Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nai95

กิจกรรมที่จ.กระบี่น่าใจมากๆ ใครอยากไปช่วยยกมือขึ้นครับ5555+ :(

ใครจะไปบอกด้วย มีเวลาจะไปด้วย :-[

micronz

สงสัยให้ฉายเดี่ยว ครับ 555+ เป้นตัวแทนสงขลาเลยนะ
--------------------------------------------------
  เห้อคุยกะลูกพี่ แล้ว ปัญหามาจาก น้ำมันแพง นี่เองครับ กระเทือนถึงลุกน้อง
เพราะลูกพี่ขึ้น ค่าแบบแล้วงานเลยหด  ............ก็ต้องวิเคราะห์ลู่ทางอื่นอยู่ต่อไปครับ

micronz

แปะกระทู้นิดกันลืม
กระทู้ซอ่มเฟืองตั้งโซ่โปรอาร์มพี่เปิ้ล แกทำไว้ที่เว้บ 2tt ครับ
http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=6568.0

micronz

ทริป กระบี่ตานาย จัดเลยครับ
ผมแบตกร่องล่ะ ขับรถไป สตูล ค่าน้ำมันหลาย พอดีเอารถยนตืไปครับ
  ขออภัยไม่ได้แจ้งไปกับ คลับฟีโน่ สะตอ   เห้นว่า พวกเราไม่ค่อยคุ้นเคยกับเค้าอาจไม่หนุก
ที่จริงพี่ก็ไม่ค่อยคุ้นครับ  ล่องแก่งสนุกแต่คนไม่สนิท มาก ก็ลดความหนุกหนานลงไป
เค้าคุยแต่โหม เค้าซะมากครับ  ................แต่ทำให้ได้เห้นสถานที่พิกัด ที่สำคัญที่พักไม่แพง
ไม่แน่อาจจัดไปคราวหน้าได้ครับ

promjan

ช่วงนี้รู้สึกห้องโซน จ.สงขลา& อ.หาดใหญ่ เงียบเหงาจังเลย เพื่อนสมาชิกหายเงียบกันจังเลย

nai95

ติดวันหยุดหลายวันครับ พาคุณแม่ไปเที่ยว :( ครับ เลยไม่ได้เข้ามา ข่าวดีครับ  >:(

พ่อสาวเจ้า(รถเคอาร์)เรียกไปคุยค่าสินสอดครับน่าจะไม่เกินวันสองวันนี้ครับ ;D

micronz

อ้างจาก: nai95 เมื่อ สิงหาคม 15, 2011, 10:50:49 ก่อนเที่ยง
ติดวันหยุดหลายวันครับ พาคุณแม่ไปเที่ยว :( ครับ เลยไม่ได้เข้ามา ข่าวดีครับ  >:(

พ่อสาวเจ้า(รถเคอาร์)เรียกไปคุยค่าสินสอดครับน่าจะไม่เกินวันสองวันนี้ครับ ;D
โอ้ว สวด ยวด จะมีเคอาร์  ใหม่ๆ มาแย้ว อิอิ
เสื่อปอก ปะ อิอิ

nai95

น่าจะเดิมๆๆครับพี่ไม :D สภาพ90% ในความคิดของผม ราคาตกลงกันวันนี้ตอนเย็นๆๆ   เจ้าของคนมีตังเยอะครับ(ประมาณ 30 ล้านบาท)

เอาพ่อสื่อไปด้วย ราคาที่คุยกันไว้น่าจะไม่เกิน 12,xxx บาท ถ้าเกินก็ไม่เอาครับ :(

เป็นเคอาร์รุ่น sp คาบูเหลี่ยม(ถ้าจำไม่ผิด) ราคาซื้อขายในเวปประมาณ 8-9 พันบาท 8)

ถ้าสำเร็จเสาร์นี้พบกันที่เดิมร้านนกเขา 19.30 น. :-[

Nassaree

คุณnaiถ้าไม่เอาส่งผมต่อผมนะครับ kr 150 sp ???

nai95

อ้างจาก: Nassaree เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 08:50:14 ก่อนเที่ยง
คุณnaiถ้าไม่เอาส่งผมต่อผมนะครับ kr 150 sp ???
คุยราคาแล้วไม่ตกลงครับ เจ้าของขอราคาเท่าเวฟ100+จดทะเบียนใหม่ด้วยครับ ขอเบอร์โทรด้วย จะได้คุยกันทางโทรศัพท์ครับ

micronz

อ้างจาก: nai95 เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 07:45:25 ก่อนเที่ยง
น่าจะเดิมๆๆครับพี่ไม :D สภาพ90% ในความคิดของผม ราคาตกลงกันวันนี้ตอนเย็นๆๆ   เจ้าของคนมีตังเยอะครับ(ประมาณ 30 ล้านบาท)

เอาพ่อสื่อไปด้วย ราคาที่คุยกันไว้น่าจะไม่เกิน 12,xxx บาท ถ้าเกินก็ไม่เอาครับ :(

เป็นเคอาร์รุ่น sp คาบูเหลี่ยม(ถ้าจำไม่ผิด) ราคาซื้อขายในเวปประมาณ 8-9 พันบาท 8)

ถ้าสำเร็จเสาร์นี้พบกันที่เดิมร้านนกเขา 19.30 น. :-[
อืม กะว่าเสาร์นี้ จะนัด กลุ่ม cbr ตาโน้ต นั่งกินน้ำชาด้วยอยู่พอดี  มีเรื่องคุยหลายเรื่องหนุกๆๆ แต่ว่า
ก็ถือว่า มีตติ้ง ย่อยประจำเดือนละ กัน   ใครจะมาก็มาได้ครับ พิกัดอาจเปลี่ยนแปลงไม่แน่ แจ้งให้ทราบอีกที
อยาก ขี่ KR 150 SP  ดีแล้วครับ  เอ้นโปร เริ่มโดนเชือดแล้ว งานนี้เดี่ยวไม่หนุก เอาเล่นแล้ว อิอิอิ

Nassaree

อ้างจาก: nai95 เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 11:16:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Nassaree เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 08:50:14 ก่อนเที่ยง
คุยราคาแล้วไม่ตกลงครับ เจ้าของขอราคาเท่าเวฟ100+จดทะเบียนใหม่ด้วยครับ ขอเบอร์โทรด้วย จะได้คุยกันทางโทรศัพท์ครับ

086-4909952ครับ

ment2007

อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 12, 2011, 11:34:43 หลังเที่ยง
สงสัยให้ฉายเดี่ยว ครับ 555+ เป้นตัวแทนสงขลาเลยนะ
--------------------------------------------------
  เห้อคุยกะลูกพี่ แล้ว ปัญหามาจาก น้ำมันแพง นี่เองครับ กระเทือนถึงลุกน้อง
เพราะลูกพี่ขึ้น ค่าแบบแล้วงานเลยหด  ............ก็ต้องวิเคราะห์ลู่ทางอื่นอยู่ต่อไปครับ
คุณไมค์ ยินดีต้อนรับคับ ไปด้วยกัน มาล่วงหน้าก่อนได้ พักบ้านผม........
................ ผ่านปีนี้แล้ว ยังไม่รู้อีกเมื่อใด คับ ชาวใต้
จาก เม่น โซนตรังคับ

nana

ขนาดรถดูๆก็เก่าๆๆแต่เราก็รักรถ อย่างว่ารถเราก็เก่าแล้ว   อยู่ได้ด้วยใจรักมีตังค์ก้ค่อยๆๆเติมแต่ง นะๆๆ

micronz

อ้างจาก: ment2007 เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 09:01:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 12, 2011, 11:34:43 หลังเที่ยง
คุณไมค์ ยินดีต้อนรับคับ ไปด้วยกัน มาล่วงหน้าก่อนได้ พักบ้านผม........
................ ผ่านปีนี้แล้ว ยังไม่รู้อีกเมื่อใด คับ ชาวใต้
จาก เม่น โซนตรังคับ
ขอบคุณมากความมีน้ำใจ ครับ ผมคงไม่ได้ไป ซอรี่ ๆๆๆ แบตตารี่แห้ง + มีภารกิจ
นิดหน่อยช่วงนี้ครับ
----------------------------------
จะส่ง ทูตตัวแทนไป ท่าน nai 95 ครับ คุณเม็นต์  เห้นว่าสมาชิกหาดใหญ่ท่านอื่น
ก็สนใจอยู่ ยังไม่รู้ผลสรุปทีนะครับเอาไง แต่เดี่ยวสรุปได้จะแจ้งบอกอีกทีครับ

micronz

เสร็จ ฮารีรายอ แล้วเดือนหน้ามามีตติ้งกันนะครับ
เซอปิโก้ดูแล ดีๆๆ ครับ ในกลุ่มมีกำลังเข้านับรวมกันแล้ว 2 คัน
เคอาร์ ใหม่ ตานาย 1 คัน
-----------------------------
  กลุ่ม 2T ไม่มี คาวา จะดูแปลกๆๆ มากเลยครับ 555+
แต่รถ 2T ประธานไมค์จะชอบฮอนด้า นิดๆๆ ครับ คาวาก็ชอบนะถ้ามีตังค์เหลือๆๆ

mra68

อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 11:29:58 หลังเที่ยง
เสร็จ ฮารีรายอ แล้วเดือนหน้ามามีตติ้งกันนะครับ
เซอปิโก้ดูแล ดีๆๆ ครับ ในกลุ่มมีกำลังเข้านับรวมกันแล้ว 2 คัน
  กลุ่ม 2T ไม่มี คาวา จะดูแปลกๆๆ มากเลยครับ 555+
แต่รถ 2T ประธานไมค์จะชอบฮอนด้า นิดๆๆ ครับ คาวาก็ชอบนะถ้ามีตังค์เหลือๆๆ
มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเยอะ แล้วนะ  มีแต่เพิ่มคาวา ฮอนด้ามีน้อยจัง (ปลื้มฮอนด้าอีกเสียงครับ)

nai95

อ้างจาก: mra68 เมื่อ สิงหาคม 17, 2011, 09:52:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ สิงหาคม 16, 2011, 11:29:58 หลังเที่ยง
มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเยอะ แล้วนะ  มีแต่เพิ่มคาวา ฮอนด้ามีน้อยจัง (ปลื้มฮอนด้าอีกเสียงครับ)

สนใจไปเที่ยวกระบี่ไหมครับ วันที่ 3-4 กันยายน เดือนหน้านี้ อ่อ เสาร์นี้มีนัดกัน 19.30 น.ร้านน้ำชานกเขาว่างมาพบกัน
ร้านอยู่ข้างหมูกะทะริมรั่ว

nai95

ต้องแสดงความเสียใจกับตัวเองก่อน :) และพี่ไมและเพื่อนๆที่ทำให้ผิดหวัง เรื่องรถเคอาร์ sp ครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมเข้าไปคุยกับช่างซ่อมรถที่ซ่อมเคอาร์คันนี้ เขาบอกว่าราคาน่าจะไม่เกิน 12,000 บาท

ผมเข้าไปคุยกับเจ้าของรถ ลุงแกตอบคำเดียวว่าราคาเท่ากับเวฟ100 ที่ขายอยู่ตรงข้ามบ้านแก ราคาเวฟ100ตั้งไว้ 15,000บทา

นั้นไม่ใช่ปัญหาถ้าราคานี้จบ แต่ปัญหามากกว่านี้สิครับ

1.ทะเบียนขาดหลายปีมาก ต้องจดทะเบียนใหม่และที่สำคัญลุงทำหาย อ้างว่าน้ำท่วมหาไม่พบ ยังไม่เท่าไรแต่เราต้องไปจดทะเบียนใหม่เอง
ออกค่าใช้จ่ายเองด้วย แกไม่สนใจครับ
2.แกบอกว่ายางรถเดิมๆไม่เคยเปลี่ยน ดอกยังเต็มรถไม่ค่อยใช้งาน จอดมากกว่า นี้คือสิ่งที่ต้องเปลี่ยนใหม่เองแน่นอน  ไม่รวมพวกซิล โอลิงต่างๆ
เช่นซิลเกียร์ โช้คหน้า แกนสเตอร์ เป็นต้น พวกนี้ไม่ใช้งานนานๆยางจะแข็งตัว(ตาย)  :-X
3.รถโดยน้ำท่วมทั้งคัน แม้จะซ่อมแล้ว แต่ในความคิดผม มันต้องทำใหม่แน่นอนเพราะน้ำต้องเข้าในเครื่องข้อเหวี่ยงต้องเกิดน้องสนิมแน่ๆๆ ไหนลูกปืนข้อ
ลูกปืนล้อ ยังไม่ถึงระบบไฟ สายคลัท์ เหนื่อยครับกับรถคันนี้ รออีกสักระยะ ค่อยเข้าไปคุยใหม่อีกครั้ง :-*

suppawat

อยู่สงขลาครับอยากได้ KR สักคันครับ
มี่ใครขายที่ไหนช่วยบอกด้วยครับอยากได้จริงๆ
ขอบคุณครับ