Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

keus1

สวัสดียามเช้าด้วยคนครับ ยุ่งตั้งแต่ช่วงสงกรานต์ ตอนนี้งานยังไม่เคลียร์เลยย
รอเธอมา...R15 สีแดง....

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

@@TaJung@@

กลับบ้านโดยด่วน  ไปล่ะ  แว๊บ...จอดรถพักตูดเฉยๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

gomol

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

ปุ้มปุ้ย*-*มหาสารคาม

ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ  1. ตอนนี้กำลังประกอบ TZR ต่อสายไฟไม่ถูกครับ พอจะมีตัวอย่างสายไฟไหมครับ TZR ตูดเป็ดครับ

นักบิดชนบท

อ้างจาก: ปุ้มปุ้ย*-*มหาสารคาม เมื่อ เมษายน 24, 2013, 10:20:23 ก่อนเที่ยง
ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ  1. ตอนนี้กำลังประกอบ TZR ต่อสายไฟไม่ถูกครับ พอจะมีตัวอย่างสายไฟไหมครับ TZR ตูดเป็ดครับ

รอคุยกับลุงแดงนักการเลยครับ...
ท่านนั้นความรู้แน่นครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

ปุ้มปุ้ย*-*มหาสารคาม

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 24, 2013, 11:11:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ปุ้มปุ้ย*-*มหาสารคาม เมื่อ เมษายน 24, 2013, 10:20:23 ก่อนเที่ยง

รอคุยกับลุงแดงนักการเลยครับ...
ท่านนั้นความรู้แน่นครับ
ครับผม

supermay

เมื่อคืนเอารถไปยืดเส้นยืดสายนิดหน่อย กลับมา น้ำมันที่ก๊อกใต้ถังซึมและหยด กำ ได้เวลาเปลี่ยนของใหม่เข้าประจำการ พอดีเลยได้เปลี่ยนซีลโช้คหน้าไปด้วยเลย 555

ดูที่สีของสายไฟ  และ ปลั๊ก ต่าง สีสายไฟ มันจะเหมือนกัน และเสียบเข้ากันได้

dDOn

มาสวัสดีดึกๆน้องๆหลานๆบ้าน YAMAHA CLUB ครับ
หวังว่าทุกคนคงสบายดี ไม่มีเจ็บไม่มีจน นะครับ
:(

dDOn

ขอบคุณน้า จุง ที่ช่วยแก้ไขรถให้ลุงจนกลับถึงบ้าน
ขอบคุณน้า แดง กับเครื่องมือติดรถ ขอบคุณครูแอ้วที่หลงทางไปด้วยกัน(จะเข้าเขมรแร้ะ) >:(
ขอบคุณน้า เอ็ม ที่เลี้ยงลูกชิ้นพวกเราที่วัดล้านขวดและไอติม(โบราณ)ที่วัดเขาศาลา และขอบคุณทุกๆคนที่ขับช้าๆ :D

(แต่ลุงนำหน้าตลอด) :(

dDOn

ก่อนนอนคืนนี้
ขอให้ทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านจงประสบแต่ความสุขความเจริญและโชคดี ราตรีสวัสดิ์ครับผม
:'(

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...