Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

micronz

ต้องเขียนเรื่องราวทั้งหมดใหม่ อีก อิอิ
เนื่องจาก ขับ Npro มา 10 ปี หาร้านซ่อมถูกใจ  ยากมาก
เลยคิดรวบรวมกลุ่มกัน เพื่อแลกเปลี่ยนและ เซ้ท ร้านซ่อม 0 ซ่อม 2T กันครับ
เลยรวบ รวมสมาชิก  ช่วงแรกไปอาศัย ห้อง นรา กับ ทางพี่อู๋ ชื่อ 4 จชต. ครับ
  จนสมาชิกมากขึ้น จึง แยกมาสร้างห้อง สงขลาหาดใหญ่ ขึ้นมาครับ

micronz

รายชื่อสมาชิกต้องเคลียร์กันใหม่ แร้ว อิอิ

promjan

จากหนุ่มเคอาร์เขียวครับ ยินดีด้วยกับห้องใหม่ครับ  เดียวมีโอกาสจะขอเข้าร่วมมีตติ้งด้วยคนนะครับ  มีข่าวสารใหม่ๆก้อแจ้งในห้องโซนสงขลาเลยนะครับ ผมจะแวะเวียนมาบ่อย แต่ไม่ได้ตอบกระทู้อะไรมาก ส่วนใหญจะอ่านเป็นความรู้เอามาซ่อมรถตัวเองซะมากกว่า รถผมเน้นเดิมๆขับเรื่อยๆครับไม่เน้นความเร็วสักเท่าไหร่

micronz

อ้างจาก: promjan เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 02:45:39 หลังเที่ยง
จากหนุ่มเคอาร์เขียวครับ ยินดีด้วยกับห้องใหม่ครับ  เดียวมีโอกาสจะขอเข้าร่วมมีตติ้งด้วยคนนะครับ  มีข่าวสารใหม่ๆก้อแจ้งในห้องโซนสงขลาเลยนะครับ ผมจะแวะเวียนมาบ่อย แต่ไม่ได้ตอบกระทู้อะไรมาก ส่วนใหญจะอ่านเป็นความรู้เอามาซ่อมรถตัวเองซะมากกว่า รถผมเน้นเดิมๆขับเรื่อยๆครับไม่เน้นความเร็วสักเท่าไหร่
โซนหาดใหญ่ ชักโตแล้วสิครับ อิอิ  แต่ผมอยากให้โตไวๆๆ ชอบให้โต ช้าๆๆมากกว่า นี่ก็ช้าแล้วนะ 555+
ชื่อเล่นไรแล้วครับโปรแจม   เคอาร์ คาวาคันแรกเลยถ้ามามีตติ้งในกลุ่มครับ     ค่อยๆๆหาเบี้ย ซ่อมกันไป
รถผมตอนนี้ให้ช่างโม่ง บูรณะอยู่ ครับ
-------------------------------------
  มีตติ้งรอบหน้า ผมพยายามจัดให้มาไว หน่อย จากครั้งที่แล้วเนื่องจากมี สมาชิกใหม่หลายคนอยากจะรีบพบปะกัน
ทางกลุ่ม CBR ไทยแลนด์ แจ้งมาแล้วว่าถัาจัดมีตติ้งมาสบทบด้วยแน่นอน แต่ผมบอกแล้วให้เข้ามาเรทๆๆหน่อย
เพราะกลุ่ม 2T จะคุยเรื่องอะไหล่งานซ่อมกันเยอะ
----------------------------------------------
เอาว่า มีตติ้งรอบหน้า  หน้าจะราว   เสาร์ สัปดาห์แรก ของเดือน สิงหาคมครับ อดใจรอนิดหวางนี้  แต่ถ้ามีการเปลี่ยน
แปลงเร็วขึ้นอีกจะแจ้งให้ทราบครับเนื่องจากต้องหาจังหวะ ที่สมาชิก หลายๆๆท่านว่างๆๆ กันได้พร้อมหน้าพร้อมตากันครับ

Phantom-SKA

Meeting แจ้งมาเลยไม่มีกิจธุระไปชัวร์ครับ

micronz

อ้างจาก: Phantom-SKA เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 03:59:19 หลังเที่ยง
Meeting แจ้งมาเลยไม่มีกิจธุระไปชัวร์ครับ
คร้าบผม ใจเย็นๆๆนะครับหวางนี้มีตติ้ง คลับ ซีวิคไปพลางก่อน อิอิ
อิอิ  อิจฉา คนมีวันหยุดเยอะจัง

bangnara

อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง
เนื่องจากสมาชิก จังหวัดสงขลา ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นหาดใหญ่เริ่มโตขึ้นมาก อาจจะถึง 8 คนแระ
เลยปรึกษาพี่อู๋ว่าถ้าจะไม่ค่อยสะดวกอยุ่ห้องรวม นั้นเลย ต้องขอแยกห้องแระ แต่ขอเป็นห้องใหม่น่าจะสะดวกครับ
ไงขอให้เครดิต แก่ห้องสงขลาเก่าด้วยและ จขกท. ที่พยายามครวบรวม ชาว2T แต่อาจด้วยภารกิจหลายอย่าง
ซึ่งส่วนมากเป้นผู้ใหญ่ กันเลยอาจรวมกันได้บ้างไม่ได้บ้าง    .........ทั้งหมดที่รวมกันเพราะเรารถเก่าปัญหามาก
อะไหล่หาไม่ค่อยเจอ ร่วมกัน ช่วยกัน ดูแลรถทำกิจกรรมเป็นประโยชน์เพื่อส่วนรวมได้ใช้ คันเก่าหล่อๆๆ ไปนานๆๆ
ก็รู้อยู่ว่า 4 จังหวะ 250 มันเป้นแสนแระ ...........................บิ้ว 2 จังหวะกันเถอะ พี่น้อง....แม้ว อิอิอิ
----------------------------------------------------------------
  ก็เชิญ เพื่อนสมาชิกชาวสงขลาหาดใหญ่เก่าใหม่  มาคุยอัพเดทข่าวกันที่ห้องนี้ได้นะครับ
ชาวนราห้องอื่นๆๆ ๆจะมาแจมกันหนุกหนานก็ตามอัธยาศัยครับ

???

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 03:12:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: promjan เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 02:45:39 หลังเที่ยง
โซนหาดใหญ่ ชักโตแล้วสิครับ อิอิ  แต่ผมอยากให้โตไวๆๆ ชอบให้โต ช้าๆๆมากกว่า นี่ก็ช้าแล้วนะ 555+
ชื่อเล่นไรแล้วครับโปรแจม   เคอาร์ คาวาคันแรกเลยถ้ามามีตติ้งในกลุ่มครับ     ค่อยๆๆหาเบี้ย ซ่อมกันไป
รถผมตอนนี้ให้ช่างโม่ง บูรณะอยู่ ครับ
-------------------------------------
  มีตติ้งรอบหน้า ผมพยายามจัดให้มาไว หน่อย จากครั้งที่แล้วเนื่องจากมี สมาชิกใหม่หลายคนอยากจะรีบพบปะกัน
ทางกลุ่ม CBR ไทยแลนด์ แจ้งมาแล้วว่าถัาจัดมีตติ้งมาสบทบด้วยแน่นอน แต่ผมบอกแล้วให้เข้ามาเรทๆๆหน่อย
เพราะกลุ่ม 2T จะคุยเรื่องอะไหล่งานซ่อมกันเยอะ
----------------------------------------------
เอาว่า มีตติ้งรอบหน้า  หน้าจะราว   เสาร์ สัปดาห์แรก ของเดือน สิงหาคมครับ อดใจรอนิดหวางนี้  แต่ถ้ามีการเปลี่ยน
แปลงเร็วขึ้นอีกจะแจ้งให้ทราบครับเนื่องจากต้องหาจังหวะ ที่สมาชิก หลายๆๆท่านว่างๆๆ กันได้พร้อมหน้าพร้อมตากันครับ

ไม่น่าจะใช่"โปรแจม" แต่น่าจะเป็น "พรหมจันทร์" ชิมิ (เดา+ขอโอกาศถูกเกิน 50% อิอิ)

---------------------------------------------------------------------------------------------------

ยินดีกับชาวสงขลา-หาดใหญ่ด้วยนะครับที่เริ่มมีทีมงานและเจริญเติบโตกันภายในกลุ่มครับ...ยินดีด้วย

...โอม...เมาแล้ว...

โอม

อ่อ...เข้ามา+1 อีกรอบหล่าว สมาชิกเพิ่มขึ้น เพื่อความมั่นใจจร้าาาาาาาาาาา

zxpro

มาเจิมห้องใหม่ครับปรึกษา เรื่องรถ2จังหวะเก่าใหม่ถามได้ครับ ผมรับค่าจ้างรายเดือนกับป.ธ.ไมค์อยู่แล้วครับ5555
ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

micronz

อ้างจาก: zxpro เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 07:54:54 หลังเที่ยง
มาเจิมห้องใหม่ครับปรึกษา เรื่องรถ2จังหวะเก่าใหม่ถามได้ครับ ผมรับค่าจ้างรายเดือนกับป.ธ.ไมค์อยู่แล้วครับ5555
กรรมเอาตังคืที่ไหนจ่ายครับ 555+
+1 ตามธรรมเนียมทุกท่าน อิอิ

promjan

อ้างจาก: G19 เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 07:43:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 26, 2011, 03:12:43 หลังเที่ยง

ไม่น่าจะใช่"โปรแจม" แต่น่าจะเป็น "พรหมจันทร์" ชิมิ (เดา+ขอโอกาศถูกเกิน 50% อิอิ)

---------------------------------------------------------------------------------------------------

ยินดีกับชาวสงขลา-หาดใหญ่ด้วยนะครับที่เริ่มมีทีมงานและเจริญเติบโตกันภายในกลุ่มครับ...ยินดีด้วย

...โอม...เมาแล้ว...
เป็นนาทสกุลผมเองครับ พรหมจรรย์ เข้าเวปไหนก้อจะใช่ยูซเซอร์นี้บ่อย
              ผมได้รับข้อความของคุญ micronz แล้วนะครับ ผมทำงานโรงงานต้องเข้ากะครับ ก้อเลยไม่ค่อยสะดวกสักเท่าไหร่ ตอนนี้อยู่บ้านคนเดียว ตู้เย็นยังต้องถอดปลั๊กเลยครับ เพราะไม่ค่อยได้เปิดกินน้ำ กลับมาบ้านแล้วนอนแล้วตื่นมาทำงานต่อ อาทิตย์นึงทำงานลาก 2 ผลัดซะ3-4 วัน อยู่โรงงานมากกว่าบ้านซะอีกครับ  ขอบคุญมากครับทีชวนรวมกลุ่มมีตติ้ง หากมีเวลาว่างจะเข้าร่วมแน่นอนครับ

tanakron

ยินดีด้วยสำหรับห้องใหม่ครับ ลุงไมค์ และชาวสงขลา หาดใหญ่ทุกท่าน +1ด้วยครับ

micronz

อ้างจาก: tanakron เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 09:49:41 ก่อนเที่ยง
ยินดีด้วยสำหรับห้องใหม่ครับ ลุงไมค์ และชาวสงขลา หาดใหญ่ทุกท่าน +1ด้วยครับ
ขอบคุณครับ แล้วเดี่ยวค่อยไปรั่ว ห้องภูเก็ตกันบ้าง ห้องอัพไว จริงๆๆห้องนี้  สมาชิกเยอะดี

tanakron

อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:18:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tanakron เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 09:49:41 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับ แล้วเดี่ยวค่อยไปรั่ว ห้องภูเก็ตกันบ้าง ห้องอัพไว จริงๆๆห้องนี้  สมาชิกเยอะดี
ห้องสุราดก็ยินดีต้อนรับนะลุงไมค์

wormarmy

เข้ามารั่วเพิ่มอีกคนครับ สวัสดีครับทุกท่าน

micronz

อ้างจาก: tanakron เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:54:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:18:35 หลังเที่ยง
ห้องสุราดก็ยินดีต้อนรับนะลุงไมค์
ครับจะพยายามไปรั่วทุกห้องอิอิ  

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 01:33:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tanakron เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 12:54:25 หลังเที่ยง

ลุงไมค์สู้ๆครับ

tanakron

อ้างจาก: G19 เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 01:38:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 01:33:26 หลังเที่ยง

ลุงไมค์แกไปวิ่งแข่งกะใครหรอลุงโอม 555++++++++++++++++

micronz

อ้างจาก: tanakron เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 02:39:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ กรกฎาคม 27, 2011, 01:38:10 หลังเที่ยง

ลุงไมค์แกไปวิ่งแข่งกะใครหรอลุงโอม 555++++++++++++++++
นั่นสิครับ 555++++