Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manu16

^
^
ไม่มีอะไรหรอก คือผมไม่เก็ทมุก Poshjapan อ่ะครับ งองู2ตัวเลย 555555
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

กี้ อริสมันส์

danji

kaokho

มัน........ย  มากจริงๆหากินแบบนี้ทำนาบนหลังคนใช้อำนาจโดยสุจริต

modernmang

aj

เห็นด้วยครับแม่งโจรชัดๆไอ้อ้วนเห็นเดินคุยโทรทัพไปมาแม่งลาวชัดๆฟอมร์ทำเหมือนตำรวจ
เจอของแข็งไปอดแดก

sirichai da

เพราะ posh นี่แหลาะเกือบกลับบานเก่าแล้ว นอ๊ตยึดเบรคหน้าขาดสิครับท่านพี่ ครับ

manu16

ตำรวจโทรมานัดไปหาอัยการมีนบุรี เพื่อฟ้องคดีขายสินค้าควบคุมฉลากโดยไม่มีฉลาก พรุ่งนี้แล้ว

เย้ๆๆ รอมาตั้งนาน  :( จะได้จบซะที
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM

โก้ โคราชครับ

โก้ โคราชครับ โทร.088-5693954
เฟซบุ้ค: ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน /ไลน์ ไอดี: koh450
ธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 323-015-219-0 นาย วราดล พรหมเทพ
(ขออนุญาตปิดเครื่อง 12.00-17.00 นะครับ นอนครับ โทรไม่ติด ฝากข้อความทาง Facebook หรือ Line ไว้ก็ได้นะครับ)

manu16

ระยำ ตำรวจเตรียมสำนวนไปไม่ครบ ขาดใบผลัดฟ้อง ทางอัยการไม่รับ ไล่ให้กลับไปเตรียมสำนวนมาไหม่

เวร ต้องเสียเวลาไปไหม่อีก

bird_chokchai

IHEERMAN

อ่อลืมบอกไป ที่บ้านมี 2T 2 คัน RXZ + DASH ครับ อิอิ

despiteful

อ้างจาก: art7833 เมื่อ มกราคม 07, 2011, 09:10:59 ก่อนเที่ยง
ดีแล้วครับเรื่องลิขสิทธิ์เนี่ย อย่าไปยอมให้ไถ่ง่ายๆครับ พวกนี้จะซื้อช่วงต่อจากบริษัแม่ เช่นในช่วง 3 เดือนนี้จะเหมาค่าลิขสิทธิ์มา(สมมติ) 3 แสนบาท
พอได้อำนาจจากบริษัทแม่แล้ว ก็จะมาหาจับ+ไถ่จากร้านที่ละเมิด จนกว่าจะหมดอำนาจใน3เดือนที่ซื้อสิทธ์มา ได้มากกว่า3แสนเท่าไหร่ก็เป็นกำไรของพวกเค้า

วิธีต่อสู้ง่ายๆคือ ไม่ต้องไปยินยอมความและจ่ายเงิน ให้ตำรวจส่งฟ้องศาลเลย ส่วนมากศาลจะยกฟ้องหรือรอลงอาญาหรือสั่งปรับขั้นต่ำสุด(ซึ่งก็น้อยกว่าที่โดนไถ่)
เพราะว่าศาลเห็นว่าเราไม่มีเจตนาที่จะขายของก็อป

แต่หลังจากจบคดีแล้ว ต้องไม่ทำผิดซ้ำในข้อหาเดิมอีกคือไม่ขายของตัวนั้นอีก ไม่งั้นถ้าถูกจับได้ศาลจะลงโทษหนักกว่าเดิมเพราะรู้แล้วว่าของตัวนั้นเป็นของก็อป

หากินง่ายดีนะครัีบพวกนี้ ขอให้ครอบครัวมันล่มจมครับ เลวได้ใจมาก

BB 22632E04