Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

mai1111

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: mai1111 เมื่อ กันยายน 27, 2013, 12:11:52 หลังเที่ยง
มาลงชื่อด้วยคน  tzm  พิดโลก
ต้อนรับน้องใหม่  เอาม้า ไปกิน 1 ตัวละกัน..+1
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 27, 2013, 09:29:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: BigChang เมื่อ กันยายน 26, 2013, 07:37:49 หลังเที่ยง
ลุงวันอาทิตย์ผมไปเช้าถึงนะ 11โมงถึงบ่ายโมงผมจองคิวอย่าให้ใครมาแทรก เวลากินข้าวของเรา โอเค นะลุง

บรึ๋ยๆๆๆ  ไม่อายปากน้อออออ   แหมพูดมาได้  ไม่อยากให้ใครขัดจังหวะเรา  ช่วยบอกหน่อยสิ  สองเราหรือ เราไหนว๊าาาา จะหวานกันเกินหน้าเกินตาแล้วเพื่อน
แล้วแกจะไปกินด้วยเปล่าหละ ถ้าไม่ไปก็เฝ้าบ้านลุงรอไปละกัน คนนอกไม่เกี่ยวๆเฉพาะเพื่อนเท่านั้น แกก็รู้ตัวเองนะว่าเพื่อนตรูหรือเปล่า ถ้าใช่ก็กราบเรียนรับประทานอาหารข้างทางร่วมกัน แต่ถ้าแกคิดว่าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเอาหน้ามาให้เห็น ตรูไม่อยากมีเพื่อนแบบ........แกคงเข้าใจนะ ตากิต
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

@@TaJung@@

ขี่รถกลับมาโคตรเหนื่อยเลย  เจอฝนตกตั้งแต่โคราชยันขอนแก่น   เวร...

สวัสดียามค่ำ  ของวันหยุดพักผ่อน....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

นักบิดชนบท

เมื่อคืนไม่ได้นอนเลยเจ้ามัดเอย ข้างบ้านเอาหมามาเลี้ยงมันเห่าเสียงดังชิบหายเลย
คงต้องเอาอะไรไปให้มันกินบ้าง จะได้ไม่เห่าให้ลำคาญ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

55+  มันเป็นเรื่องที่แน่นอนอยู่แล้ว เวรกรรม  ต้นตุลาไม่มีพายุ ฝนไม่ตกก็รอดแล้ว

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 27, 2013, 07:31:02 หลังเที่ยง
55+  มันเป็นเรื่องที่แน่นอนอยู่แล้ว เวรกรรม  ต้นตุลาไม่มีพายุ ฝนไม่ตกก็รอดแล้ว
ดีจะได้ไม่เดือดร้อน 555

~{ Eak_ThaPra }~

สัวสดีครับลุงๆ น้องใหม่ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปิดเทอมแล้วคับลุยต่อ

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 07:37:28 หลังเที่ยง
สัวสดีครับลุงๆ น้องใหม่ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ลุยใครครับ ไม่ขอยุ่งด้วยนะลุงไม่สู้คนครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 07:37:28 หลังเที่ยง

สวยจุงเบย
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

ไหนกระเดื้องเค้าอ่า อยากเห็นมากกกกก ถ้าดีทำบ้าง 55+
งะปิดเทอมแล้วหรอ  กรรม ผมโดน Iให้ส่งโปรเจ็คจบเทอมหน้าเลยเซ๊งจุงเบย

Mtz

เอาวุ้ยๆหล่อลากดินเลยงานนี้  เทพๆเลย   ว่าแต่ขอไม้ท่อนนั้น ที่เธอหนุนยามฝันได้ไหมเอ๋ย  อิอิ

Vilator

อ้างจาก: BigChang เมื่อ กันยายน 27, 2013, 06:39:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 27, 2013, 09:29:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: BigChang เมื่อ กันยายน 26, 2013, 07:37:49 หลังเที่ยง
ลุงวันอาทิตย์ผมไปเช้าถึงนะ 11โมงถึงบ่ายโมงผมจองคิวอย่าให้ใครมาแทรก เวลากินข้าวของเรา โอเค นะลุง

บรึ๋ยๆๆๆ  ไม่อายปากน้อออออ   แหมพูดมาได้  ไม่อยากให้ใครขัดจังหวะเรา  ช่วยบอกหน่อยสิ  สองเราหรือ เราไหนว๊าาาา จะหวานกันเกินหน้าเกินตาแล้วเพื่อน
แล้วแกจะไปกินด้วยเปล่าหละ ถ้าไม่ไปก็เฝ้าบ้านลุงรอไปละกัน คนนอกไม่เกี่ยวๆเฉพาะเพื่อนเท่านั้น แกก็รู้ตัวเองนะว่าเพื่อนตรูหรือเปล่า ถ้าใช่ก็กราบเรียนรับประทานอาหารข้างทางร่วมกัน แต่ถ้าแกคิดว่าไม่ใช่ก็ไม่ต้องเอาหน้ามาให้เห็น ตรูไม่อยากมีเพื่อนแบบ........แกคงเข้าใจนะ ตากิต

แหม แหย่นิดหน่อยเอง ทำเป็นขึ้นเสียง ฮ่าๆๆๆๆๆ   เรื่องไปนะไปอยู่แล้วเพราะเป็นหนี้ค้าง ลุงแดงอยู่ ต้องไปใช้หนี้แกหน่อย คราวที่แล้วเปิดเสื้อเปลี่ยนคลัช และสลักลูกสูบ กว่าจะแงะออกมาได้ เล่นเอาแกเหนื่อยลิ้นห้อย ยังไม่ได้ตอบแทนน้ำใจแกเลย แกทำให้แบบฟรีๆ เสียอย่างเดียวทำไปบ่นไป  ฮ่าๆๆๆ สำหรับผมครับท่านอาแปะเรื่องกิน ผมง่ายๆ แต่เรื่องเอาของเขามาแล้วไม่เอาตังค์ไปจ่ายนี่ ต้องรีบเคลียร์ครับ อิอิ ว่าแต่มีซัก 500 ให้ยืมก่อนม่ะ เงินเดือนยังไม่ออกเลยวุ้ย  ฮ่าๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Mtz

ใครสนใจ  ไปได้เลยนะครับ งานนี้ สองจังหวะ150CC ลงไปฟาดแข้งกัน  ใครอยากรู้เทคนิคในถนนจริง ที่นำไปใช้ในสนาม ลองเข้าไปแจมดุได้ครับ เพระาเทคนิคในสนามส่วนใหญ่ ก็มาจากการใช้รถมใช้ถนนมาจากของจริงทั้งนั้น  

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=584604788263341&set=pcb.522710531147837&type=1&theater

ส่วนใครที่สนใจจะมาชมข้างสนามชมไม่มีปัญหาอะไร  เขาไม่ว่ากัน ไปได้เลย เอามาเกริ่นไว้ก่อน รายละเอียดที่ชัดเจนจะมาอีกที  ที่แน่ๆ วันที่10/11/56 ครับ  ที่สนามโบนันซ่า เขาใหญ่
  ม่ายรู้คันไหนจะเสร็จทัน ใจอยากจะเอาTZM ลง แต่ต้องหาเงินเกือบ20000มาซ่อมสี เปลี่ยนยางหน้า หลัง ซื้อแกนโช๊คหน้า หลังใหม่ สงสัยจะได้เอาRRWลง
    TZM  เวลาอยู่ในสนามสวยครับ  :( :(

RRW  ไม่เท่าไร  แต่ขี่ง่ายกว่าเยอะเลย  มิน่า คนขี่TZMมักโดนคนขี่NSRแซงเอาง่ายๆในโค้ง :)

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 27, 2013, 10:58:59 หลังเที่ยง
อ้างจาก: BigChang เมื่อ กันยายน 27, 2013, 06:39:31 หลังเที่ยง

บรึ๋ยๆๆๆ  ไม่อายปากน้อออออ   แหมพูดมาได้  ไม่อยากให้ใครขัดจังหวะเรา  ช่วยบอกหน่อยสิ  สองเราหรือ เราไหนว๊าาาา จะหวานกันเกินหน้าเกินตาแล้วเพื่อน

แหม แหย่นิดหน่อยเอง ทำเป็นขึ้นเสียง ฮ่าๆๆๆๆๆ   เรื่องไปนะไปอยู่แล้วเพราะเป็นหนี้ค้าง ลุงแดงอยู่ ต้องไปใช้หนี้แกหน่อย คราวที่แล้วเปิดเสื้อเปลี่ยนคลัช และสลักลูกสูบ กว่าจะแงะออกมาได้ เล่นเอาแกเหนื่อยลิ้นห้อย ยังไม่ได้ตอบแทนน้ำใจแกเลย แกทำให้แบบฟรีๆ เสียอย่างเดียวทำไปบ่นไป  ฮ่าๆๆๆ สำหรับผมครับท่านอาแปะเรื่องกิน ผมง่ายๆ แต่เรื่องเอาของเขามาแล้วไม่เอาตังค์ไปจ่ายนี่ ต้องรีบเคลียร์ครับ อิอิ ว่าแต่มีซัก 500 ให้ยืมก่อนม่ะ เงินเดือนยังไม่ออกเลยวุ้ย  ฮ่าๆๆๆ
ปานนั้นเน๊าะ....ไอ้อ้วนผมก็สุขภาพไม่ค่อยดีแล้วเหมือนกัน   หาวันรื้ออีกล่ะ    เอาวิีงไปพนมสารคามมา  งานเข้า น๊อตขันชามตัวในดันคลายอีก...

แต่ที่แน่  ทำงานต่อเนื่อง   ร่างกายเริ่มแย่แล้ว  เพราะเพลียสะสม

Hunterzero

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 27, 2013, 11:38:06 หลังเที่ยง
ใครสนใจ  ไปได้เลยนะครับ งานนี้ สองจังหวะ150CC ลงไปฟาดแข้งกัน  ใครอยากรู้เทคนิคในถนนจริง ที่นำไปใช้ในสนาม ลองเข้าไปแจมดุได้ครับ เพระาเทคนิคในสนามส่วนใหญ่ ก็มาจากการใช้รถมใช้ถนนมาจากของจริงทั้งนั้น 

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=584604788263341&set=pcb.522710531147837&type=1&theater

ส่วนใครที่สนใจจะเกาะแค่ข้างสนามชมไม่มีปัญหาอะไร  เขาไม่ว่ากัน ไปได้เลย เอามาเกริ่นไว้ก่อน รายละเอียดที่ชัดเจนจะมาอีกที  ที่แน่ๆ วันที่10/11/56 ครับ  ที่สนามโบนันซ่า เขาใหญ่
คิดแล้วตูดชา อีกละขี่600โล 555+

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 27, 2013, 11:43:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 27, 2013, 11:38:06 หลังเที่ยง
ใครสนใจ  ไปได้เลยนะครับ งานนี้ สองจังหวะ150CC ลงไปฟาดแข้งกัน  ใครอยากรู้เทคนิคในถนนจริง ที่นำไปใช้ในสนาม ลองเข้าไปแจมดุได้ครับ เพระาเทคนิคในสนามส่วนใหญ่ ก็มาจากการใช้รถมใช้ถนนมาจากของจริงทั้งนั้น 

ส่วนใครที่สนใจจะเกาะแค่ข้างสนามชมไม่มีปัญหาอะไร  เขาไม่ว่ากัน ไปได้เลย เอามาเกริ่นไว้ก่อน รายละเอียดที่ชัดเจนจะมาอีกที  ที่แน่ๆ วันที่10/11/56 ครับ  ที่สนามโบนันซ่า เขาใหญ่
คิดแล้วตูดชา อีกละขี่600โล 555+

ของพี่จากบ้านไป200กว่ากิโล ไปกลับ500

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 11:39:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 27, 2013, 10:58:59 หลังเที่ยง

แหม แหย่นิดหน่อยเอง ทำเป็นขึ้นเสียง ฮ่าๆๆๆๆๆ   เรื่องไปนะไปอยู่แล้วเพราะเป็นหนี้ค้าง ลุงแดงอยู่ ต้องไปใช้หนี้แกหน่อย คราวที่แล้วเปิดเสื้อเปลี่ยนคลัช และสลักลูกสูบ กว่าจะแงะออกมาได้ เล่นเอาแกเหนื่อยลิ้นห้อย ยังไม่ได้ตอบแทนน้ำใจแกเลย แกทำให้แบบฟรีๆ เสียอย่างเดียวทำไปบ่นไป  ฮ่าๆๆๆ สำหรับผมครับท่านอาแปะเรื่องกิน ผมง่ายๆ แต่เรื่องเอาของเขามาแล้วไม่เอาตังค์ไปจ่ายนี่ ต้องรีบเคลียร์ครับ อิอิ ว่าแต่มีซัก 500 ให้ยืมก่อนม่ะ เงินเดือนยังไม่ออกเลยวุ้ย  ฮ่าๆๆๆ
ปานนั้นเน๊าะ....ไอ้อ้วนผมก็สุขภาพไม่ค่อยดีแล้วเหมือนกัน   หาวันรื้ออีกล่ะ    เอาวิีงไปพนมสารคามมา  งานเข้า น๊อตขันชามตัวในดันคลายอีก...

แต่ที่แน่  ทำงานต่อเนื่อง   ร่างกายเริ่มแย่แล้ว  เพราะเพลียสะสม

เพลี่ยสะสมหรืออายุสะสมมันเยอะลุง  :( :( :( :( :( :( :(  แนต่ที่แน่ๆ  ผมนอนไวกว่าลุงทุกที  หลับก่อนตลอด  ;)