Main Menu

เปิดระบบ Verify Member ยืนยันสมาชิกมีตัวตน

เริ่มโดย ๑๒๓๔, เมษายน 24, 2012, 10:19:55 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SIT_KRR-SSR

สิ่งที่ดี มีประโยชน์ ครับ   
ส่วนใครคิดว่ายุ่งยาก ไม่ปลอดภัย ก็แล้วแต่มุมมอง เหตุผล ความคิด จิตใต้สำนึก
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

*-* อาร์ม.โคราช *-*

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ เมษายน 25, 2012, 08:55:27 ก่อนเที่ยง
งั้นก็สรุปว่า  ข้อมูลต่างๆและสำเนาบัตรประชาชนที่เกี่ยวกับตัวเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้เป็นความลับ  แต่ถ้าหากข้อมูลเหล่านี้ เกิดรั่วไหลไปถึงมือกลุ่มมิจฉาชีพ  เอาข้อมูลของเราไปทำอะไรที่ไม่ดี   ถ้าเกิดเรื่องราวเหล่านั้น ทางเวป จะจัดการยังไงครับ   

เห็นด้วยกับ  ลุงกิ๊กนะคับ
085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

๑๒๓๔

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ เมษายน 25, 2012, 08:55:27 ก่อนเที่ยง
งั้นก็สรุปว่า  ข้อมูลต่างๆและสำเนาบัตรประชาชนที่เกี่ยวกับตัวเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้เป็นความลับ  แต่ถ้าหากข้อมูลเหล่านี้ เกิดรั่วไหลไปถึงมือกลุ่มมิจฉาชีพ  เอาข้อมูลของเราไปทำอะไรที่ไม่ดี   ถ้าเกิดเรื่องราวเหล่านั้น ทางเวป จะจัดการยังไงครับ   

เราไม่ได้บังคับครับ ถ้ากลัวเรื่องความปลอดภัยก็ไม่ต้องสมัครก็ได้ ไม่มีใครบังคับ

มันเป็นแค่ทางเลือกทางหนึ่งที่ป้องกันการโกงได้ เกือบๆ 100เปอร์เซ็น

hs0eec

เห็นด้วยครับ สงสัยเหมือนกัน ว่าหากข้อมูลเหล่านี้ เกิดรั่วไหลไปถึงมือกลุ่มมิจฉาชีพ  เอาข้อมูลของเราไปทำอะไรที่ไม่ดี   ถ้าเกิดเรื่องราวเหล่านั้น ทางเวป จะจัดการยังไงครับ   

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: 2Strokeclub เมื่อ เมษายน 25, 2012, 06:43:10 หลังเที่ยง

เราไม่ได้บังคับครับ ถ้ากลัวเรื่องความปลอดภัยก็ไม่ต้องสมัครก็ได้ ไม่มีใครบังคับ

มันเป็นแค่ทางเลือกทางหนึ่งที่ป้องกันการโกงได้ เกือบๆ 100เปอร์เซ็น
อ้อ.. อันนี้ ผมหมายถึง เราแจ้งยืนยันสมาชิกแล้ว  ซึ่งข้อมูลสำคัญของเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้น่ะครับ แต่ถ้าเกิด กรณีเหล่า มิจฉาชีพได้แฮก ข้อมูลสำคัญเหล่านั้นไป  แล้วอาจไปทำธุระการทางการเงินหรืออื่นๆ  จนเกิดเรื่องราวขึ้นมา  แล้วทางเหล่ามิจฉาชีพเหล่านั้นได้บอกว่า ได้แฮกข้อมูลเหล่านี้มาจากทางเวปฯ   ซึ่งอาจทำให้เวป เกิดความไม่น่าเชื่อถือได้น่ะครับ 

ผมว่า เปิดเป็น บริการซื้อขายผ่านเวป อย่างที่น้องสิท เคยทำดีกว่าครับ  มั่นใจได้ว่า โอนตังค์แล้ว ได้ของชัวร์ เงินไม่หาย   และได้สรวจสอบสินค้าได้ว่า มันยังใช้ได้หรือเปล่า   ???
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

Mtz

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ เมษายน 26, 2012, 12:53:36 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 2Strokeclub เมื่อ เมษายน 25, 2012, 06:43:10 หลังเที่ยง
งั้นก็สรุปว่า  ข้อมูลต่างๆและสำเนาบัตรประชาชนที่เกี่ยวกับตัวเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้เป็นความลับ  แต่ถ้าหากข้อมูลเหล่านี้ เกิดรั่วไหลไปถึงมือกลุ่มมิจฉาชีพ  เอาข้อมูลของเราไปทำอะไรที่ไม่ดี   ถ้าเกิดเรื่องราวเหล่านั้น ทางเวป จะจัดการยังไงครับ  

อ้อ.. อันนี้ ผมหมายถึง เราแจ้งยืนยันสมาชิกแล้ว  ซึ่งข้อมูลสำคัญของเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้น่ะครับ แต่ถ้าเกิด กรณีเหล่า มิจฉาชีพได้แฮก ข้อมูลสำคัญเหล่านั้นไป  แล้วอาจไปทำธุระการทางการเงินหรืออื่นๆ  จนเกิดเรื่องราวความเสียหายกับเจ้าของบัตรประชาชนขึ้นมา   ซึ่งอาจทำให้เวป เกิดความไม่น่าเชื่อถือได้น่ะครับ  

ผมว่า เปิดเป็น บริการซื้อขายผ่านเวป อย่างที่น้องสิท เคยทำดีกว่าครับ  มั่นใจได้ว่า โอนตังค์แล้ว ได้ของชัวร์ เงินไม่หาย   และได้สรวจสอบสินค้าได้ว่า มันยังใช้ได้หรือเปล่า   ???

จริงๆ ระบบซื้อขายผ่านเว็ปผมว่าโอเคนะครับ เพราะความน่าเชื่อถือของผู้ดูแลเวปก็การันตีได้  แต่ระบบที่เอาฐานข้อมูลบัตรประชนมาเก็บไว้แบบนี้ ถ้าเกิดเหตุการไม่ไดีขึ้นมา ก็ยากที่จะแก้ไข จำเลยรายแรกๆคงไม่พ้นคนดูแลเว็ปเรา เพราะเรื่องสำเนาบัตรประชาชนนี้สำคัญนะครับ มีสำเนานี่ ทำอะไรได้เยอะเลย ขอบอก ทำได้แม้แต่ใบมอบอำนาจจากเจ้าของบัตรไปติดต่ออำเภอ ยังได้เลย

ข้อดี
1 เป็นการยืนยันตัวตนที่แน่นอนของผู้ขาย
2 เป็นการป้องปรามการทุจริตได้ส่วนหนึ่ง

ข้อเสีย
1 เสี่ยงต่อการที่ฐานข้อมูลบัตรประชนของสมาชิกที่เขามองในแง่ดีจะรั่วไหล
2 นำความเสื่อมเสียมาให้กับผู้ดูแลเวป เพราะถ้าเกิดมีเหตุไม่คาดฝัน  ผู้ดูแลก็ไม่พ้นเป็นจำเลยเบอร์ต้นๆเสียเปล่า หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ
3 เป็นภาระกับทางผู้ดุแลที่จะต้องมาวางมาตการป้องกันการโดนแฮก
4 ถ้าเกิดเหตุการช่อโกงขึ้นมทมา ก็ไม่วายต้องเดืออร้อนแอดมินรวบรวมเอกสารไปแจ้งความอีก

- ถ้าทางเวปเล็งเห็นควรว่าเราจะหาทางป้องกันมิชฉาชัพ ก็น่าจะเปิดการเซื้อขายผ่านเอดมินดีกว่า  
 - อย่างกรณีที่เคยเกิดมาก่อนหน้าที่ คือลูกค้าต้องการซื้อโดยผ่านแอดมิน
 - แต่ไอ้คนขายมันอ้างไปเรื่อยในการที่จะไม่ยอมซื้อขายผ่านเวป ผ่านแอดมิน   (ถ้ามีพวกแบบนี้มา ก็ส่อให้เห็นเจตนาชัดเจนที่สุดแล้วแหละ) อ้างกลัวแอดมินโกง.....คิดได้ไง

- สุดท้ายคนซื้อก็โดนมันโกงอยู่ดี เพราะความอยากได้ของ+ใจร้อน

อยากจะฝากไว้เท่านี้แหละครับ อยากจะเน้นย้ำเรื่องสำเนาบัตรประชาชนนี่แหละ กลัวแทนเลยจริงๆ  :-*

eak22082521

เหตุผลดีทุกคำตอบ
แต่ผมชอบวัดใจ มันลุ้นดี
เก็บเงินปลายทาง ง่ายปลอดภัย
วิ่งดูของเอง เสียเวลาหน่อย แต่ชัวส์ เลือกได้
ถ้าอยู่ไกลมากก็ผ่านไปก่อน ถ้าอยากได้จริง ระยะทางไม่ใช่ปัญหา 555 (คิดซะว่าไปเที่ยว)

ซื้อขายผ่านเว็ป บางทีมันก็อยู่ที่ เซ้นต์ของแต่ละคนนะครับ

เบอร์ติดต่อ  0868298719 ฉะเชิงเทรา

2010109481 ปริทัศน์  อู่เงิน  กรุงไทยออมทรัพย์ สาขาฉะเชิงเทรา

(1) เชียงกง ออนไลน์
https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%87-%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B9%8C/237852606344197?r

แอบแซงเพราะแรงน้อย

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 26, 2012, 01:10:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ เมษายน 26, 2012, 12:53:36 ก่อนเที่ยง

อ้อ.. อันนี้ ผมหมายถึง เราแจ้งยืนยันสมาชิกแล้ว  ซึ่งข้อมูลสำคัญของเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้น่ะครับ แต่ถ้าเกิด กรณีเหล่า มิจฉาชีพได้แฮก ข้อมูลสำคัญเหล่านั้นไป  แล้วอาจไปทำธุระการทางการเงินหรืออื่นๆ  จนเกิดเรื่องราวความเสียหายกับเจ้าของบัตรประชาชนขึ้นมา   ซึ่งอาจทำให้เวป เกิดความไม่น่าเชื่อถือได้น่ะครับ 

ผมว่า เปิดเป็น บริการซื้อขายผ่านเวป อย่างที่น้องสิท เคยทำดีกว่าครับ  มั่นใจได้ว่า โอนตังค์แล้ว ได้ของชัวร์ เงินไม่หาย   และได้สรวจสอบสินค้าได้ว่า มันยังใช้ได้หรือเปล่า   ???

จริงๆ ระบบซื้อขายผ่านเว็ปผมว่าโอเคนะครับ เพราะความน่าเชื่อถือของผู้ดูแลเวปก็การันตีได้  แต่ระบบที่เอาฐานข้อมูลบัตรประชนมาเก็บไว้แบบนี้ ถ้าเกิดเหตุการไม่ไดีขึ้นมา ก็ยากที่จะแก้ไข จำเลยรายแรกๆคงไม่พ้นคนดูแลเว็ปเรา เพราะเรื่องสำเนาบัตรประชาชนนี้สำคัญนะครับ มีสำเนานี่ ทำอะไรได้เยอะเลย ขอบอก ทำได้แม้แต่ใบมอบอำนาจจากเจ้าของบัตรไปติดต่ออำเภอ ยังได้เลย

ข้อดี
1 เป็นการยืนยันตัวตนที่แน่นอนของผู้ขาย
2 เป็นการป้องปรามการทุจริตได้ส่วนหนึ่ง

ข้อเสีย
1 เสี่ยงต่อการที่ฐานข้อมูลบัตรประชนของสมาชิกที่เขามองในแง่ดีจะรั่วไหล
2 นำความเสื่อมเสียมาให้กับผู้ดูแลเวป เพราะถ้าเกิดมีเหตุไม่คาดฝัน  ผู้ดูแลก็ไม่พ้นเป็นจำเลยเบอร์ต้นๆเสียเปล่า หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ
3 เป็นภาระกับทางผู้ดุแลที่จะต้องมาวางมาตการป้องกันการโดนแฮก
4 ถ้าเกิดเหตุการช่อโกงขึ้นมทมา ก็ไม่วายต้องเดืออร้อนแอดมินรวบรวมเอกสารไปแจ้งความอีก

- ถ้าทางเวปเล็งเห็นควรว่าเราจะหาทางป้องกันมิชฉาชัพ ก็น่าจะเปิดการเซื้อขายผ่านเอดมินดีกว่า 
  - อย่างกรณีที่เคยเกิดมาก่อนหน้าที่ คือลูกค้าต้องการซื้อโดยผ่านแอดมิน
  - แต่ไอ้คนขายมันอ้างไปเรื่อยในการที่จะไม่ยอมซื้อขายผ่านเวป ผ่านแอดมิน   (ถ้ามีพวกแบบนี้มา ก็ส่อให้เห็นเจตนาชัดเจนที่สุดแล้วแหละ) อ้างกลัวแอดมินโกง.....คิดได้ไง

- สุดท้ายคนซื้อก็โดนมันโกงอยู่ดี เพราะความอยากได้ของ+ใจร้อน

อยากจะฝากไว้เท่านี้แหละครับ อยากจะเน้นย้ำเรื่องสำเนาบัตรประชาชนนี่แหละ กลัวแทนเลยจริงๆ  :-*

เห็นด้วยครับ "ตามความคิดของผมนะ" เหมาะสำหรับพ่อค้าในเว็บแห่งนี้เป็นอย่างยิ่งเพื่อการันตีว่าบุคคลๆ นี้ไม่มีคำว่าโกงแน่นอน 100% ถ้าโกงขึ้นล่ะก็งามไส้!!!

l Just2Eng l

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

prayna71club ( เต่า )

ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

win14 Sp-1

บัตรประชาชน ใช้แบบถ่ายเป็นไฟล์รูปและผมเซ็นสำเนาถูกต้องได้ไหมครับ
ผมใช้แบบนี้สมัครเว็บ overclockzone pantip thailandsusu ไม่มีปัญหาครับ ถ้าทำแบบนี้ได้ไหมครับ

micronz

ผมคือใคร...?

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ เมษายน 25, 2012, 10:52:17 ก่อนเที่ยง
ดีครับ..........ผมจะลองไปทำบ้างเพราะว่า

บางทีการค้า-ขาย-บางคนอาจจะไม่รู้จักเราว่าเราเป็นคนอย่างไร มีพวก มีฝูง ที่ไหน หรือว่านิสัยใจคอเป็นอย่างไร

อยู่ในเวปเป็นอย่างไร อยู่นอกเวปอาจเป็นอีกอย่าง อายุ-อานามเท่าไหร่  มีสัมมาคาราวะไหม รู้จักอ่อนน้อม ถ่อมตนหรือเปล่า

การทำแบบนี้มันอาจจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย   ผมจะลองไปทำดูครับ...........

มีคน  เข้าใจอะไรผิดไปกับการตอบครั้งนี้เน้อ............ เฮ้อ.........

ผมหมายถึงว่าการทำแบบนี้อาจจะทำให้ดูน่าเชื่อถือในการซื้อขาย   ไม่ได้หมายความว่าทำแล้วคนจะ

รู้จักเราว่าเราเป็นคนอย่างไร มีพวก มีฝูง ที่ไหน หรือว่านิสัยใจคอเป็นอย่างไร

อยู่ในเวปเป็นอย่างไร อยู่นอกเวปอาจเป็นอีกอย่าง อายุ-อานามเท่าไหร่  มีสัมมาคาราวะไหม รู้จักอ่อนน้อม ถ่อมตนหรือเปล่า

ก้เข้าใจผิดๆแบบนี้ก็เหนื่อยใจกันไป.........อ่านให้เข้าใจก่อนแล้วค่อยไปบอกต่อนะครับ.......
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว

MaX_TzR

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ เมษายน 28, 2012, 03:00:19 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ เมษายน 25, 2012, 10:52:17 ก่อนเที่ยง
ดีครับ..........ผมจะลองไปทำบ้างเพราะว่า

บางทีการค้า-ขาย-บางคนอาจจะไม่รู้จักเราว่าเราเป็นคนอย่างไร มีพวก มีฝูง ที่ไหน หรือว่านิสัยใจคอเป็นอย่างไร

อยู่ในเวปเป็นอย่างไร อยู่นอกเวปอาจเป็นอีกอย่าง อายุ-อานามเท่าไหร่  มีสัมมาคาราวะไหม รู้จักอ่อนน้อม ถ่อมตนหรือเปล่า

การทำแบบนี้มันอาจจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย   ผมจะลองไปทำดูครับ...........

มีคน  เข้าใจอะไรผิดไปกับการตอบครั้งนี้เน้อ............ เฮ้อ.........

ผมหมายถึงว่าการทำแบบนี้อาจจะทำให้ดูน่าเชื่อถือในการซื้อขาย   ไม่ได้หมายความว่าทำแล้วคนจะ

รู้จักเราว่าเราเป็นคนอย่างไร มีพวก มีฝูง ที่ไหน หรือว่านิสัยใจคอเป็นอย่างไร

อยู่ในเวปเป็นอย่างไร อยู่นอกเวปอาจเป็นอีกอย่าง อายุ-อานามเท่าไหร่  มีสัมมาคาราวะไหม รู้จักอ่อนน้อม ถ่อมตนหรือเปล่า

ก้เข้าใจผิดๆแบบนี้ก็เหนื่อยใจกันไป.........อ่านให้เข้าใจก่อนแล้วค่อยไปบอกต่อนะครับ.......

มีสัมมาคาราวะ รู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน มันเกี่ยวอะไรกับการ Verify Member อะครับ งง

คราวนี้งงหนักเลยพี่เต่า   :-*

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

smash756

ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

Assino

"  ไฟล์เสียงไม่เหมาะสม  " 
http://www.youtube.com/v/1mJIICBqBEk?version=3&hl=th_TH

บุรุษปริศนา ?

SRD_007

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 26, 2012, 01:10:56 ก่อนเที่ยง

อ้อ.. อันนี้ ผมหมายถึง เราแจ้งยืนยันสมาชิกแล้ว  ซึ่งข้อมูลสำคัญของเราทางเวปก็จะต้องเก็บไว้น่ะครับ แต่ถ้าเกิด กรณีเหล่า มิจฉาชีพได้แฮก ข้อมูลสำคัญเหล่านั้นไป  แล้วอาจไปทำธุระการทางการเงินหรืออื่นๆ  จนเกิดเรื่องราวความเสียหายกับเจ้าของบัตรประชาชนขึ้นมา   ซึ่งอาจทำให้เวป เกิดความไม่น่าเชื่อถือได้น่ะครับ 

จริงๆ ระบบซื้อขายผ่านเว็ปผมว่าโอเคนะครับ เพราะความน่าเชื่อถือของผู้ดูแลเวปก็การันตีได้  แต่ระบบที่เอาฐานข้อมูลบัตรประชนมาเก็บไว้แบบนี้ ถ้าเกิดเหตุการไม่ไดีขึ้นมา ก็ยากที่จะแก้ไข จำเลยรายแรกๆคงไม่พ้นคนดูแลเว็ปเรา เพราะเรื่องสำเนาบัตรประชาชนนี้สำคัญนะครับ มีสำเนานี่ ทำอะไรได้เยอะเลย ขอบอก ทำได้แม้แต่ใบมอบอำนาจจากเจ้าของบัตรไปติดต่ออำเภอ ยังได้เลย

ข้อดี

ข้อเสีย
2 นำความเสื่อมเสียมาให้กับผู้ดูแลเวป เพราะถ้าเกิดมีเหตุไม่คาดฝัน  ผู้ดูแลก็ไม่พ้นเป็นจำเลยเบอร์ต้นๆเสียเปล่า หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ

- แต่ไอ้คนขายมันอ้างไปเรื่อยในการที่จะไม่ยอมซื้อขายผ่านเวป ผ่านแอดมิน   (ถ้ามีพวกแบบนี้มา ก็ส่อให้เห็นเจตนาชัดเจนที่สุดแล้วแหละ) อ้างกลัวแอดมินโกง.....คิดได้ไง

อ้างจาก: MaX_TzR เมื่อ เมษายน 28, 2012, 09:11:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ เมษายน 28, 2012, 03:00:19 ก่อนเที่ยง

การทำแบบนี้มันอาจจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อย   ผมจะลองไปทำดูครับ...........

มีคน  เข้าใจอะไรผิดไปกับการตอบครั้งนี้เน้อ............ เฮ้อ.........

ผมหมายถึงว่าการทำแบบนี้อาจจะทำให้ดูน่าเชื่อถือในการซื้อขาย   ไม่ได้หมายความว่าทำแล้วคนจะ

มีสัมมาคาราวะ รู้จักอ่อนน้อมถ่อมตน มันเกี่ยวอะไรกับการ Verify Member อะครับ งง

คราวนี้งงหนักเลยพี่เต่า   :-*

โอ้.....ผมคงพูดซะคนงงกันใหญ่เลย........ขอโทษที