Main Menu

ตามหาเพื่อนๆ 2T จ. น่าน และใกล้เคียง

เริ่มโดย kaokho, พฤษภาคม 22, 2011, 10:33:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ชัยรัตน์

อ้างจาก: kaokho เมื่อ มิถุนายน 21, 2011, 07:36:52 ก่อนเที่ยง
เอานี้มั๊ยชื่อทริปคุณพ่อคนใหม่เดือน สิงคม วันแม่  จะกลับน่าน น่าจะเป็นฤกษ์ดตามนั้นสงสัยต้องนั่งรถประจำทางไม่ไหวค่าน้ำมัน เด๋วต้องมาเติมน้ำมัน  npro อีกบานเลยจิ 

กลัวคุณพ่อมือใหม่(แต่ไอ้นั้นเก่า)จะไม่มีเวลาว่างน่ะซี่ ยิ่งถ้าบังเอิญเป็นช่วงลูกเกิดใหม่ด้วย ฮ่าๆๆ ไม่อยากคิด ถ้าเจ้าต้นแว๊บมากินเหล้า..สงสัยเมียฟันหัวแบะ
วาล์วเปิด ก็..ระเบิดความมันส์

ต้นนะ

อ้างจาก: ชัยรัตน์ เมื่อ มิถุนายน 22, 2011, 10:51:38 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kaokho เมื่อ มิถุนายน 21, 2011, 07:36:52 ก่อนเที่ยง
เอานี้มั๊ยชื่อทริปคุณพ่อคนใหม่เดือน สิงคม วันแม่  จะกลับน่าน น่าจะเป็นฤกษ์ดตามนั้นสงสัยต้องนั่งรถประจำทางไม่ไหวค่าน้ำมัน เด๋วต้องมาเติมน้ำมัน  npro อีกบานเลยจิ 

กลัวคุณพ่อมือใหม่(แต่ไอ้นั้นเก่า)จะไม่มีเวลาว่างน่ะซี่ ยิ่งถ้าบังเอิญเป็นช่วงลูกเกิดใหม่ด้วย ฮ่าๆๆ ไม่อยากคิด ถ้าเจ้าต้นแว๊บมากินเหล้า..สงสัยเมียฟันหัวแบะ

พาดพิงกันจัง 5555   เดี๋ยวหาเวลาก่อนอ่ะ....

kaokho

555!!!! เอาละคับเราต้องการมาแวะเยี่ยมคุณพ่อคนใหม่และลูกคับแล้วเราก็จะตั้งวง สุราแบน.เอาตรงหน้าบ้าน ต้นเลยดีมั๊ยเอ๊า 5555 อ๊ะล้อเล้ง  เป้าหมายอยากขี่รถขึ้นดอยวาวอะคับ   ต้นบ้านอยู่รัยอะ  พอดมีเพื่อนอยู่ นาหนุน 1และนาหนุน 2 คับ

kaokho

รถเมืองชล คนเมืองน่าน555  ปัจจุบันทะเบียนไดเปลี่ยนเป็น จ.น่านเลียวคับ

ต้นนะ

รถสวยครับ ผมอยู่บ้านเสี้ยว ท่าวังผา ทางไปน้ำตกศิลาเพชรครับ

ชัยรัตน์

kaokho

พักผ่อนสายตาคับจะได้ไม่เครียดกัน จัดเต้มคับ   ตามนั้นอิอิอิอิ   

ชัยรัตน์

เหตุเกิดเมื่อวานที่ร้านแดจังกึม เจ้าต้นพาคนในบ้านมาฝากคนในท้อง ที่ชี้นี่คือจะบอกว่า...ผมไม่ได้ทำ ฮ่าๆๆ

kaokho

ดูข่าวทางTV. น้ำจะท่วมน่านอีกแล้ว ท่านชัยรัตน์ถ่ายรูปให้ดูหน่อยนาคับอยากเห็นอะ ตอนปีท่วมใหญ่ก็ไม่ได้กลับบ้านเลยอดเห็น แต่ชาวบ้านท่าลี่บอกถ้าปีไหนน้ำไม่ท่วมเขาบอกว่ามานผิดปกติ555!!

ต้นนะ

รูปเส้นทาง อ.บ่อเกลือ ไป อ. ปัว ทางขาดรถผ่านไม่ได้

ต้นนะ

โปรดดูผิวถนน.....5555 .....ยังบางกว่านี้ได้อีก.....จะกินหินกินทรายกันไปถึงใหน

kaokho

ที่ไหนละต้น เสียวดี รถน่าจะเบรคไม่อยู่ ฤ. ว่าขับลงไปคับ ณ.เวลานี้ตัวเมืองน่านน่าจะเรียบร้อยแล้ว  เสร็จจากน้ำท่วมก็จะมีประเพณีแข่งของชาวล้านนาเคยไปดูมันส์มากๆๆๆๆๆ คนพากย์เรืออะ

ชัยรัตน์

ถ้าอยากดูแบบเต็มอิ่มก็ที่เวป www.nan2day.com เลยครับ ผมไม่ได้ออกไปถ่ายรูปเท่าไหร่ เมื่อวานก็ไปช่วยทางวัดอรัญญาวาสทำอาหารและหล่อเทียนไขเอาไว้แจกให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมอยู่ครับ

kaokho

ขอบคุณคับบ ได้บุญเยอะๆๆๆ ท่านชัยรัตน์ หน้าตาดีใจบุญต่างหาก   ไม่รู้จริงๆๆๆมีเวป nan2day และต้นด้วยคับ ที่ส่งรูปให้   
  ปล. ขี่ npro หล่อทุกคน 

kaokho

ฝากรูปให้ดูแก้เหงา ถ่ายที่บ้าน สวิตเซอร์แลนด์เมืองไทย ให้ทายคับ อยู่ที่แห่งใดในประเทศไทย ทายถูกมี 037 แจก เอิ้กๆๆ

nongss1

ชัยรัตน์

ตอนนี้เหตุการณ์เป็นปกติแล้วครับ เก็บร้าน 4วันเต็มๆ เหนื่อยโคด

ชัยรัตน์

อ้างจาก: kaokho เมื่อ มิถุนายน 30, 2011, 05:12:09 หลังเที่ยง
           ฝากรูปให้ดูแก้เหงา ถ่ายที่บ้าน สวิตเซอร์แลนด์เมืองไทย ให้ทายคับ อยู่ที่แห่งใดในประเทศไทย ทายถูกมี 037 แจก เอิ้กๆๆ

สวนผึ้ง ราช'รี แม่นก่

kaokho

javascript:void(0);                                                                                               

ใบ้คับ อยู่ภาคเหนือคับ ไม่ไกลจากน่านบ้านเรา

ภาพ Count down ปีก่อนที่บ้าน ถ่ายตอนเช้าตรู่  ทายถูกจัดเที่ยวฟรี 3 วัน 3 คืน

เด๋วลงภาพให้ใหม่ คือ ภาพ 2 ลงแล้ว ภาพใหญ่มากดูไม่ได้เลย

kaokho

ท่านผู้รู้  ใครก็ได้คับช่วยตอบที วิธีการย่อรูปลงกระทู้ ลองทำแล้วทำม่ายด้าย