Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: chatanan เมื่อ เมษายน 21, 2013, 08:50:23 หลังเที่ยง
อยากถาม  ลุง *นักการภารโรง*..TZ.. ครับ ว่า RG GAMMA น่าขี่ไหมครับเห็นกระทุ้เเกมม่าเเล้วน่าลองขี่เห็นจัดกว่าTZอิกถ้า 2 คัน เดิมๆ สภาพออกจากโรงงาน ปลายจะเหมือนกันไหมคับ บอกหน่อยครับว่าจะหาสักคันมาปั้น
ไม่ขอออกความคิดเห็นเรื่องรถค่ายอื่นนะครับ เพราะไม่เคยขี่หรืออยากได้..
อ้อ..มันไม่ใช่รถเทพสำหรบผม ส่วนตัวผม พอใจที่ได้ขี่รถ กาก..กาก ก็พอใจแล้ว....ครับท่าน...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

กุ๊ก ๆ คับ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 21, 2013, 10:30:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: gomol เมื่อ เมษายน 20, 2013, 09:56:42 หลังเที่ยง
ทริป.....เมืองกาญ....ขอท้า...วิตเตอร์....ใส้ใน...zx,,,,,คิๆๆๆๆๆๆ
กำเวร มีคนซ้อนยังจะห้าวอีกหรรือพี่  แก่แล้วนาพี่ มาสองคนนะไม่ใช่มาคนเดียว เกิดอะไรขึ้นไม่ใช่แค่ชีวิตเดียว คนซ้อนเขาก็ต้องมาเสี่ยงด้วยความคะนองของเราไม่ไหวนะครับ  แบบนั้นไม่โอเค :-* ........... ระวังกันหน่อยนะครับ  ออกทรืปนะครับไม่ใช่ไปสนามแข่ง  อยากแข่งกไว้ว่างๆนัดกันเลย สนามแข่งรถสาธรโคราชครับ 300บาทเอง  ได้วัดทั้งรถ ทั้งคน  จะได้หายคาใจว่า แซงได้เพระารถ หรืออยู่ที่ฝีมือคน โอเคไหมแบบนี้ อิอิ  ???

ไปด้วยได้ไหมค๊าบบบบ สาท๊อนนนน สาทร
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

Hunterzero

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ เมษายน 21, 2013, 09:16:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 21, 2013, 10:30:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: gomol เมื่อ เมษายน 20, 2013, 09:56:42 หลังเที่ยง
ทริป.....เมืองกาญ....ขอท้า...วิตเตอร์....ใส้ใน...zx,,,,,คิๆๆๆๆๆๆ
กำเวร มีคนซ้อนยังจะห้าวอีกหรรือพี่  แก่แล้วนาพี่ มาสองคนนะไม่ใช่มาคนเดียว เกิดอะไรขึ้นไม่ใช่แค่ชีวิตเดียว คนซ้อนเขาก็ต้องมาเสี่ยงด้วยความคะนองของเราไม่ไหวนะครับ  แบบนั้นไม่โอเค :-* ........... ระวังกันหน่อยนะครับ  ออกทรืปนะครับไม่ใช่ไปสนามแข่ง  อยากแข่งกไว้ว่างๆนัดกันเลย สนามแข่งรถสาธรโคราชครับ 300บาทเอง  ได้วัดทั้งรถ ทั้งคน  จะได้หายคาใจว่า แซงได้เพระารถ หรืออยู่ที่ฝีมือคน โอเคไหมแบบนี้ อิอิ  ???

ไปด้วยได้ไหมค๊าบบบบ สาท๊อนนนน สาทร

แอบไปมาแล้วไม่ใช่หรอพี่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

chatanan

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 21, 2013, 09:15:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chatanan เมื่อ เมษายน 21, 2013, 08:50:23 หลังเที่ยง
อยากถาม  ลุง *นักการภารโรง*..TZ.. ครับ ว่า RG GAMMA น่าขี่ไหมครับเห็นกระทุ้เเกมม่าเเล้วน่าลองขี่เห็นจัดกว่าTZอิกถ้า 2 คัน เดิมๆ สภาพออกจากโรงงาน ปลายจะเหมือนกันไหมคับ บอกหน่อยครับว่าจะหาสักคันมาปั้น
ไม่ขอออกความคิดเห็นเรื่องรถค่ายอื่นนะครับ เพราะไม่เคยขี่หรืออยากได้..
อ้อ..มันไม่ใช่รถเทพสำหรบผม ส่วนตัวผม พอใจที่ได้ขี่รถ กาก..กาก ก็พอใจแล้ว....ครับท่าน...
กาก.....กาก จิงป่าวครับ 3 คันในรูปเนียบหมด ผมยังไม่มีรูป รถลงเลย งบน้อย

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

สุดยอด

Hunterzero

Mtz

Hunterzero

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Peek2TZ

วันนี้มีเรื่องขำๆ ของคนขายไอติม มาเล่าให้ฟัง ลูกน้องของน้าผมเอง
แต่เดิมน้าผมขายเนสเล่ท์ แต่ตอนนี้ขายแมกโนเลีย เนื่องจากไม่สามารถขายได้ตามยอดเดือนละ 250,000 บาท
แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น เรื่องมันอยู่ คนขายที่มาใหม่ครับ เค้าไปดูรายการทีวีทางเคเบิล แล้วหมอดูมันดูยี่ห้อมอไซว่า
คนขับเวสป้าจะรวย เพราะชื่อเวสป้า ตกอายตนะ เศรษฐี
คนขับฮอนด้า จะมีคนนับหน้าถือตาเพราะ ผลรวมของเลขศาสตร์ ได้ 5
ขับยามาฮ่า จะมีแต่ความยุ่งยากลำบากใจ เพราะผลรวมเลขศาสตร์ได้ 7
ส่วนรถซูสุกิ เหมาะกับคนทำเกษตรกรรมไม่เหมาะกับ คนที่จะเอามาทำอาชีพค้าขาย
ไทเกอร์ ผลรวมออกมาตกเลข 3 ลำบากเข็ญใจ. พอถามถึงคาวา คนขายไอติมบอกว่า หมอไม่ได้ทาย
ผมนึกในใจ ก้อถ้าผมมีตัง ผมจะเอานินจามาต่อพ่วงข้างขายลูกชิ้นปิ้งบ้างไม่ได้หรือไง
อืมหรือจะเอาเวสป้า มาต่อพ่วงข้างคงน่ารักดี ตัวละแสนกว่าเอง 55
ผมอยากดูจัง ว่ามันอยู่ช่องไหน ใครดูทีวีเคเบิล เห็นผ่านหู ผ่านตา ก้อมาเล่าให้ฟังที เพราะผมไฯม่ค่อยดูทีวี
ถามคนขายไอติม เค้าบอกไม่รู้ช่องอะไรเพราะดูตอนไปจอดขายที่ร้านค้าหมู่บ้านอื่น

แหม ทำไมมันไม่ดูดวง พวก HD, Ducati มั่งหว่า
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ เมษายน 21, 2013, 11:22:27 หลังเที่ยง
วันนี้มีเรื่องขำๆ ของคนขายไอติม มาเล่าให้ฟัง ลูกน้องของน้าผมเอง
แต่เดิมน้าผมขายเนสเล่ท์ แต่ตอนนี้ขายแมกโนเลีย เนื่องจากไม่สามารถขายได้ตามยอดเดือนละ 250,000 บาท
แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น เรื่องมันอยู่ คนขายที่มาใหม่ครับ เค้าไปดูรายการทีวีทางเคเบิล แล้วหมอดูมันดูยี่ห้อมอไซว่า
คนขับเวสป้าจะรวย เพราะชื่อเวสป้า ตกอายตนะ เศรษฐี
คนขับฮอนด้า จะมีคนนับหน้าถือตาเพราะ ผลรวมของเลขศาสตร์ ได้ 5
ขับยามาฮ่า จะมีแต่ความยุ่งยากลำบากใจ เพราะผลรวมเลขศาสตร์ได้ 7
ส่วนรถซูสุกิ เหมาะกับคนทำเกษตรกรรมไม่เหมาะกับ คนที่จะเอามาทำอาชีพค้าขาย
ไทเกอร์ ผลรวมออกมาตกเลข 3 ลำบากเข็ญใจ. พอถามถึงคาวา คนขายไอติมบอกว่า หมอไม่ได้ทาย
ผมนึกในใจ ก้อถ้าผมมีตัง ผมจะเอานินจามาต่อพ่วงข้างขายลูกชิ้นปิ้งบ้างไม่ได้หรือไง
อืมหรือจะเอาเวสป้า มาต่อพ่วงข้างคงน่ารักดี ตัวละแสนกว่าเอง 55
ผมอยากดูจัง ว่ามันอยู่ช่องไหน ใครดูทีวีเคเบิล เห็นผ่านหู ผ่านตา ก้อมาเล่าให้ฟังที เพราะผมไฯม่ค่อยดูทีวี
ถามคนขายไอติม เค้าบอกไม่รู้ช่องอะไรเพราะดูตอนไปจอดขายที่ร้านค้าหมู่บ้านอื่น

แหม ทำไมมันไม่ดูดวง พวก HD, Ducati มั่งหว่า
- -  ไม่ต้องเป็นหมอดูผมก็บอกได้ตามที่บอกเนี้ยแหละ  คนยืดถือเชื่อดวงแบบนี้มากมีแต่จะปวดหัวเปล่า 5555+

poy

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 21, 2013, 09:15:12 หลังเที่ยง
:D :D :D >:( >:( >:( :-\ :-\ :-\

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

สวัสดียามเช้าครับมานั่งเรียนตอนเช้าอีกแล้ว อิอิ

2teen

ลูกปืนเล็กๆที่แกนกดครัชมันขนาดไหน เอาของจักรยานแทนได้ไหมครับ

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: 2teen เมื่อ เมษายน 22, 2013, 09:54:15 ก่อนเที่ยง
ลูกปืนเล็กๆที่แกนกดครัชมันขนาดไหน เอาของจักรยานแทนได้ไหมครับ

น่าจะขนาด3มิล เอาของจักรยาน ใส่แทนกันได้ครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

supermay

ขอคำแนะนำ เรื่องแม็คทีครับ คือผมกำลังคิดอยู่ครับ จะจัดแม็คลงใส่ TZRR กำลังคิดว่า จะเอา แม็คแอล หรือว่า แม็ค TZM ดีในกรณีที่ไม่เปลี่ยนอาร์มหลัง

ขอรบกวนทุกท่านทีครับ