Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yooth mtx

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 18, 2013, 10:10:06 หลังเที่ยง
แฮะๆพอเข้าใจหลักการอยู่ครับแต่สิ่งที่ได้กลับมาคือโช้คแก๊ส นั้นละครับ 
แบบมี ป๋องแก๊ส มันเทห์ดีนิ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กันยายน 18, 2013, 10:19:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 18, 2013, 10:10:06 หลังเที่ยง
แฮะๆพอเข้าใจหลักการอยู่ครับแต่สิ่งที่ได้กลับมาคือโช้คแก๊ส นั้นละครับ 
หรือถ้าชอบจริง  ลองแปลงใส่กระเดื่องมั่ง มีใครทำมั่งยังครับ
ผมมองที่เฟรมของ TZR รถผม มันมีหู 2 หู อยู่เหนือท่อไอเสีย ไม่รู้มันเป็นหูอะไร เคยคิดว่ามันน่าจะเป็นจุดยึดกระเดื่องได้  แต่แค่คิดนะครับ  ไม่ได้ทำจริง

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Hunterzero

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กันยายน 18, 2013, 10:24:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กันยายน 18, 2013, 10:19:10 หลังเที่ยง
หรือถ้าชอบจริง  ลองแปลงใส่กระเดื่องมั่ง มีใครทำมั่งยังครับ
ผมมองที่เฟรมของ TZR รถผม มันมีหู 2 หู อยู่เหนือท่อไอเสีย ไม่รู้มันเป็นหูอะไร เคยคิดว่ามันน่าจะเป็นจุดยึดกระเดื่องได้  แต่แค่คิดนะครับ  ไม่ได้ทำจริง
ของท่านเอกกำลังเล็งๆ ครับแต่จากที่ดูต้องสร้างจุดยืดด้านล่างใหม่ ที่จริงอาร์มอันที่ผมใส่ก็เป็นอาร์มกระเดื้องมาเหมือนกันแต่ตอนนั้นไม่ได้เอาโช้คมาลอง +กับจุดยืดโช้คด้านบน
ของTZก็อยู่สูงกว่าที่จะใช้โช้คกระเดื้องด้วยอ้างจาก ตัว3XVที่ใส่อยู่ยาว260มิล ยังเท่าของเดิม ถ้าจะใส่กระเดื้องต้องหาโช้คที่ยาวกว่าหรืออาจจะต้องเท่าของKRเลย
ซึ่งยาวมาก ไม่งั้นก็มีอีกทางต้องสร้างจุดยืดบนล่างใหม่  ดูแล้วยุ่งยาก  
กับตัวตอนนี้  อาการคือเข้าโค้งนิ่งขึ้นนะครับ เพราะแก๊สมันช่วยกดล้อให้ แต่ออกหวิวๆนิดๆช่วงมันย้วย ถ้าเข้าหนักๆเลย ถ้าระดับ80-100 โค้งธรรมดาไม่ออกอาการครับ
ถ้าโค้งบนเขาไม่แน่ต้องไปลองของ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

poy

Vilator

ความรู้ดีๆ เรื่องของโช๊คหลังมาอีกแล้วครับ   มิน่าละสังเกตดูแล้ว ขดสปริงมันออกมาแนวต่างกัน แต่ถ้าใส่แล้วมันเข้ากับ Feeling หรือสไตล์การขับขี่ ก็คงจัดได้ไม่ผิดอะไร เพราะรถสนามหรือรถใช้งาน ที่เราๆท่านแต่งรถทุกวันนี้ก็เพื่อแต่งให้เข้ากับสไตล์ตัวเองกันทั้งนั้น   โชคดีที่อยู่เมืองไทย อะไหล่ยังเพียบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กันยายน 18, 2013, 10:24:54 หลังเที่ยง
หรือถ้าชอบจริง  ลองแปลงใส่กระเดื่องมั่ง มีใครทำมั่งยังครับ
ผมมองที่เฟรมของ TZR รถผม มันมีหู 2 หู อยู่เหนือท่อไอเสีย ไม่รู้มันเป็นหูอะไร เคยคิดว่ามันน่าจะเป็นจุดยึดกระเดื่องได้  แต่แค่คิดนะครับ  ไม่ได้ทำจริง
หู 2 อัน ซ้าย/ขวา ที่ท่านเห็นนั้น  มันเป็นที่ใส่ขาตั้งคู่ครับ...
เพราะโครงทำออกแบบมาให้ใช้ได้ทั้ง VR และ TZR คับ...
VR จะมีขาตั้งคู่  แต่TZR ไม่มีขาตั้งคู่ครับท่าน....(ฟันธง)...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

createballz

ขอแจมด้วยคับชื่อบอลครับอยู่ราม 65 ซ.มหาดไทย
ใช้ tzm ตกทอดจากพี่ให้ยืมมาใช้กำลังบูรณะเพิ่งจะผ่าข้างเครื่องเนื่องจากน้ำรั่วเข้าห้องเครื่องอาการน้ำรั่วแบบนี้แก้ตรงไหนถึงจะหายขาดหรือทนที่สุดครับ

yooth mtx

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 19, 2013, 03:16:18 หลังเที่ยง
หู 2 อัน ซ้าย/ขวา ที่ท่านเห็นนั้น  มันเป็นที่ใส่ขาตั้งคู่ครับ...
เพราะโครงทำออกแบบมาให้ใช้ได้ทั้ง VR และ TZR คับ...
VR จะมีขาตั้งคู่  แต่TZR ไม่มีขาตั้งคู่ครับท่าน....(ฟันธง)...

อ๋อ...ครับเข้าใจแล้ว  TZR-VR มันเฟรมเดียวกัน

yooth mtx

อ้างจาก: createballz เมื่อ กันยายน 19, 2013, 04:09:13 หลังเที่ยง
ขอแจมด้วยคับชื่อบอลครับอยู่ราม 65 ซ.มหาดไทย
ใช้ tzm ตกทอดจากพี่ให้ยืมมาใช้กำลังบูรณะเพิ่งจะผ่าข้างเครื่องเนื่องจากน้ำรั่วเข้าห้องเครื่องอาการน้ำรั่วแบบนี้แก้ตรงไหนถึงจะหายขาดหรือทนที่สุดครับ
เปลี่ยนซีลปั๊มน้ำก่อนเลยครับ  และดูแกนปั๊มด้วยนะ  ถ้าแกนสึกเป็บรอยมาก ต้องเปลี่ยนแกนด้วย เปลี่ยนซีลอย่างเดียวไม่อยู่

BigChang

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 19, 2013, 03:16:18 หลังเที่ยง
ฟันอย่างอื่นได้ป๊ะ ไม่ต้องพันธง อะ  >:( >:( >:( >:( >:( >:(
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

golf_TZR

เอาคลิปมาให้ดูครับ รุ่น150 มีTZM ด้วยครับบ :( :(

Mtz

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กันยายน 19, 2013, 04:32:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: createballz เมื่อ กันยายน 19, 2013, 04:09:13 หลังเที่ยง
เปลี่ยนซีลปั๊มน้ำก่อนเลยครับ  และดูแกนปั๊มด้วยนะ  ถ้าแกนสึกเป็บรอยมาก ต้องเปลี่ยนแกนด้วย เปลี่ยนซีลอย่างเดียวไม่อยู่
ตามนั้นเลย  เปลี่ยนซิลปั้มน้ำ  ต้องเปลี่ยนแกนด้วยทุกครั้ง  เพระาแกนปั้มน้ำ ถึงแม่จะยังดูดี  แต่ส่วนใหญ่ที่เปลี่ยนแล้วใช้กันได้ไม่นานก็เพราะว่าแกนมันสึกเป็นแบบเงาๆตามร่องซิลล์นี่แหละ  น้ำเลยรั่วเข้าเครื่องได้  เน้นใช้ซิลล์แท้  ของแท้ราคาก็ราวๆ320 แกนปั้มแท้370ครับ(บางคนบอกแกนปั้มเทียมก็ได้อันละ90บาท แต่ผมเคยเอามานั่งดูเทียบเนื้องานแล้ว เอาแท้ยัดใส่โดยไม่ลังเล ขี่เกียจมาเสียเงินเปลี่ยนใหม่ เพระาไหนจะค่าน้ำมันเครื่อง ค่าประเก็น  ค่าเสียเวลา อันนี้แพงกว่าเพิ่มเงินไปเอาของแท้อีกแค่200กว่าบาทเอง )   หรือถ้าหาซิลล์แท้ไม่ได้ ก็พยายามมองหาซิลล์ยี่ห้อ ARSซึ่งเป็นซิลล์ยี่ห้อเดียวกับของแท้เลย ทนทาน ในราคา100กว่าบาท(ข้อมูลนี้  ได้มาจากพี่จุง Tajung จอมคุ้ยหาข้อมูลครับ  ต้องขอบคุณมากๆ  )ผมก็ใช้อยู่ ใส่มาสองปีแล้วยังไม่รั่วเลย  ออกทริปไปหลายหมื่นกิโลแล้ว

poy

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: poy เมื่อ กันยายน 19, 2013, 09:30:18 หลังเที่ยง
เก็บความรู้คับ

มิน่าพี่พจชอบรถที่เข้าโค้งดี  ไปเจอคลิปพวกนี้มา แถวภาคใต้เขานิยมแข่งแบบนี้   แจ่มเลยๆๆ  อารมณ์ปรัมาณไปขี่เข้าโค้งออกทริปแน่ๆ   ชอบๆๆ

createballz

จากความรู้ที่ได้ทำให้ประจักว่าควรยัดแกนด่วน

poy

poy

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 19, 2013, 10:08:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ กันยายน 19, 2013, 09:30:18 หลังเที่ยง
เก็บความรู้คับ

มิน่าพี่พจชอบรถที่เข้าโค้งดี  ไปเจอคลิปพวกนี้มา แถวภาคใต้เขานิยมแข่งแบบนี้   แจ่มเลยๆๆ  อารมณ์ปรัมาณไปขี่เข้าโค้งออกทริปแน่ๆ   ชอบๆๆ

มายใหวแก่แล้วคับ อีกอย่างต้องคอยน้องๆอีก ตอนได้รถมาใหม่ๆพาน้องๆออกเที่ยว ไม่ได้คิดถึงน้องๆพวกก็เล่นตามลายผมมาติดๆเจอโค้งสวยๆดูกระจกหลังน้องมันเกิบล่อหัวสะพาน หลังๆนี้เลยชิวๆสบายๆดีกว่า อีกอย่างไม่ยากให้หน้าลูกเมียมาลอยอยู่ตรงหน้าบ่อยๆ 555+