Main Menu

รถมันกากอยู่แล้วแถมยังเน่าอีก อย่างนี้ต้องรักษา..

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กรกฎาคม 12, 2012, 12:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

- -  ต่าส่งมากับมัดไปโบนันซ่ามันต่างกันเยอะนะลุง ฮ้วยเดี๋ยวก็ไปเปลี่ยนที่โบนันซ่าซะเลยนิ กรรมจริงๆ  ต้นเดือน ตุลาถึงจะบอกได้นะครับว่า ไปได้หรือเปล่า
ว่าแต่ อยากได้โคมไฟจากลุงจุงก่อนอ่า ขากลับไม่ชินทาง+ไฟไม่สว่างอันตรายครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

ผมว่าจะทำสีล้อวงในดำขอบแดงท่านว่าเป็นอย่างไงครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ สิงหาคม 18, 2012, 12:36:45 ก่อนเที่ยง
ผมว่าจะทำสีล้อวงในดำขอบแดงท่านว่าเป็นอย่างไงครับ
งานก็ออกมาสวยสิครับ ทำสีล้อตัดสี
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Bergkamp

ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

วันนี้แวะไปดูชุดสีมา ว่าจะเข้าไปดูหลายวันแล้วแต่ไม่มีโอกาส
วันน้ได้เข้าไปดู  กำลังทำสีรองพื้นอยู่  มาชมชุดสีกันบ้างดีกว่าครับ....

เหลลือหน้ากากกับอกไก่ยังไม่ได้พ่นสี แต่ขัดเสร็จแล้ว คิดว่าสิ้นเดือนนี้สีคงเสร็จแน่
คงต้องรีบทำอย่างอื่นแล้วสิ เพราะเครื่องยังไม่เสร็จเลย  กำ..แถวคิวยาวอีก...
งานล้นมือ..5555555+
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

มาดูเรื่องเครื่องกันบ้าง  ใส้ในทุกชิ้น ใส่ TZM ในแคร้ง TZR เท่าที่จะใส่ได้  เชิญชมครับ.....

ประกอบเครื่องได้บางส่วนแล้ว หิ้วขึ้นรถทันที เพราะจะได้ประกอบส่วนต่างๆ ง่ายขึ้นครับ..

ค่อยๆประกอบ  เดี๋ยวมันก็วิ่งได้ 
การประกอนเครื่องไม่ควรที่จะรีบ เพราะถ้าเกิดการผิดพลาด ท่านต้องผ่าใหม่ (นี้คือข้อควรที่จะต้องระวัง)...
มีความคืบหน้าอะไรเพิ่มจะเอามาให้ชมกันครับ...
เพราะตอนนี้ต้องเปลี่ยนคิวงานแล้ว
มีคิวทำรถหลายคันอยู่  พักคันนี้ก่อน   

@@TaJung@@

ติดเครื่อง  ปุ๊ๆๆๆแคร่กๆๆๆ  ก๊อกๆๆๆๆ ปัง......ควันท่วม...ฮา............
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

มาดูอุปกรณื หรือส่วนประกอบอื่นกันบ้างดีกว่าครับ

ส่วนประกอบ หรือ อะไหล่ ที่ใส่ไปนั้น เป็นของ TZM   เพราะผมต้องการให้มันเป็น R/M ในร่างเดียวกัน.......

Hunterzero

- -  โอ้ อยากมีเวลาอย่างลุงบ้างจัง+เครื่องมือ ผ่าเครื่องไม่ยากอย่างที่คิด แต่ที่มันยากเพราะรถมัด ใช้บล็อคลมยิงน้อตในเครื่องอัดทุกตัว
ที่อู่เป็นปั้มลม10ล้อด้วยเรื่องแน่นหายห่วง ต้องเอาบล็อคลมยิงออกเท่านั้น 55555+

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

nualways

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 07:49:56 หลังเที่ยง
มาดูอุปกรณื หรือส่วนประกอบอื่นกันบ้างดีกว่าครับ

ส่วนประกอบ หรือ อะไหล่ ที่ใส่ไปนั้น เป็นของ TZM   เพราะผมต้องการให้มันเป็น R/M ในร่างเดียวกัน.......
ลูกสูบกับแหวนชุดนี้ราคาเท่าไรครับแล้วไซค์อะไรครับ[/size][/b]

ไซร์ STD ครับ ราคาทั้งชุด ตอนนี้ ที่จับได้อยู่ที่ 1350- ครับเจ้านาย......

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

ใครได้รถลุงแดงไปสบายใจหายห่วง  อะไหล่แท้เป็นส่วนใหญ่ อิอิอิ

Bergkamp

ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

nualways

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 09:39:26 หลังเที่ยง
ไซร์ STD ครับ ราคาทั้งชุด ตอนนี้ ที่จับได้อยู่ที่ 1350- ครับเจ้านาย......

ขอบคุณครับ ขออนุญาติถามนะครับ แล้วไม่ทราบว่าลุงแดงไปเบิกอะไหล่แท้ที่ไหนครับ หรือของเก่าเก็บครับ(ผมขอเรียกว่าลุงตามทุกท่านนะครับให้เกียรท่านอาวุโสครับ)

poy

TZ คันในลายเซ็นงามๆต้องตามจีบ เอามาอาบน้ำที่บ้านผมแล้วละมัง 555+