Main Menu

ตามหาเพื่อนๆ 2T จ. น่าน และใกล้เคียง

เริ่มโดย kaokho, พฤษภาคม 22, 2011, 10:33:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oh_nan

บ้านแฟนผม บ้านเมืองจัง โดนไปเต็ม ๆ (ขนาดยกบ้านขึ้น สองเมตร ไม่รอดครับ) :-* :-*

kaokho

ทำไมน่ากลัวอย่างนี้แล้วข้าวของเก็บทันมั๊ยอะ แล้วการช่วยเหลือจากหน่วยราชการทั่วถึงอย่างไรคับ เพราะผมก็ไม่เคยประสพเหตุการณ์คับ  ปลูกบ้านบนที่สูงคับเลยรอดอะ

oh_nan

อ้างจาก: kaokho เมื่อ กรกฎาคม 12, 2011, 11:25:37 ก่อนเที่ยง
ทำไมน่ากลัวอย่างนี้แล้วข้าวของเก็บทันมั๊ยอะ แล้วการช่วยเหลือจากหน่วยราชการทั่วถึงอย่างไรคับ เพราะผมก็ไม่เคยประสพเหตุการณ์คับ  ปลูกบ้านบนที่สูงคับเลยรอดอะ
ของกับรถยนต์ ย้ายทันครับ ชั้นล่าง อันไหนชิ้นใหญ่ก้อปล่อยจมอย่างเดียวครับ
ของผมติดแม่น้ำน่านเลยครับ มีประสบการณ์จาก ปี 49 ก้อเลยดีดบ้านขึ้น สองเมตร ก้อยังไม่รอดครับ
ความช่วยเหลือ จากทางการ ยังมาไม่ถึงครับ (มาประเมินให้ แต่ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ)
ก้อคงต้อง ช่วยเหลือตัวเองไปก่อนล่ะครับ

kaokho

ส่งข่าว 2 T เมืองน่านคับ oh_nan / ชัยรัตน์ / ต้นนะ  ใกล้เดือน สค. จากลับบ้าน วันที่ 10/สค./54  ถึงก็คงตอนเย็นอยากพบปะสรรค์กันตามประสาคนคอเดียวกัน  เบอร์ติดต่อคับ  085-2857936 เขาค้อ  และเบอร์ของทุกๆท่านคับปี้น้อง

kaokho

อย่าลืมนะค่ะ  รักทุกคนนนนนนนน  อิอิอิอิ

ชัยรัตน์

ส่งข่าวครับ ลูกสาวเจ้าต้นคลอดแล้วนะครับเมื่อตอนตี 4 ของวันนี้ เด็กแข็งแรงดี แต่..น้ำหนักน้อยกว่าหนึ่งลังเบียร์
วาล์วเปิด ก็..ระเบิดความมันส์

kaokho

โชคดีๆๆๆๆๆๆ เฮงๆๆๆๆๆ คุณพ่อคนใหม่ อิอิ. น้ำหนักน้อยกว่าเบีย 1 ลัง555 !! ว่าแต่หญิงฤชาย ไปหมู่เฮา ไปเยี่ยมสะหน่อยดีมั๊ยคับ     ลงชื่อกันหน่อยเรามันชนกลุ่มน้อยของเมืองน่าน555!!!!      

padipat

จะไม่หยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด.....อิอิ

ชัยรัตน์

ชัยรัตน์

อ้างจาก: padipat เมื่อ กรกฎาคม 22, 2011, 10:36:03 ก่อนเที่ยง
ละอ่อนเวียงสารายงานตั๋วคัปป๋ม

สวัสดีครับ ถ้ามีโอกาสจะไปให้เลี้ยงขนมจีนน้ำยาหลังวัดกลางเวียงนะครับ

kaokho

kaokho

ลูกสาวต้น สงสัยจะร้องเก่ง แว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชัยรัตน์

ก็ยินดีต้อนรับน้องใหม่เมืองน่านนะครับ ชื่อไรไม่รู้ลืมถาม n ตา-กลมแดงขาว อยู่ใกล้ๆ ที่ทำงานผมเอง ขี่ผ่านทุกวันเห็นทุกวัน ไอ้ตอนแรกก็นึกว่ารถลูกค้าของทางร้านมากินก๊วยเตี๋ยว ฮ่าๆๆ คนบ้าไรมันมากินได้ทุกวัน ถ้าอยากรู้เรื่องแปลงแฟริ่งจริงๆ เดี๋ยวจะส่งไปหาตาอาร์ต

kaokho

สวัสดีคับ ไม่ได้เข้าเวป 2 วัน มีธุระต้องไปที่จังหวัดราชบุรีไม่ได้ไปชั่วคราว55 ไปค้างคืน 1 คืน  ขากลับแวะซื้อโอ่ง เมืองราชบุรีกะว่าจะเอาเอามาฝาก 2 T เมืองน่านซะหน่อย ขับรถเร็วไปหน่อยเดียวเอง โอ่งปลิวตกรถสาแล้ว เลยไม่จอดเก็บมันละเด๋วคันหลังเขาก็เก็บให้เองละ  5555

kaokho

ใกล้จะได้กลับน่านแล้ว 2 T เมืองน่านยังไม่ลงเบอร์โทรไว้กันเลย  อย่าลืมคับเรามันชนกลุ่มน้อยเมืองน่าน

ชัยรัตน์

ช่วงนี้เจ้าต้นคงยุ่งกะการเลี้ยงลูก..หายหัวไปเลย จะโทรหามันก็เปลืองตัง ก๊ากๆๆ
0801224227 เบอร์ผมครับ

kaokho

ใกล้กลับน่านละ เด๋วโทรหาชัยรัตนืก่อนเลยจิ คาดว่าอาจจะนั่งรถทัวร์ กลับอดแบก  npro กลับชลบุรีเลยยย

ชัยรัตน์

สรุป..แล้วไม่ได้เอารถมาใช้ไหมครับ แล้วมีรถใช้หรือเปล่า
วันนี้ซวยโคด เป็นตาแดงไม่พอ โทสับก็ดันมาเสียอีก เซง..เหล้าก็กินไม่ได้ ยังต้องมาเสียตังซ่อมโทสับอีก ก้ายขนาด

dj_jerd

สวัสดีครับ พี่ชัยรัตน์ และพี่น้อง จังหวัดน่าน สบายดีไหมครับนานๆเข้ามาทักทายครับ
ว่างๆแวะมาแอ๋วหาเจียงฮายบ้างนะครับ :( ??? :( ???

ต้นนะ

อยากไปเจียงฮายครับ อ.เจิด วันอาทิตย์ที่ผ่านมาเอารถมาลองจูนคาร์บูใหม่ วิ่งเรียบขึ้นกว่าเดิม ไม่มีสะดุดรอบต่ำเหมือนที่ผ่านมา
ซัดไป 160 เหลือนิดๆ ไม่ไหวแล้ว 5555. 12-14 สค. นี้ อยู่เวรอ่ะ พี่เขาค้อ+ลุงชัยรัตน์ มาเที่ยวบ่อเกลือมั้ยครับ ศุกร์อยู่เวรเช้า
เสาร์-อาทิตย์ ออนคอล เผื่อเรียก 5555