Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shootme

tzr จะยกตูดขึ้น หน่อยทำไงครับ เจ้าของเก่า ใส่ โช้ค yss มามันเตี้ยๆ ไงมะรู้ แนะนำด้วยคับ

Mtz

จัดหาตัวดันโช๊คมาใส่ครับ จะโด่งขึ้นอีกนิด ให้ดีหาโช๊คที่ยาวกว่าเดิมมาใส่ มั่ยคงกว่าใส่ตัวดันครับ

tum_needspeed

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

ใส่ของTZMครับสูงกว่า5มิลจะดูโด่งขึ้นมานิดหนึ่งนะ ถ้าไม่งั้นก็หาตัวยกสูงเอา

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

แล้วอยากให้ TZM ตูดดดดดดดดดดดด โด่ง ขึ้นทำไงอ่ะครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อันนี้คิดไว้นะครับ  ก็คือหาของแต่งCBRมาใส่ครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

CBR น่าจะสั้นกว่ามั้งครับ เพราะเห็นในสเปคของ TZM ระบุไว้ว่า ระยะยุบ 100 mm ส่วน CBR ไม่รู้เท่าไหร่  ใครมีข้อมูลก็มาแชร์กันนะครับ

shootme

ลูกtz 250 หายากมั้ย ต้องคว้านวาล์วด้วยป่าวอะ

SER_NEVERDIE

แวะเข้ามาเยี่ยม สาวกยามาฮ่า สวยๆกันทั้งนั้นเลย TZM นี่มันได้อารมสปอร์ตจริงๆ ......  :D

มียามาฮ่าเหมือนกันนะครับ  แต่เป็น ฟีโน่ ลูกแม่ยายบังคับให้ซื้อให้ครับ .....  :-[  :(

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

@@TaJung@@

โช๊คหลัง TZM ความยาว 1 คืบกับอีก 2 ข้อนิ้ว  ถ้าจะยกตูดขึ้นอีกต้องเอาที่มันยาวกว่านี้อ่ะ  อยากยกเหมือนกัน...เล็งๆโช๊ค ZX150 สวยดี  แต่ใส่ได้ป่าวนี่ไม่รู้

วันนี้ไปดูรถ ผ่าเครื่องออกมาแล้ว  เสื้อสูบที่รอคว้านพอดูดีๆ  ตัวปีกเสื้อด้านล่างฝั่งไอดี มันถูกเชื่อมมาด้วย  อย่างเซ็ง  แต่ไม่เป็นไรซ่อมใช้ไปก่อนค่อยหาเสื้อใหม่
กะไว้ว่าจะหาเสื้อมือ 1 ใส่อยู่แล้ว..

มันส์ดีเหมือนกันปลุกผีมาซฺงเนี่ย 5555+(จะหมดอีกกี่ตังค์ล่ะนั่น)
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

tajung หา ซื้อเครื่องมือสองมายำ น่าจะพอแก้ขัดนะครับ  เพราะว่าไปตีปลอกนี่  ใช้ได้นานก็จริง แต่ไม่แน่ใจว่าเสื้อที่เชื่อม มาจะรั่วป่าว

@@TaJung@@

ตอนนี้ซ่อมไปก่อน  แต้เน้นท่อนล่าง  ส่วนท่อนบนทนๆใช้ไป ว่างกลับบ้านเมื่อไหร่ค่อยไปรื้อรถอะไหล่ที่ซื้อไว้ที่ขอนแก่นว่าเสื้อยังดีหรือเปล่า
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 06, 2010, 09:49:00 ก่อนเที่ยง
โช๊คหลัง TZM ความยาว 1 คืบกับอีก 2 ข้อนิ้ว  ถ้าจะยกตูดขึ้นอีกต้องเอาที่มันยาวกว่านี้อ่ะ  อยากยกเหมือนกัน...เล็งๆโช๊ค ZX150 สวยดี  แต่ใส่ได้ป่าวนี่ไม่รู้

วันนี้ไปดูรถ ผ่าเครื่องออกมาแล้ว  เสื้อสูบที่รอคว้านพอดูดีๆ  ตัวปีกเสื้อด้านล่างฝั่งไอดี มันถูกเชื่อมมาด้วย  อย่างเซ็ง  แต่ไม่เป็นไรซ่อมใช้ไปก่อนค่อยหาเสื้อใหม่
กะไว้ว่าจะหาเสื้อมือ 1 ใส่อยู่แล้ว..

มันส์ดีเหมือนกันปลุกผีมาซฺงเนี่ย 5555+(จะหมดอีกกี่ตังค์ล่ะนั่น)
กำ  มันใช้ยังไงของมันฟะไอ้เจ้าของเก่า เล่นซะปีกเสื้อหักเลยกำ สงสัยมันคงไปตัดออก แล้วรถวิ่งไม่ดีขึ้น เลยเชื่อมใส่คืน มันเป็นสูตรแต่งรถลงสนามของยามาฮ้า สมัยห่อน จำได้เลย TZM ตัวแข่ง เขาแกะเสื้อมา มันจะเฉือนปีกปลอกฝั่งไอดีออกหมดเลย เขาบอกมันจะทำให้ไอดีไหลเข้าได้เยอะ+เร็วขึ้น อันนี้ในหนังสือนักเลงมอไซด์เขาไปสัมภาษณ์มา อย่าถามว่าเล่มไหน เพราะผมอ่านตอนอายุ15 ปัจจุบันอายุ30

@@TaJung@@

ยังงี้ต้องเอาไปตัดออกใหม่ดีกว่า  อิอิอิอิ  ทนใช้ก่อนดีกว่า อะไหล่สำรองมีรอไว้อยู่แล้วตั้ง 1 คัน

ดันสักหน่อยกระทู้ TZM อิอิอิ

maximus88

Mtz

ยินดีต้อนรับ สาวกTZM อีกคันครับบผม คนตั้งกระทู้ไปรู้ไปไหนแล้ว หายไปนานเลย
อ้างจาก: maximus88 เมื่อ กรกฎาคม 07, 2010, 10:54:30 หลังเที่ยง
แวะมาดันด้วยคนครับ

jab69

ผมใช้  tzr ตั้งแต่ปี  2536  และยั้งใช้อยู่    ??? ??? ???

Mtz

อ้างจาก: jab69 เมื่อ กรกฎาคม 07, 2010, 11:17:08 หลังเที่ยง
ผมใช้  tzr ตั้งแต่ปี  2536  และยั้งใช้อยู่    ??? ??? ???
มาโลด มากันเยอะๆครับ สาวก อย่ามาฮา จะได้เยอะๆ คาวา ฮอนด้า เยอะแล้ว สาวกวาล์วไฟฟ้ามีน้อย ต้องอนุรักษ์ ยินดีต้อนรับครับบบบ เดี๋ยวพารั่ว

@@TaJung@@

อ่ะหึ๋ย   ยามเช้ารถจะเสร็จแล้ว.....เอิ๊ก ๆๆๆ