธิ์ในเครื่องหมายการค้า POSH ใต้หวันซึ่ง โก๊ะโก๋ชวน เจ้าของตัวจริงได้มอบมาให้ทางสมาคมแล้ว

ที่มันเอามากล่าวอ้างนั้นมันของเก่าหมดอายุตั้งแต่ปลายปี49แล้วครับแต่มันปลอมขึ้นมาไหม่

Hunterzero

เอิ้กโดนกันหลายปีแน่  แต่ต้องหาทางล่อจับให้คามือมั่งครับไม่งั้นเดี๋ยวลอยนวลหายเข้ากลีบเมฆไป

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

shootme

สุดยอดเลยกระทู้นี้ ขอบคุณมากๆสำหรับความรู้นี้นะครับ

เปิดร้านขายอะไหล่ ใช้ทุนเยอะมั้ยครับ

danny

ดนัย  พรมแดน 089-789-6784
ธนาคาร กสิกรไทย   218-2-74101-1

พ่อน้องพีม

เข้ามาอ่านอีกที มันส์มาก อยากเห็นตอนจบพวกมันเข้าคุกไวๆ จังครับ :D

manu16

แจ้งข่าวครับ

อัยการมีคำสั่งว่า. "ไม่ฟ้อง" ครับ

หมายความว่าผมเป็นผู้บริสุทธิ์

รบกวนเพื่อนๆช่วยกระจายข่าวด้วยครับ

ว่า ไม่ต้องไปกลัวเรื่องโดนจับ ให้ประกันตัวสู้คดีไปได้เลย

ยังไงในชั้น"อัยการพิเศษฝ่ายคดีทรัพย์สินทางปัญญาและการค้าระหว่างประเทศ"นั้น เรารอดแน่นอน

ตอนนี้เหลือแต่จะเล่นมันกลับละผม. อิอิ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: manu16 เมื่อ มีนาคม 24, 2011, 12:20:22 หลังเที่ยง
แจ้งข่าวครับ

อัยการมีคำสั่งว่า. "ไม่ฟ้อง" ครับ

หมายความว่าผมเป็นผู้บริสุทธิ์

รบกวนเพื่อนๆช่วยกระจายข่าวด้วยครับ

ว่า ไม่ต้องไปกลัวเรื่องโดนจับ ให้ประกันตัวสู้คดีไปได้เลย ยังไงในชั้นอัยการ เรารอดแน่นอน

ตอนนี้เหลือแต่จะเล่นมันกลับละผม. อิอิ

พี่เจ๋งโคตรๆเลยครับพี่มณู :D

270กม./12.77ลิตร

ThoShiRo

love 2T bike

SER_NEVERDIE

ดีใจด้วยนะครับ   ???

คราวนี้จัดคืนให้หนักเลยพวกนี้ ....   ::)

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

จัดหนักๆกลับไปหาพวกมันบ้างครับ เหลือบไรสังคมกลุ่มนี้ จะได้ไปอยู่ในที่ที่ควรอยู่ซะที
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

ppsauto

สุทธิพงษ์ ตั้งบรรจงกิจ0897744999
กรุงเทพ หนองแขม 236-0-672634
กสิกร พุทธมณฑลสาย4 261-1-081556
ไทยพาณิชย์ สุขาภิบาล1 บางแค 120-2-235821
LINE = ppsauto

rally2000

มันมาก ถ้าหมากลับเข้ากรงเมื่อไหร่ถ่ายรูปมาให้ดูหน้าดูตากันชัดๆเลย
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

เอ้ ณ โซนรั่ว

สะใจจังครับ +1 จหขท. ในการต่อสู้ความอยุติธรรม