Main Menu

ไปให้ร้านเปลี่ยนคาลิปเปอร์หลัง คิด100.-แพงไหม

เริ่มโดย งูเห่าโหด., มีนาคม 17, 2013, 12:03:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

งูเห่าโหด.

ผมไปให้ร้านแถวบ้าน (อุดมสุข) เปลี่ยนคาลิปเปอร์หลังให้  ร้านคิด100.-แพงไหม

น้ำมันเบรคของทางร้าน และไล่ลม

และล้างคาร์บูvictor คิด100 เหมือนกัน  แพงไหมคับ

หากแพงจะได้เปลี่ยนร้านเข้าครับ

ขอบคุณ   จริงใจครับ

@@TaJung@@

ถ้าแพง ต้องทำเองครับ....ราคาไม่ได้แพงเวอร์ทำโลด...ยุคค่าแรง 300 บาท  ถ้าเป็นร้านที่ต้องจ้างลูกน้องทำเกรงว่าจะแพงกว่านี้...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

ความเห็นของผมว่าสมควรนะ เพราะว่ามันต้องมีค่าวิชา + ค่าความเสียง(หากทำเสร็จแล้วไม่เวอร์คก็ต้องทำใหม่ เสียเวลาอีก) ไหนจะค่าเช่าร้านอีก  อย่าคิดมาก  จ้างเขาไปครั้งนึงก่อนแล้วดูเขาทำ คราวหน้าเราก็ทำเองได้ครับ

paopiaw

ถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับบ.. 100 เดียวเอง ทำดีทำเนียน จัดไปครับบ
----- Club ใจง่าย ------  247

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

smash756

ถ้าทำแล้ว ทุกอย่าง โป๊ะแชะแป๊ะๆ  ได้ดั่งใจ ไม่แพงครับพี่

แต่ถ้า ทำแล้วมัน รู้สึก ติดๆ ขัดๆ ไม่ได้ดั่งใจนึก เหมือนว่า มันขาดอะไร ไปซักอย่างนึง แพงครับ
ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

tzr133

ไม่แพงแล้ว ครับ ถ้าเราไม่มีเครื่องมือเอง ลองคิดดู ว่าถ้าเรา จะทำเอง เกิดไร ขึ้น
น้ำมันเบรค  80 บาท
เครื่องมือ เบอร์ 12 เบอร์ 8 อื่นๆ
เทคนิคการไล่ลม บางคนก็ยืน ปั้มกันเป็น ชัวโมง
บางคนก็ ปั้มกันแปปเดียว เสร็จ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

mmm00

นิดๆหน่อยๆก็ปล่อยผ่านไปเถอะคับ คิดเยอะก็กัวเยอะคับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ถูกแล้วครับ  .... เป็นผม บางวัน ให้ผม 100 นึง บอก ล้างคาบูให้หน่อย  ผมขึ้เกียจทำ ก็ทำไม่ได้ จริง ๆ

ต้อง ถอดถังน้ำมัน แกะกรอง ถอดประกอบเป่าลมแรง +น้ำมันล้าง ...มือเหม็น ไปหลายชั่วโมง อีก

ยกเว้น ว่า จะออกใจจริง ๆ  ว่าง ๆ จึงจะมีอารมณ์ทำได้

ไล่ลมเบรคเหมือนกัน  เจอ ง่าย ๆ ก็ดีไป ...บางทีเจอ เคสยาก ก็ไล่ แม่ม อยู่นั่น ไล่จนมึน  

เสียเวลา ทำมาหากิน อย่างอื่น อ่ะ ผม ว่า  

.

ทุกวันนี้ แค่ งัด+ถอดประกอบยางใน  เขายังเอา 70 .-เลย

เพราะราคา ยางใน มันแค่ 50.-  แต่เวลา เราเอาไปเปลี่ยนตามร้านเขาคิด 120.-

-+

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

งูเห่าโหด.

จริงอย่างท่านว่าเลยครับ เมื่อวานไม่มีอารมณ์ทำรถ  เลยวิ่งไปร้านทำให้

ล้างคาร์บู + เปลี่ยนคาลิปเปอร์  จ่ายไป 200   พอไปเอารถ  เขาทำดีจริงๆ

เอาไปลองซัดดู  อาการสะดุดหายไปเลย   เบรคก็หนึบดี   สมราคาจริงๆ

ดีกว่ามานั่งรื้อเอง  มือเหม็นเบนซินอีก  แม่ก็ด่าอีก กลิ่นเบนซินฟุ้งบ้าน

ขอบคุณครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

ไม่แพงหรอกครับ ผมทำ ก็ ประมาณ นี้หล่ะครับ หรืออาจจะแพงกว่านี นิดหน่อย

ต้องดูด้วยว่า ไล่ทั้งระบบ จริงๆ ไหม มันมีร้านที่ทำลวกๆ เยอะไปครับ กดๆๆๆ เอาของเก่าทิ้งนิดหน่อย เติมของใหม่ให้ใส ๆ เสร็จงาน เก็บตัง

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

SIRI

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 17, 2013, 12:13:55 หลังเที่ยง
ถ้าแพง ต้องทำเองครับ....ราคาไม่ได้แพงเวอร์ทำโลด...ยุคค่าแรง 300 บาท  ถ้าเป็นร้านที่ต้องจ้างลูกน้องทำเกรงว่าจะแพงกว่านี้...
ไม่แพงอีกเสียงครับ ค่าแรง300นี่ขั้นต่ำนะครับ ถ้าแรงงานฝีมือก็ควรจะแพงกว่านี้ ลองคิดดูงานพวกนี้ต้องใช้ฝีมือและความรู้ครับ

keeauto

วันนี้โดนค่าอัดเปลี่ยนบูชสวิงอาร์มเนียม  อัดง่ายๆคิดตั้ง60บาท  ใครเคยมาแถวเปียร์นนท์ลำลูกกาจะรู้ว่าร้านซ่อมมอไซค์ถี่ยิบ 

nuttakit

ไม่เเพงครับ ถ้าทำเเล้วจบ   

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

OishiNova_Phuket

ไม่แพงหรอกครับ วันก่อนผมไปให้ร้านเปลี่ยนสเตอร์หน้าให้ สเตอร์นำไปเอง เปลี่ยนแค่สเตอร์หน้า จาก 14 เป็น 13 ของเวฟ 110i ครับ คือเวลามันมีน้อยใกล้เข้างานแล้ว อีก 30 นาทีจะเข้างาน ก็ไปเจอร้านตรงแยกทางไปทำงานพอดี ทีแรกว่าจะไปเปลี่ยนเองที่บ้าน แต่กลัวมันจะเสียเวลาหาเครื่องมือ และกลัว ดำด้วย จึงให้ร้านเปลี่ยนให้ พอเปลี่ยนเสร็จ ช่างบอกว่าค่าเปลี่ยน ร้อยหนึ่ง ผมถามกลับไปอีกว่าเท่าไรน่ะ แกบอก 100 บาท ผมว่าทำไมแพงจัง ทั้งๆที่แกะน๊อตฝาครอบสเตอร์หน้า สองตัว และแกนล้อหลังอีกนิดเดียว ผมทำเองยังไม่ถึง 10 นาทีเลย แกบอก 100 บาทท่าทางจะเอาเรื่อง ผมจึงควักเงินให้ไป แถมแกจะเอาสเอตรืหน้าอันเก่าผมไปด้วย ผมว่าผมเอากลับ จะไปใส่ดรีมที่บ้าน เพราะสเตอร์พึ่งเปลี่ยนมาได้สองเดือนยังไม่สึกเลย ผมจะจำและระลึกไว้ว่าร้านแบบนี้กูจะไม่เข้าอีกเลยได้กินผมแค่ครั้งเดียวหรอก
- อดีตกับเทคโนโลยี ยืดชักในสองจังหวะ
-
- https://www.facebook.com/char24p

ASENAL

งง กับคำว่าเปลี่ยนคาร์ลิปเปอร์แค่ร้อยเดียว

เพราะความหมายคือ ปั๊มล่าง

pubangkapi

ราคาพอทนครับ ของผมหมาดๆเลย ซื้อยางเดิมKRแถวหมู่บ้านสหกรณ์ เอาไปให้ร้านตรงข้างๆปั้มเชลล์เปลี่ยนให้ จำชื่อร้านไม่ได้ เข้าคิดค่าเปลี่ยน 180 บาท
มันงัดล้อผมอย่างไม่ปราณีเลย ไม่เอาอะไรลองเลย จะถอยก็ไม่ได้ ได้รอยมาเพียบ ผมแทบอารมณ์ขึ้น แต่ก็กลั้นไว้จนมันทำเสร็จ แล้วก็จะไม่ไปเหยียบอีก
http://www.pubangkapi.com แหล่ง ซื้อ-ขาย เสื้อผ้าทหาร อาร์ม และอุปกรณ์ทหารต่างๆ แห่งเดียวในไทย ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งด้วยกันครับ 081-7725722

keeauto

ถ้าเจอช่างซ่อมรถยนต์จะแสบทรวงกว่านี้มากเชียว  แต่ละท่านในชีวิตของผู้มีรถไม่มีใครไม่เจอช่างระยำหรอก  ยังไงช่วยพิจารณาตั้งหัวข้อช่างระยำประจำถิ่นก็ดีครับ

nuttakit

เคยเจอเปลี่ยนสายตรงปั๊ม2t ไม่ถึง20นาที โดนไป800 เเถมกลับมาบ้านน้ำมันไหลหยดมากกว่าเดิมอีก รุ่งเช้าไปถาม มันบอกว่าต้องรื้อเครื่องท่อนล่าง เลยรีบออกจากร้านมันเเทบไม่ทัน......เคยถามโครงท้ายser ss มือ2 มันบอกราคา1500 ค่าเเรงเปลี่ยนอีก1000รวม
2500 ผมมาซื้อ ในเวป 400 เปลี่ยนเอง ประหยัดไป2100
          ทุกวันนี้เวลาผ่านร้านมัน ไม่เคยมองไปร้านมันเลย ถ้าพังหน้าร้านมันก็ยอมเข็นไปร้านอื่นอ่ะครับ ยังเคือง อิอิ

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

eakkachai

อาจจะไม่กี่ยวกับกระทู้คับ ..แต่มาเล่าความระยำร้านเฮียๆทำนองนี้คับ  แต่เป็นร้านขายแมกซ์รถยนต์
เมื่อ6-7ปีที่แล้ว มีรถยนต์คันหนึ่ง CITY TYPE Z ผมซื้อแมกซ์มือสองมาชุดหนึ่ง 17 นิ้ว..พอดีไปเจอยางมือสองอยู่ชุดหนึ่ง จึงเข้าไปถาม..

ผม: ยางเบอร์นี้ไซด์ 215/45 มันใส่กับรถผมได้ป่าวคับ แมกซ์ 17 นิ้ว
ร้าน: อ่อ ได้คับ
ผม: ใส่ได้จริงนะ งั้นเดี๋ยว ผมกลับไปเอาแมกซ์ที่บ้านมาใส่แล้วกัน (ขับรถจากร้านไปหออีกเกือบ 30 โล)

พอมาที่ร้าน มันก็เอายางมาใส่แมกซ์ทั้ง4ล้อเลย แทนที่มันจะใส่แค่ล้อเดียว แล้วลองเอาไปล้อใส่กับรถดูก่อนว่ามันติดซุ้ม ติดบ่าโช้คหรือป่าว....พอใส่เสร็จปรากฎว่ล้อหลังติดบ่าโช้คจริงๆ
ร้าน: เอ่อ สงสัยต้องขยับบ่าโช้คขึ้นนะ ถึงจะใส่ได้
ผม: เอาแล้ว ตอนแรกผมย้ำแล้วนะว่าใส่ได้ชัวร์
ผม: ถ้าขยับบ่าโช้คขึ้น ผมไม่ใส่ดีกว่าคับ ถอดยางออกเหอะ
ร้านมันก็เอาแมกซ์ผมไปถอดยางออกทั้ง4ล้อ..เสร็จ
ร้าน: ทั้งหมด 500 บาทคับ ค่าถอดยางเข้า-ออก
ผม:  500 เลยเหรอคับ...ทีแรกพี่บอกว่ามันใส่ได้นิ ผมต้องเสียตังค์ด้วยเหรอ
ร้าน: ก็ค่าถอด-ใส่ยางน่ะ (เสียงไม่พอใจ)

สรุป ผมตัดความรำคาญ ก็จ่ายไป ทุกวันนี้ผมกลับบ้านเวลาผ่านร้านมันยังคิดถึงเรื่องนี้อยู่เลย แม่งเลวจริงๆ
[/size][/size]

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T