Main Menu

ZX บ้านๆ ว่างๆค่อยทำ

เริ่มโดย ms69, สิงหาคม 25, 2010, 10:07:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

SAB_KR

"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

phoneone

พอใจในสิ่งที่ตนมี
พอดีในสิ่งที่ต้องเสี่ยง
พอแล้วในสิ่งที่พร้อมเพรียง
พอเพียงความสุขก็เพียงพอ

pakorn kop

รถสวย ยินดีกับเจ้าของด้วยครับ

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

ms69

เอารูปถ่ายตอนกลางวันมาให้ชมกัน

ด้านหน้าครับ กับล้อสีน้ำตาลใหม้ยาง Michilin pilot 90/80/17

ms69

บังโคลนหน้าดำๆลายๆ แต่ไม่ใช่สติ๊กเกอร์ มิติและความแข็งแรงตลอดจนประโยชน์ที่ได้มันต่างกันเยอะ เนื่องจากตะเวณหา stabilizer ตรงรุ่นของ KR มาใส่แต่หาไม่ได้ซักทีเลยจัดการเอาบังโคลนหน้าทำเป็น CFRP (carbon fiber-reinforced plastic)  ซะเพื่อให้มันแข็งและเหนียวประมาณเหล็กเพื่อเป็น stabilizer ไปในตัวซึ่งก็ทำเองอีกเหมือนเดิมไม่เนียนเท่าใหร่แต่แข็งและเหนียวมาก สามารถใช้เป็นStabilizer ได้เลย   ;)

ms69

ด้านหลังกับล้อเดิมๆสีน้ำตาลใหม้รัดด้วย Pilot 110/80/17

ms69

แผงคอจับพ่นสีเดียวกับเฟรมพร้อมย้ายแฮนด์ลงล่างซะ ไม่ต้องวุ่นวายแปลงแฮนด์หมอบรุ่นอื่นมาใส่ มิติการขับขี่ดีขึ้นมาอีกเยอะ ที่สำคัญเนียนกริป

ms69

แฮนด์เดิมๆเนียนๆ สามารถใส่น๊อตล๊อคตำแหน่งแฮนด์ได้เหมือนเดิมไม่ต้องกลัวแฮนด์ฟาดถัง  >:(

nongss1

มาปูเสื่ออิจฉาล้อเขาอ่ะ อิอิ

ms69

อะหลั่ยหลังสุดที่เปลี่ยนใหม่ครับ มีช่วงท้ายทั้งหมด สเตย์พักเท้าหน้าซ้าย-ขวา และขาตั้ง เหลือแค่ ถังน้ำมัน อกไก่ ก็ครบแล้วเพราะตอนนี้ได้หน้ากากใหม่เอี่ยมมาเรียบร้อย ว่าจะขายชุดสีของเก่าทิ้งซะที

SAB_KR

อ้างจาก: ms69 เมื่อ มกราคม 09, 2011, 03:03:37 หลังเที่ยง
อะหลั่ยหลังสุดที่เปลี่ยนใหม่ครับ มีช่วงท้ายทั้งหมด สเตย์พักเท้าหน้าซ้าย-ขวา และขาตั้ง เหลือแค่ ถังน้ำมัน อกไก่ ก็ครบแล้วเพราะตอนนี้ได้หน้ากากใหม่เอี่ยมมาเรียบร้อย ว่าจะขายชุดสีของเก่าทิ้งซะที

สวยวันสวยคืนเลยนะครับท่าน  ถ้าชุดสีจะทิ้งลงถังขยะ ส่งมาให้ผมได้นะครับ ผมจะเอาไปแปะสติกเกอร์ใส่เล่นๆครับ  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ไม่บ้านๆ แล้วมั่งครับ  ZX คันนี้ แต่เป็นคอนโด อิอิ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

ms69

อ้างจาก: SAB_KR เมื่อ มกราคม 09, 2011, 08:35:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ms69 เมื่อ มกราคม 09, 2011, 03:03:37 หลังเที่ยง

สวยวันสวยคืนเลยนะครับท่าน  ถ้าชุดสีจะทิ้งลงถังขยะ ส่งมาให้ผมได้นะครับ ผมจะเอาไปแปะสติกเกอร์ใส่เล่นๆครับ  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

สนใจถังน้ำมันกับชุดหน้าที่ใส่อยู่มั้ยครับท่านแสบ เสนอราคาหลังไมล์มาได้ ไม่กล้าถอดถังทิ้งไว้เด๋วน้องหนิมเข้ามาอาศัย

อ้างจาก: braidism เมื่อ มกราคม 10, 2011, 04:59:17 ก่อนเที่ยง
ไม่บ้านๆ แล้วมั่งครับ  ZX คันนี้ แต่เป็นคอนโด อิอิ

ขอบคุณครับ รู้ลึกจริงๆว่าผมอยู่คอนโด เอาไว้ซื้อกับข้าวครับ กระปุกปั๊มลอยไว้แขวนถุงกับข้าวได้พอดีเลย ขอบอก...

:( :( :( :(

ms69

เมื่อใหร่จะหมดฝนซักที จะได้เอาออกมาใช้บ้างจอดมาหลายเดือนแล้ว   :-*

bas7026

อ้างจาก: ms69 เมื่อ ตุลาคม 03, 2011, 07:55:21 หลังเที่ยง
เมื่อใหร่จะหมดฝนซักที จะได้เอาออกมาใช้บ้างจอดมาหลายเดือนแล้ว   :-*
เงียบไปเลย นะคุนพี่
084-102-6501.  บาสครับ

ms69

ฝนตกงดใช้ 2 ล้อครับน้องบาส แล้วงานยุ่งมากมายด้วย แต่คิดถึงทุกคนนะ จุ๊บๆ  :-\

Uckero

mra68

ชุดสีเดิมก็สวยแล้ว นี่ได้ชุดใหม่อีก  มารอรับชุดเก่าที่จะขายทิ้งครับ
เอามาใส่คันเขียวในลายเซ็น