Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

123456

globblinknight

bojung007

:-[ ขอมั่ง ผมก็มีนะ trz ตอนนี้กำลังคิดจะปลุกชีพมันอยู่ แต่ก่อน**แรงจัดชัดจิง**เลยครับ ตีนต้นทามใจหน่อย แต่ถ้าเรื่อยๆๆแล้วแรงมากช่วงวาลเปิดนี่สุดยอด 190-200 นี่ง่ายมาก แต่ตอนนี้ 150 ยังแย่เลย อาการหนักครับ ซ่อมคง 7000-8000  :P

Mtz

อ้างจาก: bojung007 เมื่อ เมษายน 11, 2010, 05:58:02 หลังเที่ยง
:-[ ขอมั่ง ผมก็มีนะ trz ตอนนี้กำลังคิดจะปลุกชีพมันอยู่ แต่ก่อน**แรงจัดชัดจิง**เลยครับ ตีนต้นทามใจหน่อย แต่ถ้าเรื่อยๆๆแล้วแรงมากช่วงวาลเปิดนี่สุดยอด 190-200 นี่ง่ายมาก แต่ตอนนี้ 150 ยังแย่เลย อาการหนักครับ ซ่อมคง 7000-8000  :P
สู้ๆครับ เอาให้กลับมาแว้นได้เนียนๆเลย ตามนั้น

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ เมษายน 09, 2010, 07:48:10 หลังเที่ยง
Vr ด้วยได้ไหมครับ

VR ก็พี่น้องกับ TZ นั่นแหละครับ
เอาเสื้อฝา TZ มาใส่ก็เป็น TZ แล้ว
มาร่วมกันแลกเปลี่ยนอะไหล่และความรู้กันนะครับ

อิอิ

tunder

ว๊าวววว มีไม่น้อยเลย หากท่านใดมีอะไหล่ รบกวนด้วยครับ กล่องไฟครับ กล่องไฟ ตามล่าหาอยู่ครับ
ความสุขซื้อได้ด้วยตา หาได้ด้วยใจ

jedt

ผมมีtzmครับแนะนำตัวครับไม่เคยเล่นรถมอไซเพิ่งเป็นคันที่สองต่อจากเคอาครับ รถผมเน้นเดิมๆครับ แต่อยากจะได้ท่อแต่งสักใบใครแนะนำได้บ้างครับ
อยากดูรถของเพื่อนๆที่แต่งกัแล้วจังครับ อนุเคราะห์ด้วยนะครับ

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: jedt เมื่อ เมษายน 12, 2010, 12:53:44 หลังเที่ยง
ผมมีtzmครับแนะนำตัวครับไม่เคยเล่นรถมอไซเพิ่งเป็นคันที่สองต่อจากเคอาครับ รถผมเน้นเดิมๆครับ แต่อยากจะได้ท่อแต่งสักใบใครแนะนำได้บ้างครับ
อยากดูรถของเพื่อนๆที่แต่งกัแล้วจังครับ อนุเคราะห์ด้วยนะครับ
เห็นที่เขาว่ากันว่าดีก็ช้างนนท์อะครับ
แล้วก็อ้วนออเงินก็ทำครับ
ส่วนตัวใส่ท่อแดงของเก่านานแล้ว
ปัจจุบันไม่มีตังซื้อของแดงราคาแรงมาก

อิอิ

ไปรท์ ลูกบอส

พี่ถามหน่อย เอาคาร์บูเอ็นโปร มาลง Tzm ได้ไหม มันลงกันได้เลยไหม ต้องแปลงคอหรีดปะ

พอดีผมเบื่อ คาร์บุเดิมหานมหนูไล่ยากมาก

tunder

ข้อความโดย: ไปรท์ ลูกบอส 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
พี่ถามหน่อย เอาคาร์บูเอ็นโปร มาลง Tzm ได้ไหม มันลงกันได้เลยไหม ต้องแปลงคอหรีดปะ

พอดีผมเบื่อ คาร์บุเดิมหานมหนูไล่ยากมาก
ตอบนะครับ สามารถใส่ได้นะครับ โดยไม่ต้องแปลงอะไร แต่มีปัญหาที่หม้อกลอง ตรงหูช้างปากคาร์บูครับจะใส่ไม่ได้ ต้องแปลงหน่อยก็เอาหูช้างของเอ็นโปรมาใส่เลย หากไม่ใส่หม้อกรองก็หาปากแตรมาช่วยก็ได้ครับ แต่จะทำให้เครื่องหลวมเร็ว เสื้อเป็นรอยกากบาทครับ

อ้างจาก: jedt ที่ วันนี้ เวลา 12:53:44 pm

เห็นที่เขาว่ากันว่าดีก็ช้างนนท์อะครับ
แล้วก็อ้วนออเงินก็ทำครับ
ส่วนตัวใส่ท่อแดงของเก่านานแล้ว
ปัจจุบันไม่มีตังซื้อของแดงราคาแรงมาก

ตอบนะครับ ท่อเดิมของTZRวิ่งอยู่แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องตีท่อมาใหม่ ทั้งนี้ จะเลือกทำไส้ยัดใยแก้วจุกปลายท่อเดิม หรือผ่าท่อเลย ไม่ต้องตีกรวย ก็ราคาย่อมเยาครับ แถมยังเสียงนุ่มหนักอีกด้วย รับรองต้นได้ ปลายมีครับ ไม่เสียตังส์มากและไม่พังไวด้วย  ???
ความสุขซื้อได้ด้วยตา หาได้ด้วยใจ

globblinknight

เขาชื่อ "ช้าง ปากเกร็ด" ครับ

แต่ก็อยู่จังหวัดนนท์อะน่ะ ก็ไม่ผิดครับ

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ เมษายน 12, 2010, 04:40:31 หลังเที่ยง
เขาชื่อ "ช้าง ปากเกร็ด" ครับ

แต่ก็อยู่จังหวัดนนท์อะน่ะ ก็ไม่ผิดครับ

555
ยังไม่เคยลอง
ฟังแต่เขาเล่ามาอย่างเดียวก็เพี้ยนอย่างนี้แหละครับ

อิอิ

ปล.พี่ถ่ายรูปมาลงรึยังครับ
ยังรอคิดตามอยู่ครับ

อิอิ

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

ใช่ครับ
ร้าน ขายเเฟริ่ง 2จังหว่ะ ทุกรุ่น เเละอะไหร่ทุกรุ่นอยู่แถวบ้านผมครับสมุทรปารการ
ผมเพิ่งซื้อชุดสีหน้ามา ทั้งชุด500 บาทเองครับ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

Mtz

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ เมษายน 12, 2010, 06:46:17 หลังเที่ยง
ใช่ครับ
ร้าน ขายเเฟริ่ง 2จังหว่ะ ทุกรุ่น เเละอะไหร่ทุกรุ่นอยู่แถวบ้านผมครับสมุทรปารการ
ผมเพิ่งซื้อชุดสีหน้ามา ทั้งชุด500 บาทเองครับ
สมุทรปราการแถวไหนครับ   ฃื่อร้านอะไรครับ

แถวพระประแดง ครับ ชื่อร้านไทยเจริญ อะไหล่ยนต์ สามแยกพระประแดง
ครับ

jedt

Mtz

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ เมษายน 12, 2010, 11:20:33 หลังเที่ยง
แถวพระประแดง ครับ ชื่อร้านไทยเจริญ อะไหล่ยนต์ สามแยกพระประแดง
ครับ
โอ้ว ฝั่งนู้นเลยหรอ นึกว่าอยู่ฝั่งปากน้ำนี้ ฝั่งนู้นไม่ค่อยได้ไป หลงแหง่มๆงานนี้

ไม่หลงหลอกครับ

อยู่สามแยกพระประแดงเลย
ครับ
ขอแนะนำอีกร้าน1
นะครับ

ชื่อร้าน สองห้อง ครับ(ไม่รู้จิงๆๆชื่อไร)ตึกสีส้มครับรับซ่อมอะไหล่มอไซค์ ครับราคาถูก(เวอร์)ผมเอาชามรองครัชไปเชื่อมมา15บาทเองครับ เเละมีอะไหร่ เช่น เครื่อง+เสื้อสุบ+คาบู+มือ1 มือ2 ขายราคาถูกเวอร์อีกละ
เด๋วเอาแผนที่มาให้นะครับ

Nont

หวัดดีคับ ใช้ TZR คับ รอสตาร์ทติดแต่งสวยแล้วโชว์รูปให้ดูนะคับ