Main Menu

2t.com นกน้อยทำรัง นอกตำรา

เริ่มโดย อู๋ ลำพูน, พฤษภาคม 02, 2012, 02:56:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อู๋ ลำพูน

smash756

ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 10:08:50 ก่อนเที่ยง
กรรม จะพังบ้านทำไมครับ ไม้ที่ผมเห็นในรูปเป้นไม้เนื้อแข็ง หายากแล้ว เสียดายบ้าน ตามนั้น [ความคิดของคนแก่ๆแบบผมนะ]
ตามนั้น
พังแล้วก้ต้องสร้างใหม่ บ่แม่นบ่ครับ

////ขอบคุณครับ แล้วค่อยตามกระทู้นะจ๊ะ๊ยาหยี๋ (บ้านไม้เก่าหลังนี้มีอายุเกิน80ปีแล้วครับยางไม้มันไม่มีแล้วแรงยึดตัวไม่มีมันแตกหักร้าวง่ายนักแล ทำได้คือเล้าไก่ครับ ค่าปรับปรุง ดูแลรักษาบ้านไม้นั้นยากและมีราคาค่าตัวสูง ไม่เหมาะกับยุคปัจจุบันเพราะกลางวันไม่สามารถอยู่ในบ้านได้เลย ร้อน คอดๆๆ อิอิ)

EOT.

......คนบนทาง

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 11:09:31 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 05, 2012, 10:08:50 ก่อนเที่ยง
กรรม จะพังบ้านทำไมครับ ไม้ที่ผมเห็นในรูปเป้นไม้เนื้อแข็ง หายากแล้ว เสียดายบ้าน ตามนั้น [ความคิดของคนแก่ๆแบบผมนะ]
ตามนั้น
พังแล้วก้ต้องสร้างใหม่ บ่แม่นบ่ครับ

////ขอบคุณครับ แล้วค่อยตามกระทู้นะจ๊ะ๊ยาหยี๋ (บ้านไม้เก่าหลังนี้มีอายุเกิน80ปีแล้วครับยางไม้มันไม่มีแล้วแรงยึดตัวไม่มีมันแตกหักร้าวง่ายนักแล ทำได้คือเล้าไก่ครับ ค่าปรับปรุง ดูแลรักษาบ้านไม้นั้นยากและมีราคาค่าตัวสูง ไม่เหมาะกับยุคปัจจุบันเพราะกลางวันไม่สามารถอยู่ในบ้านได้เลย ร้อน คอดๆๆ อิอิ)
/////////
แต๊งค์หลายลุง สำหรับความรู้ ตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

อู๋ ลำพูน

ช่างมาลงมือขุดหลุมเสาเอกให้ ซะ 4 โมงเย็น เร่งซะสูบแทบติด อิอิอิ โสนะน่า..

อู๋ ลำพูน

อู๋ ลำพูน

เทคอนกรีตตาม !!!เอ้าพวกเราช่วยกันหน่อย (ส้มปากแระ) อิอิ.

อู๋ ลำพูน

เทคอนกรีตเสร็จแล้วก็เอาของมงคลตามประเพณีนิยมผูกเสา ตามนั้น...

เสร็จเรียบร้อยครับ เห็นเสาเอกอย่างนี้แล้ว ปลึ้มมากๆๆๆๆๆๆครับ

อู๋ ลำพูน

งานสำหรับวันนี้เรียบร้อยตามคำขอ  ก้อขอจัดไป อิิอิอิ..

อู๋ ลำพูน

ขออภัยครับ หลายคนที่งงๆ  สำหรับเสาบ้านหลังเดิมนั้นยังจะต้องทุบทิ้งตามนั้นครับแต่วันนี้เวลามันเร่งรัดไม่ทันได้รื้อจริงๆหลังจากนี้ไปคงได้จัดเต็ม แต่วันนี้ฝนลงตั้งแต่กลางคืนตอนนี้ยังไม่หยุดเลยครับ

*นักการภารโรง*..TZ..

งานจบก้อถึงเวลาคลายเหนื่อย...ชนแก้วกันหน่อย5555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

DekSin

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

racing hero

เดี๋ยวไปอุดหนุนพี่อูนะอยู่ลำพูนนี่เองผมอยู่เจียงใหม่คับพวกเราเอาใจช่วยคับ

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

pepsi-leo.139

เห็น ที่ แรก ตกใจ !!    ความ มุ่งมั่น  สู่ ความสำเร็จ .......  ติด ตาม ผล งาน กัน ต่อไป    เป็น กำลังใจ  ครับ + 1

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

zxpro

ขอให้เล็กสู่สุขคติ.....ชื่อเล็กจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป[/color]

อู๋ ลำพูน