Main Menu

ZX บ้านๆ ว่างๆค่อยทำ

เริ่มโดย ms69, สิงหาคม 25, 2010, 10:07:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MaX_TzR

อ้างจาก: namamulet เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2010, 06:42:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ms69 เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2010, 04:24:24 หลังเที่ยง
เริ่มว่างจากงานแล้วช่วงนี้พอมีเวลามาปั้นต่อ อีกไม่นานเกินรอคงจะเสร็จ  :-*

อันนี้คือรัยอ่ะครับ

พอกตูดใหม่  อิอิ

ตรงคนนั่ง..

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

ms69

อ้างจาก: namamulet เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2010, 06:42:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ms69 เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2010, 04:24:24 หลังเที่ยง
เริ่มว่างจากงานแล้วช่วงนี้พอมีเวลามาปั้นต่อ อีกไม่นานเกินรอคงจะเสร็จ  :-*

อันนี้คือรัยอ่ะครับ

เป็นการปั้นแบบด้วย PU โฟม ก่อนทำโมล์หล่อไฟเบอร์ครับ กะว่าจะทำแบบนี้ซักชิ้น เนื่องจากดูแบบของ อินโด ที่มีขายอยู่ทรงมันโบราณไปหน่อย

pakorn kop

ms69

ESSO2012

ฝีมือปั้นรถได้ใจจริงๆ ครับ เก่งมากๆ :D :D :D

ใจมันรัก แว้นนนนนน :o :o :o
เอส 7 MOTO RACING TEAM

ไปรท์ ลูกบอส

เอาใจช่วยครับ เสร็จเร็วๆนะครับ อยากชมอิอิ

Tiew tiger

งานเสร็จคงสวยมาก เสียดายของแต่งแถวระยองไม่ค่อยมากเหมือนกับกรุงเทพ ไม่งั้นจะขออนุญาต Coppy หน่อย

ms69

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

อ้างจาก: Tiew tiger เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2010, 08:46:01 หลังเที่ยง
งานเสร็จคงสวยมาก เสียดายของแต่งแถวระยองไม่ค่อยมากเหมือนกับกรุงเทพ ไม่งั้นจะขออนุญาต Coppy หน่อย

ของแต่งที่เอามาลงส่วนใหญ่ก็ได้มาจากในเว็บซื้อ-ขาย อะหลั่ยมอเตอร์ไซด์ทั่วๆไปครับ มีไปสอยจากเชียงกงและร้านอะหลั่ยบ้างแต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าซื้อจากในเว็บ การตกแต่งรถ ต้องออกแบบคร่าวๆก่อนครับว่าต้องการอะไรและจะทำแค่ใหนตั้งงบประมาณไว้เท่าใหร่ และที่สำคัญต้องมีสไตล์ของตัวเองอย่างสร้างสรรค์ครับ

velocity1000cc

บันท้ายZXสวยมากครับ ผมอยากมีไว้ดูแลบ้างครับ จะต้องทำอย่างไร? pmบอกด้วยครับ

" นัทฐิโลเก  อนินทิโต" ไม่มีใคร  ไม่เคย ถูกนินทาเลย  ในโลกนี้  ฟุ๊บุ ฟุ๊บุ

ติดต่อ 094-7986565  เปเล่ ณ นครรังสิต

tanongpoti

ต้น ผมว่าไม่ใช่ ZX บ้านๆ แล้วละ นี่มันเทพ ZX เลยนะ ทำเสร็จแล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะ ล้อแม็กด้วยใส่มาชมหน่อย

nykp

รถงามมากครับ รอชมตอนเสร็จด้วยคน ไฟเบอร์ท้ายรถทำมาเผื่อเพื่อนๆบ้างนะครับ :(

ball227

ขายอะไหล่ KR VICTER SERPICO ZX และอื่นๆ
โอนเงิน 7932427605 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ชื่อบัณชี น.ส.ปัทมา ไชยนอก
โทรเลย 098-1747576 บอลขอนแก่น ครับ

ms69

หลังจากส่งล้อไปทำสีพร้อมเก็บสภาพโดยรวมที่ ร้านพรหมนิมิตร ได้อาทิตย์กว่าๆวันนี้ก็ไปรับมาแล้วครับ กับ CE28N หน้า 1.85 หลัง 2.50 รับมาเสร็จเพื่อความมั่นใจเลยนำไปใส่ยางที่ร้านขายยางเลย ถ้ามีสีกระเทาะหรือหลุดล่อนจะได้ส่งเคลม ไม่ต้องเสียเวลามาอีกรอบ ผลปรากฏว่าผ่านครับ เนียนเหมือนล้อรถยนต์ที่เคยส่งทำ ค่าความเสียหายชุดนี้

ล้อมือ 2  ซื้อมาจากในเว็บ                                3,000  บาท

พ่นทราย ทำสี เก็บขอบและรายละเอียด                   1,200  บาท

ยาง Michelin Pilot หน้า 90/80 หลัง 110/80           2,500 บาท

จุ๊บลมพร้อมใส่อีก                                             200  บาท

รวมค่าล้อณ.ขณะนี้ยังไม่รวม ลูกปืน ซีล โซ่ สเตอร์ อยู่ที่   6,900  บาท  :-*

ms69

ส่วนตัวรถ กำลังโดนปั้นอย่างเมามัน ถ้ามีงานเข้ามาก็ปล่อยทิ้งไว้ก่อน ตอนนี้ทิ้งไว้เกือบอาทิตย์แล้ว ทำอะไรบ้างไว้เสร็จแล้วค่อยบอกดีกว่า 55555

ms69

อ้างจาก: tanongpoti เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2010, 02:43:54 หลังเที่ยง
ต้น ผมว่าไม่ใช่ ZX บ้านๆ แล้วละ นี่มันเทพ ZX เลยนะ ทำเสร็จแล้วถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะ ล้อแม็กด้วยใส่มาชมหน่อย

ไม่ใช่เทพครับพี่ แค่ทำตามความอยาก และ ความมันส์ ที่สำคัญมันลงทุนน้อยกว่ารถยนต์ครับพี่ ทำรถยนต์ลงไปเป็นแสนแล้วยังไม่ไปใหนเลย  :P

ball227

ขายอะไหล่ KR VICTER SERPICO ZX และอื่นๆ
โอนเงิน 7932427605 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ ชื่อบัณชี น.ส.ปัทมา ไชยนอก
โทรเลย 098-1747576 บอลขอนแก่น ครับ

ms69

พักงานไฟเบอร์ก่อน คันตัวมากมาย เลยหยิบ คาลิปเปอร์หน้ามาลองใส่ดู เบรคดีขึ้นอีกหน่อย ไว้ค่อยทำหลังต่อเพราะแผ่นอลูมิเนียมที่ซื้อมากว้างไม่พอซะงั้น   :P

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=27187.0

kawasaki only

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง !!!!

ms69

อ้างจาก: kawasaki only เมื่อ พฤศจิกายน 26, 2010, 10:25:09 หลังเที่ยง
สวยงามมากๆครับ

ขอบคุณครับ แต่ในลายเซ็น สวยและน่าใช้มากมายเลยครับ

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อัพเดทเรื่อยๆเลยนะครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ จัง

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา