Main Menu

สรุปยังไงคับ คุณ zanakandจะโอนหรือไม่โอนคืนคับ

เริ่มโดย bigza, พฤษภาคม 10, 2013, 10:49:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigza

ตอนนี่เครื่องถึงบ้านผมแล้วเดียวตอนมึดๆจะถ่ายรุปให้ดุนะคับว่าสภาพเปนไง
ตอนที่เค้าส่งมาให้ผม

zanakand

พอมองเห็นไหมคับ พอดีไม่มีกล้องมีแต่กล้องโทรศัพท์ มันจะเขียนว่า รถ kawasaki 150cc ส่งไปพระประแดง 10130  ราคาส่ง 2100บาทมันมีใบเสร็จค่าส่งแคร้งเครื่องอีกใบ 305บาทเดี๋ยวหาก่อนนะครับ

zanakand

เครื่องที่ส่งให้ตามสภาพที่ถ่ายไว้ให้ดูตั้งแต่ทีแรกไงคับ ผมจะให้แต่ข้อเหวี่ยง แต่น้องบอกจะเอาทั้งหมดผมก็ส่งให้สภาพอย่างที่เห็นตอนที่ผมซื้อมาก็กะจะเอาแต่ข้อเหวี่ยงเลยไม่ได้สนใจองค์ประกอบอื่นๆอะคับก็กะเอามาซ่อมเก็บไว้ขี่ต่อ

bigza

สภาพกล่อง ขาดบ้างทะลุบ้าง
ผมยังไม่ได้แกะออกมมาดู ถ้าของชำรุดหรือหายไปจะได้มาโทดผม เพราะว่าผมยังไม่ได้แกะ

bigza

สรุปคุณจะเอายังไงคับ คุณอย่ามาทำให้เสียเวลาหรือล่าเวลาให้มันช้าคับ
ถ้าเกินวันที่ 15เดียวรู้คับคุณรับปากแล้วนะคับ ว่าจะทยอยคืน ผมบอกว่าให้คุณโอนกลับมา 5000 คุณก็รับปากแล้วนะคับ
อย่าผิดคำพูดอีกนะคับ เปฯลูกผู้ชายแล้วนะคับ โตๆกันแล้ว
คุณจะล่าเวลาให้เลยกำหนดเพื่อที่จะให้รถตีกลับคืนหรอคับ

zanakand

เอาแบบนี้ได้ไหมน้องเอารถไว้แล้วพี่คืนตังให้3000เพราะตอนนี้แฟนเข้า รพ ตังยังไม่ค่อยมีงานก็ไม่ได้ทำอะคับน้องพี่เลยระบุวันที่จะคืนตังยังไม่ได้เลยน้องให้เวลาพี่ถึงวันที่15พี่ก็ไม่รุจะทำยังไง พี่เครียดหลายเรื่องเลย

Cheat Freeman

ขอแสดงความเห็นส่วนตัว

คุยกับคนขายให้รู้เรื่อง...เครีย..ให้จบ ( เรื่องเงินไม่เข้าใครออกใคร )

เห็นมาเยอะแระ.....

...................

ธ.กรุงไทย บช.เลขที่ 616-0-240-498.ออมทรัพย์ สาขาสุโขทัย.พิเชษฐ์ คำบุศย์.   ID.line. เทวดาหรือซาตาน

zanakand

ถ้าพี่มีพี่โอนให้เเล้วแหละ ตอนนี้พี่ยังไม่มี น้องใจเย็นก่อนนะคับ พี่ขอ

zanakand

พี่ยังรับปากไม่ได้อะคับ เพราะพี่ต้องใช้เงินอยู่น้องไม่ต้องกลัวพี่โกงหรอก ที่อยุ่พี่น้องก็มี บัตรประชาชนก็มี เลขบัญชีธนาคารก้ให้ไว้พี่สัญญาพี่ไม่โกง

bigza

คุนโกหกผมมารอบนึงแล้ว ก็ไม่มีคำยืนยันได้แล้วละคับ

zanakand

พี่ก็ไม่รุจะบอกน้องยังไงแล้วหละครับ พี่หมดหนทางแล้วรองานอยุ่

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

bigza

กาฝาก

เอางี้มั๊ยครับ เพราะดูท่าทางแล้วจะจบยาก

ก่อนอื่นต้องเรียนให้ทราบโดยทั่วกัน กลางบอร์ดก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้มีเจตนาใด ๆ ทั้งสิ้น
และผมเข้าใจสภาพของคนที่ต้องดิ้นรนหาเงิน แต่ไม่มีทางออก และไม่เคยคิดจะซ้ำเติมใครแม้แต่นิดเดียว
และเข้าใจความรู้สึกของคนที่เสียความรู้สึกเพราะเคยเป็นมาแล้วเหมือนกัน

น้อง bigza ต้องการเงินคืน 5000 บาท ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ?

คุณ zanakand สามารถโอนคืนได้แค่ 3000 บาท ใช่ไหมครับ?

คุณ zanakand  โอนเงินคืนน้องเค้าไปเลย 3000 บาท แล้วน้อง bigza ก็รับรถมาไว้ก่อนเลย

ส่วนต่าง 2000 บาท ผมจ่ายเอง แต่ผมขอรับรถ+อะไหล่ ไว้ที่ผม เพื่อค้ำประกันเงินจำนวนนี้

และ ให้คุณทั้งสองคน  สามารถนำเงิน 2000 บาท มาไถ่รถคืนได้ทันทีที่พร้อม แต่การขนกลับคนที่รับรถ  ต้องดูแลกันเองนะครับ (เผื่อน้อง bigza เปลี่ยนใจ อยากได้รถไว้)

อาจจะดูเหมือนแปลก  ๆ (เหมือนเอาเปรียบด้วยซ้ำ) แต่ผมอยากขอให้เจ้าของรถมั่นใจว่า ผมคืนรถคุณทันทีแน่นอนเมื่อคุณนำเงิน 2000 บาทมาชำระคืน
และหากมีปัญหาจริง ๆ เช่นเจ้าของรถไม่ยอมไถ่ถอน

ผมสามารถนำมาขายทอดตลาดเอาเงินคืนได้ ตามกำหนดที่คุยกัน(ไว้คุยกันอีกทีถ้าเอาตามนั้น)

เพื่อให้เรื่องนี้จบ และยืดเวลาการหาเงินของคุณด้วย ถ้าเสนอแบบนี้คุณทั้งคู่จะว่ายังไงครับ?

และให้สมาชิกทุกคนที่ตามอ่านกระทู้นี้อยู่ รับทราบว่าผมจะปฏิบัติ ตามเงื่อนไขที่ให้ไว้กับทั้งคู่ด้วยนะครับ

ส่วนสถานที่ ที่ผมจะเก็บรถ จะแจ้งอีกครั้ง หากจบลงได้ครับ (ผมอยู่สุขสวัสดิ์ 78 ครับ)

โดยส่วนตัวผม ถามว่าเงินสองพัน เยอะไหม? ก็เยอะนะครับ เพราะผมต้องทำงานกว่าจะหามาได้แต่ละเดือน ๆ และผมก็ไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้รถมอไซค์สักเท่าไร

แต่ผมอยากให้เรื่องมันจบลงได้ด้วยดีมากกว่าคาราคาซัง เสียอารมณ์กันแบบนี้น่ะครับ

ปล. ผมมองว่ารถคันนี้ราคามันเกินจาก 2000 บาทด้วยแหละ ถึงกล้าเสนอแบบนี้น่ะ  ;)

ปล. 2 ผมอาจจะสอดรู้เรื่องคนอื่นไปบ้าง ทุกคนอย่าถือโทษโกรธผมเลยนะครับ  ???