Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auntonio_lpn

สวัสดี ยามแลงๆวันเสาร์ อิอิ ไปหาของเย็นๆเทเป็นเกล็ดน้ำแข็งจิบดีกว่า....

gomol

Mtz

Hunterzero

ยัดใยแก้ววันนี้คันมือเลย ใยแก้วตำมือ - - แต่เพื่อ เสียงที่เงียบขึ้น

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อุดปลายท่อเลยดีกว่ามั๊ง หุหุหุ    ยังไม่นอนอ่ะ  กำ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

poy

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

Vilator

อ้างจาก: auntonio_lpn เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 05:35:45 หลังเที่ยง
สวัสดี ยามแลงๆวันเสาร์ อิอิ ไปหาของเย็นๆเทเป็นเกล็ดน้ำแข็งจิบดีกว่า....

รถสวยช่วยดัน ว่างๆมามิตติ้ง  ออกทริปกันนะครับ จะได้มีสมาชิกเยอะๆๆขึ้น
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กรกฎาคม 07, 2013, 11:06:17 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: auntonio_lpn เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 05:35:45 หลังเที่ยง

รถสวยช่วยดัน ว่างๆมามิตติ้ง  ออกทริปกันนะครับ จะได้มีสมาชิกเยอะๆๆขึ้น
ไม่ชวนผมบ้างอ่า  :P :P

กาฝาก

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 02:42:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 01:40:29 หลังเที่ยง
เล็งดูแล้วครับ แนวโซ่ไม่มีปัญหาตรง อามไม่โยก ลูกปืน+บูทก็เพิ่งเปลี่ยน

ตอนนี้ต้องใช้วิธี สั่งอามอันใหม่(มือสอง) ที่สภาพดี ๆ มาลองเปลี่ยนดูแล้วน่ะครับ

ตั้งแต่โซ่ขาดล๊อกล้อ อามมันเยินไปเลย แล้วทำท่าเหมือนมันจะหมุนเข้าไปพันล้อหลัง ดึงให้จานดิสเบี้ยวไปด้วย

เพราะตอนนี้เอาขึ้นสแตน หมุนแล้วจานดิสมันคด ถูกับคาร์ลิเปอร์เบรคหลังเป็นช่วงๆ น่ะครับ  :P
ขอดูภาพหน่อยได้ไหมครับ โซ่หลุดมันจะมีกี่สาเหตอ่า มี
1.โซ่หย่อน
2.แนวโซ่ไม่ตรง  ไม่ว่าจะเป็นที่ล้อหรืออาร์มมันก็มีส่วนอยู่ดีครับต้องไล่เช็คไป บ้างที่อาร์มเราบิดมาอาจจะใช้ขีดที่หางปลา
ในการตั้งไม่ได้ ต้องใช้การเล็งล้อให้ตรงครับ

ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ (ลืม)

แต่ตอนนี้สั่งอามใหม่ไปแล้ว เด่วรอประกอบแล้วดูอีกทีน่ะครับ

นักบิดชนบท

ไม่รู้ใคร...หน้าไร้ความรู้สึกดีแท้

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 07, 2013, 01:59:59 หลังเที่ยง

ไม่รู้ใคร...หน้าไร้ความรู้สึกดีแท้
ลุงจะหล่อขึ้นนะเนี้ยไปสูดไอสาวที่ไหนมาหรือเปล่า

Shiroki

วันนี้มาถามเกี่ยวกับคลัชหน่อยครับ

เมื่อวานสายคลัชขาดตอนกลับมาถึงหน้าบ้านพอดี(รอดตัวไป 555+) ไปซื้อสายใหม่มาเปลี่ยน แต่รู้สึกฝืดกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด บีบหนักแรง เด้งคืนช้ากว่าเดิมเล็กน้อย
ใช้ไปสักพักมันจะลื่นเหมือนเดิมไหมครับ หรือมีวิธีอะไรแก้ได้หรือเปล่า

แล้วก็อีกเรื่อง เพิ่งเปลี่ยนสายคลัชเลยอารมณ์ยังค้าง RXZ ที่ไม่ค่อยได้ใช้ คลัชมีปัญหามานานแล้ว
ระยะปล่อยกว่ารถจะขยับต้องปล่อยออกไปเกือบสุดเลยครับ ขนาดหมุนตัวตั้งเข้ามาจนสุดเกลียวแล้ว ตัวตั้งก็มีตัวเดียว ไม่มีตัวล่างเหมือน TZM
ก็เลยลองปลอกตัวหุ้มสายปลายด้านมือบีบ เพื่อให้ขยับเข้าไปได้อีก คิดว่าเสียก็ไม่เป็นไร สายเส้นนี้เก่าแล้ว
ผลออกมาปรับระยะได้กำลังดีครับ แต่นุ่มนิ่มไร้น้ำหนักมาก แถมเหมือนจะมีระยะฟรีช่วงเล็กๆ ดันก้านคลัชออกไปสุด สายหย่อนเลยครับ หมุดด้านล่างเลื่อนถอยไปนิดหน่อย แต่ไม่มากพอจะหลุดได้
สงสัยแค่ว่ามันนิ่มมากกกก หนักกว่าตอนขยับในระยะฟรีแค่นิดเดียว มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ เป็นไปได้ว่าสปริงคลัชล้าหรือเปล่า

ขับคันนึงฝืด คันนึงนิ่ม รู้สึกรำคาญแปลกๆ 5555+ ถึงจะไม่ได้สลับไปขับบ่อยก็เถอะ

Hunterzero

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ กรกฎาคม 07, 2013, 06:20:51 หลังเที่ยง
วันนี้มาถามเกี่ยวกับคลัชหน่อยครับ

เมื่อวานสายคลัชขาดตอนกลับมาถึงหน้าบ้านพอดี(รอดตัวไป 555+) ไปซื้อสายใหม่มาเปลี่ยน แต่รู้สึกฝืดกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด บีบหนักแรง เด้งคืนช้ากว่าเดิมเล็กน้อย
ใช้ไปสักพักมันจะลื่นเหมือนเดิมไหมครับ หรือมีวิธีอะไรแก้ได้หรือเปล่า

แล้วก็อีกเรื่อง เพิ่งเปลี่ยนสายคลัชเลยอารมณ์ยังค้าง RXZ ที่ไม่ค่อยได้ใช้ คลัชมีปัญหามานานแล้ว
ระยะปล่อยกว่ารถจะขยับต้องปล่อยออกไปเกือบสุดเลยครับ ขนาดหมุนตัวตั้งเข้ามาจนสุดเกลียวแล้ว ตัวตั้งก็มีตัวเดียว ไม่มีตัวล่างเหมือน TZM
ก็เลยลองปลอกตัวหุ้มสายปลายด้านมือบีบ เพื่อให้ขยับเข้าไปได้อีก คิดว่าเสียก็ไม่เป็นไร สายเส้นนี้เก่าแล้ว
ผลออกมาปรับระยะได้กำลังดีครับ แต่นุ่มนิ่มไร้น้ำหนักมาก แถมเหมือนจะมีระยะฟรีช่วงเล็กๆ ดันก้านคลัชออกไปสุด สายหย่อนเลยครับ หมุดด้านล่างเลื่อนถอยไปนิดหน่อย แต่ไม่มากพอจะหลุดได้
สงสัยแค่ว่ามันนิ่มมากกกก หนักกว่าตอนขยับในระยะฟรีแค่นิดเดียว มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ เป็นไปได้ว่าสปริงคลัชล้าหรือเปล่า

ขับคันนึงฝืด คันนึงนิ่ม รู้สึกรำคาญแปลกๆ 5555+ ถึงจะไม่ได้สลับไปขับบ่อยก็เถอะ

ถ้าฝืดไม่เดินสายผิดมีส่วนที่โค้งหักมากเกินไป ก็การหล่อลื่นไม่ดีครับในกรณีสายใหม่จริงไม่ต้องหยอดน้ำมันก็ได้แต่ถ้าอยากให้คล่องก็หยอดหน่อย
สายแท้สายเทียมก็มีส่วนในเรื่องความนิ่มเหมือนกันครับ

~{ Eak_ThaPra }~

โหดจังครับ โครงไมล์เดิมไม่ตัด

บังลมสปาร์ค ใช่ไหมครับ แต่ทำไมใส่ข้างเดียวอะครับ :P

อก VR แหล่ม  ฟุด ๆ บากหลบท่ออีกน่าจะแหล่มกว่าอีกนิดนะครับ :(

กระจก คว้านรูเดิมเอาหลอครับ แหล่มมากเลยครับ

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

gomol

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 11:41:36 หลังเที่ยง
ยัดใยแก้ววันนี้คันมือเลย ใยแก้วตำมือ - - แต่เพื่อ เสียงที่เงียบขึ้น
........เข็นเอา.....เงียบสุด.......สุด

Hunterzero

อ้างจาก: gomol เมื่อ กรกฎาคม 07, 2013, 08:57:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 11:41:36 หลังเที่ยง
........เข็นเอา.....เงียบสุด.......สุด
ผมติดเครื่องแล้วเข็นไม่เห็ฯเงียบลงเลย ;) ;)

tongzasingburi

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง