Main Menu

ขอวิธีแปลงแดชตัวเก่าใส่ตัวใหม่หน่อยครับ

เริ่มโดย zeroone0056, มีนาคม 02, 2013, 11:14:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zeroone0056

☺☺☺2จังหวะขับสนุก

The Mach Team

เนียนสุด

ซื้อโครง+เล่มครับ

ง่ายสุดก็เชื่อมครับ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

pp20000

ก้อ เห็นเคาพูดกันนะ
เบาะแดชไหม่
เฟรม
ไฟหลัง-หน้ากาก-ไฟหน้า
โครงไม
แล้วก้อไปเชื่อมโครงตรง แถวๆ ด้านข้างของโครงช่วงหน้า(บอกไม่ถูกไม่มีรูป)
อะไหล่ครบก้อประกอบ
ถ้าตั้งใจทำ อะไรๆก้อออกมาดีหมดแหละครับ ขึ้นอยู่กับ เงินในกระเป๋า และความคิด
ปล.แดชเก่าเดิมๆก้อสวยแล้วนิ ไฟกลมคู่ คลาสสิค
สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new

zeroone0056

aoaaued

จะมีคนอธิบายให้รึ  เพราะคงต้องอธิบายกันยาวแหละ
ผมว่าหากคิดจะทำ อย่างแรกต้องมีของ(ชุดสี ชุดไฟท้าย เบาะ เหล็กยึด ฯลฯ)มีเครื่องมือพร้อม อย่างที่สองคือใจ(ต้องมุ่งมั่นไม่ถอย  และเตรียมใจไว้ว่ามันจะออกมาได้ไม่ดีเท่ากับคันที่ออกจากห้างแน่ เพราะมันเป็นรถแปลง) มี2อย่างนี้คงไม่ยากที่จะทำครับ

zeroone0056

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:04:29 ก่อนเที่ยง
จะมีคนอธิบายให้รึ  เพราะคงต้องอธิบายกันยาวแหละ
ผมว่าหากคิดจะทำ อย่างแรกต้องมีของ(ชุดสี ชุดไฟท้าย เบาะ เหล็กยึด ฯลฯ)มีเครื่องมือพร้อม อย่างที่สองคือใจ(ต้องมุ่งมั่นไม่ถอย  และเตรียมใจไว้ว่ามันจะออกมาได้ไม่ดีเท่ากับคันที่ออกจากห้างแน่ เพราะมันเป็นรถแปลง) มี2อย่างนี้คงไม่ยากที่จะทำครับ

ทำใจแล้วครับขอให้ดูเหมือนก็ยังดีครับ

Silvia S15

อ้างจาก: zeroone0056 เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 03:18:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:04:29 ก่อนเที่ยง

ทำใจแล้วครับขอให้ดูเหมือนก็ยังดีครับ
จากข้อความด้านบนอ่านดูแล้วเหมือนคนใจแคบพิมพ์นะครับ (ความคิดส่วนตัว)
ถ้าอยากทำจริงๆอธิบายให้ได้นะครับ ไม่ต้องถึงขนาดทำใจหลอกครับ ไม่ต้องคิดมาก
ทำไม่ยากเลย PM มาแล้วกัน

zeroone0056

อ้างจาก: Silvia S15 เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 12:15:08 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: zeroone0056 เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 03:18:16 หลังเที่ยง

จากข้อความด้านบนอ่านดูแล้วเหมือนคนใจแคบพิมพ์นะครับ (ความคิดส่วนตัว)
ถ้าอยากทำจริงๆอธิบายให้ได้นะครับ ไม่ต้องถึงขนาดทำใจหลอกครับ ไม่ต้องคิดมาก
ขอบคุณครับผมทำแล้วแต่ถ้ามีตรงไหนสงสัยจะpmไปครับ

aoaaued

[/i
]

[i]ทำใจแล้วครับขอให้ดูเหมือนก็ยังดีครับ[/i]

ผมก็ตอบตามความคิดเห็นของผมนะ อยากทราบว่ามันแสดงความใจแคบตรงไหน  เพราะการอธิบายด้วยตัวหนังสือสั้นๆให้คนอ่านแล้วทำได้คงยาก  ถ้าคุณมีความสามารถก็อธิบายได้นี่ผมไม่ได้ห้ามซักหน่อย  แต่ผมว่าแค่อ่านที่ผมตอบคุณยังเข้าใจไม่ถูกแล้วจะเอาปัญญาที่ไหนเขียนให้คนอื่นเขาอ่านแล้วเข้าใจจนทำได้นะ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ต่างคน ต่างวัย  ต่างประสบการณ์  จึงต่างความคิด  ความ สามารถ (ศักยภาพ)

เหมือน นิทาน พื้นบ้าน ของไทย เรื่อง   " คนเหมือนกัน ทำไม ไม่เหมือนกัน "

กล่าวโดยสรุป ง่าย ๆ  คือ ...มัน เหมือน ว่า   มี พลทหาร คนนึง  ไป บอกกับ  พลเอก  ว่า  ในเมื่อเราเป็น คน เหมือนกัน ทำไม จึงเงินเดือน ไม่เท่ากัน .. อ่ะครับ

.ใคร ซิกเซนต์  ไม่ไว พอ ก็ ผ่าน ๆ ไป  เหอะ  ...คิดว่า ผม บ่นอะไร บ้า ๆ  ไป  ก็แล้วกัน  

..

สำหรับ คห.เกี่ยวกับ หัวกระทู้  .... ผมก็ว่า มัน ไม่ใช่ จะมาบอก เป็นคำพูด ให้กระจ่างชัดแจ้ง ง่าย ๆ   ได้ ว่า ให้เอาแก๊สแต้ม ตรงไหน เพื่อ แปลงจุดยึดแฟรริ่งใหม่  

แล้ว  เรือนไมล์ที่มัน สูง เสมอหน้ากาก  จะต้อง แปลง ยังไง  ?

มันยาว และอธิบายเป็นพูด  โดยไม่มีภาพ ประกอบ ไม่ได้ หรอก

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

zeroone0056

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 02:31:22 หลังเที่ยง
ต่างคน ต่างวัย  ต่างประสบการณ์  จึงต่างความคิด  ความ สามารถ (ศักยภาพ)

เหมือน นิทาน พื้นบ้าน ของไทย เรื่อง   " คนเหมือนกัน ทำไม ไม่เหมือนกัน "

กล่าวโดยสรุป ง่าย ๆ  คือ ...มัน เหมือน ว่า   มี พลทหาร คนนึง  ไป บอกกับ  พลเอก  ว่า  ในเมื่อเราเป็น คน เหมือนกัน ทำไม จึงเงินเดือน ไม่เท่ากัน .. อ่ะครับ

.ใคร ซิกเซนต์  ไม่ไว พอ ก็ ผ่าน ๆ ไป  เหอะ  ...คิดว่า ผม บ่นอะไร บ้า ๆ  ไป  ก็แล้วกัน 

..

สำหรับ คห.เกี่ยวกับ หัวกระทู้  .... ผมก็ว่า มัน ไม่ใช่ จะมาบอก เป็นคำพูด ให้กระจ่างชัดแจ้ง ง่าย ๆ   ได้ ว่า ให้เอาแก๊สแต้ม ตรงไหน เพื่อ แปลงจุดยึดแฟรริ่งใหม่ 

แล้ว  เรือนไมล์ที่มัน สูง เสมอหน้ากาก  จะต้อง แปลง ยังไง  ?

มันยาว และอธิบายเป็นพูด  โดยไม่มีภาพ ประกอบ ไม่ได้ หรอก

.

ตรงเรือนไมล์ผมว่าจะหาซื้อขายึดของตัวใหม่นะครับ
ส่วนจุดยึดเพิ่มเติมว่าจะค่อยๆเอาชุดสีทาบเอาแล้วเชื่อมครับว่าดีไหม

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: zeroone0056 เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 04:53:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 02:31:22 หลังเที่ยง
ต่างคน ต่างวัย  ต่างประสบการณ์  จึงต่างความคิด  ความ สามารถ (ศักยภาพ)

เหมือน นิทาน พื้นบ้าน ของไทย เรื่อง   " คนเหมือนกัน ทำไม ไม่เหมือนกัน "

กล่าวโดยสรุป ง่าย ๆ  คือ ...มัน เหมือน ว่า   มี พลทหาร คนนึง  ไป บอกกับ  พลเอก  ว่า  ในเมื่อเราเป็น คน เหมือนกัน ทำไม จึงเงินเดือน ไม่เท่ากัน .. อ่ะครับ

.ใคร ซิกเซนต์  ไม่ไว พอ ก็ ผ่าน ๆ ไป  เหอะ  ...คิดว่า ผม บ่นอะไร บ้า ๆ  ไป  ก็แล้วกัน 

..

สำหรับ คห.เกี่ยวกับ หัวกระทู้  .... ผมก็ว่า มัน ไม่ใช่ จะมาบอก เป็นคำพูด ให้กระจ่างชัดแจ้ง ง่าย ๆ   ได้ ว่า ให้เอาแก๊สแต้ม ตรงไหน เพื่อ แปลงจุดยึดแฟรริ่งใหม่ 

แล้ว  เรือนไมล์ที่มัน สูง เสมอหน้ากาก  จะต้อง แปลง ยังไง  ?

มันยาว และอธิบายเป็นพูด  โดยไม่มีภาพ ประกอบ ไม่ได้ หรอก

.

ตรงเรือนไมล์ผมว่าจะหาซื้อขายึดของตัวใหม่นะครับ
ส่วนจุดยึดเพิ่มเติมว่าจะค่อยๆเอาชุดสีทาบเอาแล้วเชื่อมครับว่าดีไหม

ใจพร้อม  อุปกรณ์พร้อม ก็จัดได้เลย  ครับ   เล่นไม่ยาก  แปลง กันทั้งบ้านทั้งเมือง 

แต่ผลงาน ออกมา ก็  แตกต่างกันไป  แล้วแต่ ความ ปราณีต  ของแต่ละคน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

*-* อาร์ม.โคราช *-*

085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

zeroone0056

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 05:13:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: zeroone0056 เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 04:53:20 หลังเที่ยง

..

.

ใจพร้อม  อุปกรณ์พร้อม ก็จัดได้เลย  ครับ   เล่นไม่ยาก  แปลง กันทั้งบ้านทั้งเมือง 

แต่ผลงาน ออกมา ก็  แตกต่างกันไป  แล้วแต่ ความ ปราณีต  ของแต่ละคน
ครับขอบคุณที่แนะนำครับ.
อ้างจาก: *-*    อาร์ม.โคราช   *-* เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 05:44:18 หลังเที่ยง
ถาม  ช่างคนนี้  ดู  สิคับ   เอิ๊ก.....

5555+ ผมกลัวเดี๋ยวเค้าก็ตอบว่าผมไม่เล็กนะครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

D2D

แต่ก่อนย้อนเวลาไปซัก 6-7 ปี  ร้านอะไหล่แถวๆบ้านผม มีชุดหูยึด สำหรับแปลงตัวเก่าเป็นตัวใหม่ มาขายด้วยนะครับ (แปลงทั้งคัน)

....แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังจะมีค้างสต็อคอยู่หรือเปล่า   เดี๋ยวถ้าได้ไปซื้ออะไหล่จะลองถามให้ครับ  (แต่ก่อนเขาขาย ชุดละ 200-300 บาท)

แล้วก็ซื้อโครงเรือนไมล์ของตัวใหม่    หูหิ้วปลายท่อไอเสีย    ชุดสีทั้งคัน   เบาะ   แล้วก็ความละเอียดอีกนิดหน่อย  แค่นี้เดี๋ยวก็แหล่มแล้วครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

ชื่อสุริยันต์ ตุลาชม (085-7117443)

ธนาคารกสิกรไทย เลขที่ บ/ช 4482133482

ที่อยู่ 165 ม.4  ต.ศรีถ้อย อ.แม่ใจ จ.พะเยา 56130

zeroone0056

อ้างจาก: D2D เมื่อ มีนาคม 04, 2013, 08:43:15 หลังเที่ยง

แต่ก่อนย้อนเวลาไปซัก 6-7 ปี  ร้านอะไหล่แถวๆบ้านผม มีชุดหูยึด สำหรับแปลงตัวเก่าเป็นตัวใหม่ มาขายด้วยนะครับ (แปลงทั้งคัน)

....แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังจะมีค้างสต็อคอยู่หรือเปล่า   เดี๋ยวถ้าได้ไปซื้ออะไหล่จะลองถามให้ครับ  (แต่ก่อนเขาขาย ชุดละ 200-300 บาท)

แล้วก็ซื้อโครงเรือนไมล์ของตัวใหม่    หูหิ้วปลายท่อไอเสีย    ชุดสีทั้งคัน   เบาะ   แล้วก็ความละเอียดอีกนิดหน่อย  แค่นี้เดี๋ยวก็แหล่มแล้วครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

โอ้ถ้ายังมีอยู่จะดีมากๆครับรบกวนด้วยนะครับมีไม่มีบอกผมด้วยครับ

ถามไป ถามมา ยาวววว

ขอตอบเท่าที่รู้ละกันครับ  

เตรียมของตัวใหม่ให้ครบก่อน ชุดสี โครงไมล์ ตัวใหม่ เบาะตัวใหม่  อื่นๆ คงไม่ต้องบอกมั้งครับ อิอิ

หลักๆ หาโครงไมล์ตัวใหม่ ที่ไม่คดไม่งอมาใส่ จบเลยในส่วนหน้ากาก

เเละจะต้องมีการเชื่อม หรือ เเต๊ก น๊อตตัวเมีย เพื่อยึดชุดสีเเผ่นปิดตัวบนซึ่งตัวเก่าไม่มีตรงจุดนี้

ที่โครงด้านบนบริเวณไกล้ใต้เเผงคอบนครับ จะ บอกยังไงดี หว่า

ลองไปดูตัวใหม่ก็จะรู้ ว่าตำเเหน่งไหน

อาจต้องเอาชุดสีมามาร์คก่อนจี้น๊อต เเค่นี้เเหละครับ

จบในส่วนหน้าครับ

ส่วนด้านท้ายไม่เเน่ใจว่าต้องเปลี่ยน ชุดท้ายที่เป็นเหล็กด้วยมั้ย

ลองดูท่านอื่นอีกที่ครับ   :-*

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

pp20000

อ้างจาก: ไร้้เดียงสา เเต่ลีลา ไร้ที่ติ เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 01:35:32 หลังเที่ยง

เตรียมของตัวใหม่ให้ครบก่อน ชุดสี โครงไมล์ ตัวใหม่ เบาะตัวใหม่  อื่นๆ คงไม่ต้องบอกมั้งครับ อิอิ

หลักๆ หาโครงไมล์ตัวใหม่มา จบเลยในส่วนหน้ากาก

เเละจะต้องมีการเชื่อม หรือ เเต๊ก น๊อตตัวเมีย เพื่อยึดชุดสีเเผ่นปิดตัวบนซึ่งตัวเก่าไม่มีตรงจุดนี้

ที่โครงด้านบนบริเวณไกล้ใต้เเผงคอบนครับ จะ บอกยังไงดี หว่า

ลองไปดูตัวใหม่ก็จะรู้ ว่าตำเเหน่งไหน

อาจต้องเอาชุดสีมามาร์คก่อนจี้น๊อต เเค่นี้เเหละครับ

ส่วนด้านท้ายไม่เเน่ใจว่าต้องเปลี่ยน ชุดท้ายที่เป็นเหล็กด้วยมั้ย

ลองดูท่านอื่นอีกที่ครับ   :-*

ไช่ตรงนี้ไหมครับ
ต้องไปเชื่อมจุดนี้ นอกนั้นหาอุปกรแดชตัวไหม่มาใส่เลยครับ

แจ่มไหม
สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new

zeroone0056

อ้างจาก: pp20000 เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 02:19:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไร้้เดียงสา เเต่ลีลา ไร้ที่ติ เมื่อ มีนาคม 05, 2013, 01:35:32 หลังเที่ยง

เตรียมของตัวใหม่ให้ครบก่อน ชุดสี โครงไมล์ ตัวใหม่ เบาะตัวใหม่  อื่นๆ คงไม่ต้องบอกมั้งครับ อิอิ

หลักๆ หาโครงไมล์ตัวใหม่มา จบเลยในส่วนหน้ากาก

ลองดูท่านอื่นอีกที่ครับ   :-*

ไช่ตรงนี้ไหมครับ
ต้องไปเชื่อมจุดนี้ นอกนั้นหาอุปกรแดชตัวไหม่มาใส่เลยครับ

แจ่มไหม

ผมว่าใช่ครับของตัวเก่ามันไม่มี ตัวใหม่จะมีรูยึดตรงกลางด้วยตรงใต้แผงคอผมสังเกตมาน่ะครับ