Main Menu

เอา (TZR) มาตรวจสุขภาพ....

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., มีนาคม 23, 2013, 03:09:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

เค้าเรียกระบบตีไอดีให้กระจายมากขึ้นครับ 55555+
เสื้อสูบยังไใช้ได้อยู่หรอลุงกร่อนซะขนาดนั้นอ่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

เรื่องหรีด..ผมเช็คดูแล้วยังใช้ได้
เสื้อสูบ.. ต้องคว้านใหม่และเปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวน
ลูกปืน..เปลี่ยนทุกตัวในเครื่อง.
ซีล..เปลี่ยนทุกตัวในเครื่อง
แผ่นครัตช์และแผ่นเหล็ก..เปลี่ยนใหม่
ย้ำครัตช์ใหม่
หาชุดเครื่อง ที่เป็นของ TZR ลงแทน VR..
คาบูร์ จะตรวจสอบอีกที่ ว่ายังพอที่จะแก้ไขได้หรือเปล่า (แล้วจะให้คำตอบ)
เดี๋ยวได้อะไหล่มา จะลงให้ดูนะครับ ว่ามีอะไรบ้าง......ติดตามกันต่อไป
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

สุดยอด

สงสัยเป็นมหากากอีกคันหนึ่งเลยนะนี่.....ขอบคุณทุกแรงเชียร์และกำลังใจครับ
คันนี้ไม่รีบครับช่างเทพอินดี้พร้อมเมื่อไหร่ก็ทำเมื่อนั้นครับ กะไว้ว่าประมาณสัก สามเดือนคงจะเสร็จ >:( >:( >:(

Hunterzero

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 24, 2013, 09:46:36 หลังเที่ยง
เรื่องหรีด..ผมเช็คดูแล้วยังใช้ได้
เสื้อสูบ.. ต้องคว้านใหม่และเปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวน
ลูกปืน..เปลี่ยนทุกตัวในเครื่อง.
ซีล..เปลี่ยนทุกตัวในเครื่อง
แผ่นครัตช์และแผ่นเหล็ก..เปลี่ยนใหม่
ย้ำครัตช์ใหม่
หาชุดเครื่อง ที่เป็นของ TZR ลงแทน VR..
คาบูร์ จะตรวจสอบอีกที่ ว่ายังพอที่จะแก้ไขได้หรือเปล่า (แล้วจะให้คำตอบ)
เดี๋ยวได้อะไหล่มา จะลงให้ดูนะครับ ว่ามีอะไรบ้าง......ติดตามกันต่อไป
ใช้กาวพร้อกซี่ดินน้ำมันแปะได้ไหมอ่าลุงอุดอาการไว้ก่อนที่รอยแตกๆ
เสื้อสูบดูแล้วกร่อนมากๆ อาจจะต้องหาเสื้อไว้สำรองนะนั้น ไม่งั้นเดี๋ยวถ้ากร่อนยันร่องโอริงก็จบข่าว

ตื่นมา ได้แต่นั่งดูรถชาวบ้าน  ตรู จะเริ่มจากตรงไหนต่อหว่า   ช่างมัน...เอาไว้ก่อน ว่างเมื่อไรค่อยทำ...
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

สุดยอด

ไม่ต้องรีบคับ...ว่างค่อยทำ ถ้าไม่เกะกะก็ฝากจอดไว้ก่อนครับ เข้าพรรษาค่อยไปรับรถ 555

Hunterzero

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 10:27:32 ก่อนเที่ยง
ซ่อมรถหรือบวชพระเนั้ย
5555555+  คงบวชพระ แน่ๆ  ถ้ารอถึงออกพรรษา...555555+

Vilator

เป็นกำลังใจให้นะครับท่านสุดยอด  แต่เชื่อผมเหอะว่า E85 ทำให้เครื่องสะอาดกว่านี้ รับรองผลได้ภายใน 1 เดือน  สะอาดไร้คราบใดๆๆเกาะ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

สุดยอด

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 01:07:10 หลังเที่ยง
เป็นกำลังใจให้นะครับท่านสุดยอด  แต่เชื่อผมเหอะว่า E85 ทำให้เครื่องสะอาดกว่านี้ รับรองผลได้ภายใน 1 เดือน  สะอาดไร้คราบใดๆๆเกาะ

ไม่อยากแย่งซีน อ.วิน เป็นมาร E85 อีกคนครับ....ช่วงนี้หายไปนะครับ แอร์เสียเหรอ ;D ;D ;D

Peek2TZ

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 04:10:59 หลังเที่ยง
ไม่ใส่แล้วจะรู้ว่ามือชาเป็นอาการยังไง 55555+

เห็นด้วยกะน้าจุง ขี่ทางยาวๆ ไม่มีปลายแฮนก้อได้ อยากจะเอาแฮนไปเชื่อมต่ออีกสัก 5 เซน
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 02:09:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 04:10:59 หลังเที่ยง
ไม่ใส่แล้วจะรู้ว่ามือชาเป็นอาการยังไง 55555+

เห็นด้วยกะน้าจุง ขี่ทางยาวๆ ไม่มีปลายแฮนก้อได้ อยากจะเอาแฮนไปเชื่อมต่ออีกสัก 5 เซน

รถในลายเซ็นท่าน สวยมากครับ....

ยังได้อยู่...

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ  แล้วค่อยกลับมาเล่าให้ฟัง....

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 07:50:10 หลังเที่ยง

เอาเสื้อสนามไปใส่ไหม 555

500 ส่งมาเลย 5555555555+
แต่ให้เงินตอนเจอตัวจริงนะ ไม่โอน

Peek2TZ

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 08:11:35 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ มีนาคม 25, 2013, 02:09:48 หลังเที่ยง

รถในลายเซ็นท่าน สวยมากครับ....

กำลังหาเวลา ไปตรวจสุขภาพครับ แต่วันนี้ ต้องไปเอาตูด ....
....
...
..
.

ตูดเป็ดครับ เอาไปทำสีไว้ พร้อมกันตก
เดี๊ยวเย็นๆ จะมาโชว์ เวอร์ชั่น มีคนซ้อน นะครับ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Peek2TZ

เชื่อมพอก...ผุหรือว่าไรครับ
เ็ป็นอาการที่ผมกลัวอยู่เหมือนกันครับ เพราะทำสีโครงไม่ได้ยกเครื่องลง เนื่องจากเวลาน้อย
เลยไม่ได้เช็ค เวลาอัดน๊อตร้อยหนักๆ กลัวตรงนี้เพราะมีรอย แล้วมันจะฉีกง่าย

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

สุดยอด

โครงผุครับป๋ม...ไปทำสีโครงร้านชื่อดังมาครั้งก่อน....ยังไม่ได้ยกเครื่องขึ้นเลยน้องหนิมมาเยือนซะงั้น เซ็งลิเวอร์พูลมากมาย  :P :P :P

@@TaJung@@

เอาไปปะผุก่อน แล้วค่อยทำสีปิดเก็บงาน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

แอร์ไม่เสียครับ  แต่อยากบินกะแอร์
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง