Main Menu

เอา (TZR) มาตรวจสุขภาพ....

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., มีนาคม 23, 2013, 03:09:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

ดูกันใหม่  ภาพเก่ารีบไปหน่อย  แก้ให้แล้ว จะได้มองออก... ...
เรื่องทั้งเรื่อง เจ้าของรถ บอกผมว่า  สีมันบวมที่โคร้งด้านขวา  ใกล้กับที่พักเท้า..
และบอกว่าน่าจะเป็นสนิม  ให้ผมช่วยดูให้หน่อย...ดูให้แล้วครับ ว่ามันเป็นอย่างที่เห็น..
วิธีแก้  จะเอาโคร้ง ไปให้เพื่อนที่ทำงานเกี่ยวกับทองเหลือง ตัด/เชื่อมพอก ครับ  แต่ต้องให้เพื่อนที่เป็นช่าง ตัดสินใจอีกที่...
โทรไปคุยแล้ว  เพื่อนบอกว่าต้องเอามาดู ว่าสนิมมันกินลามขนาดไหน ถึงจะได้คำตอบนะครับ   รอคำตอบต่อไป.... 

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thekwng

สุดยอด

vr ใส่เสื้อ tzr ไม่ดีหรอกคับ สาเหตุนะเหรอ
1.ความปลอดภัยในชีวิตจะน้อยลง
2.คุณจะตามใครไม่เป็น
3.คุณจะต้องจ่ายเงินค่าน้ำมันเพิ่มขึ้น
4.และที่สำคัญสุดสุดคุณจะต้องเสียเงินค่ายกเสื้อ tzr มาใส่

ขำขำนะคับอย่าคิดมาก :( :( :(

Peek2TZ

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ มีนาคม 27, 2013, 07:32:23 ก่อนเที่ยง
vr ใส่เสื้อ tzr ไม่ดีหรอกคับ สาเหตุนะเหรอ
3.คุณจะต้องจ่ายเงินค่าน้ำมันเพิ่มขึ้น
4.และที่สำคัญสุดสุดคุณจะต้องเสียเงินค่ายกเสื้อ tzr มาใส่

ว่าจะหาเสื้อ VR มาใ่ส่ TZ บ้าง แต่ติดที่ ตอนนี้ม่ายมีตัง
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ มีนาคม 27, 2013, 07:32:23 ก่อนเที่ยง

ข้อดีไม่มีเลยแฮะ

poy

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 27, 2013, 05:12:17 หลังเที่ยง

ข้อดีไม่มีเลยแฮะ

ขับคันเดียวได้สองอารมณ์555+

วันนี้ว่างนิดหน่อย  ไม่รู้จะทำอะไร  เอาเครื่องมาทำความสะอาดดีกว่า  ..
น่าทำจริงๆรถคันนี้  ปล่อยให้อารมณ์เนียนๆ   แล้วถ่ายรูปมาฝาก ก่อนลงมือทำ....
:( :( :( :(

ดูสภาพโดยรวมของเครื่องดีกว่าครับท่าน ทั้งหลาย.....
ภาพที่เห็น ยังไม่ได้เอาข้อเหวียงออกนะครับ..

ภาพต่อไป เอาข้อเหวียงออก ตามด้วยการเอาลูกปืนออกนะครับพี่น้อง...

มันเป็นอะไร ที่สกปรกพอสมควร      ทำการล้างทำความสะอาด  ผลออกมาอย่างที่เห็นครับ....

ผมล้างทำความสะอาดได้เท่านี้  ถ้าเจ้าของรถ อยากให้ใหม่กว่านี้ ต้องมาล้างเองนะครับ  หรือไม่  หาซื้อแคร้งของใหม่มานะครับ..555555 >:( >:( ;D ;D ::) ::) ::) ::)
ตอนนี้คงต้องหาซื้ออะไหล่ และ ลูกปืนเครื่องรอสะแล้ว   จะได้ทำ เมื่อมีเวลาว่าง  แต่วันนี้คงพอเท่านี้ก่อน....รอเครื่องที่เจ้าของรถ จะเอามายำใส่  ต้องรอชมต่อไป ว่าเครื่อง TZM ที่จะมายำไส้ในใส่ลงไป จะดีหรือเปล่า...วันอาทิตย์นี้จะได้คำตอบ....... :-* :-* :-* :-*

:( :( :( :(

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

สุดยอด

ลุงเอาแคร้งผมไปทำไรมานี่....ผมไม่ยอมๆๆๆ แคร้งผมเก่าๆ เขอะๆ ทำซะใหม่เชียว เค๊าไม่ยอมๆๆๆๆ ::) ::) ::)

poy

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ เมษายน 05, 2013, 07:20:19 หลังเที่ยง

ลุงเอาแคร้งผมไปทำไรมานี่....ผมไม่ยอมๆๆๆ แคร้งผมเก่าๆ เขอะๆ ทำซะใหม่เชียว เค๊าไม่ยอมๆๆๆๆ ::) ::) ::)

อากาศมันร้อนลุงแกเลยพาไปอาบน้ำมาอะคับ ท่านสุดยอดอย่าคิดมากไปคับหรือว่าน้อยจายที่ไม่ยอมพาเจ้าของไปอาบด้วย อิอิ
ปล. ลุงแดงล้างเครื่องแต่ละครั้งใช้น้ำไปกี่ลิตรคับ

Hunterzero

ลุงแดงบอกหมดไป200ลิตร   เครื่องเขรอะมาก

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 05, 2013, 09:22:49 หลังเที่ยง
ลุงแดงบอกหมดไป200ลิตร   เครื่องเขรอะมาก

555555+ ว่าไปนั้น   ก็ใช้น้ำมันในรถท่านนั้นแหละครับ....ใกล้หมดแล้ว.ว.ว.ว.ว.น้ำมันในถัง..55555+

poy

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 05, 2013, 10:32:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 05, 2013, 09:22:49 หลังเที่ยง

555555+ ว่าไปนั้น   ก็ใช้น้ำมันในรถท่านนั้นแหละครับ....ใกล้หมดแล้ว.ว.ว.ว.ว.น้ำมันในถัง..55555+

น้ำมันหมดชั่งมัน น้ำลุงอย่าหมดเป็นพอ 5555+

มานั่งนึกดู  แล้วก็ขำตัวเอง   ขี่มาได้ไงว่ะ  จากดอนเมืองมาสาย 3...
ไม่พังกลางทางก็บุญหัวแล้ว...55555
เพราะดูแต่ละภาพสิ   มันเป็นไปได้ขนาดนี้.......

รูปนี้อาจจะไม่ชัด   แต่บอกได้คำเดี๋ยว  ผ้าเบครหลังไม่มีครับ   เอาผ้าเบรคออก   เพราะเบรคหลังติด..

ขับกลับมาถึงบ้าน ถ่ายน้ำมันเครื่องทิ้งไว้  สีน้ำมันเตรื่องเป็นสี กาแฟเย็น  กรรม..

แผ่นเหล็กครัตช์ ทามมายมันเป็นสนิมไปขนาดนี้....

ที่สำคัญ  ไอ้ถุงชิ้นนี้ มันเข้าไปอยู่ในหรีด ได้ไงหว่า..งงกับชีวิตจริงๆๆ
มันก็น่าแปลกใจเหมือนกัน  ตรูขับมาได้ยังไง..

พอผ่าเครื่องมา  เห็นซีล มันอยู่ในสภาพ กลับเข้าโรง...กรรมของรถ  ที่เจ้าของไม่ยอมขับ และ ใช้มัน....555555
ขนาดไม่ใช้ยังเป็นแบบนี้  ถ้าเอาไปใช้หรือออกทริป   รับรอง  งานนี้มีถีบรถกันยาว..55555555

ก่อนที่ผมจะประกอบเครื่อง  คงต้องเอารถ ไปปะผุโครงรถก่อน  จะได้ทำสีและส่วนอื่นๆ ต่อไป... ::) ::) ::)

สุดยอด

คนดีดีที่ไหนเค๊าขี่กันหละ....ขนาดผมยังไม่กล้าขี่ไปเลย 5555 :( :( :(
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 06, 2013, 08:24:28 ก่อนเที่ยง
มานั่งนึกดู  แล้วก็ขำตัวเอง   ขี่มาได้ไงว่ะ  จากดอนเมืองมาสาย 3...
ไม่พังกลางทางก็บุญหัวแล้ว...55555
เพราะดูแต่ละภาพสิ   มันเป็นไปได้ขนาดนี้.......

[/qu

@@TaJung@@

ขายคันเก่า อุ้มคันขางลุงแดงไปเลย จบๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

สุดยอด

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ เมษายน 07, 2013, 05:04:33 หลังเที่ยง
ขายคันเก่า อุ้มคันขางลุงแดงไปเลย จบๆ

เรื่องขายคงจะไม่ขายหรอกคับ  อ.จุง เพราะคันนี้รักมากมาย

Mtz

รถพี่สุกยอดนี้ สุดติ่งจริงๆเลย 

สวัสดีครับพี่น้อง   มารายงานความคืบหน้าครับกระผม..
วันอาทิตย์ที่ผ่าน  เจ้าของ ได้เอาเครื่อง TZM มาเพื่อที่จะยำไส้ใน ให้กลับมาเป็น TZR 100 %
มาถึงไม่ฟังเสียง  ถ่ายน้ำมันเครื่องออก ก่อนทันที  เพราะจะได้ไม่เสียเวลาครับ...ดูเครื่องภายนอกกันแล้ว  ผมละกลุ้มใจแทน...น้ำมันเครื่อง สีดำยังเรียกพี่อ่ะครับ

เปิดฝาข้าง..ด้านขวาก่อนดีกง่า  แล้วค่อยเปิดเสื้อ...

มองโดยรวม ถือว่ายังพอใช้ได้... แต่ทำไมมันใส่แผ่นคลัชต์พิเศษ มา 2 แผ่นว้า  ไม่เข้าใจ..ดูดีนะครับ เรื่องแผ่นครัตช์ ::) ::) ::)

เปิดเสื้อดูดีกว่า  ดูเอาเองครับ เสื้อกับข้อเหวียง...กรรมจริงๆๆๆ...อย่างเน่า   ทำรถเป็นก็พึ่งเคยเห็นครั้งนี้ละครับ  ..เน่าได้ใจมาก....55555 ;) ;) ;) ;) ;)

ที่นี้ ปัญหามาอยู่ที่จานไฟครับ   มันดูดออกไม่ได้ เพราะ เกลียวมันเสีย  เอาไปเชื่อม แล้วใช้ตัวดูดจานไฟดูด  ที่เชื่อมไว้ มันยังแตกอ่ะครับ  งง  มันจะแน่นไปสวรรค์ชั้ร 7 ที่ไหน ว้า....ทำยังไงก็ไม่ออก   มัวิธีเดียว  ทุบ / ตี / ตอก  ดูสิ ใครจะแน่กว่ากัน   ให้เจ้าของมาช่วยทุบ ครับ   เศษแคร้งแตก ไปโดนรถ กระบะวีโก้ บุบ อีก  กรรม... ดีนะบุบนิดหน่อย  แค่รักยิ้มเท่านั้น  ดูเอาครับ ออกเเรงเสียเหงื่อไปขนาดไหน... :-[ :-[ :-[

กว่าจะออกได้  พังกันไปข้าง   ดูเอาครับ  ดีนะครับชุดเกีนร์ยังใช้ได้   ดูเอาเองดีกว่า  อันไหนยังจะกลับมาใช้ได้อีก.... >:( >:( >:(

งานนี้ ทรมานคนแก่มากๆครับ ขอบอก   ...แต่ก็ดี ทำให้กินข้าวอร่อยมาก(เพราะความเหนื่อย) 5555555 :P :P :P :-X :-X :-X

สุดยอด

คอมที่ทำงานผมเสียแน่แน่เลย มันมีกลิ่นตุตุด้วย >:( >:( >:(