Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: SkillCen เมื่อ ธันวาคม 25, 2012, 11:41:39 หลังเที่ยง
พี่ครับ ทำไมรถผมควันออกเยอะมาก เกี่ยวไหมน้ำมันเครื่อง1ลิตรผมเทไปหมดเลย
ด฿จากในรูป รถท่านก็ท่อสูตรแล้ว ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องน้ำมันค้างท่อ ไม่ทราบท่านใช้ออโตลูปยี่ห้ออะไรครับ ถ้าเป็น เชลล์ แอดว้าน VSX ควันจะเยอะครับ แถมห่วยด้วย มีดีที่กระป๋องสวย

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: SkillCen เมื่อ ธันวาคม 25, 2012, 11:41:39 หลังเที่ยง
พี่ครับ ทำไมรถผมควันออกเยอะมาก เกี่ยวไหมน้ำมันเครื่อง1ลิตรผมเทไปหมดเลย
ซีลข้อเหวียงด้านขวา กลับบ้านเก่าแล้วครับท่าน  ลองเช็ดดูเรื่องซีลครับ.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

BigChang

อ้างจาก: poy เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 04:24:15 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 01:58:51 ก่อนเที่ยง
ควันกลิ่น 2T หรือกลิ่นน้ำมันเครื่องละครับ น้อง เติมไปเองน่าจะรูว่ากลิ่นควันของน้ำมันอะไร  แต่ถ้ามีน้ำมันค้างท่อ ก็ต้องปล่อยให้ร้อนเดี๋ยวคงหาย  ถ้าไม่หาย ก็ต้องพึ่งช้าง
ลุงวินคับ ตอนนี้ลุงช้าง พิ่งไรไม่ได้หลอกคับ  :-* :-*
เอาตัวเองยังไม่รอดเลย  :-X :-X :-X :-X :-X
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

@@TaJung@@

ควันท่วมก็ไล่ตั้งแต่ปั๊ม 2t แล้วไปดูกันที่ซีลข้ออีกที
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

ตาช้างเค้าเริ่มดีขึ้นแล้วครับ (ปากนะที่ดีขึ้น) 5555555
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

~{ Eak_ThaPra }~

ขอเชิญชาวYamaha มาไหว้สักการะ องค์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ณ.วัดอินทารามวรวิหาร

ในวันที่ 28 ธันวาคม นี้

เพื่อความเป็นศิริมงคลแก่ชีวิต และระลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของท่าน

แจก
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

juyjeffy

หวัดดีพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ...ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนกันครับ

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

สุดยอด

อยากได้รูปหล่อ เช่าบูชาองค์ละเท่าไหร่ครับ

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 01:22:07 หลังเที่ยง
ขอเชิญชาวYamaha มาไหว้สักการะ องค์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ณ.วัดอินทารามวรวิหาร

เพื่อความเป็นศิริมงคลแก่ชีวิต และระลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของท่าน

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Peek2TZ

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 02:12:41 หลังเที่ยง
อยากได้รูปหล่อ เช่าบูชาองค์ละเท่าไหร่ครับ

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 01:22:07 หลังเที่ยง

สนใจเหมือนกันครับ ยังไม่เคยมีพระรูป พระเจ้าตากเลย

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Peek2TZ

กำลัง เตรียม อาวุธ อยู่ที่ สระบุรี 555

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 05:04:26 หลังเที่ยง
กำลัง เตรียม อาวุธ อยู่ที่ สระบุรี 555

เก็บภาพ สาวชัยนาทมาให้ด้วยนะครับเดี๋ญว อาจจะได้ไปเที่ยวบ่อยๆ 5555+

Kittipong.S

พี่่ ๆ ครับ รถ tzr ตูดเป็ด ผมคิดจะถอดเซอร์โว แล้วเปิดวาล์วค้างไว้เลย จะมีผลเสียต่อเครื่องมั๋ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: Kittipong.S เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 07:43:14 หลังเที่ยง
พี่่ ๆ ครับ รถ tzr ตูดเป็ด ผมคิดจะถอดเซอร์โว แล้วเปิดวาล์วค้างไว้เลย จะมีผลเสียต่อเครื่องมั๋ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ลองเลยครับแล้วจะรู้ว่าเป็นไง...

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 08:14:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Kittipong.S เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 07:43:14 หลังเที่ยง
ลองเลยครับแล้วจะรู้ว่าเป็นไง...
ยากรู้เหมือนกัน  ทำให้ดูหน่อยนะท่าน.....
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

@@TaJung@@

ผมหมายถึงท่าน..Kittipong.S 
ไม่ใช่ท่านจุง..555555+

Hunterzero

เปิดวาล์วค้างก็มันส์ซิครับจูนน้ำมันต้นๆหนาๆหน่อย รอให้ด้รอบที่ดึงโอ้โหดแท้  น้ำมันซัก8โลลิตรได้ละมั่ง

ใช้เดิมๆ คีกว่า  8โล/ลิตร  ไม่ไหว 555555+