Main Menu

ตามหาเพื่อนๆ 2T จ. น่าน และใกล้เคียง

เริ่มโดย kaokho, พฤษภาคม 22, 2011, 10:33:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaokho

สวัสดีครับ อ. เจิด ตั้งแต่เอารถไปทำมาใหม่สวยขึ้นผิดหูผิดตาเลย คนขับก็หล่อ อิอิ
ท่านชัยรัตน์ รถยนต์อะไม่ได้เอามาน้ำมันแพงโคตระ มี n อยู่น่านแล้ว 2 คัน   ต้นเข้าเวรกำอยู่ รพ.อยากไปครับเด๋วลองชวน ท่านชัยรัตน์ และ ท่าน โอ๋ ดูก่อนครับ   แอบแซงเมื่อเขาจอด  55 ++!!!

padipat

ปี้ชัย...รถปี้ใส่ต้อสูตรอยู่ก่อ..??

ป๋มไขได้ยินเสียงอ่า...กะว่าจะซื้อมาใส่พอดี

ใส่แล้ววิ่งขึ้นก่อ?

อิอิ

ถ้าได้ใส่จะเอาไปกลบเสียงพวกออโต้มันอ่ะคัป

เบื่อบวกออโต้ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

จะไม่หยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด.....อิอิ

ชัยรัตน์

ดีครับ อ.เจิด เชียงรายไม่อยากไปครับ เดาเหตุผลออกนะครับ ฮ่าๆๆๆ คงสบายดีกันนะครับทั้งน้องหยก กับ อ.เจิด
ที่ถามท่านเขาค้อว่าเอารถมาหรือเปล่า ก็เพราะนึกว่าไม่มีรถใช้ เลยจะให้เอารถผมไปใช้น่ะครับ
รถพี่ใส่ท่อเกือบสูตรก็จริง แต่เสียงสู้พวกออโต้ไม่ได้หว่ะ แม่ง..ไอ้ร้านที่รับทำก็อยู่หลังร้านพี่ด้วย มันวิ่งเข้าวิ่งออกกันทั้งวัน ก้ายขนาด
ส่วนเจ้าต้น พี่อยากไปหว่ะบ่อเกลือ แต่ช่วงนี้ เฮ้อ..ตังหมด โทสับเสีย เป็นตาแดง ลางานไม่ได้ โคดก้าย
วาล์วเปิด ก็..ระเบิดความมันส์

ต้นนะ

ปัญหาเยอะเลิกเมียดีกว่า อ้าวไม่ใช่นี่ 5555

ชัยรัตน์

ปัญหามากมาย สุดท้ายจบที่เลิกเมีย ฮ่าๆๆ..แล้วทุกอย่างมันจะดีขึ้น

padipat

เหอะๆ

ผมกะว่าจะซื้อท่อสูตรมาใส่สักอัน :o

แต่เซ็งไอ้พวก 641 และบักเปี๊ยก..... :-*

จะไม่หยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด.....อิอิ

ชัยรัตน์

ต้นนะ

ขอยขนาด...........เอารูปมาลงเลย....เสร็จแล้วไปใหนต่อครับ

ชัยรัตน์

พี่ณุคงจะกลับบ้านเลยเพราะต้องขึ้นรถ 1ทุ่ม แล้วต้องแวะซื้อกล้วยกับนมให้ลูกอีก
ส่วนพี่กลับมาทำงานต่อหว่ะ ตาลายโพด กว่าจะประคองตัวจนถึง 6โมงเย็นได้ กลับบ้านปุ๊บนอนเลย ตื่มก็ประมาณ 2ทุ่มที่ต้นโทรหาแหละ ตื่นเพราะมีคนโทรตามไปกินเหล้าต่อ ฮ่าๆๆ..ไปก็ไป

padipat

กินเหล้าดุแท้ปี้ป่าวเฮานิ

เบาๆพ่องเน้อ

เมาไม่ขับนะคร๊าป....

อิอิ

ชัยรัตน์

เกมส์วันนั้นพี่ไปกินก๊วยเตี๋ยวที่ร้านตรง ธกส. แกล้งถามพี่เกมส์ดูว่าปกติเกมส์กินเหล้าป่าว
พี่แกตอบว่า ไม่เคยเห็นกิน...จริงป่าวว๊ะ คราวหน้าจะได้ไม่ชวน ฮี่ๆๆ

kaokho

กลับถึงเมืองชลละ กำรถสตาร์ทไม่ได้ สงสัยโดนน้องหนูยำสายไฟน้องนาๆ เลยโทรตามพักพวกมารับรอดไป 

ชัยรัตน์

พีณุ..ล้างตาปีใหม่นะพี่ จะหลบงานสักวัน ไปหาอะไหล่ n ที่บ้านพี่ดีกว่า

padipat

แหะๆ

ผมกินได้คัป

แต่ขอไม่เปงเหล้าขาว...ขำหลาบถึงมะเด่วนิ

เหล้าแดงกับเบียร์ก็กินได้คัป

อิอิ

kaokho

ชนกลุ่มน้อย 2 T เมืองน่านกับอาหารมื้อเที่ยง 037 ตามนั้น 55 !  ปีใหม่เด๋วมารวมตัวกันใหม่

padipat

ชัยรัตน์

ได้ข่าวเมื่อวานจัดหนักก๊ะเกมส์ จัดหนักกับเหล้า หรือกับแฟน???

ชัยรัตน์

เอ่อ..พี่ณุครับ เรื่องที่ให้หาที่รับบริจาคเสื้อผ้าน่ะคงต้องรอหน่อยนะครับ ขอถามหลายๆ คนก่อน แต่ตอนนี้มีโครงการนี้มานำเสนอครับ
www.raknan.com โครงการ 4 หลังจากที่ชลอมาจนเกือบชรา จะได้ลงพื้นที่ช่วงเดือน พ.ย. ครับ

padipat

แหะๆ

พอดีกลุ่มเล็กน้อยอ่ะคัป

เพื่อนกะอกหักผมกะทะเลาะกับแฟน

เลยไปคาเซแล้วต่อที่แชลแน้วเอ็ก

อิอิ

kaokho

พี่น้องตระกูล n..  ของชนกลุ่มน้อยเมืองน่านครับกำลังจะมีเพิ่มมาเรื่อยๆๆๆ 

ขอบคุณ ท่าน ชัย  ที่แนะนำ รักเมืองน่านให้เด๋วจัดน้องๆมาเข้าค่ายอาสาชะให้เข็ด มีรูปตัวอย่างมาไห้ชมกันคลายง่วงเอีาชมกันนะบัดเด่วนี้