Main Menu

เอา (TZR) มาตรวจสุขภาพ....

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., มีนาคม 23, 2013, 03:09:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongzasingburi

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

@@TaJung@@

ลูกปืนกดคลัทช์อยู่ระหว่างแกนกระทุ้งคลัทช์ตัวยาว และ ตัวสั้น....เพราะแกนตัวสั้นจะหมุนตลอดเวลา  แต่ตัวยางด้านขากดคลัทช์จะอยู่กับที
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

คำตอบมาแล้วนะครับ.
อ้อ..หลายท่าน ที่คิดจะทำเครื่องเอง  ดูตามภาพ มันยังพอที่จะช่วยได้...
แต่ถ้าไม่เข้าใจ ในเรื่องภาพ หรือ การประกอบ  ..
ก็ถามกันมาได้ เพราะมีเพื่อนสมาชิก ในห้องยามาฮ่า คอยตอบ และเป็นกำลังใจให้นะครับ....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

aek_j

เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

papu

papu

ลุงแดง ช่วงนี้กำลังไล่เก็บอะไหล่อยู่ เดี่ยวจะพาเจ้า TZR ไปให้ลุงตรวจสุขภาพหน่อย เคยโทรคุยกับลุงตั้งแต่เดือนที่แล้วคับ

กลับมาแล้วครับ   ต้องขอโทษด้วยที่หายไปนาน....งานได้จบแล้วครับ..
เอารูปจบงานมาให้ชม  เพราะรูปที่อยู่ในกล้อง  โทรศัพย์ หายไป  เพราะล้างเครื่อง กรรม ไม่ได้ก็อปไว้ 
ต้องขอโทษมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ....จะหาได้ เท่าที่มีนะครับ...

รูปนี้ ทำการเปลี่ยนลูกปืนคอ เป็นเตเปอร์..

ใส่เสื้อสูบเสร็จ เทสแล้วเกิดปัญหา  ทำให้งานเข้า  ต้องมาเปลี่ยนเสื้อสูบใหม่  เป็นอย่างที่เห็นครับ...กรรม...

เมื่อทุกอย่างลงตัว  ประกอบครึ่งท่อนก่อน เพราะเจ้าของรถ เอาชุดสีไปทำ ยังเดินทางมาไม่ถึง  สีที่ร้านหมดสะก่อน..555

ไอ้เราก็รอ ท่อไอเสีย  ที่เจ้าของรถ เอาไปผ่า  กว่าจะเสร็จ  เล่นสะ ลืม....
เมื่อได้ของมาครบ  ประจวบเหมาะ กับ เวลา ที่ผมว่างพอดี   ต้องจัดเต็มสักหน่อย  เพราะรกบ้านมานานแล้ว  จะได้เสร็จสะที...
ชมเอาดีกว่าครับ   สวยขนาดไหน...555555+

ผมไม่ได้ถ่ายด้านมุมซ้าย เพราะขี้เกียจ และอากาศร้อนมากๆ  ต้องขออภัยด้วยนะครับ..5555
เอาเป็นว่า ทุกอย่างเสร็จสมบูรณ์  ผมขอจบเคสคนไข้รายนี้นะครับ  ท่านใดที่สงสัยอะไร ก็สอบถาม ทางหน้าเวปนี้ได้ 
ขอบคุณ ทุกท่านที่ติดตามชม....ขอบคุณครับ...*--* 

อ้อ....ผมทำให้กลับมาในแบบเดิมๆนะครับ  ไม่ได้แต่งหรือต่อเติมใดๆ (เดิม ๆ เอาอยู่ ) ขอบคุณครับ....

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

สุดยอด

ป๊าดดดดดดดดดดดด
สวยงามอะไรเช่นนี้...... :( :(

RB150

ไม่รู้จะบรรยายอะไรดีครับ .... แต่ขอบอกเลยครับว่า :D

อ้างจาก: RB150 เมื่อ มิถุนายน 27, 2013, 06:19:39 หลังเที่ยง
ไม่รู้จะบรรยายอะไรดีครับ .... แต่ขอบอกเลยครับว่า :D
ขอบคุณที่ชม.....

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

RB150

สุดยอด

ระดับลุงนัทแล้วไม่ต้องเล็ง..... :( :( :(

pokzaa

เมื่อวันอังคารที่ผ่าน เจ้าของรถคันนี้ ได้ขับไปเทสกับผม กรุงเทพฯ-ราชรีมาแล้วครับ....
เจ้าของรถขับได้เยี่ยมมาก  ......สรุป ผ่านการทดสอบครับผม....(ไส้ไม่แตก)..55555555

krit18

สอบถามคับ ถ้าไม่มีเครื่องมือพิเศษแยกและประกอบแครงค์ เราจะใช้เครื่องมืออะไรแทนคับ...

TZR

อ้างจาก: krit18 เมื่อ สิงหาคม 26, 2013, 11:02:30 ก่อนเที่ยง
สอบถามคับ ถ้าไม่มีเครื่องมือพิเศษแยกและประกอบแครงค์ เราจะใช้เครื่องมืออะไรแทนคับ...
ค้อนยางครับท่าน  ตีกระหน่ำเข้าไป เด๋วก็แยกออก...+1ครับ