Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

สวัสดียามค่ำ  ...
วันนี้ได้ไปทานข้าวเย็นกับกล่อง  มีคนเปิดเพลงนี้ให้ฟัง
ไม่ได้ฟังนานแล้ว  ได้ฟังอีกครั้ง ก็เพราะที่หัวจิตหัวใจเสมอ...
คงเป็นเพราะเราชอบเพลงนี้มากๆ อยู่แล้ว..
เอาเป็นว่า  เอามาเปิดให้ฟังเป็นเพื่อนด้านความคิดกันดีกว่านะครับ...

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

สวัสดียามค่ำๆครับ  ฝนหยุดละแต่เมฆยังหนาอยู่เลยพรุ่งนี้สงสัยโดนฝนอีกวัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

เหนื่อย  เซ็งกะหน้าฝน ขี่รถตากฝนกะอินดี้กลับจากแปดริ้วกัน  เฮ๊อ  ถ้าตากฝนแล้วเป็นเพื่อนซี้กัน  สงสัยผมกะอินดี้นี่ เป็นผัวเมียกันไปแระ  เพราะตลอดระยะเวลาที่รู้จักกันมาจะ4ปี ตากฝนกันนับไม่ถ้วน  แต่ไม่เคยทิ้งกัน

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 28, 2013, 07:37:58 หลังเที่ยง
เข้าสู่ช่วงท่องเที่ยวอีกแล้ว ข่าวน้ำท่วม ถนนมีปัญหาอาจจะมีการซ่อมบำรุง หรือทำถนนหนทางกันหลังน้ำท่วม ไปเที่ยวไหนกัน ก็ขอให้เดินทางปลอดภัยกันนะครับ ท่านสมาชิกทุกท่าน  ถ้ามีโอกาสผมอยากลงใต้ไปเยี่ยม ท่านพี่ทางใต้ซักครั้ง หลังจากที่เคยไป โซนอีสาน บ้าง ทางตะวันออกบ้าง เฉี่ยวๆทางเหนือบ้าง ลงไปใต้นิดเดียว และไปทางตะวันตกราชบุรี นิดหน่อย  อิอิ 

จัดไป เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 28, 2013, 08:51:49 หลังเที่ยง
สวัสดียามค่ำ  ...
วันนี้ได้ไปทานข้าวเย็นกับกล่อง  มีคนเปิดเพลงนี้ให้ฟัง
ไม่ได้ฟังนานแล้ว  ได้ฟังอีกครั้ง ก็เพราะที่หัวจิตหัวใจเสมอ...
คงเป็นเพราะเราชอบเพลงนี้มากๆ อยู่แล้ว..
เอาเป็นว่า  เอามาเปิดให้ฟังเป็นเพื่อนด้านความคิดกันดีกว่านะครับ...

ความสุขเล็กๆในอดีต

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 29, 2013, 01:55:19 ก่อนเที่ยง
เหนื่อย  เซ็งกะหน้าฝน ขี่รถตากฝนกะอินดี้กลับจากแปดริ้วกัน  เฮ๊อ  ถ้าตากฝนแล้วเป็นเพื่อนซี้กัน  สงสัยผมกะอินดี้นี่ เป็นผัวเมียกันไปแระ  เพราะตลอดระยะเวลาที่รู้จักกันมาจะ4ปี ตากฝนกันนับไม่ถ้วน  แต่ไม่เคยทิ้งกัน

น้ำฝนนะคับลุง มายใช้น้ำ??? 555+

สวัสดียามเช้า...ครับ
เมื่อคืน ทานมากไปหน่อย เล่นสะพุงปลิ้น...
(เสียดายของ ).555555
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Mtz

อิอิ เห็นวีดีโอนี้ นึกถึงตอนพาแฟนซ้อนท้ายออกทริปเลย ในคลิป เป็นช่วงที่ไมเคิล ดูฮาน พาสื่อมวลชนสาวๆซ้อนรถลงไปซิ่งในสนามPhilipe Island  กดได้แบบกั๊กๆ  ม่ายเหมือนไปคนเดียว  อิิอิ  ด้วยเหตุนี้ Bikerทั้งหลายถึงชอบฉายเดียว (ผมก็หนึ่งในนั้น เวลาเข้าโค้งจะได้จัดเต็มๆได้ ไม่ต้องขี่แบบคครึางๆเพราะกลัวคนซ้อนจะตกใจตอนพลิกรถเร็วๆ )

Hunterzero

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 29, 2013, 01:55:19 ก่อนเที่ยง
เหนื่อย  เซ็งกะหน้าฝน ขี่รถตากฝนกะอินดี้กลับจากแปดริ้วกัน  เฮ๊อ  ถ้าตากฝนแล้วเป็นเพื่อนซี้กัน  สงสัยผมกะอินดี้นี่ เป็นผัวเมียกันไปแระ  เพราะตลอดระยะเวลาที่รู้จักกันมาจะ4ปี ตากฝนกันนับไม่ถ้วน  แต่ไม่เคยทิ้งกัน
ขอโทษนะครับผมไม่เคยขี่รถตากฝนด้วย ขอเป็นแค่เพื่อนก็พอ
เรื่องเป็นผัวเมีย ไม่ขอยุ่งด้วยครับ ช่วงนี้ปิดบ้านด้วยครับไม่ค่อยว่างต้อนรับแขกครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ กันยายน 28, 2013, 07:22:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กันยายน 28, 2013, 11:56:23 ก่อนเที่ยง
ไม่รู้ครับแต่มันก็ยังใช้ได้อยู่ ไอ้สีส้มๆนั้นไม่รู้ครับ
หนังไก่ทอด
ไม่รู้ไปกินไว้ตอนไหนครับ 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กันยายน 29, 2013, 02:04:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ กันยายน 28, 2013, 07:22:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กันยายน 28, 2013, 11:56:23 ก่อนเที่ยง
ไม่รู้ครับแต่มันก็ยังใช้ได้อยู่ ไอ้สีส้มๆนั้นไม่รู้ครับ
หนังไก่ทอด
แผ่นสีส้ม เป็นแผ่นรองหลังชามคลัทช์ตัวนอก  มันเปื่อยหลุดออกมานั่นแหล่ะ  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

นักบิดชนบท

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กันยายน 29, 2013, 03:08:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กันยายน 29, 2013, 02:04:09 หลังเที่ยง
หนังไก่ทอด
แผ่นสีส้ม เป็นแผ่นรองหลังชามคลัทช์ตัวนอก  มันเปื่อยหลุดออกมานั่นแหล่ะ  อิอิอิ
ขอบคุณที่แจ้งครับ ผมไม่สนใจว่าเป็นอะไรหรอก
อะไหล่ที่ไม่ต้องการให้มันอยุ่ในรถผมเอาออกไปก็ดีแล้ว

Hunterzero

BigChang

เช้านี้อากาศดีที่สาย3 ณ.บ้านลุงแดง

ป๋าแดงพามากินข้าวแกงอันแสนจะอร่อย อิ่มจังเสียตังนิดหน่อย สบาย (ทามไมป๋าแดงไม่เลี่ยงหว่า มื้อนี้ เซงเลยเสียตังสะ)

คู่นี้เค้าเสวนาอะไรกันหว่าไม่ทันฟัง จะออก yamaha R1 เหรอ จัดไปเพื่อน

มื้อค่ำ ป๋าแดงสร้างภาพ จัดสเต็กชุดย่อมๆ ให้อร่อยจังตังอยู่ครบ ว่างๆวันหน้าสร้างภาพใหม่นะลุง ผมชอบ

ส่วนตัวผมจะจัดแบบนี้ให้ป๋าแดงอีกก็แล้วกัน ถ้าป๋าแดงยังทนกินไหวนะ

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

ท่านช้าง ก็ว่าไป......
อย่าคิดมากท่านช้าง   แขกมาบ้านก็ต้องตอนรับเป็นธรรมดา...
มื้อกลางวันที่ไม่ได้เลี้ยง..เพราะไม่ได้พกตังต์ไป..55555+
ส่วนมื้อเย็น..ก็อยากนำเสนอร้านใหม่  ให้ลองชิมก็เท่านั้น...
(ช่างกล้าเน้อ...มาว่าเราสร้างภาพ  กรรม..คิดได้ไงว่ะประโยคนี้)
ผมคง มิกล้า ที่จะออก R1 เพราะไกลเกินเอื้อมสำหรับผม..
เท่าที่มีตอนนี้ ก็ พอใจแล้วท่าน.....
สักวันคงได้มีโอกาสชิมฝีมือของท่าน  แต่ตอนนี้ ขอบายครับ..

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

BigChang

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 29, 2013, 09:59:13 หลังเที่ยง
ท่านช้าง ก็ว่าไป......
อย่าคิดมากท่านช้าง   แขกมาบ้านก็ต้องตอนรับเป็นธรรมดา...
มื้อกลางวันที่ไม่ได้เลี้ยง..เพราะไม่ได้พกตังต์ไป..55555+
ส่วนมื้อเย็น..ก็อยากนำเสนอร้านใหม่  ให้ลองชิมก็เท่านั้น...
(ช่างกล้าเน้อ...มาว่าเราสร้างภาพ  กรรม..คิดได้ไงว่ะประโยคนี้)
ผมคง มิกล้า ที่จะออก R1 เพราะไกลเกินเอื้อมสำหรับผม..
เท่าที่มีตอนนี้ ก็ พอใจแล้วท่าน.....
สักวันคงได้มีโอกาสชิมฝีมือของท่าน  แต่ตอนนี้ ขอบายครับ..

ผมไม่ได้คิดมากหรอกครับลุง แต่ไงวันไหนว่างกันอีกเดียวผมเปลี่ยนเมนูใหม่ละกันเอาแบบทันเพื่อนๆหิวนะครับ จะไม่ให้ป่วยเหมื่อนครั้งที่แล้วอีก R1ไม่ไหวก็จัดZ800ก็ได้นะ
ส่วนอะไหล่ที่ผมวานลุงช่วยจัด ผมไม่รีบนะแต่ขอด่วน คิคิ ส่วนของที่ลุงสั่งเดียวผมจัดการให้ลุง 
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

poy

สวัสดียามเช้าคับ..
ทางใต้เป็นยังไงบ้างครับ  อากาศ แถวภาคกลาง ตอนนี้ ไม่ค่อยสู้ดีนัก..
ดูข่าวแล้วเศร้าจัง  ประเทศเรามันทำไมเปลี่ยนแปลง เรื่องดินฟ้าอากาศได้มากขนาดนี้...