Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

air

อ้างจาก: manu16 เมื่อ สิงหาคม 13, 2011, 09:10:37 ก่อนเที่ยง
อ่า มีคนเอาขึ้นปักหมุดแล้ว ขอบคุณมากครับ
มันต้องอย่างนี้อยู่แล้ว  เจอคนจริง.
air .

Manic Ser Street

ตำรวจไทยมันเห้_เยอะก่าคนดีๆ ดั้นด้นเรียนกันมาจนจบนายร้อยนายพัน ก็เพื่อมาข่มเหงรังแกชาวบ้านที่ไม่รู้กฏหมายเหมือนมัน ท่องจำกฏหมายมาก็เพื่อมาหารายได้กับคนสุจริตหาเช้ากินค่ำ ด่านก็ตั้งเข้าไปจับแต่มอไซด์ ถูกผิดไม่รู้กูโบกก่อน รถเก๋ง รถเบ๊นซ์ ไม่เห็นมันโบก มีทะเบียนรึป่าว รถหิ้วจากนอกมารึป่าวไม่รู้ ไอ้เห้___ เอ๊ย

แนน_ซ่า_คิบุ

ผมเคยอ่านเจอในหนังสือรถเก่าๆอะครับ คนไทยเป็นคนที่คิดน็อตPOSHเป็นการร่วมมือของ5ผู้นำที่ผลิตของแต่งรถ เมื่อ10กว่าปีที่แล้วแต่ว่ากระแสเงียบพอดีช่วงนั้นส่งออกด้วย เลยโดนต่างประเทศนำไปจดลิขสิทธ์ของไทยเราเลยตกไปเป็นของต่างชาติอ่ะครับ
อำนาจ เกษศรีสวัสดิ์108/6 ม.3 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120(086 5482837)

วิทย์_2T

เข้ามาสอดแนมครับ.....

manu16

ได้ใบคำสั่งไม่ฟ้องกรณีขายน๊อตPOSHปลอมมาแล้วครับ

แต่กล้องหาย 55555

สงสัยต้องไปหาสแกนเอามั้งเนี่ย เหอๆ

อ่อ ศาลาวัดมันจะเอาผิดผมให้ได้แฮะ เค้าไม่สั่งฟ้องPOSH แล้ว แต่มันจะเล่นเรื่อง"ขายสินค้าควบคุมฉลากโดยไม่มีฉลาก" อีกข้อหาเตรียมยื่นฟ้องให้อัยการมีนบุรี

ผมเลยเข้าไปคุยกะมัน มันบอกว่าตอนรับทำคดีมันไม่รู้เรื่อง พวกหมามันยื่นมามันก้รับทำไป

พอผมเอาหลักฐานสิทธิ์ในPOSHแท้ของคนไทยออกมามันได้แต่ดูแล้วกระพริบตา

เอาคลิ้ปเสียงให้มันฟัง มันก็ฟังแล้วทำท่าแบบปวดท้องขี้

แล้วสุดท้ายมันก้โบ้ยไปว่าเรื่องฉลากมันไปถามสคบ.แล้ว สคบ.ยืนยันว่าผิดตามพรบ.ฉลากปี2522และปี2541

ผมก้เลยงัด "ประกาศคณะกรรมการว่าด้วยฉลาก เรื่องลักษณะของฉลากสินค้าที่ควบคุมฉลาก(ฉบับที่2)พศ.2542 ขึ้นมาให้มันอ่าน

เพราะผมไปหาข้อมูลมาเก็บไว้อยู่แล้วว่าสินค้าที่ขายส่งโรงงานหรือสถานประกอบการ ประเภทเครื่องจักรกล หรือรถยนต์ รถไถ หรือรถอื่นๆ ได้รับการยกเว้นไม่ต้องติดฉลาก

แม่มก็โบ๊ยไปว่ามันไม่รู้ มันถามสคบ.แล้วเค้าบอกมาว่าผิดมันก็เลยว่าผิดตามสคบ.

สรุปคือแม่มไม่ผิดเลยซักอย่าง น่าเอามันไว้มั้ยเนี่ย ศาลาวัดคนนี้

เรื่องฉลากผมไม่ต้องห่วงฮะ หลักฐานเราแน่นหักล้างของมันได้แน่ มันเอาพรบปี22/41มาอ้างว่าผิด

เราเอาปี42 มางัดกลับไป ชิวๆฮะ 5555555
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

แนน_ซ่า_คิบุ

อำนาจ เกษศรีสวัสดิ์108/6 ม.3 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120(086 5482837)

ppsauto

อ้างจาก: manu16 เมื่อ สิงหาคม 19, 2011, 10:23:22 ก่อนเที่ยง
ได้ใบคำสั่งไม่ฟ้องกรณีขายน๊อตPOSHปลอมมาแล้วครับ

สงสัยต้องไปหาสแกนเอามั้งเนี่ย เหอๆ

อ่อ ศาลาวัดมันจะเอาผิดผมให้ได้แฮะ เค้าไม่สั่งฟ้องPOSH แล้ว แต่มันจะเล่นเรื่อง"ขายสินค้าควบคุมฉลากโดยไม่มีฉลาก" อีกข้อหาเตรียมยื่นฟ้องให้อัยการมีนบุรี

ผมเลยเข้าไปคุยกะมัน มันบอกว่าตอนรับทำคดีมันไม่รู้เรื่อง พวกหมามันยื่นมามันก้รับทำไป

พอผมเอาหลักฐานสิทธิ์ในPOSHแท้ของคนไทยออกมามันได้แต่ดูแล้วกระพริบตา

เอาคลิ้ปเสียงให้มันฟัง มันก็ฟังแล้วทำท่าแบบปวดท้องขี้

แล้วสุดท้ายมันก้โบ้ยไปว่าเรื่องฉลากมันไปถามสคบ.แล้ว สคบ.ยืนยันว่าผิดตามพรบ.ฉลากปี2522และปี2541

ผมก้เลยงัด "ประกาศคณะกรรมการว่าด้วยฉลาก เรื่องลักษณะของฉลากสินค้าที่ควบคุมฉลาก(ฉบับที่2)พศ.2542 ขึ้นมาให้มันอ่าน

เพราะผมไปหาข้อมูลมาเก็บไว้อยู่แล้วว่าสินค้าที่ขายส่งโรงงานหรือสถานประกอบการ ประเภทเครื่องจักรกล หรือรถยนต์ รถไถ หรือรถอื่นๆ ได้รับการยกเว้นไม่ต้องติดฉลาก

แม่มก็โบ๊ยไปว่ามันไม่รู้ มันถามสคบ.แล้วเค้าบอกมาว่าผิดมันก็เลยว่าผิดตามสคบ.

สรุปคือแม่มไม่ผิดเลยซักอย่าง น่าเอามันไว้มั้ยเนี่ย ศาลาวัดคนนี้

เรื่องฉลากผมไม่ต้องห่วงฮะ หลักฐานเราแน่นหักล้างของมันได้แน่ มันเอาพรบปี22/41มาอ้างว่าผิด

เราเอาปี42 มางัดกลับไป ชิวๆฮะ 5555555

ก็ในเมื่อมันอยาก ก็สนองครับ

แต่ถ้าเรียบร้อย ก็แจ้งความมัน มาตรา 157 ฐานปฎิบัติหน้าที่ หรือละเว้นการปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบ

แจ้งความที่โรงพักมันเลย เสร็จแล้วเอาเอกสารแจ้งความทั้งหมด ส่งไปที่ ปปท.

เอาให้มันวิ่งเล่นสักรอบ2รอบ  ผมรู้นะว่าโอกาสเอาผิดมันยากเพราะมันจะบอกว่า มันทำตามข้อกฎหมาย

แต่อย่างน้อยมันก็นอนไม่เป็นสุข

คำว่า " บำบัดทุกข์  บำรุงสุข " ของพวกมันคงเป็นเฉพาะบางกลุ่มคนที่ส่งเงินให้มัน "" ยัดห่า "" เท่านั้น

สุทธิพงษ์ ตั้งบรรจงกิจ0897744999
กรุงเทพ หนองแขม 236-0-672634
กสิกร พุทธมณฑลสาย4 261-1-081556
ไทยพาณิชย์ สุขาภิบาล1 บางแค 120-2-235821
LINE = ppsauto

manu16

"ประกาศคณะกรรมการว่าด้วยฉลาก เรื่องลักษณะของฉลากสินค้าที่ควบคุมฉลาก(ฉบับที่2)พศ.2542

ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

manu16

Mtz

เอ๊า ศาลมีคำสั่งเด็ดขาดไม่ฟ้อง งี้ก็เตรียมตืบไอ้คนนำจับได้แล้ว อิอิ จัดไป พวกหากินบนความทุกข์คนอื่น

Heem_Onnut39

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

ศาลาวัดมันเฮี้ยได้ใจมากน่าไปเจาะยางมันเล่นจัง ผมว่าศาลาวัดมันต้องอยู่ในวัดไม่ใช่เหรอ ใครแรงๆส่งมันเข้าวัดไปเลยหนักแผ่นดิน

270กม./12.77ลิตร

Manic Ser Street

อ้างจาก: ppsauto เมื่อ สิงหาคม 19, 2011, 10:45:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: manu16 เมื่อ สิงหาคม 19, 2011, 10:23:22 ก่อนเที่ยง

ก็ในเมื่อมันอยาก ก็สนองครับ

แต่ถ้าเรียบร้อย ก็แจ้งความมัน มาตรา 157 ฐานปฎิบัติหน้าที่ หรือละเว้นการปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบ

แจ้งความที่โรงพักมันเลย เสร็จแล้วเอาเอกสารแจ้งความทั้งหมด ส่งไปที่ ปปท.

เอาให้มันวิ่งเล่นสักรอบ2รอบ  ผมรู้นะว่าโอกาสเอาผิดมันยากเพราะมันจะบอกว่า มันทำตามข้อกฎหมาย

แต่อย่างน้อยมันก็นอนไม่เป็นสุข

คำว่า " บำบัดทุกข์  บำรุงสุข " ของพวกมันคงเป็นเฉพาะบางกลุ่มคนที่ส่งเงินให้มัน "" ยัดห่า "" เท่านั้น
สวดโยดคับ +1ครับ แจ๋วจิง ชอบๆ

วิทย์_2T

manu16

ใบคำสั่งไม่ฟ้องกรณีขายน๊อตPOSHปลอม วันนี้ผมได้นำไปส่งมอบให้กับเฮียพนมอะไหล่ เรียบร้อยแล้ว

ร้านอะไหล่ไหนอยากได้เอาไปแปะเป็นยันต์กันหมาที่ร้าน

ขอให้ติดต่อไปทางเฮียพนมอะไหล่ หรือทาง สมาคมชิ้นส่วนและอุปกรณ์ตกแต่งรถมอเตอร์ไซค์(ไทย) "KAPMA"

ได้เลยครับ ช่วยๆกัน แล้วถ้ามีคำสั่งไม่ฟ้องเรื่องฉลากสินค้า ผมจะนำมาแจกจ่ายอีกครับ

อ่อช่องทางดาวน์โหลด "หนังสือคำสั่งไม่ฟ้อง"

ผมแสกนเป็นไฟล์PDFไว้แต่ไม่ค่อยชัดนัก แค่แก้ขัดได้ก็เชิญฮะ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=1018433&key=4e4e4ba166414

manu16

^
^
^
ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับPOSHของญี่ปุ่นเลยซักนิดครับผม

ได้อ่านทู้ผมแต่แรกรึเปล่าหว่า พวกหมามันเอาPOSH ไต้หวันมาแอบอ้างจับPOSHของคนไทยครับ

๑๒๓๔

อ้างจาก: manu16 เมื่อ สิงหาคม 20, 2011, 09:17:53 หลังเที่ยง
^
^
^
ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับPOSHของญี่ปุ่นเลยซักนิดครับผม

ได้อ่านทู้ผมแต่แรกรึเปล่าหว่า พวกหมามันเอาPOSH ไต้หวันมาแอบอ้างจับPOSHของคนไทยครับ

อ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้ายครับ