Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NSR_Man

Vilator

จัดไปถ้าจะให้ดีน่าจะมี Meeting กลุ่มเล็กๆ  จะได้เป็นการรู้จักกันก่อน ในโซนนี้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

shootme

หลังเซ็นทรัลพระราม2 tz เยอะมากๆ จอดกัน งามๆ ทั้งน้าน
ปล. ถามหน่อยครับ ว่า จะยัดใยแก้วในท่อ  เราไปหาร้าน ไร ได้บ้าง

แทงกิ้ว

Vilator

ร้านทำท่อ  แล้วคงต้องผ่าท่อนะครับ  ท่าจะเสียงดีขึ้นและแรงขึ้นครับ  ส่วนตัวผม  ใช้หัวแก๊สเผาท่อ แล้วก้อเคาะๆๆ  ยังไม่ได้เอาไปผ่าครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

jakchai

Vilator

รถจักร สวยครับ  ผมอยู่ เซนต์จอห์นครับ  ว่างๆแวะมาคุยกัน หรือจะมาช่วยซ่อมหรือ โมรถกันก็ได้นะครับ เปิด EN shop ที่คณะวิศวกรรมศาสตร์

jakchai

jakchai

tzm นำเงินขาว ยังไม่มีตังทำสีเลย อิอิ ก็แต่งตามมีตามเกิด เด๋วก็หล่อ

kooideaw

tum_needspeed

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กรกฎาคม 08, 2010, 03:58:11 หลังเที่ยง
จัดไปถ้าจะให้ดีน่าจะมี Meeting กลุ่มเล็กๆ  จะได้เป็นการรู้จักกันก่อน ในโซนนี้

เมื่อไรดีครับที่ไหน ผมอยู่บางใหญ่ จะให้ไปไหนก้อมา าาาาาา   แล้วฉันจะตามไป

bastard14

เรียนสอบถามครับผม
ผมนี่ชอบ TZM มากๆ ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว (เกือบโดน TZM  ชนปลิวมาครั้งนึงตอนเป็นเด็ก ปั่นจักรยานออกจากซอยไม่ทันมอง)

ภาพมันติดตามาตลอดเลยน่ะครับ แหะๆ ๆ เพิ่งจะมาทราบรุ่นตอนที่เริ่มหันมาสนใจมอเตอร์ไซค์เมื่อประมาณ ห้าปีก่อนน่ะครับ

ตอนนี้ พอมีงบประมาณอยู่เต็มที่ประมาณ 1 หมื่นบาท (รวมค่าซ่อมบำรุงแล้ว) ไม่ทราบว่าจะพอหาลำสวยๆเครื่องดีๆได้ซักลำมั้ยครับ

หรืองบเท่านี้ต้องเอามาทำเพิ่มเติมหรือเอามาซ่อมเครื่องหรือส่วนอื่นอีก

ค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงทั้งคันส่วนใหญ่ ท่านที่เคยทำมาแล้ว อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับผม

อยากได้ แต่ยังกังวลว่าจะเป็นภาระน่ะครับ  ลองถามคนรอบข้าง มีแต่บอกให้เล่น NSR แทนทั้งนั้นเลย แต่ความชอบส่วนตัว ทำให้อยากเลือกเจ้า TZM นี่ล่ะครับ

อยากจะรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับผม

GENIUS

TZM

ยิ่งดูยิ่งสวย ยิ่งขับยิ่งมันส์

มันเยี่ยมมากสำหรับผม

Mtz

อ้างจาก: bastard14 เมื่อ กรกฎาคม 11, 2010, 11:17:14 หลังเที่ยง
ผมนี่ชอบ TZM มากๆ ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว (เกือบโดน TZM  ชนปลิวมาครั้งนึงตอนเป็นเด็ก ปั่นจักรยานออกจากซอยไม่ทันมอง)

ภาพมันติดตามาตลอดเลยน่ะครับ แหะๆ ๆ เพิ่งจะมาทราบรุ่นตอนที่เริ่มหันมาสนใจมอเตอร์ไซค์เมื่อประมาณ ห้าปีก่อนน่ะครับ

ตอนนี้ พอมีงบประมาณอยู่เต็มที่ประมาณ 1 หมื่นบาท (รวมค่าซ่อมบำรุงแล้ว) ไม่ทราบว่าจะพอหาลำสวยๆเครื่องดีๆได้ซักลำมั้ยครับ

หรืองบเท่านี้ต้องเอามาทำเพิ่มเติมหรือเอามาซ่อมเครื่องหรือส่วนอื่นอีก

ค่าใช้จ่ายในการซ่อมบำรุงทั้งคันส่วนใหญ่ ท่านที่เคยทำมาแล้ว อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับผม

อยากได้ แต่ยังกังวลว่าจะเป็นภาระน่ะครับ  ลองถามคนรอบข้าง มีแต่บอกให้เล่น NSR แทนทั้งนั้นเลย แต่ความชอบส่วนตัว ทำให้อยากเลือกเจ้า TZM นี่ล่ะครับ

ใจเย็นๆครับ เด๊ยวได้ งบหมื่นหนึ่งนี้สบาย ราคารุ่นนี้สภาพดีๆหน่อยไม่เกิน8000 สภาพครบๆแฟริ่งเต็มๆ แต่ต้องมาดูเรื่องระบบไฟกับวาล์วอีกที ถ้าพวกนี้เสียก็โดนอีกเป็นพันครับ ส่วนเก็บงานให้เครื่องฟิตๆนี้ ประมาณ4000 อะไหล่แท้ ทำภายนอกก็แล้วแตร้านอีกนั้นแหละ เรื่องทำสีต้องแล้วแต่ชอบ ระบบวาล์วดูแลอย่าให้แบตอ่อน ถ้าได้มาแนะนำให้ถอดวาล๋วน้ำบนฝาสูบออกเลย ไม่งั้นเครื่องฮีตแน่ เพราะตอนรถมันใหม่ๆ วาล์วมันยังดีไม่ตัน แต่พอเก่ามา วาล์วน้ำมักจะตาย อีกอย่าง ต้องดูเจ้าตัวปั้ม2 ycls ด้วย ตัวดำๆใกล่ๆกะคันสตาร์ทตัวนี้ถ้ามันตันหรือพัง2จะไม่จ่าย ส่วนของผมต่อครงจากปปั้มเข้าหรีดเลย ไม่ผ่านycls

@@TaJung@@

คันของผม  ได้มา 8500  สภาพครบ อกไก่มีแตกบ้าง  เสื้อปลอกเป็นรอยไปแล้ว ลูกก็เป็นรอย ปั๊ม 2T พัง  เอามาก็จัดการทำเครื่องใหม่ เปลี่ยนลูกปืน แผ่นคลัทช์ ปั๊ม 2T คว้านใหม่ เปลี่ยนลูกเบอร์ 1.0  วันนี้ได้ติดเครื่องแล้ว  รถออกจากศูนย์ ค่อยมาไล่เก็บระบบไฟอีก(ทำเอง)  แล้วค่อยตามเก็บสีอีกที...

ค่าใช้จ่ายตอนนี้ยังไม่ได้สรุปว่าฟิตเครื่องใหม่รอบนี้กี่บาท...

รักจะใช้มันแล้ว ต้องลงทุนสร้างกันหน่อย เพราะทำแล้วคนที่ใช้ก็คือเราคนเดียว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

tum_needspeed

อ้างจาก: bastard14 เมื่อ กรกฎาคม 11, 2010, 11:17:14 หลังเที่ยง

TZ อะไหล่เยอะกว่า N  แน่นอนครับ  อะไหล่ถูกกว่าด้วย

cb75

ยังนึกกลับใปแล้วซึ้ง  เห็อๆๆเคยนั่งถังมันใปใหนมาใหน แล้วมันก็อยู่จนผมโตใด้ขี่มัน เป็นคันแรก  แล้วมันก้ยังดีให้ผมใช้จนถึงทุกวันนี้  ใม่เคยงอแงสะต๊าทใมติดโดยใม่มีสาเหตุซักครั้ง และเป็นคันแรกที่ถอดมาโมเองและมันก็แรงใด้ดั่งใจภูมิใจกับมันมักๆ ขี่ใปมีทติ้งครั้งแรกของเว็ปที่สนามกีฬาราชมังคลา vrเป็นคันเดียวจนมีเพื่อนvrอีกคันเห็อๆ  ขี่แบบภาคภูมิใจ  ในคาวมเป้นยามาห้าครับ   เห็อๆ

จะขี่มัน  ขี่มันตลอดใป เห้อๆๆ

ตอนนี้ใซด์ 50แระ ใม่นานจะเปลียนเป็นใซด์75

Vilator

อยากให้ทำในสิ่งที่ตัวเองรัก   รัก TZM แล้ว  ถึงจะบุกน้ำลุยไฟ  เราก็ยังรักมันและภูมิใจที่ได้ใช้ ได้ขี่  ใครจะว่าไงก็ช่าง  ผมรัก TZM แต่ถ้าเป็นรุ่นใหญ่กว่านี้ ต้อง Suzuki เท่านั้นครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คอยดูละกันจะลองทำลายข้างล่างนี้ดูครับ