Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nitro

ผมมีตัวตูดเป็ดสีดำ
เปลือยท่อนล่างวิ่ง180ที่เกียร์4ยังเหลือ
ล้อdidหน้า17หลัง18ซือมา6000แพงปะ

Thanee

ผมเพิ่งไปถอย TZR รุ่น2 สีเทาดำมาครับ 3500 อยากจะทำให้กลับมาหล่อเหมือนเดิน่ะครับ ผมทำ N-pro ไปคันนึงละอะไหล่หลักๆทุกอย่างแท้ศุนย์ ตอนนี้จบแล้วครับ ก็เลยหาจับพระเอกในอดีตมาแต่งหล่อและเร็วอีกสักครั้ง น้องชายผมจับ serpico มาคันนึง ราคา 5000 ยังไม่ได้ทำอะไรเลยวิ่งตั้ง 160 ละ กำลังจะแข่งกันบิ๊วครับ ว่าใครจะหล่อและแรงกว่ากัน เดี่ยวเสร็จแล้วจะเอาภาพมาให้ดูครับ....จากนั้นว่าจะขึ้นไปเล่น 4 สูบครับ...แบบว่ามันสนุกมากๆเลยเวลาทำรถเนี่ย ร้อนก็ไม่ว่าไร นอนเที่ยงคืน เสาร์ อาทิตย์ นั่งทำไปเรื่อยๆ พ่นสีนั่นนิด นั่นหน่อย บ้านเหมือนร้านซ่อมไปทุกทีแล้วครับ บางทีก็มีเพื่อนบ้านเอารถมาให้ช่วยล้างคาร์บู ขูดเขม่าที่เสื้อสูบ ตั้งโซ่ รถ Yamaha Mate 100...น่ะครับ ทำให้ฟรีๆเลยครับไม่คิดเงิน......

zaax11

รุ่นนี้เปนไง หรอ ไม่รู้จัก อิอิ

ผมมีคันนึง

Mtz

อ้างจาก: Thanee เมื่อ พฤษภาคม 11, 2010, 12:25:53 หลังเที่ยง
ผมเพิ่งไปถอย TZR รุ่น2 สีเทาดำมาครับ 3500 อยากจะทำให้กลับมาหล่อเหมือนเดิน่ะครับ ผมทำ N-pro ไปคันนึงละอะไหล่หลักๆทุกอย่างแท้ศุนย์ ตอนนี้จบแล้วครับ ก็เลยหาจับพระเอกในอดีตมาแต่งหล่อและเร็วอีกสักครั้ง น้องชายผมจับ serpico มาคันนึง ราคา 5000 ยังไม่ได้ทำอะไรเลยวิ่งตั้ง 160 ละ กำลังจะแข่งกันบิ๊วครับ ว่าใครจะหล่อและแรงกว่ากัน เดี่ยวเสร็จแล้วจะเอาภาพมาให้ดูครับ....จากนั้นว่าจะขึ้นไปเล่น 4 สูบครับ...แบบว่ามันสนุกมากๆเลยเวลาทำรถเนี่ย ร้อนก็ไม่ว่าไร นอนเที่ยงคืน เสาร์ อาทิตย์ นั่งทำไปเรื่อยๆ พ่นสีนั่นนิด นั่นหน่อย บ้านเหมือนร้านซ่อมไปทุกทีแล้วครับ บางทีก็มีเพื่อนบ้านเอารถมาให้ช่วยล้างคาร์บู ขูดเขม่าที่เสื้อสูบ ตั้งโซ่ รถ Yamaha Mate 100...น่ะครับ ทำให้ฟรีๆเลยครับไม่คิดเงิน......
เอ....รุ่น2สีเทาดำ  รุ่นไฟท้าน2ตามันมีสีนี้ด้วยหรือพี่ ไม่แน่ใจนะ  เคยเห็นแค่รุ่นตูดเป็ดสีเทาดำ   สนใจแลกเซอรฺโวกะรุ่นใหม่ไหมพี่ อิอิ  อยากได้เซอร์โวรุ่นสายไฟสีฟ้า

GENIUS

Mtz

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ พฤษภาคม 16, 2010, 06:06:56 หลังเที่ยง
ที่ไหนมีชิลด์หน้าแต่งขายครับ
กำ จะแต่งแนวไหนครับ  อันนี้ไม่ทราบ  ทราบแต่ของแท้ใหม่ๆ220-50ครับไม่แน่ใจซื้อนานแล้ว ของเทียม70บาท

GENIUS

แบบรูปลายเซนคุณแหล่ะ

ชิลด์ทรงสูงอ่ะครับ

Mtz

กำ  เอางี้เลยหรอครับ สงสัยต้องไปหาตามพวกร้านขายอะไหล่4สูบ  แต่หน้ากาก TZM มันมาแบบนอนๆนะมั้นจะตั่งแด่ให้หรอครับ  เดิมๆสวยแล้ว หาตูดเทพๆใส่สวยไปกันหใญ่ อิอิ

Em Ranong Tzr

ผมใช่ TZR คับ แต่ตอนนี้ เกช่วงท้ายเป็น TZR-R แล้วคับ สังแฟริ่งใหม่ทั้งคัน ทำสีดำทั้งคันคัฟ
อยากใส่ล้อโตใครพอจะมี อาร์ม สำหรับ TZR บ้างคับ อาร์มเดิมมันใส่ล้อโตไม่ได้คับ เซงมากมายคับ
ใครมี ส่งรายละเอียดมาได้น่ะคัฟ [email protected] จาขอบคุณมากคับ

mansoapp

สวัสดีครับพี่ๆ tzr ผมทำไมวันวิ่งไม่ค่อยออกเลยอะครับ สงสัยจะจอดนานเกินไป
คือ รอบมันขึ้นแค่เกียร์1 อะครับ นอกนั้นมันเป็นเสียง แต่กๆๆๆๆ ช่วงของแต่ละเกียร์สั้นมาก แล้วมันก้อสุดได้ที่80 T T
ผมต้องไปแก้อะไรบ้างเหรอคับ

mansoapp

^
^
ให้ช่างจัดการเรียบร้อย แค่ปรับให้มันกินน้ำมันเพิ่ม อิอิ
แอบโหดเหมือนกันนะครับเนี่ย จอดนานจนถังผุ วันนี้เปลี่ยนถัง ก้อปาเข้าไป150 ที่เกียร์ 5 ซะแล้ว
ไม่รู้เกียร์6จะสุดที่เท่าไหร่นะครับ ^^

GENIUS

วันนี้ขับ TZM ทางโล่งๆ รถไม่ค่อยมาก

ที่รอบเครื่อง 5พันกว่าๆ มันส์ดีครับ บิดติดมือดี

nan05

ชื่อ แนน ครับ ใช้ tzm อยู่   ไปโคราชมามา 2เที่ยว
    ไปชะอำบ่อยๆ  วิ่งดีครับ  กรุงเทพ-ชะอำ 2 ชม ก็ดีครับ
แต่โดน อ้าย hayabusa ทิ้งหายเลย  เซ็ง   

Mtz

อ้างจาก: nan05 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2010, 11:01:24 หลังเที่ยง
ชื่อ แนน ครับ ใช้ tzm อยู่   ไปโคราชมามา 2เที่ยว
    ไปชะอำบ่อยๆ  วิ่งดีครับ  กรุงเทพ-ชะอำ 2 ชม ก็ดีครับ
แต่โดน อ้าย hayabusa ทิ้งหายเลย  เซ็ง  
กำ ซัดซะ ไม่กลัวน๊อคเลยหรอพี่ 2 ฃ.ทม ถึงชะอำ โหดแท้ เซตมาดีนะนนี้ เดี่ยวต้องรบกวนขอคำปรึกษาทีนครับ  ชอบแบบเหนียวๆเดินทางไกลๆไม่กลัวน๊อค

GENIUS

อ้างจาก: nan05 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2010, 11:01:24 หลังเที่ยง
ชื่อ แนน ครับ ใช้ tzm อยู่   ไปโคราชมามา 2เที่ยว

แต่ทำไมผมถึงโดนพวก AUTO มันสวนเอาได้หว่า..

Mtz

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ พฤษภาคม 22, 2010, 11:14:51 หลังเที่ยง

แต่ทำไมผมถึงโดนพวก AUTO มันสวนเอาได้หว่า..
ก็ขี่คนละเลนนี้ ไปวิ่งวันเวย์ดูพี่ ไม่มีสวน มีแต่น้อนศร หุหุ

ZeeS_TZ(R)

สวัสดีสาวกอย่ามาฮาทุกท่าน
ไม่ได้เข้ามานานยังรั่วกันอยู่เหมือนเดิมนะครับ
อิอิ
555

Mtz

หวัดดีครับท่าน ZeeS หายไปนานเลย หวัดดีครับ  ผมเด็กใหม่ครับ

Thanee

อ้างจาก: Em Ranong Tzr เมื่อ พฤษภาคม 17, 2010, 12:05:45 ก่อนเที่ยง
ผมใช่ TZR คับ แต่ตอนนี้ เกช่วงท้ายเป็น TZR-R แล้วคับ สังแฟริ่งใหม่ทั้งคัน ทำสีดำทั้งคันคัฟ
อยากใส่ล้อโตใครพอจะมี อาร์ม สำหรับ TZR บ้างคับ อาร์มเดิมมันใส่ล้อโตไม่ได้คับ เซงมากมายคับ
ใครมี ส่งรายละเอียดมาได้น่ะคัฟ [email protected] จาขอบคุณมากคับ

แฟริ่งใหม่ทั้งคัน สั่งที่ไหน ราคาเป็นไงบ้างครับ...ผมกำลังหาอยู่เหมือนกันครับ ของผม TZR 150 ไฟท้ายกลมคู่ไม่รู้เค้าเรียก RR หรือเปล่าครับ

ช่างกิ๊ก

เหลือแต่คาบู ลงชื่อด้วยได้รึเปล่า
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice