Main Menu

สรุปยังไงคับ คุณ zanakandจะโอนหรือไม่โอนคืนคับ

เริ่มโดย bigza, พฤษภาคม 10, 2013, 10:49:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigza

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ พฤษภาคม 10, 2013, 04:39:33 หลังเที่ยง
ของดีราคาถูก มีที่ไหน  :( :( :( :( :( :( แซวเล่นๆๆครับ

ลองติดต่อดูครับ บิ๊ก เอาใจช่วยครับ
ติดต่อได้คับ แต่เค้าไม่รับผิดชอบจะไม่โอนตังคืน ผมบอกว่าก่หักตังที่พี่ส่งมาที่เหลือก่โอนตัวคืนมาเค้าก่ไม่ยอม

bigza

อย่างงี้ควรทำไงคับ จะไปเอารถดีหรือปล่อยไว้อย่างั้นดี ให้ไปรษณีส่งกลับไปเอง

makatho_2T_PL

yan

จำหน่ายใยแก้วแท้ รับซ่อมปลายท่อทุกชนิด นาย ธีรวีร์ ศุภวัฒน์คุณาสิน 8 ซ.สันติพลาราม 1 อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110 089-7045669  086-4415675ไทยพานิช620-215629-7

bigza

แต่ทำแบบนี้ก่ไม่ไหวอะคับ พุดไม่เป๊นคำพุด อย่างนี้คนทำก่ได้ใจ
ได้ตังแล้วกุไม่สนละ รถจะเปนยังไงก่ชั่ง

bigza

zanakand

ผมก็แจ้งรายละเอียดไปครบไม่ใช่หรอ ว่ารถก้านติด ซึ่งมันก็ต้องสตารทไม่ติดอยู่แล้ว

bigza

แต่ผมก่ถามคุณแล้วนะคับว่าสตาทติดขี่ได้ไหม คุณบอกว่ารถขี่ได้ปกติ

zanakand

อ้าว คนซื้อทุกคนก็ต้องอ่านรายละเอียด ก่อนซื้อไม่ใช่หรอคับ ไม่เช่นนั้นจะโอนตังมาทำไม ผมก็ระบุไว้ชัดเจนว่า รถมีปัญหาคือก้านติดนะในเมื่อก้านติด จะสตารทติดได้ยังไง

แต่ผมก็มีข้อเหวี่ยงที่ใช้กานได้แถมไปให้  แล้วที่ผมบอกว่ารถขี่ได้ปรกติ คือก่อนหน้าที่จะเอามาขาย ผมขี่ใช้งานอยู่ ปรกติวิ่งไปๆ มาๆ พรเจริญ-พังโคนประมาณ 130กิโลทุกวัน

คุณน้องคิดดูดีๆนะ ที่จะแจ้งความผมอะ  ผมทำอะไรผิดตรงไหน   แล้วอีกอย่างผมยังไม่เคยพูดกับน้องเลยนะ ว่าจะไม่โอนตังคืนให้  ตอนน้องโทรพี่ก็ยังอยู่ โรงพยาบาลอยู่เลย

ถ้าพี่จะโกงน้องจริงๆพี่จะรับโทรศัพท์น้องทำไม

zanakand

เรื่องราคา ที่คุยกันไว้อะน้องต่อพี่9000 ไปๆมาๆพี่มีเหตุต้องใช้เงิน พี่เอาแค่8000  ค่าส่งรถ+แคร้ง 2400บาทพี่เหลืออะไร

5600บาทซึ่งมันไม่พอกับค่าใช้จ่าย ที่แฟนเค้าเข้าโรงพยาบาลเลย  ถ้าน้องจะเอาเงินคืนก็ได้พี่จะพยายามหาตังมาคืนให้

แต่ขอให้น้องรอหน่อย แล้วอีกอย่าง  เงิน8000บาท  พี่ส่งรถให้น้อง2400   ที่นี้ไปรษณีย์ตีกลับ พี่ก็ต้องจ่ายให้ไปรษณีย์อีก2400  

แล้วพี่ต้องคืนเงินให้น้องเท่าไหร่    แล้วอีกอย่างผมไม่ใช่พ่อค้า   เป็นคนชอบรถ kawasaki  kr ธรรมดาๆ คนหนึ่ง   ซึ่งถ้าไม่มีเหตุจำเปนก็พี่ก็ไม่ขายครับผม

ถ้าพี่เขียนอะไรไม่เข้าใจ หรือทำให้น้องโมโหพี่ขอโทษด้วยแล้วกัน

peterr ser L1

อยากดูกะทู้ตอนขายจังคับ  ลบไปหรือยังคับ  ??? ???
เต้อ L1 หนึ่งเดียวในพิโลก

ใครอุดหนุนของๆผม ผมขอให้รวยๆ ... ใหญ่ๆ ขอให้มีรูแทง ขอให้มีแรงทิ่ม กันทุกๆคนนะคับ โอมเพี้ยง
บัญชี วาสนา เอี่ยมเจริญ ธ.กรุงไทย 767-0-0-950-7-5 [ของๆเราๆรับประกัน]

กุ๊ก ๆ คับ

เข้ามาอ่าน เฉย ๆ นะครับ  ผมสงสัย ตั้งแต่ จขกท. ว่า

"ผมก่งงซักพักเพราะเค้าบอกว่าก้านติด"  เป็นผม ก็ขอผ่านแล้วครับ

ปล.ผมแก่แล้ว  คำว่า ก็ เขียนแบบนี้นะครับ  ไม่ใช่ ก่  อ่านแล้วงง
ปล.2  ขอโทษครับ  ผมไม่มีส่วนเกี่ยวของนะ ผ่านมาอ่าน...
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

bigza

อ้างจาก: กุ๊ก ๆ คับ เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:35:58 ก่อนเที่ยง
เข้ามาอ่าน เฉย ๆ นะครับ  ผมสงสัย ตั้งแต่ จขกท. ว่า

"ผมก่งงซักพักเพราะเค้าบอกว่าก้านติด"  เป็นผม ก็ขอผ่านแล้วครับ

ปล.ผมแก่แล้ว  คำว่า ก็ เขียนแบบนี้นะครับ  ไม่ใช่ ก่  อ่านแล้วงง
ปล.2  ขอโทษครับ  ผมไม่มีส่วนเกี่ยวของนะ ผ่านมาอ่าน...
มันพิมง่ายกว่าคับ บางทีก่หาอักษรไม่เจอ

bigza

อ้างจาก: peterr ser L1 เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:26:13 ก่อนเที่ยง
อยากดูกะทู้ตอนขายจังคับ  ลบไปหรือยังคับ  ??? ???
ยังอยุ่คับ
อ้างจาก: zanakand เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:16:45 ก่อนเที่ยง
เรื่องราคา ที่คุยกันไว้อะน้องต่อพี่9000 ไปๆมาๆพี่มีเหตุต้องใช้เงิน พี่เอาแค่8000  ค่าส่งรถ+แคร้ง 2400บาทพี่เหลืออะไร

5600บาทซึ่งมันไม่พอกับค่าใช้จ่าย ที่แฟนเค้าเข้าโรงพยาบาลเลย  ถ้าน้องจะเอาเงินคืนก็ได้พี่จะพยายามหาตังมาคืนให้

แต่ขอให้น้องรอหน่อย แล้วอีกอย่าง  เงิน8000บาท  พี่ส่งรถให้น้อง2400   ที่นี้ไปรษณีย์ตีกลับ พี่ก็ต้องจ่ายให้ไปรษณีย์อีก2400 

แล้วพี่ต้องคืนเงินให้น้องเท่าไหร่    แล้วอีกอย่างผมไม่ใช่พ่อค้า   เป็นคนชอบรถ kawasaki  kr ธรรมดาๆ คนหนึ่ง   ซึ่งถ้าไม่มีเหตุจำเปนก็พี่ก็ไม่ขายครับผม

ถ้าพี่เขียนอะไรไม่เข้าใจ หรือทำให้น้องโมโหพี่ขอโทษด้วยแล้วกัน
อ้างจาก: zanakand เมื่อ พฤษภาคม 11, 2013, 10:12:49 ก่อนเที่ยง
อ้าว คนซื้อทุกคนก็ต้องอ่านรายละเอียด ก่อนซื้อไม่ใช่หรอคับ ไม่เช่นนั้นจะโอนตังมาทำไม ผมก็ระบุไว้ชัดเจนว่า รถมีปัญหาคือก้านติดนะในเมื่อก้านติด จะสตารทติดได้ยังไง

แต่ผมก็มีข้อเหวี่ยงที่ใช้กานได้แถมไปให้  แล้วที่ผมบอกว่ารถขี่ได้ปรกติ คือก่อนหน้าที่จะเอามาขาย ผมขี่ใช้งานอยู่ ปรกติวิ่งไปๆ มาๆ พรเจริญ-พังโคนประมาณ 130กิโลทุกวัน

คุณน้องคิดดูดีๆนะ ที่จะแจ้งความผมอะ  ผมทำอะไรผิดตรงไหน   แล้วอีกอย่างผมยังไม่เคยพูดกับน้องเลยนะ ว่าจะไม่โอนตังคืนให้  ตอนน้องโทรพี่ก็ยังอยู่ โรงพยาบาลอยู่เลย

ถ้าพี่จะโกงน้องจริงๆพี่จะรับโทรศัพท์น้องทำไม
ผมถึงถามคุนไงคับว่ารถสตาทติดขี่ได้ใช่ไหมคุนบอกว่าขี่ได้ปกติ อีกอย่างผมคงไม่ปัญญาอ่อนโอนตังไปโอนตังมาให้มันเสียตังเล่นหรอกนะคับ เงินสองพันกว่าผมก็เสียดายไม่ใช่ไม่เสียดาย ในเมื่อคุณส่งมาผมก็บอกให้คุณหักแล้วไงคับ ถ้าผมรุ้ว่ารถสตาทไม่ติดคงไม่มีคนเอาหรอกคับแล้วเหลือเท่าไร คุณก็โอนกลับมา คุณบอกว่าค่าส่งสองพันกว่า คุณเอาใบเสร็จมายืนยันหน่อยคับ  ถ้าคุณขายแล้วขาดทุนมากขนาดนั้นแล้วจะมาขายทำไม คุณเล่นโทมาหาแทบทุกชม.ว่าโอนมายังๆตลอด ผมก่ไม่อยากผิดคำพุด ในเมื่อพุดออกไปแล้ว แต่คุนผิดคำพุดก่อนนะคับว่ารถขี่ได้ปกติ ผมถึงได้เอามา
ผมถามนะว่า รถที่สตาทไม่ติด มีใคอยากเอาบ้าง???

zanakand

ได้ครับเดี๋ยวตอนเย็นจะถ่ายรูปใบเสร็จมาให้ดู ตอนนี้อยู่ รพ เดี๋ยวหาว่าเราโกหกอีก

kai..ls

peerxk

เท่าที่ดูค่าส่งไปส่งกลับ จขกท.แทบไม่เหลือเงินคืน ผมว่าเอารถใว้ดีกว่า (เอาใจช่วย)

bigza

ถ้าเค้าไม่โกหกว่ารถขี่ได้ผมก่คงไม่ต้องเสียตังหรอกคับ ต่างคนต่างไม่ต้องโอนตังกับเสียเวลา