Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ กันยายน 27, 2010, 10:17:20 หลังเที่ยง
โอ้ยๆๆ แผงโนวาคดแล้วดิ

อยากได้แผง TZM อะ ใครมีบ้างเอ่ย
เห็นพี่ในกลุ่มลาดกระบังแกบอกมี จะขายให้ผม450 แต่ของผมไม่พัง เลยยังไม่เอา จะเอาเดี๋ยวผมโทรถามแกให้เอาไหมครับ

ช่างกิ๊ก

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ กันยายน 27, 2010, 10:17:20 หลังเที่ยง

อยากได้แผง TZM อะ ใครมีบ้างเอ่ย
ไม่มีอ่ดิ ของโซนิคใส่ได้ไม๊ตูน
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

seilencer_TZR

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กันยายน 27, 2010, 10:20:36 หลังเที่ยง

เห็นพี่ในกลุ่มลาดกระบังแกบอกมี จะขายให้ผม450 แต่ของผมไม่พัง เลยยังไม่เอา จะเอาเดี๋ยวผมโทรถามแกให้เอาไหมครับ

อยากได้ ราคาที่ต่ำกว่านี้อะครับ ผมต้องทำอีกเยอะเลย หลังจากล้มคราวนี้อะ

hut_indy

แก้ปัญหา ฟิวส์ขาดจบแล้วครัฟผม

เอิกๆๆๆ

ตอนนี้อยากได้ เกียร์โยง

ใส่ tzr คัยมีบ้าง

แบ่งหน่อยน่ะครัฟ

หรือช่วยชี้เป้าให้ทีครัีฟ

ศราวุธ  พึ่งประดิษฐ์
เลขที่บัญชี 547-1-38690-6
ธนาคาร กรุงไทย สาขา ข่วงสิงห์

TONGTZM

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

@@TaJung@@

วาล์วน้ำผมยังไม่ได้ถอดออก  แต่ผมโมมันเป็นแบบนี้อ่ะ

ตอนยังไม่ร้อนมันจะแง้มไว้นิดๆ กันมันไม่ยอมเปิด หุหุหุ

แต่ถ้ามันร้อนเมื่อไหร่ พอทำงานมันก็เปิดสุดเหมือนเดิม
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Bestgump

TZM ร้อนแล้ววอดดดด  ดับ
ช่างถอดหม้อน้ำไปล้างแล้ว ตันครับ
ประกอบเสร็จไปวิ่งเข็มความร้อนอยู่ต่ำกว่า C อีก
เอามือจับหม้อน้ำแบบระมัดระวัง   ร้อนครับแต่เครื่องไม่ดับ
วิ่งลองสักพักกลับมาตรวจสอบ
ปรากฏว่า ขาเสียบสายไฟที่เกจ์ความร้อนบนฝาเครื่องหัก
ช่างเลยบัดกรีเชื่อม คราวนี้เข็มความร้อนวิ่งขึ้นสุดเลย
แต่เครื่องไม่ดับ  กำลังคิดว่าต้องเปลี่ยนเกจ์ตัวนี้ไหม
หรือจะตรวจดูวาวล์น้ำก่อนดี
คงจะไล่เรื่องวาวล์น้ำก่อนดีกว่า
ขอบคุณคุณ MTZM และ คุณTAJUNG รวมถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

@@TaJung@@

เซ็นเซอร์เสียแล้วมั๊งท่าน  หาเปลี่ยนเลยครับ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

อ้างจาก: hut_indy เมื่อ กันยายน 27, 2010, 10:27:28 หลังเที่ยง
แก้ปัญหา ฟิวส์ขาดจบแล้วครัฟผม

เอิกๆๆๆ

ตอนนี้อยากได้ เกียร์โยง

ใส่ tzr คัยมีบ้าง

แบ่งหน่อยน่ะครัฟ

หรือช่วยชี้เป้าให้ทีครัีฟ

พี่ฮัทก็ถอดของคันเหลืองๆข้างๆมาใ่ซิพี่ สวยดี หุหุ
  แล้วฟิวรถพี่ขาดบ่อยนี้ เป็นเพราะอะไรครับ เผื่อใครเป็นจะได้เอาเป็นบทเรียน
อ้างจาก: Bestgump เมื่อ กันยายน 28, 2010, 09:06:10 ก่อนเที่ยง
TZM ร้อนแล้ววอดดดด  ดับ
ช่างถอดหม้อน้ำไปล้างแล้ว ตันครับ
ประกอบเสร็จไปวิ่งเข็มความร้อนอยู่ต่ำกว่า C อีก
เอามือจับหม้อน้ำแบบระมัดระวัง   ร้อนครับแต่เครื่องไม่ดับ
วิ่งลองสักพักกลับมาตรวจสอบ
ปรากฏว่า ขาเสียบสายไฟที่เกจ์ความร้อนบนฝาเครื่องหัก
ช่างเลยบัดกรีเชื่อม คราวนี้เข็มความร้อนวิ่งขึ้นสุดเลย
แต่เครื่องไม่ดับ  กำลังคิดว่าต้องเปลี่ยนเกจ์ตัวนี้ไหม
หรือจะตรวจดูวาวล์น้ำก่อนดี
คงจะไล่เรื่องวาวล์น้ำก่อนดีกว่า
ขอบคุณคุณ MTZM และ คุณTAJUNG รวมถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

กำ ใครเขาทำกัน เอาบัดกรีไปเชื่อตัววัดความร้อน มันพังตอนเชื่อมนั้นแหละ  ตัววัดความร้อนนี้ ถอดเอาไปเทียบร้านขายอะไหล่รถยนต์ดูครับ ของผมก็หัก ฝากป๊ะป๋าซื้อมาให้จากร้านรถยนต์ 120บาท แล้วที่ตอนเข็มความร้อนต่ำกว่า C นี้สงสัยมันหักไง ไฟเลยเดินไม่ครบ ความร้อนเลยไม่ขึ้น

hut_indy

มันขาดเพราะใส่ ไฟท้ายของเทียมครัฟ

พอกดเบรคก้อขาดเลย

สงสัยมานจาช็อตลงกราว

แล้วมีความรู้สึกว่าฟิวส์เมนมานเล็กไปอ่ะครัฟ

10แอมเอง  เลยเพิ่มเป็น 20แอม

จบเลยครัฟ

เอิกๆๆๆ

Mtz

อ้างจาก: hut_indy เมื่อ กันยายน 28, 2010, 09:01:24 หลังเที่ยง
มันขาดเพราะใส่ ไฟท้ายของเทียมครัฟ

แล้วมีความรู้สึกว่าฟิวส์เมนมานเล็กไปอ่ะครัฟ

จบเลยครัฟ

เอิกๆๆๆ
กำ เขาก็ใช้10แอมกันนะพี่ สงสัยรถพี่ไฟแรง แซงทุกโค้ง  ไฟท้ายเทียมมันเกี่ยวกันด้วยหรอครับ งง สงสัยสายมันกราวหรือเปล่าครับ ระวังสายไฟใหม้หมดทั้งคันนะ

@@TaJung@@

ไฟท้ายเทียมคุณภาพมันก็ตามราคา  ถ้าดูที่ขั้วไฟมันจะเห็นว่าไม่ค่อยจะเรียบร้อย  แต่ว่าเพิ่มแอมป์ของฟิวส์เป็น 20 ระวังนะครับเดี๋ยวไหม้ทั้งคัน

hut_indy

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กันยายน 28, 2010, 09:40:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: hut_indy เมื่อ กันยายน 28, 2010, 09:01:24 หลังเที่ยง

จบเลยครัฟ

เอิกๆๆๆ
กำ เขาก็ใช้10แอมกันนะพี่ สงสัยรถพี่ไฟแรง แซงทุกโค้ง  ไฟท้ายเทียมมันเกี่ยวกันด้วยหรอครับ งง สงสัยสายมันกราวหรือเปล่าครับ ระวังสายไฟใหม้หมดทั้งคันนะ
เอ ไม่รู้เหมือนกานน่ะ

แต่เปลี่ยนไฟท้ายใหม่หายเลยอ่ะ

เอิกๆๆๆๆส่วนฟิวส์พอดีทำจาฟิวส์หลอด

มาเป็นฟิวส์เสียบล่ะ เห็นฮอนด้าเมนมาน20แอมไง

นึกว่าจาคล้ายกาน

งั้นเด่วเปลี่ยนคืนดีกว่า

เอิกๆๆๆๆ

MAWA133

โทร 0883539005
ต.โชคชัย  อ.นิคมคำสร้อย  จังหวัดมุกดาหาร

Thanee

TZRR อยากท้ายโด่งๆ ปรับแค่สปริงโชคหลังหรือต้องทำอย่างอื่นอีกครับพี่น้อง ช่วยบอกที

jakchai

ฝาถังน้ำมัน tzm ใครมีมั่งแบ่งขายหน่อยครับ น้ำเข้าบ่อยมาก

jakchai

globblinknight

อ้างจาก: Thanee เมื่อ กันยายน 29, 2010, 04:37:27 หลังเที่ยง
TZRR อยากท้ายโด่งๆ ปรับแค่สปริงโชคหลังหรือต้องทำอย่างอื่นอีกครับพี่น้อง ช่วยบอกที

ปรับแค่สปริง แค่อาการยวบครับ ไม่เกี่ยวกับสูง-ต่ำ
-ใส่ตัวยก
- เปลี่ยนโช๊คยาวขึ้น
- ย่นอาร์ม ช่วยได้แต่เสีย สมดุล
- เปลี่ยนเป็นขอบ 18 แต่ยางหาสวยไม่เจอ หายางยากด้วย

Hunterzero

ไม่งั้นใส่โช้คTZMครับจะโด้งขึ้นมาอีกนิดหนึ่ง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

seilencer_TZR

อ้างจาก: Thanee เมื่อ กันยายน 29, 2010, 04:37:27 หลังเที่ยง

โช้ค LS ก้อได้ครับ

แต่ต้องกลึงบุชเพิ่มรองซ้าย-ขวา หูล่างของโช้คด้วยนะครับ

เพราะว่าหูล่างของ LS กะ VR ไม่เท่ากันครับ