Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

อ้างจาก: supermay เมื่อ เมษายน 22, 2013, 04:52:53 หลังเที่ยง
ขอคำแนะนำ เรื่องแม็คทีครับ คือผมกำลังคิดอยู่ครับ จะจัดแม็คลงใส่ TZRR กำลังคิดว่า จะเอา แม็คแอล หรือว่า แม็ค TZM ดีในกรณีที่ไม่เปลี่ยนอาร์มหลัง

ขอรบกวนทุกท่านทีครับ
ใส่ล้อ M เปลี่ยนยกอามง่ายกว่า...
อ้างจาก: chatanan เมื่อ เมษายน 21, 2013, 08:50:23 หลังเที่ยง
อยากถาม  ลุง *นักการภารโรง*..TZ.. ครับ ว่า RG GAMMA น่าขี่ไหมครับเห็นกระทุ้เเกมม่าเเล้วน่าลองขี่เห็นจัดกว่าTZอิกถ้า 2 คัน เดิมๆ สภาพออกจากโรงงาน ปลายจะเหมือนกันไหมคับ บอกหน่อยครับว่าจะหาสักคันมาปั้น
อ่านผ่านๆตา เห็นบอกว่างบน้อย  แล้วคิดจะอุ้มแกมม่ามาอีกทำไม  ขนาด TZ อะไหล่แท้ยังหาเลือดตาแทบกระเด็น  แกมม่าอย่าได้คิดเลยว่าจะตามล่าหาจนเจอ  แม้แต่ตัวรถที่สภาพสมบูรณ์ๆ  ยังหาลำบาก  ส่วนเรื่องความแรง  มันก็ตามนิสัยของรถลูกโตชักสั้น  เรี่ยวแรงมาในรอบสูงๆ  ถ้าเค้นรอบแจ่มๆ TZ ก็ TZ เถอะ  แม้แต่ยี่ห้ออื่นก็อย่าคิดว่าจะได้กินง่ายๆในรอบปลาย

แต่ว่าจะเอามาเทียบทำไม  รักชอบยี่ห้อไหนก็เล่นยี่ห้อนั้น  ทำรถมาขี่เอาสนุก  ย้อนหลังวันวาน  ทำเอาแรงท้านรก กันทำไม....

ยิ่งเปิดประเด็นมาเทียบกัน ก็มีแต่จะทะเลาะกันเปล่าๆ....คุยในห้องนี้คุยได้  แต่ถ้าไปคุยนอกห้องเดี๋ยวจะได้กินมาม่าชามโตเอาง่ายๆ ถ้าเปิดประเด็นแบบนี้...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

สุดยอด

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

อ้างจาก: supermay เมื่อ เมษายน 22, 2013, 04:52:53 หลังเที่ยง
ขอคำแนะนำ เรื่องแม็คทีครับ คือผมกำลังคิดอยู่ครับ จะจัดแม็คลงใส่ TZRR กำลังคิดว่า จะเอา แม็คแอล หรือว่า แม็ค TZM ดีในกรณีที่ไม่เปลี่ยนอาร์มหลัง

แม็กLไม่ยากนะครับ  แต่ต้องกลึงบูทล้อใหม่หมดเท่านั้นเองกับแปลงชุดปั้มหลังเอาง่ายก็ยกของเค้ามาด้วย มาทำขาจับที่อาร์มเราเอา   ข้อดีของแม็กLคือ
หาสเตอง่ายมั่ง?ในกรณีเล่นสเตอเล็ก ถ้าเล่นสเตอใหญ่ๆหมดสิทธิ์หายาก ใส่ของTZMดีกว่า  ล้อเล็กกว่าด้วยนะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

ไปเจอมาโดนๆ เลยเอามาแบ่งปัน

สาวสวยคนนึง เขียนถึงหนุ่มๆในเน็ท ทุกคน เด็ดมาก

ก่อนอื่นดิฉันขอสาบานว่าสิ่งที่ดิฉันพูดเป็นความจริงค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ ความสูง 170 ซม. น้ำหนัก 50 กิโล ส่วนสัด 34-24-36 ผมยาว หน้าตาจัดว่าสวยมาก เซ็กซี่ มีรสนิยม ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้ชายรายได้สักสองแสนบา ทอัพต่อเดือนสักคน คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ รายได้ประมาณสองแสนเนี้ยแค่ชนชั้นระดับกลางๆในห้องสินธรหรือวงการตลาดหุ้นเอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหมคะ มีใครในพันทิพ ห้องสินธร นี้ที่รายได้เกินสองแสนบ้างคะ พวกคุณแต่งงานไปกันหมดหรือยัง กรุณาช่วยตอบดิฉันทีค่ะ คือดิฉันอยากแต่งงานกับคนรวยๆ อย่างพวกคุณ พวกที่ดิฉันคบด้วยนี่มีแต่พวกธรรมดาๆรายได้อย่างมากไม่เกินสามหมื่นเอง รายได้แค่นี้จะอุตริไปซื้อบ้านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่ไหมคะ ดิฉันมีคำถามดังนี้ค่ะ กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ
1. หลังจากตลาดหุ้นปิด พวกคุณมักไปต่อที่ไหนกันคะ ( ชื่อร้าน , ผับ , fitness, ฯลฯ)
2. ถ้าจะแอบมองสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ
3. ทำไมคนที่แต่งงานกับคนรวยๆถึงมีแต่พวกอาซิ่มเฉิ่มๆ รสนิยมห่วยๆล่ะคะ
4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลือกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ

หลังจากนั้นไม่เกิน 30 นาที ก็มีเมล จากชายหนุ่มคนนึงส่งมาถึงเจ้าหล่อนว่า ???

ถึงคุณสุดสวยครับ...

หัวข้อกระทู้ของคุณน่าสนใจมากครับ และคงมีผู้หญิงหลายคนมีคำถามเดียวกันกับคุณ ขออนุญาตตอบคำถามในมุมมองของคนเล่นหุ้นแบบผมนะคับ
รายได้ของผมจากการเป็นนักวิเคราะห์หลักทรัพย์และลงทุนในตลาดหุ้นมากว่า 10 ปี อยู่ที่ประมาณห้าแสนบาท ต่อเดือนขาดเหลือนิดหน่อย ซึ่งก็น่าจะผ่านเกณฑ์ของคุณ ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม น่าจะไม่ทำให้คุณเสียเวลาอ่านนะครับ
จากมุมมองของผมซึ่งเป็นนักธุรกิจ การที่แต่งงานโดยเลือกเฉพาะที่ความสวยเพียงอย่างเดียวนั้น ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาด คำตอบนั้นง่ายมาก อธิบายตามตรง จากข้อมูลที่คุณให้มา คุณพยายามจะเน้นจุดแข็งของสินค้าคือ ' ความสวย ' เพื่อแลกกับ ' เงิน '
เมื่อคุณมีความสวย และผมมีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และน่าจะเป็นไปได้กับโอกาสทางธุรกิจที่คุณเสนอแต่ก็ติดปัญหาที่ว่าความสวยของคุณนั้นจืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน ถ้าไม่มีปัญหาอะไร หรือในอีกนัยหนึ่ง รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปีและเงินของผมก็สามารถนำไปให้ก่อให้เกิดผลตอบแทนงอกเงยขึ้นอย่างสม่ำเสมอ ในขณะที่คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่อข้ามปี และมีแนวโน้มที่จะลดลงๆ ในแต่ละปีที่ผ่านไปเช่นกัน
ในมุมมอง??องนักเศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดียวที่คุณมี ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร
นิยามที่เราใช้กันในตลาดหุ้น คือ ทุกๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น Position แต่ถ้า Value ของมันลดลง เราจะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรังเก็บมันไว้ ซึ่งหมายถึงการแต่งงานที่คุณต้องการ อาจจะแทงใจดำถ้าผมต้องบอกคุณตรงๆอย่างจริงใจว่า ถ้า Value ของ Asset ลดลงเรื่อยๆ ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะ ใช้วิธีการ ' ให้เช่าซื้อ ' แทน
แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกินสองแสนบาทต่อเดือนฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ
ดังนั้นจึงขอแนะนำคุณอย่างหวังดีว่าคุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงานกับคนรวย และคุณควรที่จะทำให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้เกินสองแสนบาทแทนซะเอง ซึ่งในทางเทคนิคแล้วน่าจะมีโอกาสมากกว่าการหาคนรวยแต่โง่คนนึง ( รวยธรรมดาอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่พร้อมด้วย) หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้บ้าง อย่างไรก็ตามถ้าหากคุณสนใจ option ในบริการ ! ' เช่าซื้อ ' กรุณาติดต่อผม..... เพื่อทำ Bid offer ในโอกาสต่อไป !!!

Mtz

เคยอ่านแล้วครับลุงพจ  แต่อ่านทีไร ก็สะใจทุกที ผู้หญิงสมัยนี้ ชอบแต่จะหาวิธีรวยแบบง่ายๆ โดยไม่ใช้ปัญญา อาศัยความสวยอย่างเดียว  ผู้ชายเดี่ญวนี้ก็ไม่ได้โง่ที่จะแต่งงานกับผู้หญิงที่"สวย แต่ไรความสามารถ"  แต่ส่วนใหญ่ที่สนใจผู้หญิงสวย ก็ในกรณี"เช่าซื้อ" เป็นครั้งคราว ท่าจะโอเคกว่า เพระาโดยนิสัยของผู้หญิงแบบนี้ เราก็คงไม่เอามาเป็นเมียหรอก

chatanan

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ เมษายน 22, 2013, 05:12:56 หลังเที่ยง

ใส่ล้อ M เปลี่ยนยกอามง่ายกว่า...
อ้างจาก: chatanan เมื่อ เมษายน 21, 2013, 08:50:23 หลังเที่ยง
อยากถาม  ลุง *นักการภารโรง*..TZ.. ครับ ว่า RG GAMMA น่าขี่ไหมครับเห็นกระทุ้เเกมม่าเเล้วน่าลองขี่เห็นจัดกว่าTZอิกถ้า 2 คัน เดิมๆ สภาพออกจากโรงงาน ปลายจะเหมือนกันไหมคับ บอกหน่อยครับว่าจะหาสักคันมาปั้น
อ่านผ่านๆตา เห็นบอกว่างบน้อย  แล้วคิดจะอุ้มแกมม่ามาอีกทำไม  ขนาด TZ อะไหล่แท้ยังหาเลือดตาแทบกระเด็น  แกมม่าอย่าได้คิดเลยว่าจะตามล่าหาจนเจอ  แม้แต่ตัวรถที่สภาพสมบูรณ์ๆ  ยังหาลำบาก  ส่วนเรื่องความแรง  มันก็ตามนิสัยของรถลูกโตชักสั้น  เรี่ยวแรงมาในรอบสูงๆ  ถ้าเค้นรอบแจ่มๆ TZ ก็ TZ เถอะ  แม้แต่ยี่ห้ออื่นก็อย่าคิดว่าจะได้กินง่ายๆในรอบปลาย

แต่ว่าจะเอามาเทียบทำไม  รักชอบยี่ห้อไหนก็เล่นยี่ห้อนั้น  ทำรถมาขี่เอาสนุก  ย้อนหลังวันวาน  ทำเอาแรงท้านรก กันทำไม.... :-* :'(

ยิ่งเปิดประเด็นมาเทียบกัน ก็มีแต่จะทะเลาะกันเปล่าๆ....คุยในห้องนี้คุยได้  แต่ถ้าไปคุยนอกห้องเดี๋ยวจะได้กินมาม่าชามโตเอาง่ายๆ ถ้าเปิดประเด็นแบบนี้...

ผมก็ไม่ได้อยากเเรงหรอกครับ เเเต่อยากสะสมรถที่อยากได้มาบูรณะใหม่เเค่นั้นเองส่วนเรื่อง งบน้อย สมมุติได้รถมาถ้าวิ่งไม่ดีได้ 70 กว่า เเล้วดับ ผมก็ไม่ทิ้งหรอกครับ ดูเเลเท่าที่ดีตอนซื้อเเล้วทำงานหรือเก็บเงินได้ค่อยบำรุงใหม่ ค่อยๆ เก็บลายระเอียดเดียวก็เเรงอย่างคาดไม่ถึง อิอิ เเต่จบไม่จบค่อยศึกษาไปเรื่อยๆ เพราะผมศึกษารถที่ตนเองใช้เเละซ่อมให้ถูกต้อง ไม่งั้น ไส้เเตกเเน่น ขนาด TZ ยกเสื้อเปลี่ยนลูกตั้งหลายครั้ง เเต่ตอนนี้จบเเล้วครับ ใช้ยาวนาน :'( :-*

Hunterzero

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 22, 2013, 09:30:41 หลังเที่ยง
เคยอ่านแล้วครับลุงพจ  แต่อ่านทีไร ก็สะใจทุกที ผู้หญิงสมัยนี้ ชอบแต่จะหาวิธีรวยแบบง่ายๆ โดยไม่ใช้ปัญญา อาศัยความสวยอย่างเดียว  ผู้ชายเดี่ญวนี้ก็ไม่ได้โง่ที่จะแต่งงานกับผู้หญิงที่"สวย แต่ไรความสามารถ"  แต่ส่วนใหญ่ที่สนใจผู้หญิงสวย ก็ในกรณี"เช่าซื้อ" เป็นครั้งคราว ท่าจะโอเคกว่า เพระาโดยนิสัยของผู้หญิงแบบนี้ เราก็คงไม่เอามาเป็นเมียหรอก
มัดเคยอ่านประมาณว่าเป็นความคิดของผู้หญิงตามช่วงระยะเวลา ตอน20 ก็กำหนดตัวเลือกไว้เยอะแต่ ยังหาผู้ชายที่อยากแต่งด้วยไม่เจอ พออายุมากขึ้นเรื่อยๆสุดท้ายก็ต้องอยู่กับคนที่รักจริงแทนที่จะอยู๋ด้วยความว่าเงินอ่านะ

chatanan

ผมว่าผมจะได้กินมาม่าจานโตนี่ไม่ไหว ร้อนครับ รสต้มยำ 55555+ :(

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

เป็นผม ถ้าไม่ไหวจริงเหยียบเบรคดีกว่าครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ เมษายน 22, 2013, 10:59:14 หลังเที่ยง
เป็นผม ถ้าไม่ไหวจริงเหยียบเบรคดีกว่าครับ
ผมมีแต่เบรคหน้าอ่า  กำเบรคได้ปะ

*นักการภารโรง*..TZ..

ผมขอปล่อยไหลดีก่า  ชอบอ่าปล่อยไหล..*-*
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 22, 2013, 11:00:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ เมษายน 22, 2013, 10:59:14 หลังเที่ยง
ผมมีแต่เบรคหน้าอ่า  กำเบรคได้ปะ
โทษที เบรคหน้าพี่มัน ดีสคู่ เดี๋ยวหัวทิ่ม  ขอ เหยียบแทนละกันถนัดที่สุดแระ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ เมษายน 22, 2013, 11:04:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 22, 2013, 11:00:18 หลังเที่ยง
โทษที เบรคหน้าพี่มัน ดีสคู่ เดี๋ยวหัวทิ่ม  ขอ เหยียบแทนละกันถนัดที่สุดแระ
55555+ กระทืบเบรคหลังเดี่ยวรู้เลยไฮสไลด์เป็ฯยังไง

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 22, 2013, 11:01:42 หลังเที่ยง
ผมขอปล่อยไหลดีก่า  ชอบอ่าปล่อยไหล..*-*

ชอบเหมือนผมเลยครับ ปล่อยไหลเข้าไป แล้วค่อยดึงออกมาให้ไหลลงร่องดาก เอิ๊กๆ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

มาช้าหน่อยมีอะไรกันครับ...มาม่ารสชาติอะไรผมไม่รู้
ถ้ากินได้ก็กิน...ถ้ากินไม่ได้ก็ไม่ต้อง...เข้ามากินครับ
ขอโทษด้วยครับ ผมมัน สว อินดิ้ คิดอย่างไงพูดอย่างงั้นครับ ::)

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

poy

poy

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 23, 2013, 12:25:07 ก่อนเที่ยง
มาช้าหน่อยมีอะไรกันครับ...มาม่ารสชาติอะไรผมไม่รู้
ถ้ากินได้ก็กิน...ถ้ากินไม่ได้ก็ไม่ต้อง...เข้ามากินครับ
ขอโทษด้วยครับ ผมมัน สว อินดิ้ คิดอย่างไงพูดอย่างงั้นครับ ::)

ของลุงขาประจำ ไวไว นี้คับ หรือยากลองเปลี่ยนกลิ่นเปลี่ยนรส 555+

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 22, 2013, 09:44:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 22, 2013, 09:30:41 หลังเที่ยง
มัดเคยอ่านประมาณว่าเป็นความคิดของผู้หญิงตามช่วงระยะเวลา ตอน20 ก็กำหนดตัวเลือกไว้เยอะแต่ ยังหาผู้ชายที่อยากแต่งด้วยไม่เจอ พออายุมากขึ้นเรื่อยๆสุดท้ายก็ต้องอยู่กับคนที่รักจริงแทนที่จะอยู๋ด้วยความว่าเงินอ่านะ

ไม่มีอะไรหลอกคับอ่านแล้วมันโดน ทำให้คิดถึงสมัยรุ่นๆ เช่าซื้อเดือน7000 ห้าหกเดือนก็เปลี่ยน 555+

Hunterzero

สวัสดียามเช้าครับเตรียมตัวไป(ได้)สอบก่อนนะครับ อิอิ ;)