Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

ทริปไหนดีละปลายปีดีไหมเนี้ย อิอิ   ช่วงนี้ช้อตตตตต  รอเคลียหนี้พี่จุงอีกก็เริ่มโล่งละ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

nana9442

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กรกฎาคม 02, 2013, 07:22:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nana9442 เมื่อ กรกฎาคม 02, 2013, 05:41:29 หลังเที่ยง
ขี่ SER ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน อิอิ
คราวก่อนโน้น  ไส้ทะลักมิใช่รึ  อิอิอิ      ฟิ๊วววววววววววววววววววววว
คราวก่อนเสื้อปลอกไม่นับ อิอิ
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กรกฎาคม 03, 2013, 01:44:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: nana9442 เมื่อ กรกฎาคม 02, 2013, 05:41:29 หลังเที่ยง
ขี่ SER ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน อิอิ

ออกทริปคราวหน้าหวดไม่ยั้ง ตาเอก เจอกานนนนนนนนนนนนนนนน
หวดกับใครละจารย์ ขายรถไปแล้ว  ;) ;)

ธเนศร์ ทนุพล  081-3988845
กรุงไทย 734-0-17352-8
ขายชุดสี KAWASAKI ZX SERPICO KR ของใหม่แท้ศูนย์
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=75561.

Mtz

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

ฮาว  สวัสดีครับ เรียนแต่เช้าง่วงนอนแท้

@@TaJung@@

แง๊วววววววว  แง๊วววววววววว   แหง่งๆๆๆๆๆๆๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

กาฝาก

tz ผมขี่อยู่ดี ๆ โซ่ตก ก่อนหน้านี้โซ่ขาดล๊อคล้อ

เพิ่งเปลี่ยนมาหมาด ๆ ตั้งตึง ๆ เลย ไม่ทราบว่าพอจะเดาสาเหตุได้ไหมครับ?

ที่ร้านเค้าบอกว่า มีโอกาศเป็นไปได้ที่สวิงอามมันบิด

Hunterzero

ลองดูรอยสึกที่สเตอครับ ถ้าสึกด้านเดียวก็แนวโซ่ไม่ตรง

Hunterzero

จริงถ้ามีสแตน ตั้งรถมันจะดู เล็งง่ายหน่อย   

Mtz

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 05, 2013, 08:07:41 หลังเที่ยง
tz ผมขี่อยู่ดี ๆ โซ่ตก ก่อนหน้านี้โซ่ขาดล๊อคล้อ

เพิ่งเปลี่ยนมาหมาด ๆ ตั้งตึง ๆ เลย ไม่ทราบว่าพอจะเดาสาเหตุได้ไหมครับ?

ที่ร้านเค้าบอกว่า มีโอกาศเป็นไปได้ที่สวิงอามมันบิด
น่ากลัวมากๆ ขอให้หาสาเหตุเจอไวๆครับ ไม่เคยเจอเหมือนกัน

poy

@@TaJung@@

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 05, 2013, 10:22:48 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ
ยกรถให้ล้อหลังลอย แล้วโยกสวิงอามดู  ถ้ามันโยกได้ ก็บูชสวิงอามสึกหรอมากให้เปลี่ยนใหม่  แล้วเล็งแนวโซ่ดู
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

กาฝาก

เล็งดูแล้วครับ แนวโซ่ไม่มีปัญหาตรง อามไม่โยก ลูกปืน+บูทก็เพิ่งเปลี่ยน

ตอนนี้ต้องใช้วิธี สั่งอามอันใหม่(มือสอง) ที่สภาพดี ๆ มาลองเปลี่ยนดูแล้วน่ะครับ

ตั้งแต่โซ่ขาดล๊อกล้อ อามมันเยินไปเลย แล้วทำท่าเหมือนมันจะหมุนเข้าไปพันล้อหลัง ดึงให้จานดิสเบี้ยวไปด้วย

เพราะตอนนี้เอาขึ้นสแตน หมุนแล้วจานดิสมันคด ถูกับคาร์ลิเปอร์เบรคหลังเป็นช่วงๆ น่ะครับ  :P

Hunterzero

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 06, 2013, 01:40:29 หลังเที่ยง
เล็งดูแล้วครับ แนวโซ่ไม่มีปัญหาตรง อามไม่โยก ลูกปืน+บูทก็เพิ่งเปลี่ยน

ตอนนี้ต้องใช้วิธี สั่งอามอันใหม่(มือสอง) ที่สภาพดี ๆ มาลองเปลี่ยนดูแล้วน่ะครับ

ตั้งแต่โซ่ขาดล๊อกล้อ อามมันเยินไปเลย แล้วทำท่าเหมือนมันจะหมุนเข้าไปพันล้อหลัง ดึงให้จานดิสเบี้ยวไปด้วย

เพราะตอนนี้เอาขึ้นสแตน หมุนแล้วจานดิสมันคด ถูกับคาร์ลิเปอร์เบรคหลังเป็นช่วงๆ น่ะครับ  :P
ขอดูภาพหน่อยได้ไหมครับ โซ่หลุดมันจะมีกี่สาเหตอ่า มี
1.โซ่หย่อน
2.แนวโซ่ไม่ตรง  ไม่ว่าจะเป็นที่ล้อหรืออาร์มมันก็มีส่วนอยู่ดีครับต้องไล่เช็คไป บ้างที่อาร์มเราบิดมาอาจจะใช้ขีดที่หางปลา
ในการตั้งไม่ได้ ต้องใช้การเล็งล้อให้ตรงครับ