Main Menu

KR 150 ใส่ทางตรงกับCBR250 ไหวไหมครับ

เริ่มโดย งูเห่าโหด., มีนาคม 17, 2013, 05:00:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เด็กชาย_โหน่ง_

ผมว่าไหวครับ แต่ต้องถามกลับว่า สด และสมบูรณ์ แค่ไหน

ตามตาเบิร์ดและ หลายๆ คน บอกหล่ะครับ

คนขี่ใส่อะไรบ้าง

ใส่ใจ ดูแลรักษารถ ถ้าให้ดี ต้องรู้ด้วยว่า รถทำอะไรมาบ้าง สภาพเครื่องและรถทั้งคัน ทำใกล้เคียงเดิมๆ มากแค่ไหน หูไว ใจเร็ว

ไปหล่ะ

ปล.เข้ามาเนียน

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 17, 2013, 07:05:53 หลังเที่ยง
เอาเป็นว่าถึงที่หมายโดยรถไม่พังดีกว่าไหมครับ ศักศรีแดกไม่ได้ตอนรถพังแล้วต้องให้เค้าช่วยนะครับ
ออกทริปผมก็เคยออกเฆี่ยนกับCBR250กับน้องในกลุ่มบอกตรงๆ รถมันเท่ากันนั้นแหละ ถ้ามือเราถึงไม่กลัวน้ำมันไม่กลัวพัง ไงก็วิ่งกว่าเค้าแต่
อย่างที่บอกหลักร้อยโลขึ้น ถ้าเครื่องไม่สดมีพัง ถึงจะเครื่องสดก็มีอาการ ให้เห็นแน่นอน ไม่นิ่งเหมือนCBRหรอก

ถึงว่า zx พี่เสียงแปลกๆเลย
089-7062425 โอ้

PoK

ถ้ารถสมบูรณ์แล้วเอาแค่รู้เรื่องกันในระยะทางไม่เท่าไหร่ ได้กินครับสบายหายห่วง

zanakand

ไม่อยากโม้เคยลองเทสกับ cbr250 มาแล้วในระยะ1 กม กับเคอาคันในลายเซน  ทิ้งcbr250 พอสมควร

รถเสื้อ1855ทอง ธรรมดาเปิดไอเสียนิดหน่อย ปาดฝา0.5มิล ลิ่มไฟเจียออก 1มิล  คาร์บูเ้หลี่ยม เทียมๆคว้าน31 มิล ท่อ PDKเทียมๆ สเตอ 14-38

GENIUS

ไปดูในห้องทริป

เจอที่พังกลางทางเวลาเอาออกทริปบ่อยอยู่เหมือนกันนะ

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเป็น ณ ตอนปัจจุบันนี้

2T อายุเยอะมากแล้วหากเอาไปอัดแข่งกับรถรุ่นใหม่ๆ

โอกาสเครื่องพัง เครื่องน็อคน่าจะเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาเลยครับ

Tong_2T_150

ไม่รู้ใครรู้สึกเหมือนผมมั่ง เวลาออกทริปหรือขับขี่ทั่วไป (RRW_ProArm)ใช้ความเร็วเดินทางที่110กม./ชม.(สเตอร์14:41 ท่อเดิมไม่ผ่า รอบเครื่อง7,500)เนี่ย
รู้สึกว่าเครื่องนิ่งโอเคสุด มันเหมือนไม่โหลดเครื่องเยอะไปและรอบเครื่องก็ไม่สูง-ต่ำเกินไป ได้รอบพอดีอะไรประมาณนั้น
ปล.ไม่ต้องเชื่อผมครับ ความรู้สึกล้วนๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Hunterzero

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 12:15:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 17, 2013, 07:05:53 หลังเที่ยง
เอาเป็นว่าถึงที่หมายโดยรถไม่พังดีกว่าไหมครับ ศักศรีแดกไม่ได้ตอนรถพังแล้วต้องให้เค้าช่วยนะครับ
ออกทริปผมก็เคยออกเฆี่ยนกับCBR250กับน้องในกลุ่มบอกตรงๆ รถมันเท่ากันนั้นแหละ ถ้ามือเราถึงไม่กลัวน้ำมันไม่กลัวพัง ไงก็วิ่งกว่าเค้าแต่
อย่างที่บอกหลักร้อยโลขึ้น ถ้าเครื่องไม่สดมีพัง ถึงจะเครื่องสดก็มีอาการ ให้เห็นแน่นอน ไม่นิ่งเหมือนCBRหรอก

ถึงว่า zx พี่เสียงแปลกๆเลย
ผมบอกแล้ว รถผมแหวนจะหัก  ก็ไม่เชื่อกันทิ้งกันยาวเลย  บระนั่งรอตั้งครึ่งช.ม.อ่า

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 03:58:12 หลังเที่ยง
ไม่รู้ใครรู้สึกเหมือนผมมั่ง เวลาออกทริปหรือขับขี่ทั่วไป (RRW_ProArm)ใช้ความเร็วเดินทางที่110กม./ชม.(สเตอร์14:41 ท่อเดิมไม่ผ่า รอบเครื่อง7,500)เนี่ย
รู้สึกว่าเครื่องนิ่งโอเคสุด มันเหมือนไม่โหลดเครื่องเยอะไปและรอบเครื่องก็ไม่สูง-ต่ำเกินไป ได้รอบพอดีอะไรประมาณนั้น
ปล.ไม่ต้องเชื่อผมครับ ความรู้สึกล้วนๆ
ครับพี่ ZMผมก็เรท110 เครื่องนิ่งๆครับไม่เค้นมากแต่ ถ้าไปทริปในกลุ่มที่ขี่กันระดับนี้ ก็สบายแฮ่ไม่ต้องเร่งใช้รอบเครื่องมากมาย
พอไปเจอสถานการณ์ถูกทิ้งระยะมากๆเพราะชุดหน้าขี่เร็วหรือปล่อยให้เค้าไปก่อนเนี้ยเฆี่ยนรถตาม หนักมากกว่าจะทันชุดหน้า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

pond smile-s

ผมว่าสู้ได้นะคับ ' อยุ่ทีี่ความสมบูรณ์ของรถมากกว่า ! กับใจคนขับคับผม

Mtz

อ้างจาก: งูเห่าโหด. เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 09:36:23 ก่อนเที่ยง
KR ผมก็13ปีแล้ว   ตอนนี้ผมก็อายุ40แล้วครับ  น้ำหนักปาเข้าไปเกือบ100

ขี่ก็ติดพุงครับ  แต่ใจมันรัก ทำไงได้  ทุกวันนี้มีครอบครัว ก็กลัวตายครับ

สมัยก่อนเสริมเบาะ  ครัชแหงน นอนขี่  ทางเรียบวิ่ง 200  มาแล้วครับ

ตอนนี้ซัด120 ก็เสียวๆแล้ว  วิ่งแทรกกลางรถยนต์ นี่รูดกระจกทุกคันเลย 555

สังขารโรยรา  แต่ใจมันยังรักการขี่รถท่องเที่ยว
ผมเข้าใจผิดมานาน ว่าคุณ"งูเห่าโหด" คือ คุณ "ลีTZ" นะครับนี่  จำได้คุณลีมี2User ถ้าไม่ใช่ ต้องขออภัยในบางลีลานะครับ(เช่น บางคอมเมนท์อาจจะออกแนวๆแซวๆ เพราะคนเคยเจอหน้าเจอตากันกะคุณลี  TZ ก็มีแหย่ มีหยอกในกระทู้เล่นย้าง   แต่ถ้าคนอื่นมามองอาจจะเหมือนผมไปปีนเกลียว )

EOT.

......คนบนทาง

poom kk.

ผมคิดว่านะคัฟ ทาโล่งๆผมว่าไหวนะคัฟผม ขอเเค่ทางโล่งที่ว่าไม่ยาวมาก 555+
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ASENAL

ถ้าคุณเป็นหนุ่ม 20 ต้น ช่วง 150 ซี ซี

ยังครองเมือง สภาพเครื่อง วิ่ง หลัก หมื่น ลู้ปเกรดดี

แล้วคุณจะรู้ว่า มันซัด เป็น หมื่น รอบแช่ ปลายที่ 170-180+ (ตามไมล์)

เป็น หลาย 10 กม. โดยไม่พังหรอกครับ

paopiaw

เทคโนโลยีต่างกันเป็น10ปี เทียบยาก. ทั้งความเร็วและความอึด.  ขี่ช้าๆดีก่าครับบบ  ปลอดภัยทั้งคนและรถ ^^
----- Club ใจง่าย ------  247

ลมโชย...BANG NA

แช่ๆๆยาวๆๆ นานๆๆ ผมว่า เรา ไม่ไหวแน่  แต่ถ้า รอบเครื่องและความจัดจ้าน ของเราขับเร้าใจมากกว่าครับ เชน เป็นรอบมา 555555555
นี่แหละที่ผมชอบ 2 จังหวะ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ลี TZ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 08:22:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: งูเห่าโหด. เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 09:36:23 ก่อนเที่ยง
KR ผมก็13ปีแล้ว   ตอนนี้ผมก็อายุ40แล้วครับ  น้ำหนักปาเข้าไปเกือบ100

ขี่ก็ติดพุงครับ  แต่ใจมันรัก ทำไงได้  ทุกวันนี้มีครอบครัว ก็กลัวตายครับ

สมัยก่อนเสริมเบาะ  ครัชแหงน นอนขี่  ทางเรียบวิ่ง 200  มาแล้วครับ

ตอนนี้ซัด120 ก็เสียวๆแล้ว  วิ่งแทรกกลางรถยนต์ นี่รูดกระจกทุกคันเลย 555

สังขารโรยรา  แต่ใจมันยังรักการขี่รถท่องเที่ยว
ผมเข้าใจผิดมานาน ว่าคุณ"งูเห่าโหด" คือ คุณ "ลีTZ" นะครับนี่  จำได้คุณลีมี2User ถ้าไม่ใช่ ต้องขออภัยในบางลีลานะครับ(เช่น บางคอมเมนท์อาจจะออกแนวๆแซวๆ เพราะคนเคยเจอหน้าเจอตากันกะคุณลี  TZ ก็มีแหย่ มีหยอกในกระทู้เล่นย้าง   แต่ถ้าคนอื่นมามองอาจจะเหมือนผมไปปีนเกลียว )

เข้ามาชี้แจงครับ  ยูสเซอร์งูเห่า เป็นน้าของผมเองครับ 555  ใช้คอมฯเครื่องเดียวกัน ในการสลับเข้าใช้งานบอร์ด

เขาเพิ่งปลุกผี KR    บางครั้งน้าแก เลยมาตั้งกระทู้เพื่อหาอะไหล่  ฝากสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ  ผมตั้งให้แกเอง

เป็นชื่อเก่าที่ผมเคยใช้ เลยยกพาสเวิร์ดให้ไป   ผมยังเล่นTZRเหมือนเดิมครับ  ไม่ค่อยได้เข้ามา

เนื่องจากติดภาระกิจการงานรัดตัว  ต้องไปต่างจังหวัดยาวๆ   ยังไงสวัสดีทุกท่านนะครับ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

lordomo

เราคนละอย่างกันครับ ถ้าเอาแบบแข่งแปปเดียวจบ CBR ไม่สู้หรอก KR ครับ
แต่ถ้าออกทางไกล CBR มันก็เหมือนรถเก๋งดีๆนี่เอง ขับได้เรื่อยๆ

แต่พ่อผมบอกว่า เวลาออกทริป ให้ขับรถยนต์ดีกว่าครับ ขับตามพลังมอไซไป
สักพักสาวๆที่ซ้อนมอไซ พวกนั้นทนร้อนไม่ไหว ก็เปลี่ยนมานั่งรถยนต์ของเราแทน เพราะรถเรามีแอร์

ดีไม่ดี พวกที่ขับมอไซ อาจจะมาขอเปลี่ยนขับรถยนต์ของเราแทน แล้วให้เราไปขับมอไซของเขาก็ได้ 555+
รถอะไรหว่า?

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: ลี TZ เมื่อ มีนาคม 19, 2013, 11:48:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 08:22:11 หลังเที่ยง

เข้ามาชี้แจงครับ  ยูสเซอร์งูเห่า เป็นน้าของผมเองครับ 555  ใช้คอมฯเครื่องเดียวกัน ในการสลับเข้าใช้งานบอร์ด

เขาเพิ่งปลุกผี KR    บางครั้งน้าแก เลยมาตั้งกระทู้เพื่อหาอะไหล่  ฝากสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ  ผมตั้งให้แกเอง

เป็นชื่อเก่าที่ผมเคยใช้ เลยยกพาสเวิร์ดให้ไป   ผมยังเล่นTZRเหมือนเดิมครับ  ไม่ค่อยได้เข้ามา

เนื่องจากติดภาระกิจการงานรัดตัว  ต้องไปต่างจังหวัดยาวๆ   ยังไงสวัสดีทุกท่านนะครับ

ยูสเซอร์ ใน ตำนาน หะหะ

TZR สะท้านแทรคคลอง 5

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ มีนาคม 18, 2013, 10:50:30 หลังเที่ยง
ถ้าคุณเป็นหนุ่ม 20 ต้น ช่วง 150 ซี ซี

ยังครองเมือง สภาพเครื่อง วิ่ง หลัก หมื่น ลู้ปเกรดดี

แล้วคุณจะรู้ว่า มันซัด เป็น หมื่น รอบแช่ ปลายที่ 170-180+ (ตามไมล์)

เป็น หลาย 10 กม. โดยไม่พังหรอกครับ

เห็นด้วยคร๊าบบบ

รถสมบุรณ์ เเช่ไปเถอะครับ สบายๆๆ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.