Main Menu

จับมอไซด์ไม่ใส่หมวก THAILAND oNLy

เริ่มโดย kaithongg, กรกฎาคม 26, 2012, 06:26:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaithongg

ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

วิทย์_2T

ยังมีจรรยาบรรณอยู่ไหม ทำตัวเหมือนโจรดักปล้นเลย

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

ผมว่าก็โอนะ
เวลาจับมันก็ต้องตั้งด่านตรงที่มองไม่เห็นหรือไม่มีทางกลับรถ
เพราะไม่งั้นเขาก็เลี้ยวกลับกันหมด ดูอย่างในคลิปบางคนมันยังบิดหนีด้วย
ตำรวจเขารักษากฎหมาย ถ้าคุณไม่ผิดจะกลัวอะไรว่าเขาจะตั้งตรงใหน
ถามจริงอยากเห็นคนในบ้านเมืองอยู่ในกฎหมาย หรืออยูนอกกฎหมายใจกูเป็นใหญ่ล่ะครับ

270กม./12.77ลิตร

kaithongg

ผมเคยเกือบ ตาย เพราะมัน ทีนึง  เดิมๆ ขี่มาเฉย  มันคว้าแฮนด์ กำเบรกหน้าเลย หัวทิ่ม

ถามมันว่าจับเรื่องไร  มันวนอยู่รอบรถ ตั้งนาน  สงสัย จะตั้งข้อหาไม่ได้ แล้วก็ทำหน้ายิ้มแบบกวนตีนอ่ะ แล้วก็ เขียนไบสั่งให้

อ่านได้ว่า ไม่พร้อมในการขับขี่

และถามมัน ไม่พร้มอยังไง ใบขับขี่ หมวกันน็อค ครบ  มันตอบ  ใส่รองเท้าแตะขับรถ  โคด กวน ส้น  ตีนน

กร๊ากกกกก

ผมพยามดูหลายรอบ ว่ามันสมควรด่าตรงใหน
โดยปกติผมไม่ชอบตำรวจนัก เพราะโดนปรับประจำ ไม่เรื่องใบขับขี่ก็ทะเบียนขาด
แต่เท่าที่ผมดูก็ไม่เห็นมีเรื่องเสียหายอะไร
ส่วนคนที่ขัดขืนการจับกุมอย่าไปว่าตำรวจเลย ปกติโดนแค่นิ้มันธรรมดา บางทีตื๊บซ้ำด้วย
จะได้จำไว้ไม่ผิดอย่าคิดหนี แต่ถ้าเราผิดก็ควรยอมรับในกรรมที่เราก่อ

ปล.ยังไงก็คิดในมุมคนที่ต้องปฎิบัติงาน ต้องรักษากฎหมายเพื่อรักษาสังคมส่วนใหญ่ด้วย

nongss1

ลมโชย...BANG NA

คิดเล่นๆๆขำๆๆน่ะครับ ถ้าสมมุติคนที่ถูกถีบรถล้มหัวฟาดพื้นแล้วเสียชีวิตล่ะ อยากรู้ผลที่ออกมาจะเป็นยังไงครับ
** ใครที่ถูกและใครที่ผิด***
คิดเล่นๆอย่าไปคิดจริงจังน่ะครับท่านผู้ใหญ่ ;)
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

แปลว่าผู้ที่ไม่พร้อมจะโดนจับ หรือผู้ร้ายสามารถแหกด่านได้อย่างถูกต้อง
ถ้าผมขนม้าหรือฆ่าคนตายยัดท้ายรถมา ผมสามรถหนีได้อย่างถูกต้องสินะ
ตำรวจเขาจะรู้หรือเปล่าว่าผมทำอะไรมาถึงต้องหนี เขาก็พยามหยุดทั้งนั้นล่ะครับ

ปล.หรือคนแหกด่านทำถูกครับ ทีหลังผมจะได้ไม่ต้องจอด ไม่เสียตังด้วย

ลมโชย...BANG NA

จริงๆแล้วตอนผมเป็นวัยรุ่นตอนไปเทสรถน่ะหนีกันแบบไม่กลัวเลยเจอยิ่งกว่ากระโดดอีก

ปล.แต่พอโตขึ้นมาแล้ว ข้าพเจ้าไม่หนีแล้ว มันไม่คุ้ม จริงๆๆไม่มีอิงนิยาย

จริงๆๆแล้วก็ไม่ควรหนีถ้าไม่มีอะไรผิด แต่ถ้ามันเกิดเหตุอย่างที่ผมกล่าวไปด้านบนคงทำใจยากเนอะ **ว่ารู้ยังงี้กูไม่น่าหนีเลย**
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

KenJi

ทำแบบบนี้ก็ดีนะครับ แต่ในคลิบนี่มันเกินไปนิด ไปถีบรถเค้าล้มเกิดคนขับกับคนซ้อนเป็นอะไรขึ้นมาล่ะก็เรื่องยาวแน่ๆ

ในทางที่ดีในถ้าเราไม่ได้ทำผิดอะไรก็ขับเข้าไปหาด่านเลยครับไม่ต้องกลัวหรือลนลานอะไรใดๆทั้งสินเค้าก็ไม่จับเราแล้ว แต่ถ้าผิดเราก็ยอมรับผิดแล้วจ่ายค่าปรับไปเรื่องก็จบในทางที่ดีครับ แต่ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิดแล้วเค้ายัดข้อหาใส่เราอันนี้ก็ไม่ไหวนะ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

Rimkrog23

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 07:41:58 หลังเที่ยง
คิดเล่นๆๆขำๆๆน่ะครับ ถ้าสมมุติคนที่ถูกถีบรถล้มหัวฟาดพื้นแล้วเสียชีวิตล่ะ อยากรู้ผลที่ออกมาจะเป็นยังไงครับ
คิดเล่นๆอย่าไปคิดจริงจังน่ะครับท่านผู้ใหญ่ ;)
ใช่เลยครับ ผมกำลังจะ พิมพ์เลย ถ้า หัวน็อคพื้นตายทำไงครับ ไม่ใช่ตำรวจเป็น อาสาด้วยนะครับ
พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รอง ผบช.น. และ ร.ต.อ.คำตัน ทำดี รอง สว.จร. สน.วัดพระยาไกร เปิดแถลงข่าว จากกรณีมีผู้นำคลิปตำรวจถีบมอเตอร์ไซค์จนล้มระหว่างขอเข้าตรวจ ในซอยประดู่ ถนนพระราม 3 จนกลายเป็นเสียงวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนักในโลกออนไลน์  ว่า

ขณะเกิดเหตุมีการตั้งจุดตรวจอย่างถูกต้อง ส่วนบริเวณเกิดเหตุเป็นคนละที่กัน อยู่ห่างจากด่านไปประมาณ 20 เมตร และยืนยันว่า ภาพในคลิปไม่ใช่เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร และไม่ใช่อาสาสมัครจราจรที่มาช่วยงานเจ้าหน้าที่ตำรวจแต่อย่างใด ซึ่งผู้ที่ก่อเหตุในคลิป คือ นายหมัดอาลี ฮิมหมั่นงาน อายุ 35 ปี

ทั้งนี้จากการสอบสวน นายหมัดอาลี ให้การยอมรับว่าทำจริง โดยในวันเกิดเหตุได้ขี่รถจักรยานไปตามซอยจนกระทั่งพบด่านตรวจของตำรวจ จึงลงจากรถ จากนั้นพบรถขี่มาด้วยความเร็ว จึงถีบจนล้มลงเพราะหมั่นไส้ที่ขับเร็วและท่อเสียงดัง

อย่างไรก็ตามหลังเกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ควบคุมตัวนายหมัดอาลี พร้อมผู้เสียหายไป สน.วัดพระยาไกร ลงบันทึกประจำวัน แจ้งข้อหาทำร้ายร่างกายผู้อื่น และอยู่ระหว่างควบคุมตัวส่งศาลแขวงพระนครใต้ อ้างอิงจากเว็บ MTHAI.COMครับผม

kaithongg

อ้างจาก: Rimkrog23 เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:03:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 07:41:58 หลังเที่ยง
ใช่เลยครับ ผมกำลังจะ พิมพ์เลย ถ้า หัวน็อคพื้นตายทำไงครับ ไม่ใช่ตำรวจเป็น อาสาด้วยนะครับ
พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รอง ผบช.น. และ ร.ต.อ.คำตัน ทำดี รอง สว.จร. สน.วัดพระยาไกร เปิดแถลงข่าว จากกรณีมีผู้นำคลิปตำรวจถีบมอเตอร์ไซค์จนล้มระหว่างขอเข้าตรวจ ในซอยประดู่ ถนนพระราม 3 จนกลายเป็นเสียงวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนักในโลกออนไลน์  ว่า

ขณะเกิดเหตุมีการตั้งจุดตรวจอย่างถูกต้อง ส่วนบริเวณเกิดเหตุเป็นคนละที่กัน อยู่ห่างจากด่านไปประมาณ 20 เมตร และยืนยันว่า ภาพในคลิปไม่ใช่เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร และไม่ใช่อาสาสมัครจราจรที่มาช่วยงานเจ้าหน้าที่ตำรวจแต่อย่างใด ซึ่งผู้ที่ก่อเหตุในคลิป คือ นายหมัดอาลี ฮิมหมั่นงาน อายุ 35 ปี

ทั้งนี้จากการสอบสวน นายหมัดอาลี ให้การยอมรับว่าทำจริง โดยในวันเกิดเหตุได้ขี่รถจักรยานไปตามซอยจนกระทั่งพบด่านตรวจของตำรวจ จึงลงจากรถ จากนั้นพบรถขี่มาด้วยความเร็ว จึงถีบจนล้มลงเพราะหมั่นไส้ที่ขับเร็วและท่อเสียงดัง

อย่างไรก็ตามหลังเกิดเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ควบคุมตัวนายหมัดอาลี พร้อมผู้เสียหายไป สน.วัดพระยาไกร ลงบันทึกประจำวัน แจ้งข้อหาทำร้ายร่างกายผู้อื่น และอยู่ระหว่างควบคุมตัวส่งศาลแขวงพระนครใต้ อ้างอิงจากเว็บ MTHAI.COMครับผม

ตำรวจ พวกเดียวกันเอง  สร้างเรื่องขึ้นมาได้อย่างเนียนๆ ครับ   ถ้ารำคาญรถ เสียงดัง  แล้วมันจะถีบ คันแรกทำไมครับ ถ้าคันแรกไมหลบ ก็คง กลิ้ง ทั้งสองคันแหละครับ

กร๊ากกกกก

Rimkrog23

อ้างจาก: kaithongg เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:14:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Rimkrog23 เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:03:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 07:41:58 หลังเที่ยง
พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รอง ผบช.น. และ ร.ต.อ.คำตัน ทำดี รอง สว.จร. สน.วัดพระยาไกร เปิดแถลงข่าว จากกรณีมีผู้นำคลิปตำรวจถีบมอเตอร์ไซค์จนล้มระหว่างขอเข้าตรวจ ในซอยประดู่ ถนนพระราม 3 จนกลายเป็นเสียงวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนักในโลกออนไลน์  ว่า

ตำรวจ พวกเดียวกันเอง  สร้างเรื่องขึ้นมาได้อย่างเนียนๆ ครับ   ถ้ารำคาญรถ เสียงดัง  แล้วมันจะถีบ คันแรกทำไมครับ ถ้าคันแรกไมหลบ ก็คง กลิ้ง ทั้งสองคันแหละครับ
สุดท้าย ตำรวจบ้านโดนฟ้องนะครับ รอลงคดี ข้อหาผมไม่แน่ใจ ผมอ่านมาแต่จำไม่ได้ครับ

กาฝาก

ผมน่ะ จะผิด ไม่ผิด ผมก็ไม่หนี เพราะชีวิตผมราคาแพงกว่าใบสั่ง !!!

ผมคือใคร...?

ESSO2012

เอส 7 MOTO RACING TEAM

JoJO_-*

ผมว่าการจับคนผิด ก็ทำถูกต้องแล้วครับ แต่สิ่งที่ผิดคงจะเป็นวิธีที่ใช้มากกว่า ซึ่งจากในคลิปผมเห็นคนที่ผิดคือคนที่ขับหนีไปคันแรก แล้วก็คันที่2ที่กำลังจะหนีแต่ไม่รอด และคนที่ถีบ ผมเข้าใจครับเด็กพวกที่หนีน่ะ มันมีอยู่แล้ว เราก็วาง2แผนซิครับด่านแรกไม้อ่อนโบกให้จอดปกติถ้าจอดก็คุยกันดีๆ ด่านที่2เอาไว้เป็นไม้แข็งเอาอะไรมากั้นหรือปิดถนนปิดซอยอะไรก็ว่าไปเพื่อดักพวกที่หนี พวกนี้ต้องเอาให้หนัก(ภายใต้กฏหมาย) แต่อย่าไปปิดกุญแจเขาน่ะเดี๋ยวนี้เขารู้แล้วนะครับว่าตำรวจไม่มีสิทธิทำแบบนี้  ผมเข้าใจดีครับว่าทำตามหน้าที่แล้วโดนด่ามันรู้สึกยังไง พ่อผมก็เป็นครับ บางครั้งนั่งกินกันพ่อผมยังน้อยใจเลย มันมีหมดแหละครับทั้งตำรวจไปถีบหรือเด็กเลวมันขับชนเลยน่ะ ผมก็ห่วงพ่อผมเหมื่อนกันบางครั้งยังบอกเลยว่าถ้ามันจะหนีก็ให้มันหนีไป  ไปขวางมัน มันขับชนเอา แล้วหนูจะทำยังไง
กระบี่อยู่ที่ใจ..แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

aoaaued

ก็อยากให้ตำรวจที่ตั้งด่าน มีความโปร่งใสในการปฏิบัติหน้าที่(ตั้งด่าน)เพราะมันจะช่วยให้สังคมมีความสงบได้  แต่ที่เห็นๆ(และเคยเจอด้วยตัวเอง)บ่อยๆมักแอบแฝงด้วยเหตุผลที่ไม่ใช่เพื่อความสงบสุขของประชาชนอย่างเดียว(ผลประโยน์ของตำรวจนั่นแหละ...ส่วนแบงค่าปรับ ฯลฯ ไง) ก็เลยจ้องที่จะหาข้อผิดกับประชาชน      สมัยก่อนผมขับรถรับจ้าง เวลาผ่านด่านตรวจถ้าส่งเงินแทนใบขับขี่ก็ไม่ต้องเสียเวลา ถ้าไม่จ่าย ท่านก็หาจุดบกพร่องของเราเจอแหละแถมเสียเวลาอีก บางฤดูกาล(ถ้าฝนไม่ตก)ยามกลางคืน มีด่านตรวแทบทุกอำเภอที่ถนนสายหลักที่ตัดผ่านเลยละ   คิดดูซิ บรรดาพวกรถบรรทุกน่ะเตรียมแบงค์เป็นฟ่อนเลยไม่งั่นไปไม่ถึงปลายทาง  ลองถามคนขับรถรบจ้าง,รถบรรทุกที่วิ่งข้างจังหวัดดูซิ เขาเจอกันอย่างไรครับ

ปล. ขอถามซักคำว่า การไม่ใส่หมวกกันน๊อคแล้วมันจะเป็นเหตุทำให้การขับขี่รถมอเตอร์ไซด์เกิดอุบัติเหตุใช่มั๊ย