Main Menu

รถมันกากอยู่แล้วแถมยังเน่าอีก อย่างนี้ต้องรักษา..

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กรกฎาคม 12, 2012, 12:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

สุดยอดเลยครับ งี้จอดกันครบก็เต็มบ้านพอดีเลยเนอะ  ฮ่าๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Vilator เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 09:01:13 หลังเที่ยง
สุดยอดเลยครับ งี้จอดกันครบก็เต็มบ้านพอดีเลยเนอะ  ฮ่าๆๆๆๆ
ตามท่านว่าอ่ะครับ เต็มบ้านจริงๆ..555555+
ดีชอบอ่ะ......................................
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

nualways

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 11:16:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 11:10:30 ก่อนเที่ยง
สวยคับ......ถ้าเสร็จคงหล่อสุดๆๆเลย

ปล.+1เป็นแรงเชียร์คับ
ขอบคุณท่านฉัตรที่ติดตามชมผลงานของ ลุงแก่ๆ คนนี้มาตลอด
+1 แรงม้าคืนให้ท่านเป็นกำลังใจเหมือนกันครับ.........

ผมขอบอกตรงๆครับกระทู้ทำรถของ ลุงแดงนี้หล่ะที่ทำให้ผม ปลุกtzด้วยมือเราเอง ผม ชอบตรงที่ว่าใช้เอง ซ่อมเอง พังเองครับ
ผมอยากจะบอกว่า ลุงแดงและ ลุงจุง คือไอดอลของผมครับ ทำให้ผมมีความรู้ ในการซ่อมบำรุงเครื่อง เพราะผม อ่านกระทู้ของทั้งสองท่านทุกๆๆ กระทู้เลยครับ ขอบคุณครับ

Vilator

อ้างจาก: nualways เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 09:42:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 11:16:18 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 11:10:30 ก่อนเที่ยง
สวยคับ......ถ้าเสร็จคงหล่อสุดๆๆเลย

ปล.+1เป็นแรงเชียร์คับ
ขอบคุณท่านฉัตรที่ติดตามชมผลงานของ ลุงแก่ๆ คนนี้มาตลอด
+1 แรงม้าคืนให้ท่านเป็นกำลังใจเหมือนกันครับ.........

ผมขอบอกตรงๆครับกระทู้ทำรถของ ลุงแดงนี้หล่ะที่ทำให้ผม ปลุกtzด้วยมือเราเอง ผม ชอบตรงที่ว่าใช้เอง ซ่อมเอง พังเองครับ
ผมอยากจะบอกว่า ลุงแดงและ ลุงจุง คือไอดอลของผมครับ ทำให้ผมมีความรู้ ในการซ่อมบำรุงเครื่อง เพราะผม อ่านกระทู้ของทั้งสองท่านทุกๆๆ กระทู้เลยครับ ขอบคุณครับ

มิตรภาพ ไม่ได้มาเพราะการพูดคุยอย่างเดียว  แต่ต้องใส่ใจลงไปด้วยครับ  นี่ละครับห้อง Yamaha
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

DarkLorDs

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 30, 2012, 10:03:32 ก่อนเที่ยง
ท่านโอเล่คงนอนสดุดแล้วมั่ง 555555+

ตอนนี้มันหายจากเน่าแล้วครับ  แต่ยังเป็นขี้กากหน่อยๆ
มาดูกันต่อหานเน่ายังไง 555555555
วาวล์ของใหม่ เป็นวาวล์ท่อนเดียว.......

ถึงว่า จามบ๊อย..บ่อย.....
ยอมรับเรื่องหาของ YAMAHA ลุงแดงหาได้ทุกอย่างจริงๆ  ของไม่ผลิดแต่ยังหาได้

ไม่เหมือน Kawa แค่มีตังเยอะเป็นพอ..สั่งได้หมด.. กำ..
อย่าลืม ไปชม Kawa ผมบ้างนะจ๊ะ...แล้วเจอกาน
;) ;)

Kawasaki ความสุขที่คุณขี่ได้

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

zazabee

ผมว่าใส่ไฟกลม หั่นท้ายใส่ตูดหมดแบบเรโทร ลงล้อซี่แม็กใหญ่ๆ นี่ vintage cafe racer เลยนะครับ

3ใบเถา

อ้างจาก: zazabee เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 02:07:03 หลังเที่ยง
ผมว่าใส่ไฟกลม หั่นท้ายใส่ตูดหมดแบบเรโทร ลงล้อซี่แม็กใหญ่ๆ นี่ vintage cafe racer เลยนะครับ
ข้าน้อยมิกล้าครับท่านเต้....เดิมๆก็เอาอยู่ จริงป่าว ท่านวิน.....5555855+
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Vilator

เดิมๆๆ  มากกก  ของชอบ ของ สว  จริงไม๊เต้ๆๆๆๆ  ฮ่าๆๆๆๆ   

ขอความเห็นจากผู้รู้หน่อยนะครับ ผมเพิ่งเคยเห็นและไปเจอมา......
ใครเคยใช้บ้างครับ.......

ว่าจะลองใช้ดูครับ........

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

@@TaJung@@

เนื้องานเหมมือนไอ้ตัวกล่องส้มเลยแฮะ อิอิอิ จับใส่ซัดดูโลด  อย่างมากแค่กระจุยคามือ อิอิอิ  ระดับลุงแดงหายห่วงอยู่แล้ว
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กันยายน 01, 2012, 05:48:15 หลังเที่ยง
เนื้องานเหมมือนไอ้ตัวกล่องส้มเลยแฮะ อิอิอิ จับใส่ซัดดูโลด  อย่างมากแค่กระจุยคามือ อิอิอิ  ระดับลุงแดงหายห่วงอยู่แล้ว
ว่าไปนั้น โถ....แทนที่จะช่วยถนอม กับให้กระจุยคามือ  กำ.....

Bergkamp

ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

Vilator

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 01, 2012, 07:18:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กันยายน 01, 2012, 05:48:15 หลังเที่ยง
ว่าไปนั้น โถ....แทนที่จะช่วยถนอม กับให้กระจุยคามือ  กำ.....

ผมพิสูจน์แล้วว่า   ถ้าอะไหล่ผ่านมือลุงแดงได้  ทนทานแน่นอน   อ้อ   อีกหลายๆท่านก็เช่นกัล  สงสัยมันจะอยู่ใน DNA ของ Yamaha

Bergkamp

ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

nualways

อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ กันยายน 02, 2012, 07:27:02 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 01, 2012, 08:28:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ กันยายน 01, 2012, 08:00:24 หลังเที่ยง
ถึงไหนแล้วลุงแดงรอชมเทพ TZR
ขอบคุณที่รอชมครับ +1 ไปนั่งรอก่อนนะท่าน .55555+
+คืนคับ ว่างๆจะหาTZให้แต่งหน่อยคับ

รอชมและเป็นกำลังใจให้ลุงแดงอีก 1 เสียงครับ เสียดาย+ไม่ได้ไม่งั้นกด+ให้10 ครั้งเลยครับ :D :D :D

ขอบคุณครับในน้ำใจไมตรี และเป็นกำลังใจให้  ผม+1 แทนดีกว่าครับ

nualways
125 CC.

แรงม้า 3
เพิ่มแรงม้า

Re: ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย
« ตอบ #18127 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:02:14 PM » อ้างถึง  

--------------------------------------------------------------------------------

ถาม พี่ๆๆ น้าๆ ๆ ลุงๆๆ ในบอร์ดนะครับ โดยเฉพาะ ลุงแดงนะครับเพราะลุงกำลังทำ   ถ้ารถ tzr นำอะไหล่เครื่อง tzm มาใส่ในเครื่อง tzrได้ทุกชิ้นไหมครับ แล้วความแตกต่างระหว่างท่อนล่างtzrกับtzm มีผลยังไงครับ ผมหมายถึง รอบเครื่อง การรอรอบ และความแรง คือผมสงสัยนะครับ ถ้าผมจะเอาข้อเหี่วยงของ tzm มาใส่ tzr นี้ใส่ได้เลยหรือต้องดัดแปลงครับ  
...
ตอบท่าน นุ.......อะไหล่ TZM ที่ใส่ใน TZR ไม่ได้คือ  กระปุกเกียร์ คันเกียร์ ท่อไอเสีย  แคร้ง...ตามนี้  ข้อเหวียง  M ใส่ได้เลย โดยไม่ติดหรือต้องแปลงอะไรครับ
แต่มันมีผลทำให้รอบเครื่องหนักขึ้นเพราะแรงเหวียงของ เอ็ม มันใหญ่และหนักกว่า  การคำรามของเสียงท่อไอเสียจะหายไป
จะไม่เป็นเอกลักษณ์ ของ TZR ครับ...
ข้อดี วิ่งต่างจังหวัดทางยาวมันมากครับ  รอบจะไม่ตก และกำลังไม่หมดครับ..แต่เหนื่อยหน่อย เวลาเข็นรอบไล่เกียร์..5555555+
ที่สำคัญลูกกับเสื้อ ไม่ติดง่าย เหมือน TZR  จ้า .......