Main Menu

เอา (TZR) มาตรวจสุขภาพ....

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., มีนาคม 23, 2013, 03:09:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

เป็นรถของเพื่อนที่อยู่ดอนเมืองครับ ไปรับมาเองกะมือ ขี่จากดอนเมืองมาบ้าน สาย 3.
ทรมานมากๆ ขอบอก....ที่รับมาก็อย่างที่บอกละครับ เอามาตรวจสุขภาพ..และก็รีแพร์
ดูสภาพรถภายนอกกันก่อนนะครับ  สวยสะกดใจ ไม่ใช่น้อย.......
:D :D :D   ??? ??? ???

ต้องชมจากใจจริงๆ  รถคันนี้ทำสีออกมาได้เนียนและสวบมากๆๆ ช่างที่ทำสี คือร้าน น้อยคลองประปาครับ...
ที่นี้หลายท่านคงสงสัย ตรวจสุขภาพยัง....
เดี๋ยวถ่ายรูปรื้อรถให้ชม ท่านก็จะร้องบาง (อ้อ)...
ปล...ท่านเจ้าของรถครับ  ช่วยกรุณาบอกด้วยนะครับ  จะให้เสริมความงามความหล่อตรงไหน จะดีไม่ใช่น้อย....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:27:55 หลังเที่ยง
ตุ้มปลายแฮนด์ หาย....

ใช่ครับ  ตุ้มปลายแฮนต์ม่ายมี....
มาดูกันต่อครับ.....เครื่องโดยรวม แห้งและอยู่ในขั้นว่าดี....

ดูยางหลัง/ยางหน้าสะก่อน  แว้น.น.น.นขนาดไหน  ยางเล็กได้ใจจริงๆ ครับพี่น้อง.55555+

นี่แหละครับ รถแว้นของแท้ แบบงามๆๆ.....

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

สุดยอด

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 03:27:55 หลังเที่ยง

มีคับแต่ไม่ใส่...เด็กแว้นนนนไม่ชอบตุ้มปลายแฮนด์ 555  ;D ;D ;D

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 04:09:03 หลังเที่ยง

มีคับแต่ไม่ใส่...เด็กแว้นนนนไม่ชอบตุ้มปลายแฮนด์ 555  ;D ;D ;D

คำตอบมาแระ  (มีแต่ไม่ใส่) ใครจะทำไม.55555+

@@TaJung@@

ไม่ใส่แล้วจะรู้ว่ามือชาเป็นอาการยังไง 55555+
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

ปูเสื่อรอ ชม การตวจสุขภาพครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ดูความงามกันมาพอสมควรแระ  ที่นี้มาดูของแปลกบ้างดีกว่า   
อย่างแรกเลย  รถคันนี้ยังไม่อดนมนะครับ....

นมอาไรหว่า สีแปลกๆดีจัง..5555+

ปั้ม 2 ที ก็รั่ว ทำมาก็ไม่ตรงมาร์ค

โช๊คหน้าหลังก็รั่ว เสียทั้งหน้าและหลัง  กรรม..

เมื่อวานตอนไปเอารถ เบรคหลังดันติดอีก  กรรมของตรู ต้องถอดปั้มออก แล้วขับต่อกลับบ้านสาย 3

มาดูกระปุกเบรคหลัง รถเด็กแว้นกัน  ทันสมัยจริงๆครับพี่น้องรถคันนี้..555++

เท่ดีไหมครับกระปุกไม่มี มีแต่สานน้ำมันเบรค....
ตัวเรือนไมล์ ยังใหม่และสวยงามพอสมควร  แต่...ไมล์ความเร็วไม่ขึ้น เข็มวัดระดับน้ำมันไม่ขึ้น..เข็มวัดรอบกับเกย์ความร้อน  ยังใช้ได้อยู่ ..ระบบไปยังโชว์ทุกดวง  (.ยังมีดีบ้างนะครับ).  55555

ที่ระบายน้ำออก ใช้น็อตรุ่นใหม่สะด้วย...

ยังไม่รู้ว่าท่อไอเสียมีน้ำมันไหลมาจากไหล..รอรื้อก่อน แล้วจะได้คำตอบ...

อ้อ...หูยึดเสื้อ เจ้าของรถ บอกเอาออก  (ไม่รู้จะเอาออกทำไม)

สภาพภายนอกทั่วไปโดยรวมดูดีครับ...

วันนี้คงพอแค่นี้ก่อน  เอาไว้ติดตามในวันต่อไปนะครับ  เดี๋ยวท่านจะเข้าใจเองว่า อะไรเป็นอะไร....555555

Hunterzero

งืมๆ ดูแล้วภายนอกดีแค่เครื่องเน่าไปนิด ปลุกกันได้ไม่ยาก อิอิ

สุดยอด

chan chon

คอมผมเสียป่าวหว่า  ได้กลิ่นอะรัยเน่าๆ

สุดยอด

คุยในเฟสไม่ทันเค๊าหละซิ...ถึงมาคุยในนี้  :'( :'( :'(

อ้างจาก: chan chon เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 04:59:00 หลังเที่ยง
คอมผมเสียป่าวหว่า  ได้กลิ่นอะรัยเน่าๆ

555555+ อย่างฮา... ครับท่าน

chan chon

รุ่นนี้ใช้น้ำปลาร้าใส่เครื่องรึหว่า >:( >:( >:(

OZA

ถึงมือหมอแล้ว เดี๋ยวอะไรๆ ก็ดีขึ้นครับ

สุดยอด

อ้างจาก: chan chon เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 05:06:25 หลังเที่ยง
รุ่นนี้ใช้น้ำปลาร้าใส่เครื่องรึหว่า >:( >:( >:(

ผมใช้เป้นที่หมักปลาร้าครับ....ทำกำลังหมักได้ที่เลยลุงแดงดันมาเอาไปซะก่อน

Hunterzero

สงสัย กระดูกจะแข็งไม่ขาดแดลเซี่ยมเลย นมเพียบ

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 05:11:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chan chon เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 05:06:25 หลังเที่ยง

ผมใช้เป้นที่หมักปลาร้าครับ....ทำกำลังหมักได้ที่เลยลุงแดงดันมาเอาไปซะก่อน

คันนี้เน่ากว่าหลายเท่าครับท่าน...

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=67709.0

@@TaJung@@

ตุ้มปลายแฮนด์ไม่ใส่ หูหิ้วเสื้อก็ไม่ใส่  ทำเสร็จมันส์แน่ๆเวลาขี่นานๆ 5555+