Main Menu

รถมันกากอยู่แล้วแถมยังเน่าอีก อย่างนี้ต้องรักษา..

เริ่มโดย *นักการภารโรง*..TZ.., กรกฎาคม 12, 2012, 12:28:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nualways

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 03, 2012, 09:28:57 หลังเที่ยง

--------------------------------------------------------------------------------

...
ตอบท่าน นุ.......อะไหล่ TZM ที่ใส่ใน TZR ไม่ได้คือ  กระปุกเกียร์ คันเกียร์ ท่อไอเสีย  แคร้ง...ตามนี้  ข้อเหวียง  M ใส่ได้เลย โดยไม่ติดหรือต้องแปลงอะไรครับ
แต่มันมีผลทำให้รอบเครื่องหนักขึ้นเพราะแรงเหวียงของ เอ็ม มันใหญ่และหนักกว่า  การคำรามของเสียงท่อไอเสียจะหายไป
จะไม่เป็นเอกลักษณ์ ของ TZR ครับ...
ข้อดี วิ่งต่างจังหวัดทางยาวมันมากครับ  รอบจะไม่ตก และกำลังไม่หมดครับ..แต่เหนื่อยหน่อย เวลาเข็นรอบไล่เกียร์..5555555+
ที่สำคัญลูกกับเสื้อ ไม่ติดง่าย เหมือน TZR  จ้า .......    

ขอบคุณกับความรู้ใหม่ๆและรับทราบครับลุงแดง เมื่อกี๋ งงเลยครับ กับคำตอบของท่านมัด รถเบาใส่ข้อ tzr ดีแล้วครับ  ตอนนี้ถึงบางอ้อเลยครับ ลุงแดง ขอบคุณครับ ความรู้ทั้งนั้น  ว่าแต่ที่ลุง ว่าคันเกียร นี้มันใช่ตัวที่ไว้เขี่ยเฟืองเกียร์ หรือคันเกียร์ที่เป็นเกียร์โยงครับลุง ถ้านำเสื้อ ฝา วาล์ว โซลโว มาใส่เราต้องทำยังไงบ้าง   แล้วพวกชุดไฟล่างต่างกันไหม ใส่กันได้ไหม กล่องไฟด้วยครับ
อีกนิดนะครับ แล้วถ้าจะนำชุดคลัท tzm มาใส่ เราเอาเฉพาะชุดคลัทมาใส่อย่างเดียวได้ไหมครับ เห็นลุงแดงยกชุด เอามาใส่ทั้งเฟืองขับ เฟืองบาลาน มันมีความแตกต่าง เหมือนชุดคลัท VR หรือเปล่าที่ฟันมันจะถี่กว่า tzr
:D :D

*นักการภารโรง*..TZ..

ค้นเกียร์ ที่เราแตะเกียร์123456ครับ เอ็มเป็นเกียร์โยง อาร์ ธรรมดา
กระบุกเกียร์อยู่ในเครื่องยนต์...
ระบบไฟทุกอย่างใช้ด้วยกันได้หมด ยกเว้น ชุดไฟปะกับสวิต  ซ้าย/ขวาครับ
ถ้านำเสื้อ ฝา วาล์ว โซลโว กล่องไฟ มาใส่ ใช้ได้หมด ยกเว้น ขายึดโซลโว ต้องใช้ของเดิมที่ติดมากับอาร์ครับ.....
ส่วนรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ
ต้องติดตามกันต่อไปนะครับ
เพราะตั้งใจไว้แล้วว่า จะอัด VDO บอกจุดต่างๆที่เกิดปัญหา ในการทำ ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ รอก่อนนะ เพราะไม่ค่อยว่างจริงๆๆๆๆ
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

khunhorn

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 03, 2012, 09:53:21 หลังเที่ยง
ค้นเกียร์ ที่เราแตะเกียร์123456ครับ เอ็มเป็นเกียร์โยง อาร์ ธรรมดา
กระบุกเกียร์อยู่ในเครื่องยนต์...
ระบบไฟทุกอย่างใช้ด้วยกันได้หมด ยกเว้น ชุดไฟปะกับสวิต  ซ้าย/ขวาครับ
ถ้านำเสื้อ ฝา วาล์ว โซลโว กล่องไฟ มาใส่ ใช้ได้หมด ยกเว้น ขายึดโซลโว ต้องใช้ของเดิมที่ติดมากับอาร์ครับ.....
เพราะตั้งใจไว้แล้วว่า จะอัด VDO บอกจุดต่างๆที่เกิดปัญหา ในการทำ ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ รอก่อนนะ เพราะไม่ค่อยว่างจริงๆๆๆๆ

ดีเลยครับลุงอยากดูวีดีโอ
ธนาคารกรุงเทพ 1274795804

โทร 0839086056

nualways

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 03, 2012, 09:53:21 หลังเที่ยง
ครับผม รอชม ครับลุงจะได้หายสงสัยครับ :D

คงต้องรอ  รถเมืองเพชรเสร็จก่อน  แล้วจะมาสานต่อนะครับ.......
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

nualways

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 17, 2012, 08:16:36 หลังเที่ยง
คงต้องรอ  รถเมืองเพชรเสร็จก่อน  แล้วจะมาสานต่อนะครับ.......
ขอปูเสื่อ รอชม อีก1เสียครับ ลุงแดง ที่บ้านเหตุการ์ณ เรื่องน้ำปกติ หรือยังครับ เป็นกำลังใจครับ :D :D

อ้างจาก: nualways เมื่อ กันยายน 19, 2012, 01:28:59 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ กันยายน 17, 2012, 08:16:36 หลังเที่ยง
คงต้องรอ  รถเมืองเพชรเสร็จก่อน  แล้วจะมาสานต่อนะครับ.......
ขอปูเสื่อ รอชม อีก1เสียครับ ลุงแดง ที่บ้านเหตุการ์ณ เรื่องน้ำปกติ หรือยังครับ เป็นกำลังใจครับ :D :D
ปกติแล้วครับท่าน ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วง  แต่ฝนตก 4 วันแล้ว ไม่มีโอกาศได้ทำรถคันขาวเลย  กำ..

เมื่อวานใส่โซ่แล้ว  เบอร์ 428 H 132 L สเตอหน้า 16 หลัง 47และตามด้วย
พ่นสีท่อไอเสีย สีดำ กว่าจะกลับมาได้ทำ จอดจนฝุ่นจับหนากันเลยที่เดียว  5555
งานนี้ไม่ทันได้เอาไปโชว์ ที่โบนันซ่า ไม่เป็นไร ค่อยทำมันไป เดี๋ยวก็ใกล้เสร็จแล้ว
ยังตัดสินใจเรื่องลายสีรถไม่ได้เลย  กำ.....สมองไม่เดิน คิดไม่ออก......จะทำลายอะไรดี..5555+ ::) ::) ::)

poy

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ตุลาคม 03, 2012, 06:57:24 ก่อนเที่ยง
เมื่อวานใส่โซ่แล้ว  เบอร์ 428 H 132 L สเตอหน้า 16 หลัง 47และตามด้วย
พ่นสีท่อไอเสีย สีดำ กว่าจะกลับมาได้ทำ จอดจนฝุ่นจับหนากันเลยที่เดียว  5555
งานนี้ไม่ทันได้เอาไปโชว์ ที่โบนันซ่า ไม่เป็นไร ค่อยทำมันไป เดี๋ยวก็ใกล้เสร็จแล้ว
ยังตัดสินใจเรื่องลายสีรถไม่ได้เลย  กำ.....สมองไม่เดิน คิดไม่ออก......จะทำลายอะไรดี..5555+ ::) ::) ::)
ฟังเพลงสบายๆ จิ๊บBเย็นๆ เดียวสมองก็แล่นแล้วละคับ ไปตามใจ ปรารถนา อิอิอิ

อ้างจาก: Military เมื่อ ตุลาคม 03, 2012, 07:44:39 ก่อนเที่ยง
หาอันนี้ให้อันนึงนะลุง ออกพรรณษา แล้วค่อยว่ากัน

เอาของ TZM เด้อ

มันมีขายตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ  หรือไม่ก็เดินเข้าไปที่ 0 ยามาฮ่า...

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

แน่นอน  มันต้องเป็นอย่างนั้น...
แต่ว่าผมจะเอาคันไหนไปดีน้า..55555+

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Bergkamp

ขอเก็บรูปนะลุงแดง.........เป็นรถTZRที่สวยที่สุดที่เคยเจอมาเลยคับ ขนาดยังไม่ตัดสติ๊กเกอร์นะเนี่ย

เห็นแล้วปิ๊งเลยละ +1คับ

ปล.ขอราคาค่าทำรวมตัวรถ PM มาได้ไหมคับลุง
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***

poy

ใกล้เสร็จ ใกล้หล่อ ใกล้ออกแว๊น ของหล่อๆต้องคู่กับคนหล่อๆ 5555+

ยังเหลือ เก็บรายละเอียดเรื่องสี.. และความเรียบร้อยของตัวรถครับ
เรื่องตัดลายสี ต้องรอน้องๆ ว่างกันก่อน เพราะน้องๆติดงาน โปรเเจ็คใหญ่ครับ...
แต่ไม่แน่นะครับ อาจจะเพิ่มลายนิดหน่อยก็พอ ถ้าน้องๆ ไม่ว่างจริงๆ ......
ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายในการปั้น (รถเน่าและกาก)คันนี้ ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ได้จดรายการไว้
เพราะโดยส่วนตัวคิดว่าจะไม่จดรายการ  กลัวเห็นรายการอะไหล่แล้ว ตาจะโต แล้วคิดว่า(จะปั้นทำไมหว่า)..
ทำด้วยใจและรักมัน  ผมจึงไม่ค่อยคิดเรื่องค่าอะไหล่ครับ....
งานนี้บานครับ(กระเป๋าบาน)  แต่มีความสุขเมื่อเห็นมันกลับมาวิ่งได้ (ด้วยมือเราเอง)....
ขอบคุณทุกท่านและกำลังใจในการติดตาม/สอบถาม และเป็นห่วงกันครับ  ...*-*

กุ๊ก ๆ คับ

อ้างจาก: Bergkamp เมื่อ ตุลาคม 08, 2012, 07:51:21 หลังเที่ยง
ขอเก็บรูปนะลุงแดง.........เป็นรถTZRที่สวยที่สุดที่เคยเจอมาเลยคับ ขนาดยังไม่ตัดสติ๊กเกอร์นะเนี่ย

เห็นแล้วปิ๊งเลยละ +1คับ

ปล.ขอราคาค่าทำรวมตัวรถ PM มาได้ไหมคับลุง

ไม่ใช่ แค่สวย นะ  แร๊ง.... ด้วย ตากลม ยัง กวด แทบไม่ทันเลย
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

Bergkamp

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ตุลาคม 09, 2012, 07:56:44 ก่อนเที่ยง
ยังเหลือ เก็บรายละเอียดเรื่องสี.. และความเรียบร้อยของตัวรถครับ
เรื่องตัดลายสี ต้องรอน้องๆ ว่างกันก่อน เพราะน้องๆติดงาน โปรเเจ็คใหญ่ครับ...
แต่ไม่แน่นะครับ อาจจะเพิ่มลายนิดหน่อยก็พอ ถ้าน้องๆ ไม่ว่างจริงๆ ......
ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายในการปั้น (รถเน่าและกาก)คันนี้ ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ได้จดรายการไว้
เพราะโดยส่วนตัวคิดว่าจะไม่จดรายการ  กลัวเห็นรายการอะไหล่แล้ว ตาจะโต แล้วคิดว่า(จะปั้นทำไมหว่า)..
ทำด้วยใจและรักมัน  ผมจึงไม่ค่อยคิดเรื่องค่าอะไหล่ครับ....
งานนี้บานครับ(กระเป๋าบาน)  แต่มีความสุขเมื่อเห็นมันกลับมาวิ่งได้ (ด้วยมือเราเอง)....
ขอบคุณทุกท่านและกำลังใจในการติดตาม/สอบถาม และเป็นห่วงกันครับ  ...*-*

คับลุงขอบคุณน่าสนจิงๆๆรถของลุงคงมีหลัก2

แต่รถบางคันที่ว่าสมบรูณ์นักหนาก็ไม่เห็นแรงเท่าไหร่เลยคับ
สู้รถคันที่ไม่สมบรูณ์ยังบ่ได้เลย 555+
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***