Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gomol

ตอนนี้แกนสเตอร์...ลูด...โชดดีแล่ะที่ไม่ได้ไปทับเบิก....แฮ่ๆๆๆ

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: gomol เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 05:39:03 หลังเที่ยง
ตอนนี้แกนสเตอร์...ลูด...โชดดีแล่ะที่ไม่ได้ไปทับเบิก....แฮ่ๆๆๆ
มันหนักล้อละมั่ง ใช้กำลังเยอะไปหน่อย....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

BigChang

ดีพี่โกมล คิคิ
มืดละโทรตามเพื่อนไปหาหมอและเแาแว่นดีกว่า
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

IVORY150

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 05:22:33 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IVORY150 เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 04:36:29 หลังเที่ยง
ขอบคุณลุงแดงมากๆเลยนะครับ ที่โทรมาให้ข้อมูลการเดินทางกับผม

ซาบซึ้งใจจริงๆ  ผมโพสไม่ถึง 5 นาทีโทรมาเลย

ขอบคุณมากมายครับ แล้วผมจะถ่ายรูปมาฝากครับผม(ถ้าได้ไป) 555
ไม่เป็นไรครับ  เล็กน้อย...
เส้นทางจะคล้ายๆ เขาใหญ่ครับ
แต่ทางจะยาวกว่าหลายสิบเท่า อย่างที่บอกครับ ถนน บางช่วง โหดร้ายพอสมควร
แต่แลกมาด้วยความสวยงาม ของแม่น้ำเมย และจะมองเห็นวิถีชีวิตของชาวพม่า และ ชนกลุ่มน้อย
ต้องระวัง เรื่องน้ำมัน หาปั้มยากพอสมควร และ เส้นนี้ ตอนกลางคืน จะไม่นิยมวิ่งครับ.....

ขอบคุณครับลุงแดง
ติดต่อผมได้ที่กระทู้นี้ครับ >>>  http://rinrat.com/nsr/n/index.php?topic=2.0

https://www.facebook.com/gearlinkracing2557/

poy

อากาศเย็นๆใส่เสื้อผ้าหนาๆ แต่ถอดง่ายๆไว้นะคับ ส่วนทางใต้ฝนยังตก

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

OZA

สวัสดี..ค่ำคืนที่เริ่มจะเหน็บหนาว
ขอให้พี่น้องอินดี้ทุกๆท่าน จงรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

นักบิดชนบท

อ้างจาก: IVORY150 เมื่อ ธันวาคม 24, 2012, 04:36:29 หลังเที่ยง
ขอบคุณลุงแดงมากๆเลยนะครับ ที่โทรมาให้ข้อมูลการเดินทางกับผม

ซาบซึ้งใจจริงๆ  ผมโพสไม่ถึง 5 นาทีโทรมาเลย

ขอบคุณมากมายครับ แล้วผมจะถ่ายรูปมาฝากครับผม(ถ้าได้ไป) 555
ลุงแดงได้เหยื่อรายต่อไปแล้วครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

BigChang

Mtz

หวัดดีตอนค่ำๆ วันนี้ไปนั่งชำแหระมอเตอร์วาล์วNSRตากลมมา หุหุ ขอบอกว่า ข้างในคล้ายๆถึงคล้ายมากกะของยามาฮ่าเลย หุหุหุ แต่เฟืองเขาดีกว่าตรงที่ไม่ค่อยรูดเลย อิอิอิอิ แถมมอเตอร์ตากุ๊กมีเป็น10ตัวเลย เดี่ยววันหลังจะไปหาโอกาศ DIY อิอิอิิ  ทางรอดมอเตอร์วาล์วชักสดใส

poy

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

วิทย์_2T

สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง สาวกยามาฮ่า ทุกๆท่านครับ

Mtz

หวัดดียามเช้าครับทุกท่าน วันนนี้ หนองจอก  หนาวมั๊กๆๆๆ

Hunterzero

ขี่Jrมาเรียนหนาวมากมาย  ถ้าขี่Tzน่าจะไม่หนาวขนาดเนี้ย     

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

BigChang

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

เบื่อวาล์ว tz วางเครื่อง k ให้มันสิ้นเรื่องไปเลย เอิ๊กๆๆๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ ธันวาคม 25, 2012, 09:11:40 ก่อนเที่ยง
หนาวใจ เจ็บไหปลาหล้า 555
ตาช้าง แกเล่นไม่เลิก จัดให้แกซัก 4-5ดอกดีมั้ยเนี่ยฮึ่มๆๆๆๆๆๆ   เนี่ยโมโหแทนเพื่อนร๊ากกกกกกก  เลยนะ  ใครที่ฟังแล้วอย่ากระทืบไลค์ผมนะ  แค่กดไลค์เบาๆ ก็พอ 555555
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง