Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Vilator

ตาตี๋  พอดีโช้คหลังพี่นิ่มมากตอนนี้กำลังคิดว่าจะใช้อะไรดี แต่ที่แน่ๆข้างหน้ารั่ว
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

+ +  หาวิธีแปลงกระเดื่องหรือไม่ก็ใช้โช้คเดิมๆของมันอ่าครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Peek2TZ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 17, 2013, 06:10:20 หลังเที่ยง
+ +  หาวิธีแปลงกระเดื่องหรือไม่ก็ใช้โช้คเดิมๆของมันอ่าครับ

แปลงหมดคัน ...... ยันเพศ คนขี่
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ กันยายน 18, 2013, 08:42:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 17, 2013, 06:10:20 หลังเที่ยง

แปลงหมดคัน ...... ยันเพศ คนขี่
เอ้ยันเพศเชียวหรือ  อันนี้ก็ไม่แน่ 555+  แปลงแล้ว ขี่ไปขี่มารุ้สึกอย่างเดียวอยากขี่เดิมๆซะงั้น

Vilator

ยังไม่คิดเปลี่ยนแนวครับ แปลงรถเพื่อความสวย แต่ถ้าแปลงรสนิยม ไม่ถนัดครับ อิอิ

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ กันยายน 18, 2013, 08:42:52 ก่อนเที่ยง

กระทืบไลค์ พันครั้ง..5555

yooth mtx

พี่ครับ...เห็นคุยกันเรื่องโช๊คนิ่น   โช๊กที่ใช้กับอาร์มระบบกระเดื่องทดแรง(แบบ KAWA...)  จะเอามาใช้กับอาร์มแบบรับแรงตรง(แบบTZ..)ไม่ได้นะครับ  เพราะว่าอาร์มแบบกระเดื่องทดแรง เขาจะออกแบบให้แรงกดมันถูแบ่งไปสู่เฟรมส่วนนึง (มาก-น้อย แล้วแต่การออกแบบ เช่น70/30หรือ 60/40 แต่ไม่เกิน50%) ดังนั้นแรงกดที่โช้กแบบกระเดื่องทดแรงได้รับ มันจึงไม่เต็ม100% เหมือนโชกแบบรับแรงตรง  ดังนั้นเมื่อมันรับแรงไม่มาก เขาจึงออกแบบให้มันไม่ต้องแข็งมาก  พอเราเอาโช๊กแบบที่ใช้กับกระเดื่องทดแรง มาใช้กับอาร์มแบบรับแรงตรง  จึงรู้สึกว่ามันอ่อนมากๆครับ   ***ใช้ของผิดประเภทนะครับ***

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

หรือลองสังเกตุดีๆ จะเห็นว่าระบบกระเดื่องทดแรงนั้น   หัวกระเดื่องด้านนึงจะยึดติดกับเฟรมรถ  และหัวอีกด้านนึงจะยึดติดกับอาร์มครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

DRAGON

สวัสดีครับพี่น้องมือใหม่ครับๆ ผมมีtzr+tzm ถ้าใครต้องการเดี๋ยวหาให้ครับมีเป็นเป้  8)ลืมไปvr ด้วยครับ

yooth mtx

ตามรูปครับ (ในรูปเป็นของวิบากนะครับ) ไม่ว่าวิบาก   หรือทางเรียบ หลักการเดียวกันครับ

Hunterzero

แฮะๆพอเข้าใจหลักการอยู่ครับแต่สิ่งที่ได้กลับมาคือโช้คแก๊ส นั้นละครับ 

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 18, 2013, 09:33:05 ก่อนเที่ยง
ยังไม่คิดเปลี่ยนแนวครับ แปลงรถเพื่อความสวย แต่ถ้าแปลงรสนิยม ไม่ถนัดครับ อิอิ
อ้าวเหรอ เห็นชอบข้างหลัง นี่  >:( >:( >:( >:( >:( >:(
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

yooth mtx