Main Menu

เอา (TZR) มาตรวจสุขภาพ....

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., มีนาคม 23, 2013, 03:09:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Peek2TZ

โอ้ เรื่อง ยาววววว 555 ของผมยังไม่ได้ตรวจภายใน ก็หมดเกือบ สองหมื่นแล่ว
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

*นักการภารโรง*..TZ..

เจ้าของรถ... เริ่มเหงื่อแตกแล้วครับ..5555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

ว่างเมื่อไหร่จะ เข้าไปเยี่ยม TZR คันนี้   รู้สึกว่าแผลจะเรื้อรังนะเนี่ย
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ เมษายน 11, 2013, 03:08:20 หลังเที่ยง
ว่างเมื่อไหร่จะ เข้าไปเยี่ยม TZR คันนี้   รู้สึกว่าแผลจะเรื้อรังนะเนี่ย

แผลกายยังรักษาได้อะคับ อ.วินระวังเค้าจะติดโรคใส้แตกนะคับ 555+

ตื่นเช้ามานั่งดู  มองรถดูรถท่านสุดยอด ...
จัดการทำมันสะเลย  ว่างแล้วนิ....
ดูเอาเองไม่รู้ถูกใจ เจ้าของรถหรือเปล่า...
มันทำไม่ง่ายอย่างที่คิด  เพราะ เครื่องมือไม่พร้อม
อ้อ...ในขนาดที่กำลังทำอยู่  ท่านนัท มาหาที่บ้าน มาเอาล้อแม็ก หน้า/หลัง แล้วครับ...
ดูเอาเองดีกว่า  พอจะใช้ได้ไหม  แต่ต้องเอาไปโป้ อีก และทำสีต่อไป...
คงต้องรบกวนท่านโกมล สะแล้วงานนี้....

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Hunterzero

พ่นสีหน่อยก็ไม่รุ้แล้วครับ อิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

วันนี้  พ่นสีเก็บงานนิดหน่อย มือใหม่ ทำได้แค่นี้แระครับ... ??? ??? ???
และทำการตรวจสอบแผงคอ บน/ล่าง เพื่อที่จะเปลี่ยนโช๊ค.. :P :P :P
น็อตยึดแผงคอมีให้มาไม่ครบ น็อตยึดบังโคลนหน้า ยึดมาแค่ 2 ตัว จะมีทำไมหว้า..
ดูเอาเองดีกว่าท่าน มันเป็นอย่างไรบ้าง แกนล้อเด็กแว้น จับเปลี่ยนใหม่ ซื้อน็อตจับขาโช๊ค กับ แผงคอบน.L/R ::) ::)
สภาพโช๊ค หมดสภาพครับ เอาของมือ 2  เปลี่ยนใส่เข้า เป็นของผมเองครับแลกกับเสื้อ TZM .5555+ >:( >:( >:(

ต่อด้วยการเปลี่ยนโช๊ค....

เปลี่ยนน็อตยึดแผฃคอบนให้ใหม่..

ดูดีขึ้นหรือยังครับ...

พรุ้งนี้ จะหาซื้อลูกปืนเครื่อง และ ซีล ต่างๆ มาเก็บไว้ เพราะจะผ่านร้านอะไหล่....
เอาก้าน/ข้อเหวียง/เสื้อ ไปให้โรงกลึง จัดการด้วยดีกว่า  จะได้ไม่เสียเวลา
เตรียมพร้อมไว้ รอประกอบเครื่อง......
:( :( :(

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aek_j

เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

วันนี้ออกไปหาซื้ออะไหล่ ดีกว่า ..

กลับมาแล้วครับ  เอาก้านไปอัด ก้านใช้ของเทนกิ  เสื้อคว้านไซร์ 0.50 ลูกใช้ของ ท็อปโปร ย้ำผ้าครัตช์
และได้อะไหล่มาครบ ตามที่ต้องการ...โุกันเองดีกว่ามีอะไรบ้าง...จัดไป...
มีทั้งของแท้/เทียม ตามที่จะหาได้  แต่ก็พยายามเน้น ของเทียมคุณภาพ...
ได้ลูกปืนรอบจัดมาด้วย  c3 ของ FAG (เจ้าของอยากแรงกะเค้าบ้าง)
ซีลทุกตัว ครบตามที่ต้องการ  อ้อ..มีซีลปั้มน้ำที่เป็นของแท้ และ โองริง ฝาสูบ ใน/นอก
แผ่นครัตช์ ได้ของแท้มาครบ 7 แผ่น....
จัดการใส่ลูกปืนลงแคร้งดีกว่า จะมั่วช้าไปไย...
ดูภาพประกอบ นะครับ  ไม่เข้าใจหรือ สงสัย ถามกันมาได้.....

วันอาทิตย์นี้ คงได้ประกอบเครื่อง   ผมจะพยายามถ่ายภาพ เก็บรายละเอียด เกี่ยวกับการประกอบเครื่อง..
เพราะมีบางท่านอยากจะผ่าเครื่องทำเองแต่ไม่กล้าที่จะทำ...กลัวประกอบไม่ได้ถูก (ทำเองได้ ไม่ต้องง้อช่างครับ)
และท่านใดที่สงสัย หรือ ไม่เข้าใจ  ถามในกระทู้ได้ครับ  จะมีเพื่อน คอยมาตอบ...ให้หายสงสัย...

@@TaJung@@

เครื่องมือมีครบแล้ว สบายไปเลย 5555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aek_j

เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

นักบิดชนบท

ผ่านมือหมอแดงไม่ต้องกลัวครับ ทำเหนียวมาก
ขี่ไปเหมื่อนรถไม่ได้ติดเครื่อง

chan chon

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 19, 2013, 08:19:44 ก่อนเที่ยง
ผ่านมือหมอแดงไม่ต้องกลัวครับ ทำเหนียวมาก
ขี่ไปเหมื่อนรถไม่ได้ติดเครื่อง
เค้ายันตูดไปอะดิ   อิอิ

อ้างจาก: chan chon เมื่อ เมษายน 19, 2013, 02:58:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 19, 2013, 08:19:44 ก่อนเที่ยง
5555+
กรรม.....

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 19, 2013, 05:40:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chan chon เมื่อ เมษายน 19, 2013, 02:58:56 หลังเที่ยง
5555+
กรรม.....
อย่าลืมนะครับ ทำเสร็จทุกคัน ติดเครื่องถ่าย  VDO เอามาโชว์กันด้วย

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 19, 2013, 06:37:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 19, 2013, 05:40:21 หลังเที่ยง
5555+
กรรม.....
อย่าลืมนะครับ ทำเสร็จทุกคัน ติดเครื่องถ่าย  VDO เอามาโชว์กันด้วย
เพราะอะไรหรือครับ..  ..ทำไมต้องถ่าย VDO  ทามม่าย ไม่มาฟังเสียงตัวจริง ด้วยตัวเองละครับ.....