Main Menu

สรุปยังไงคับ คุณ zanakandจะโอนหรือไม่โอนคืนคับ

เริ่มโดย bigza, พฤษภาคม 10, 2013, 10:49:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigza

เรื่องมีอยุ่ว่าคุน zanakandขายรถkrสภาพ

คือผมมีปัญหากับแฟนนิดหน่อยเลยต้องใช้เงินจำนวนหนึ่ง เพื่ออนาคตอะคับ รถคันนี้ผมซื้อมาจากร้านขายของเก่า มีแค่โครงเครื่องเล่มเขียวผมเก็บหอมรอมริบค่อยๆทำมาได้ 6-7เดือน ผมรักมันมากแต่ก้ต้องขายด้วยความจำเป็นรถเปน kr sseแต่แปลงมาใส่ตูดเป็ดแทนเครื่องตอนนี้มีปัญหาคือก้านติด แต่ผมมีข้อเหวี่ยงให้อีกชุด แถมให้ไป รถขี่ใช้ทุกวันไปกลับ พังโคน บึงกาฬทุกวันประมาณ130โลไม่มีปัญเรื่องความร้อนคับ ไมล์ใช้การได้หมด ยกเว้นชุดวัดความร้อน ของแต่งก้มีเล็กๆน้อยๆ เช่นท่อ pdkคารบูเหลี่ยม สายถัก อื่นๆเอกสารอาจไม่ครบมีแต่เล่มเขียว เลขเครื่องคอตรงหมดคับ เจ้าของเก่าอยู่สกลนคร ขอขายสัก 12000 ผมอยู่ อ พรเจริญ จ บึงกาฬ รันครับผม 0822998159ถ้าผมเขียนอะไรผิดหรือลงอะไรไม่ครบก้แจ้งมาได้เลยนะครับ ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ(นี่คือข้อความที่เค้าลงขายไว้) อ้างอิงhttp://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=94677.0
  ตอนที่ผมโทไปสอบถาม
เค้าบอกว่าเล่มต้องตาม อะไม่มีปัญหาเพราะคิดว่าคนในเวปน่าจะตามได้
และตอนที่คุยกันผมถามเค้าว่ารถขี่ได้ปกติใช่ไหมเค้าบอกว่ารถขี่ได้ปกติ ผมก่งงซักพักเพราะเค้าบอกว่าก้านติด  แต่ในเมื่อเค้าบอกว่ารถขี่ได้อะ ไม่เปนไร เดียวมาเปลี่ยนเองได้ เค้าก่เลยแถมเครื่องมาอีกตัว เค้าจัดส่งมาให้ แล้วก่บอกอีกว่าจะถ่ายรุปตอนส่งมาให้ดุก่ไม่ถ่าย ผมเหนว่าไม่น่าจะมีปัญหาก่เลยปล่อย สรุปรุปก่ไม่เหน ก่ไม่ว่ากัน  พอวันนี่รถมาถึงไปรษณี ผมก่โทไปถามเค้าอีกว่า รถขี่ได้ปกติใช่ไหม เค้ากลับบอกว่ารถขี่ไม่ได้นะคับ. อ้าวววว!!!  ซะงั้น งานเข้าเพราะไม่มีรถไปเอา อีกอย่างในเมื่อเค้าบอกว่ารถขี่ปกติในตอนแรกก่เลยเฉย แต่พอรถมาถึงที่ไปรษณีแถวบ้าน กลับมาบอกว่ารถขี่ไม่ได้ซะงั้น ผมเลยบอกกลับไปว่าถ้าขี่ไม่ได้ผมจะเอามาทำไม ผมบอกไปจริงว่าจะกลับมาทำเอง แต่คุนเปนคนบอกเองว่ารถขี่ได้
ผมเลยบอกกลับไปว่าคุนโอนตังกลับมาแล้วก่หักค่าส่งของคุนไป คุนก่ไม่ยอม สรุปคุนจะเอายังไงคับ
มาแจงหน่อย เปนผุ้ชายอย่ามากลับคำกันง่ายๆคับ ไม่ใช่ว่าได้ตังแล้วกุไม่สนแล้ว ถ้านิสัยอย่างงี้อย่าเปนพ่อค้าเลยคับ

kitipan

ชินแล้ว...เจ็บกว่านี้ก็ทนได้...

peterr ser L1

คำว่า ใช้งานได้ปกติ ผมก็เจอคับ คำๆนี้  แต่เอามาใช้ผิดปกติ   ขายของมั้กง่ายคับ ต้องประจานคับ  :D :D :D :D :D :D :D :D
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

กาฝาก

อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 12:03:11 หลังเที่ยง
คำว่า ใช้งานได้ปกติ ผมก็เจอคับ คำๆนี้  แต่เอามาใช้ผิดปกติ   ขายของมั้กง่ายคับ ต้องประจานคับ  :D :D :D :D :D :D :D :D

โห ท่านปีเตอร์ ดูนี่ดีกว่า

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=83795.0

ขายครับ tzrr 3800 บาท ราคานี้ขอไม่รวมส่งน่ะ ครับ รถ ขับขี่ได้ ปกติ ครับ ชุดโอนพร้อม ทะเบียนขาดเกิน 3ปี เครื่องยังดี ท่อเดิม

แต่เค้าเอาขยะมาประกอบกันขายให้ผม พังทุกชิ้น เบรคไม่มี น้ำมันเครื่อง+หม้อน้ำ ไม่มีน้ำสักหยด ฯลฯ ไม่ได้ติดใจเรื่องราคาหรอก 5400 บาทรวมค่าส่ง

แต่ติดใจโคสะนาของพ่อค้ามากกว่า เราก็คิดว่าเค้าเป็นเพื่อน แต่คนเหล่านี้ไม่คิดว่าเราเป็นเพื่อนหรอก

ปล.ก่อนหน้านี้ที่ไม่พูดไร เพราะรอทำรถให้เสร็จก่อน เด่วพวกพ่อค้าพวกนี้จะหาว่าเราไม่มีปัญญาปั้นแล้วมาบ่นน่ะครับ  :-*
ปล.2 ขอบ่นมู้คนอื่นนิดนึง ใครว่าแรงม้าเยอะ ๆ จะเป็นคนดี ดูรถที่ผมซื้อไว้เป็นตัวอย่างละกัน  ::)

bigza

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 12:10:31 หลังเที่ยง
คันนี้ป่ะเนี่ย....

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=94677.0
ใช่คับ ตอนนี่ผมรออยู่คับว่าเค้าจะเอายังไง ผมบอกว่าให้โอนตังกลับมาแล้วก่หักค่าส่งไป เค้าบอกว่าใช้ตังหมดแล้ว

อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 12:03:11 หลังเที่ยง
คำว่า ใช้งานได้ปกติ ผมก็เจอคับ คำๆนี้  แต่เอามาใช้ผิดปกติ   ขายของมั้กง่ายคับ ต้องประจานคับ  :D :D :D :D :D :D :D :D
ใช่คับ ตอนคุยในโทสับบอกว่าชี่ได้ปกติ แต่พอรถมาถึงผมโทไปถามอีกทีว่ารถขี่ได้ไหม กลับบอกว่ารถขี่ไม่ได้นะคับ

bigza

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 12:16:36 หลังเที่ยง

โห ท่านปีเตอร์ ดูนี่ดีกว่า

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=83795.0

ขายครับ tzrr 3800 บาท ราคานี้ขอไม่รวมส่งน่ะ ครับ รถ ขับขี่ได้ ปกติ ครับ ชุดโอนพร้อม ทะเบียนขาดเกิน 3ปี เครื่องยังดี ท่อเดิม

แต่เค้าเอาขยะมาประกอบกันขายให้ผม พังทุกชิ้น เบรคไม่มี น้ำมันเครื่อง+หม้อน้ำ ไม่มีน้ำสักหยด ฯลฯ ไม่ได้ติดใจเรื่องราคาหรอก 5400 บาทรวมค่าส่ง

แต่ติดใจโคสะนาของพ่อค้ามากกว่า เราก็คิดว่าเค้าเป็นเพื่อน แต่คนเหล่านี้ไม่คิดว่าเราเป็นเพื่อนหรอก

ปล.ก่อนหน้านี้ที่ไม่พูดไร เพราะรอทำรถให้เสร็จก่อน เด่วพวกพ่อค้าพวกนี้จะหาว่าเราไม่มีปัญญาปั้นแล้วมาบ่นน่ะครับ  :-*
ปล.2 ขอบ่นมู้คนอื่นนิดนึง ใครว่าแรงม้าเยอะ ๆ จะเป็นคนดี ดูรถที่ผมซื้อไว้เป็นตัวอย่างละกัน  ::)
ใช่คับ ผมชักเข๊ดละ นี่ก๋คันที่2ละ ชักไม่ไหวแล้วกับพ่อค้าแบบนี้
ปัญญาปั้นอะมี แต่ทำแบบนี้ก่ไม่ไหว

nirut ser98

น่าจะมี มาด ตะ กาน จัดการกับพ่อค้าแบบนี้นะคับ ::)

T. 081-4057705 // 087-9153490 =RUT=
ธ.กรุงไทย สาขาเจ้าพรม 1010520415 นิรุต เริงกิจจา

สองzx korat

อ้างจาก: nirut ser98 เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 12:29:46 หลังเที่ยง
น่าจะมี มาด ตะ กาน จัดการกับพ่อค้าแบบนี้นะคับ ::)
ยากครับ มันอยุที่ตัวบุคคล
>:( >:( >:( >:(
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

arm.pakron

bigza

อ้างจาก: arm.pakron เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 01:11:49 หลังเที่ยง
เอาใจช่วยครับ
แต่ภาษาคุณอ่านยากจริงๆ
อ่านยากตรงไหนคับ อาจจะมีตกหล่นไปบ้าง ก่เถอะ

oh kamala

เอาใจช่วยครับแก้ปัญหาได้ไวๆ...ผมก็ซื้อรถและของมาปั้น ในเวปนี้แระ...บางทีก็ไม่เป็นไปตามที่เห็นผมก็ได้แต่ทำใจ...อยากให้พ่อค้ามีความจริงใจในการขายของเช่นกัน...เพราะคนซื้อเห็นแค่รูปภาพเฉยๆ...ก็โอนเงินให้

คุณละ...แสดงว่าเขาไว้ใจคุณ...คุณคนขายก็ควรจะจริงใจกับคนซื้อด้วย...   :-*

mushashi

the kooks

ชอบ ปล. ของ ท่าน กาฝาก ครับชอบมาก
User เดียวนี้ดูแต่ซีซีไม่ได้ครับ
เอาใจช่วยครับ ขอใ้้ห้จบไวๆครับ. 

nutt57

ปล.2 ขอบ่นมู้คนอื่นนิดนึง ใครว่าแรงม้าเยอะ ๆ จะเป็นคนดี ดูรถที่ผมซื้อไว้เป็นตัวอย่างละกัน

เห็นด้วยฝุดๆเลยพี่ปอ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

ลมโชย...BANG NA

ของดีราคาถูก มีที่ไหน  :( :( :( :( :( :( แซวเล่นๆๆครับ

ลองติดต่อดูครับ บิ๊ก เอาใจช่วยครับ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**