Main Menu

LS125 พังงา Moto GP อัพรูปล่าสุด หน้า1 กะ 21 ครับ

เริ่มโดย godlikez, กันยายน 13, 2012, 01:20:10 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RED2NSR_ex

อ้างจาก: godlikez เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2012, 05:06:36 หลังเที่ยง
ใด้ upside down ชุดใหม่แล้วครับของ ZXR400 จากพี่จอน ครับแกนยังใสไร้ตามดเป็นของ showaครับ ค่าตัวก็ 13000ครับ
แต่ว่าผมให้ทางร้านพี่เขา เปลี่ยนซีลไล่น้ำมันให้ใหม่ + ไดร์สีกระบอกใหม่ รวมๆแล้วก็ 2900(กระบอกโช้ค+เปลี่ยนซีลไล่น้ำมัน)+1000(นอตหัวโช้ค6ตัว) เนื่องจากมันซีดมากๆแล้ว ถอดมาจากรถเลยครับ

จากนั้่นพี่เขาก็ถอด รอส่งไดร์สีทอง ใหม่ครับตามนี้เลย ของเดิมมันสีชาครับ เลยจัดไดร์ทอง ซะ

อยากจะเห็น ตอนจบแล้วสิท่าน แหะๆๆๆๆ รีบๆๆไปใส่รถนะครับ

IJ

smash756

ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

duangkamol

ขอฝากไว้อีกเรื่องครับท่าน ก่อนที่ผมจะตัดสินใจซื้อล้อหน้าRSก้านตรง กับล้อหลัง 3ก้าน HRC คือเรื่องของไมล์วัดความเร็วเนี่ยจะแปลงกันยังไงดีคับ รึว่าใช้เป็นไมล์ดิจิตอล ผมเองก็ยังอยากให้ไมล์มันมีใช้อยู่อ่ะครับ คือไม่จะเป็ยต้อบกวนด้วยนะครับงไมล์เดิมก็ได้แต่ขอให้มี ครบทุกอย่างอ่ะครับ ไม่ทราบเรื่องไมล? จะดำเนินการอย่างไรครับ ผมกำลังจะซื้อล้อพอด๊อ่ะครับ ร

"ถึงมันจะเก่า แต่กว่าจะเก่ามันก็นานนะ" ธ.กสิกร 031-2-68382-4 สาขาบางขุนเทียน นายทัชรินทร์ พรมนัส

สนิมริมเล

>>>KRR<<<
ไทยพาณิย์ 706-2-33255-0 ทวินันท์ นันทะกิจ  086-5967512

godlikez

อ้างจาก: duangkamol เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2012, 08:29:55 หลังเที่ยง
ขอฝากไว้อีกเรื่องครับท่าน ก่อนที่ผมจะตัดสินใจซื้อล้อหน้าRSก้านตรง กับล้อหลัง 3ก้าน HRC คือเรื่องของไมล์วัดความเร็วเนี่ยจะแปลงกันยังไงดีคับ รึว่าใช้เป็นไมล์ดิจิตอล ผมเองก็ยังอยากให้ไมล์มันมีใช้อยู่อ่ะครับ คือไม่จะเป็ยต้อบกวนด้วยนะครับงไมล์เดิมก็ได้แต่ขอให้มี ครบทุกอย่างอ่ะครับ ไม่ทราบเรื่องไมล? จะดำเนินการอย่างไรครับ ผมกำลังจะซื้อล้อพอด๊อ่ะครับ ร
เรื่องไมล์ ต้อง ดิจิตอลอย่างเดียวครับ เพราะเบ้าฝั่งดุมไมล์ ของ rs125 มันไม่มีครับ ต้องดิจิตอลอย่างเดียวครับ
ส่วนเรื่องล้อหลังแมก 3 ก้าน HRC ผมไม่แนะนำให้ใส่ครับ เพราะมันไม่สวยไม่เข้ากับแมกหน้า
ถ้าอยากให้เรื่องไมล์จบง่ายๆ ทางออกที่ดีที่สุดคือ ใช้ล้อหน้า NS1 ครับเบาเหมือนกัน สวยเหมือนกัน แถมใช้กระปุกไมล์ LS ใด้เลยครับ

godlikez

วันนี้ เริ่มแปลงอามหลังแล้วครับ เจอปัญหา ที่น่าปวดหัวครับ
เรื่องของเรื่อง คือ ลูกปืนในสวิงอามหลัง ข้างนึงเป็นลูกปืนเข็ม(ฝั่งสเตอ) อีกข้างนึง(ฝั่งจานดิสหลัง)เป็นลูกปืน 6002

เนื่องจากรูใน ลูกปืน6002มัน 15มิล แต่แกนตะเกียบเดิม LS มัน 14 มิล มันเลยหลวม แถมหาลูกปืนรูใน 14 มิลไม่ใด้ด้วย
มีแค่ 12 มิล ซึ่งลงท้ายด้วย 6x01 และ 15มิล เบอร์ลูกปืนลงท้ายด้วย 6*02  ตรงนี้ไม่ยากครับ ให้นำแกนล้อหลัง LS มาแปลงเป็นแกนตะเกียบซะ 15 มิลพอดี
จากนั้นก็ทำการเจาะรูตะเกียบหลังที่โครง ทั้งซ้ายและขวาใหม่ จาก 14มิล ให้เป็น 15 มิล ก็จบ แต่......

มันยังไม่จบตรงที่ เบ้าลูกปืนสวิงอามหลัง ฝั่งสเตอร์ครับ ไม่รู้ว่าโรงกลึงเขาจะแปลงเบ้าให้ใด้หรือปล่าวเดิมๆมันเป็นลูกปืนเข็มครับ เพราะมันทำยาก ไม่กลมเหมือนแปลงเบ้าลูกปืนล้อแมก
พรุ่งนี้รู้ผลครับ เบ้าลุกปืนเข็มนั้่นมัน 31มิลครับ แต่รอบนอกของลูกปืน 6002 มัน 32มิล น่าเจ็บใจครับแค่ มิลเดียว ก็ให้ผมไม่ใด้
เป้าหมายของผมคือ จะใช้ลูกปืน 6002 ทั้ง2 ข้างสวิงอาม cbr ไม่อยากกลึงบูททองเหลือง อยากให้ใช้ลูกปืน 2 ข้างไปเลย โช้คหลังมันจะนิ่มกว่า เล่นดีกว่า

หรือใครที่มีความรุ้เกี่ยวกับลูกปืน ที่รอบนอกมัน 31 มิล รอบในหรือรูใน มัน 15 มิล ช่วยแนะนำเบอร์หน่อยครับ เพราะถ้าโรงกลึงทำไม่ใด้จิงๆ ก็จำเป็นที่จะต้องกลึงบูททองเหลือง ฝั่งสเตอร์

ยังไงพรุ่งนี้ จะมาอัพเดทครับ

godlikez

วันนี้ยกสวิงอามไปโรงกลึงเล็กๆ ขาประจำ เขาบอกทำไม่ใด้

พรุ่งนี้จะลองยกไปโรงกลึงใหญ่ครับ แพงเท่าไรก็ยอม
ปล.ไม่อยากใช้บูททองเหลืองอ่า ปวดเฮดครับ

godlikez

godlikez

อ้างจาก: Ls 125 Proarm เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2012, 11:40:07 หลังเที่ยง
มารอชมด้วยคนครับ :D

ขอบคุนครับพี่ โอว นี่ถ้าไม่ติดซื้อล้อ rs125 มานะ คงต้องก้อปโปรอามของพี่แล้วแหละครับ สวยมาก

duangkamol

ไมล์ดิจิตอล ติดตั้งยังไงครับ แล้วคันนี้ของท่านจะใส่ มั้ยครับ

"ถึงมันจะเก่า แต่กว่าจะเก่ามันก็นานนะ" ธ.กสิกร 031-2-68382-4 สาขาบางขุนเทียน นายทัชรินทร์ พรมนัส

godlikez

อ้างจาก: duangkamol เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2012, 03:04:12 หลังเที่ยง
ไมล์ดิจิตอล ติดตั้งยังไงครับ แล้วคันนี้ของท่านจะใส่ มั้ยครับ
อ่าต้องดูราคาก่อนครับ เพราะถ้าจะใส่ผมชอบของที่มันเนี้ยบๆสวยๆ ราคาคงแรงหมื่นอัพแน่ๆครับ

โอ้ zx150 นครสวรรค์

เรื่องไมล์ยัด koso ตัวท็อปไปเลยเห็นว่าราคาประมาณ 8500 มั้งนะ
089-7062425 โอ้

godlikez

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2012, 07:26:44 หลังเที่ยง
เรื่องไมล์ยัด koso ตัวท็อปไปเลยเห็นว่าราคาประมาณ 8500 มั้งนะ
เสียง่ายมั้ยครับ อายุการใช้งานนานมั้ยครับท่าน

godlikez

สรุปผลการแปลงอามหลังใด้แล้วนะครับ โรงกลึงใหญ่แปลงเบ้าลูกปืนให้เป็น 6002เหมือนฝั่งจานดิสใด้
จบแล้วครับ หาโช้คหลังมาลงละครับทีนี้ โดยผมจะใช้จุดยึดหูโช้คเดิม ไม่แปลง45องศาแล้วครับ เพราะว่า
เอียง25หรือ30องศา มันจะนิ่มกว่าโช้คเล่นใด้เต็มที่ครับ

ที่เล็งๆใว้น่่าจะใช้โช้คหลังของ เทน่าหรือแดช ครับ โช้คแอลคงไม่ใด้ มันยาวไปครับ
น่าจะจบแล้วคับช่วงสวิงอามหลัง

ขอบคุนครับ

godlikez

เบ้าฝั่งซ้ายใช้ลูกปืน2ลูก ฝั่งขวาใช้ลูกปืน1ลูกครับ เผื่อใว้ให้มันขยับใด้เพราะต้องวางบูท
อีกฝั่งละ1ตัว เพื่อจะใด้วางแนวกะเดื่องโช้คให้ตรงกันกับจุดยึดโช้คหลังที่โครงรถครับ

godlikez

ไดร์สีกระบอกโช้ค upside down เสร็จแล้วจ้าาา

พรุ่งนี้จะมาอัพเดทรูป สภาพการแปลงสวิงอามหลังครับผม