Main Menu

สรุปยังไงคับ คุณ zanakandจะโอนหรือไม่โอนคืนคับ

เริ่มโดย bigza, พฤษภาคม 10, 2013, 10:49:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigza

ตอนนี่รอเค้าโอนเงินคืนคับตอนนี่รอเค้าโอนเงินคืนคับ

bigza

เดียวคืนนี่ลงตัวจริงให้ดุคับ ไม่อยากจะบรรยาย

kai..ls

id2524

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤษภาคม 14, 2013, 12:38:58 ก่อนเที่ยง
เอางี้มั๊ยครับ เพราะดูท่าทางแล้วจะจบยาก

ก่อนอื่นต้องเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน กลางบอร์ดก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้มีเจตนาใด ๆ ทั้งสิ้น
และผมเข้าใจสภาพของคนที่ต้องดิ้นรนหาเงิน แต่ไม่มีทางออก และไม่เคยคิดจะซ้ำเติมใครแม้แต่นิดเดียว
และเข้าใจความรู้สึกของคนที่เสียความรู้สึกเพราะเคยเป็นมาแล้วเหมือนกัน

น้อง bigza ต้องการเงินคืน 5000 บาท ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ?

คุณ zanakand สามารถโอนคืนได้แค่ 3000 บาท ใช่ไหมครับ?

คุณ zanakand  โอนเงินคืนน้องเค้าไปเลย 3000 บาท แล้วน้อง bigza ก็รับรถมาไว้ก่อนเลย

ส่วนต่าง 2000 บาท ผมจ่ายเอง แต่ผมขอรับรถ+อะไหล่ ไว้ที่ผม เพื่อค้ำประกันเงินจำนวนนี้

และ ให้คุณทั้งสองคน  สามารถนำเงิน 2000 บาท มาไถ่รถคืนได้ทันทีที่พร้อม แต่การขนกลับคนที่รับรถ  ต้องดูแลกันเองนะครับ (เผื่อน้อง bigza เปลี่ยนใจ อยากได้รถไว้)

อาจจะดูเหมือนแปลก  ๆ (เหมือนเอาเปรียบด้วยซ้ำ) แต่ผมอยากขอให้เจ้าของรถมั่นใจว่า ผมคืนรถคุณทันทีแน่นอนเมื่อคุณนำเงิน 2000 บาทมาชำระคืน
และหากมีปัญหาจริง ๆ เช่นเจ้าของรถไม่ยอมไถ่ถอน

ผมสามารถนำมาขายทอดตลาดเอาเงินคืนได้ ตามกำหนดที่คุยกัน(ไว้คุยกันอีกทีถ้าเอาตามนั้น)

เพื่อให้เรื่องนี้จบ และยืดเวลาการหาเงินของคุณด้วย ถ้าเสนอแบบนี้คุณทั้งคู่จะว่ายังไงครับ?

และให้สมาชิกทุกคนที่ตามอ่านกระทู้นี้อยู่ รับทราบว่าผมจะปฏิบัติ ตามเงื่อนไขที่ให้ไว้กับทั้งคู่ด้วยนะครับ

ส่วนสถานที่ ที่ผมจะเก็บรถ จะแจ้งอีกครั้ง หากจบลงได้ครับ (ผมอยู่สุขสวัสดิ์ 78 ครับ)

โดยส่วนตัวผม ถามว่าเงินสองพัน เยอะไหม? ก็เยอะนะครับ เพราะผมต้องทำงานกว่าจะหามาได้แต่ละเดือน ๆ และผมก็ไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้รถมอไซค์สักเท่าไร

แต่ผมอยากให้เรื่องมันจบลงได้ด้วยดีมากกว่าคาราคาซัง เสียอารมณ์กันแบบนี้น่ะครับ

ปล. ผมมองว่ารถคันนี้ราคามันเกินจาก 2000 บาทด้วยแหละ ถึงกล้าเสนอแบบนี้น่ะ  ;)

ปล. 2 ผมอาจจะสอดรู้เรื่องคนอื่นไปบ้าง ทุกคนอย่าถือโทษโกรธผมเลยนะครับ  ???

กรรมการ มาเเล้ว +1 ให้ครับ   :D :D :D :D :D 

chann30

ขอบคุณสำหรับการเสียสละครับ ผมอยากจะสร้างอนุสาวรีย์ให้จังเลย ^_____________^
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

kai..ls

อ้างจาก: id2524 เมื่อ พฤษภาคม 16, 2013, 03:55:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤษภาคม 14, 2013, 12:38:58 ก่อนเที่ยง
เอางี้มั๊ยครับ เพราะดูท่าทางแล้วจะจบยาก

ก่อนอื่นต้องเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน กลางบอร์ดก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้มีเจตนาใด ๆ ทั้งสิ้น
และผมเข้าใจสภาพของคนที่ต้องดิ้นรนหาเงิน แต่ไม่มีทางออก และไม่เคยคิดจะซ้ำเติมใครแม้แต่นิดเดียว
และเข้าใจความรู้สึกของคนที่เสียความรู้สึกเพราะเคยเป็นมาแล้วเหมือนกัน

น้อง bigza ต้องการเงินคืน 5000 บาท ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ?

คุณ zanakand สามารถโอนคืนได้แค่ 3000 บาท ใช่ไหมครับ?

คุณ zanakand  โอนเงินคืนน้องเค้าไปเลย 3000 บาท แล้วน้อง bigza ก็รับรถมาไว้ก่อนเลย

ส่วนต่าง 2000 บาท ผมจ่ายเอง แต่ผมขอรับรถ+อะไหล่ ไว้ที่ผม เพื่อค้ำประกันเงินจำนวนนี้

และ ให้คุณทั้งสองคน  สามารถนำเงิน 2000 บาท มาไถ่รถคืนได้ทันทีที่พร้อม แต่การขนกลับคนที่รับรถ  ต้องดูแลกันเองนะครับ (เผื่อน้อง bigza เปลี่ยนใจ อยากได้รถไว้)

อาจจะดูเหมือนแปลก  ๆ (เหมือนเอาเปรียบด้วยซ้ำ) แต่ผมอยากขอให้เจ้าของรถมั่นใจว่า ผมคืนรถคุณทันทีแน่นอนเมื่อคุณนำเงิน 2000 บาทมาชำระคืน
และหากมีปัญหาจริง ๆ เช่นเจ้าของรถไม่ยอมไถ่ถอน

ผมสามารถนำมาขายทอดตลาดเอาเงินคืนได้ ตามกำหนดที่คุยกัน(ไว้คุยกันอีกทีถ้าเอาตามนั้น)

เพื่อให้เรื่องนี้จบ และยืดเวลาการหาเงินของคุณด้วย ถ้าเสนอแบบนี้คุณทั้งคู่จะว่ายังไงครับ?

และให้สมาชิกทุกคนที่ตามอ่านกระทู้นี้อยู่ รับทราบว่าผมจะปฏิบัติ ตามเงื่อนไขที่ให้ไว้กับทั้งคู่ด้วยนะครับ

ส่วนสถานที่ ที่ผมจะเก็บรถ จะแจ้งอีกครั้ง หากจบลงได้ครับ (ผมอยู่สุขสวัสดิ์ 78 ครับ)

โดยส่วนตัวผม ถามว่าเงินสองพัน เยอะไหม? ก็เยอะนะครับ เพราะผมต้องทำงานกว่าจะหามาได้แต่ละเดือน ๆ และผมก็ไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้รถมอไซค์สักเท่าไร

แต่ผมอยากให้เรื่องมันจบลงได้ด้วยดีมากกว่าคาราคาซัง เสียอารมณ์กันแบบนี้น่ะครับ

ปล. ผมมองว่ารถคันนี้ราคามันเกินจาก 2000 บาทด้วยแหละ ถึงกล้าเสนอแบบนี้น่ะ  ;)

ปล. 2 ผมอาจจะสอดรู้เรื่องคนอื่นไปบ้าง ทุกคนอย่าถือโทษโกรธผมเลยนะครับ  ???

กรรมการ มาเเล้ว +1 ให้ครับ   :D :D :D :D :D
พี่หล่อมากอ่ะ...พูดจิงนะ

bigza

ตอนนี่ผมเอารถมาแล้วคับ
ระเบิดยังไงก๊ขาดทุนคับ ดูจากสภาพก๊น่าจะรู้แล้ว
ขอบคุนคับที่จะมาเป๊นกรรมการให้
ตอนนี่เค้าขอเวลาเป๊นสิ้นเดือนนี่ผมจะลองดูคับ

saran

อ้างจาก: zanakand เมื่อ พฤษภาคม 12, 2013, 02:55:25 หลังเที่ยง
ถ้าพี่มีพี่โอนให้เเล้วแหละ ตอนนี้พี่ยังไม่มี น้องใจเย็นก่อนนะคับ พี่ขอ
ผมเข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายนะคับ แต่ผมว่า การให้โอกาสคนที่พลาดไปแล้วก็น่าจะเปนเรื่องที่ดีนี่คับ ยังไงพี่เขาก็พูดขนาดนี้แล้ว
นาย ศรัณย์ ใบบัว ( บอย )
086-1653306

zanakand

สิ้นเดือนคับ เงินออกจะโอนคืนให้ทันที สัญญาครับ

ลมโชย...BANG NA

คนแบบคุณปอ น่าคบหาด้วย บอกจากใจจริงครับ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

bigza

จะรอคับ ผมจะขอ+เพิ่มด้วยซำ้นะคับ ระเบิดก่ยังขาดทุน

กาฝาก

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ พฤษภาคม 21, 2013, 12:46:55 หลังเที่ยง

คนแบบคุณปอ น่าคบหาด้วย บอกจากใจจริงครับ

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับเสี่ยเจ๋ง

แ่ต่ที่แน่ ๆ ไอ่ช่างไร้จรรยาบรรณที่หลอกขายซากทีแซดให้ผม มันคงไม่อยากคบผมคนนึงล่ะครับ  ;)

ส่วนมิตรสหายของบุคคลท่านนี้ ถ้ามั่นใจว่ามิตรของท่านเป็นคนดีจริง ด่าผมได้เลยนะครับ ผมมีหลักฐานทุกอย่างครับ  >:(

makatho_2T_PL

zanakand