Main Menu

ถามแต่ละท่านหน่อยครับ เรื่องงบการปั้นรถแต่คัน

เริ่มโดย fizzy01, ตุลาคม 01, 2012, 10:10:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

fizzy01

แต่ละท่านใช้งบไปเท่าไหร่บ้างครับในการปั้นรถให้ได้คันนึงจากสภาพที่แบบว่า เอ่อ..... น้องหนิมติดตรึมไปหมด 555555555 จนได้รถสวย ๆ มาคันนึง ว่าจะเอา zr ที่บ้านมาปั้นใหม่บ้าง ^^

กาฝาก

สองหมื่นครับ - -"

................. นี่ยังใช้ของเดิมบางส่วนด้วยนะ ถ้าของใหม่หมด ......... ไปอีกไกลอ่ะ

eakkachai

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะหาซื้อรถแบบที่เค้าทำสมบูรณ์มาแล้วคับ แบบว่าสามสี่หมื่นก็ยอม

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

fizzy01

ซื้อมือสองได้คันนึงเลยนะเนี่ย 55555555555555555 ค่อย ๆ ทำดีกว่า หนูไม่รีบ ><

กาฝาก

ก็ค่อย ๆ ทำเีนี่ยแหละครับ ทีละห้าร้อย พันนึง เปงหมื่นไม่รู้ตัวเลย 55555+

Mtz

Mtz

ที่บอกว่า30000 เพราะบางที ซื้ออะไหล่มา เจอ"ขยะ"ครับ ใช่ไม่ได้ ต้องสั่งซื้อใหม่ งบเลยบานปลาย อิอิ

smash756

ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

chann30

ผมปั้นเอ็นโปรมาประมาณ 5 หมื่นกว่าๆ จากรถไม่มีเล่มจนกลายเป็นรถที่นิ่ง คู่ใจไร้ปัญหา ^___^
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

125cc.Only

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 10:37:59 หลังเที่ยง
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะหาซื้อรถแบบที่เค้าทำสมบูรณ์มาแล้วคับ แบบว่าสามสี่หมื่นก็ยอม

ชอบความคิดเห็นนี้ครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ไม่ฟิก อ่ะ  ถ้าปลงใจจะปั้นแล้ว  ผม ขุน มัน ทุกวัน   ...ไม่คิด ไม่รู้สึก   ใจจึงไม่จม ไปกับ งบ ที่ปั้นไป

ถ้าไม่ปั้น ก็ ไม่ปั้นเลย  ล้างแล้ว ขาย ถูก ๆ ไป ตามสภาพ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

*นักการภารโรง*..TZ..

มันเหนื่อยใจ ก้ออย่าไปปั้นเลยครับ  มันจะท้อเปล่า....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

fizzy01

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 07:07:09 ก่อนเที่ยง
มันเหนื่อยใจ ก้ออย่าไปปั้นเลยครับ  มันจะท้อเปล่า....
แหมท่าน จะปั้นทั้งที่ ใจมันรัก ไม่เหนื่อยใจเรื่องงบหรอกครับ 5555555555 ทำวันล่ะ 500 ก็คงเอาอยู่ 5555555

EOT.

.....E 10 คันนี้หมดไป 5 กว่าๆครับ ปล่อยไปแค่ 28000 ไม่รู้ขายไปได้ไง งึดหลาย
>:( >:(

.....E 8 คันนี้หมดไป 4 กว่าๆ ปล่อยไป 28000  ขาดทุนยับแต่ก็ขาย >:(

......คนบนทาง

กาฝาก

ท่าน EOT. นี่เจ็บจิง ไม่ต้องใช้สแตนอิน ไม่ต้องใช้ตัวประกอบ  ;)

ลมโชย...BANG NA

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 10:37:59 หลังเที่ยง

แล้วก้อไม่บอกตอนนั้นที่ไปซื้อแม็คกับผม

ปล. ส่วนของผม ตั้งแต่ต้น จนป่านนี้ยังไม่จบ ปาเข้าไปเกือบๆๆ 30000 แล้ว รถซื้อมา 9500
แล้วยังมีรอที่อยู่ในบ้านตอนนี้ชุดเครื่องชุดใหญ่ที่รอเวลาเหมาะสมลงครบชุด
ลงชุดนี้ไปคงจะไม่แทบต้องทำอะไรแล้วขี่กันยาวๆๆไปเลย ไหนๆๆก็ไหนๆๆแล้ว ทำให้มันดีๆๆไปเลย

**** แต่จะบอกให้ ผม กว่าจะทำมาได้ถึงขนาดนี้ใช้เวลา ทำ 2 ปีครับ เพราะว่าผมทำไปเรื่อยๆๆไม่ได้รีบเพราะผมเก็บเล็กผสมน้อยแอบเมียบ้างเป็นบางครั้ง****อิอิอิอิ

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

DEDOR

งบฯไม่จำกัดครับ  มีมาก็จัดไป  หมดงบฯก็รอก่อนครับ  เรื่อยๆ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ลมโชย...BANG NA

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 10:44:10 ก่อนเที่ยง

แล้วก้อไม่บอกตอนนั้นที่ไปซื้อแม็คกับผม

ปล. ส่วนของผม ตั้งแต่ต้น จนป่านนี้ยังไม่จบ ปาเข้าไปเกือบๆๆ 30000 แล้ว รถซื้อมา 9500
แล้วยังมีรอที่อยู่ในบ้านตอนนี้ชุดเครื่องชุดใหญ่ที่รอเวลาเหมาะสมลงครบชุด
ลงชุดนี้ไปคงจะไม่แทบต้องทำอะไรแล้วขี่กันยาวๆๆไปเลย ไหนๆๆก็ไหนๆๆแล้ว ทำให้มันดีๆๆไปเลย

**** แต่จะบอกให้ ผม กว่าจะทำมาได้ถึงขนาดนี้ใช้เวลา ทำ 2 ปีครับ เพราะว่าผมทำไปเรื่อยๆๆไม่ได้รีบเพราะผมเก็บเล็กผสมน้อยแอบเมียบ้างเป็นบางครั้ง****อิอิอิอิ

นี่ยังไม่รวมราคา ชุดเครื่องชุดใหญ่ที่จะมาลงน่ะครับ โอ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โบนัส 2ปีที่ผ่านมาให้เจ้า KR คันนี้หมด 5555
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

[email protected]

ปั้นรถมันอยู่ที่ใจเราคับหมดเป็นแสนก็ไม่จบถ้าใจเราไม่จบ
ผู้อยู่เบื้องหลัง ขอยู๋เบื้องหน้าละกัน อิอิ