Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tunder

เชิญเลยครับ เพราะอยากรู้ว่า จะมีกี่คัน ในเว๊ปนี้
แนะนำตัว ปี สี แต่งอะไร แบบไหน
ผมเองก็ 1 คัน แต่กำลัง บิ้วอยู่ยังหาจุดลงตัวอยู่
ชื่อTUNDER หรือ เอกอยู่เพชรเกษม 69 บางแคครับตอนนี้รอดูรถอยู่ว่าจะได้ไหม ตัวตูดเป็ด ตัวแรกครับ
  ท่านใดมี ก็มาลงชื่อกันเลยนะครับ  แจ้งได้เลย ขำๆ :(
เผื่อวันหน้าจะได้ปรึกษากันครับ กับร่วมก๊วนชาวTZ หรือมีอะหลั่ย จะได้เอามาแลกกันได้
ความสุขซื้อได้ด้วยตา หาได้ด้วยใจ

Mtz

ผมก็ใช้ครับกำลังบิ้วอยู่เลยวันนี้จะลงสีซักหน่อยดันฝนตกซะงั้น อยู่เขตหนองจอก กทม ครับ

bileys2000

ใช้  TZR  ครับบอยู่  ตจว  น่ะครับชอบเสียงตอนเข็มขึ้นไป  10000 รอบมากๆๆ เหตุผลที่ชอบ ที่ซื้อ เพราะ  ดังดีชอบ
ฝาก link ด้วยน่ะครับ   http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=7939.0

TZR 150

ผมใช้รุ่นตูดเป็ดครับแรงจริงๆ แต่ต้อง Modify ใหม่อ่ะชุดสีเก่าแล้ว

Mtz

หุหุพอตั่ง้กระทูมา สาวก TZ เริ่มเปิดเผยตัว

seilencer_TZR

ment2007

มาลงด้วยคน TZR  ตูดเป็ด อะ
แต่เป็นเศษเหล็กไปแล้ว  วิ่งโครตบานตะไทย ใส้ 2เสียง  โหลดหลัง ด้วยนะ สวย ชุบโคเมียม 
  เสียดายครับ ยังรักอยู่เลย 

ZeeS_TZ(R)

สวัสดีครับ ผมชื่อ ZeeS ครับ
ผมใช้ TZR ตูดเป็ดครับ แต่กำลังจะบิ้วใหม่เป็นไฟกลม
ตอนที่ยังใช้ได้อยู่ใส่หน้ากาก VR ครับ รถสีดำลาย VR ตัวสุดท้าย
ลูกแกรม S.200 ล็อควาล์ว ท่อแดงบางทราย จานโต นอกนั้นเดิมหมด อิอิ
ไม่ใช่รถเด็กแว้นนะครับ ใช้งานได้ทุกวัน แต่ถ้าทำใหม่คง DRAG แน่ๆ อิอิ
ผมอยู่แถวๆมีนบุรีนะครับ
ใครอยากให้ผมไปช่วยรื้อ (แต่ไม่ช่วยประกอบนะ อิอิ) PM บอกได้ครับ

พี่เอกครับคาร์บูเดิมคว้านแบบสุดๆได้กี่มิลครับ
ของผมเค้าไม่รับคว้านบอกคว้านมาแล้ว ทั้งๆที่พึ่งจะ 31 มิลเอง

ขอถามพี่ๆเพื่อนๆอีกนิดครับ ถ้าผมทำตามด้านล่างจะโดนข้อหาหนักไหมครับ ถ้าโดนเรียก
ไม่ใส่ไฟเลี้ยว ใส่เกียร์โยง ไม่มีพักเท้าคนซ้อน ท่อรีด ไม่ใส่บังโคลนหน้า กดหน้าต่ำ

ขอบคุณครับ

ไปรท์ ลูกบอส

ดีครับ ผมชื่อ ไปรท์ ครับ

ผมใช้Tzm ปี 94 ครับ แต่ทำสี เป็นปี 95 -*- อิอิ

katbang_TZM

tzm สีม่วง ลพบุรี  ไม่ได้แต่งอะไรอะเดิมหมด แต่เสื้อ tzr (พวกบอกไมไม่ทำสีใหม่อะ ) ผมตอบว่า ชอบเดิมอะ สวยดี ถึงแม้มันจะเก่าก็ตาม

SAB_KR

;) ผมเคยขี่ลูกสาว คนของคนที่ขับรถ TZR สองครั้งขอบอกว่ามันมาก ครับ อิอิ(แบบนี้ถือว่าขี่ไหม) เคยขับTZMตอนนี้เป็นอะไหล่ให้เพือนๆได้ใช้จนเกือบจะหมดแล้ว  :(
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

ลี TZ

ขอจองที่ไว้ครับ  ผมจะเอาภาพผมตอนขี่ TZMมาให้ชมครับ ภาพถ่าย10ปีก่อน

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: SAB_KR เมื่อ มีนาคม 18, 2010, 08:59:17 ก่อนเที่ยง
;) ผมเคยขี่ลูกสาว คนของคนที่ขับรถ TZR สองครั้งขอบอกว่ามันมาก ครับ อิอิ(แบบนี้ถือว่าขี่ไหม) เคยขับTZMตอนนี้เป็นอะไหล่ให้เพือนๆได้ใช้จนเกือบจะหมดแล้ว  :(

ว่าแต่พี่แสบได้ลองลากรอบสูงๆไหมครับ เวลาวาล์วเปิดนี่เสี่ยงลั่นไหมครับ คงจะลั่นสุดๆละมั้ง
ท่าทางจะขับมันน่าดูนะครับ บิดติดมือดีไหมครับ
;)

shootme

bileys2000

TZR  สวยไหม ก็สวยน่ะ TZR อยู่ในสายการผลิตของ Yamaha ได้นานกว่า TZM  ถือว่าเป็นรถที่ประสบความสำเร็จของ Yamaha มากๆๆ

TZM ผมว่าเป็นรถที่ดี ออกแบบมาดี อุปกรณืหลายอย่างคุณภาพดีกว่า TZR เช่น เบรค  โครงสร้างของตัวรถ  มีแมกมาให้ Yamaha กะว่าจะทิ้
งไพ่ใบสุดท้ายของ 150 cc เป็นตัวสุดท้าย ถ้าซื้อ TZM ก็ถือว่าปิดตำนาน 150 cc ของค่าย Yamaha
ฝาก link ด้วยน่ะครับ   http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=7939.0

boy vr

tzm ปี97 น้ำเงินดำ เดิมๆครับ 140-200 ยังสบาย วาวล์ปิ๊ดๆๆๆๆๆๆ (แต่ใจไม่ค่อยหาณ)

31119

สมยศ แสงสุข โทร. 089-301-301-6
3658 ถ.พระราม 4 แขวงคลองเตย เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110

tookkb

อ้างจาก: 31119 เมื่อ มีนาคม 19, 2010, 01:24:37 หลังเที่ยง
คนเคยขี่ TZM ครับ ตอนนี้มา kawa แล้ว

อยากขี่ 4 คันที่อยู่ในลายเซนต์ครับ ผมว่าคงจะแรงน่าดูเลย

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

blackbird3

ผม เอกครับ อยู่ ปราจีนบุรี ใช้ tzm ซ่อมเองใช้เองใครว่างก็โทรมาคุยกัน 0863680854

commod