Main Menu

ห้องรวม yamaha jr 120 เชิญเลยครับทุกเรื่อง

เริ่มโดย blue_jrs, เมษายน 05, 2012, 04:14:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

รอข้อเหวี่ยงกับเสื้อใหม่ ค่อยเอาJRไปแสรดดดดดดดดต่อ ตอนนี้จอดรออะไหล่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

tonywut

มารายงานตัวแล้วครับ  jr-s 6 speed เพิ่งเสร็จครับ   :(

จับมาปลุกชีพใหม่ คว้านลูกไซด์ 100 rxs  ของแท้ๆ  เล่นไปชุดละ 1000  แหวนพร้อมลูกสูบ ขาดแต่ลูกปีนปลายก้านยังหาแท้ๆไมได้  :P  นครสวรรค์ไม่มีเลย ใส่ของเดิมไปก่อน  :-* ดังแต่ยังใช้ได้อยู่ ใครมีพอหาได้ขอแบ่งสักตัวครับ

รื้อจับยกลงมา ยัด  เกียร์ 6 เข้าไปของรุ่นพี่ zr  (ตอนผ่าเปลี่ยนไมไ่ด้ท่ายรูปเลยครับมัวยุ่งกะการถอดประกอบ)

ตอนนี้ประกอบสตาทติดเรียบร้อย

จับอาบน้ำหน่อยล้างคร่าวๆ ยังไม่ค่อยเอี่ยมเท่าไร

หล่อพอได้.อิอิ

กำลังจะทำให้เอี่ยมกว่านี้ครับ ค่อยๆทำไปครับ

สเตปต่อไปกะว่าจะเปลี่ยนท่อเดิมใหม่ กับเปลี่ยนยางครับให้มันโตกว่านี้หน่อย คู่นี้มันเก่าตั้งแต่พอเอาไปเข้านา 55+ ติชมได้ครับผม

พี่ Hunterzero  อยู่ชุมแสงเหรอครับผมอยู่ลาดยาวครับ พี่พอมีสูตรแต่งแรงๆเหนี่ยวๆ แนะนำผมมั่งไม๊ครับ ตอนนี้ผมทำตามสูตรนี้ครับ http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=41335.0
ยังไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไรกะว่าจะถอดมาทำอีกหน่อย  ผมใส่ 6 เกียร์ควรลงสเตอร์เบอร์อะไรดีครับ ตอนนี้ 15-35 หมือนยังตื้อๆปลายอยู่ครับ รันอินอยู่แต่ซัดหมดปลอก.อิอิ ได้แค่ 120 ++ เอง  แนะนำด้วยครับ

blue_jrs

อ้างจาก: tonywut เมื่อ มิถุนายน 25, 2012, 01:28:58 หลังเที่ยง
มารายงานตัวแล้วครับ  jr-s 6 speed เพิ่งเสร็จครับ   :(

จับมาปลุกชีพใหม่ คว้านลูกไซด์ 100 rxs  ของแท้ๆ  เล่นไปชุดละ 1000  แหวนพร้อมลูกสูบ ขาดแต่ลูกปีนปลายก้านยังหาแท้ๆไมได้  :P  นครสวรรค์ไม่มีเลย ใส่ของเดิมไปก่อน  :-* ดังแต่ยังใช้ได้อยู่ ใครมีพอหาได้ขอแบ่งสักตัวครับ

รื้อจับยกลงมา ยัด  เกียร์ 6 เข้าไปของรุ่นพี่ zr  (ตอนผ่าเปลี่ยนไมไ่ด้ท่ายรูปเลยครับมัวยุ่งกะการถอดประกอบ)

ตอนนี้ประกอบสตาทติดเรียบร้อย

จับอาบน้ำหน่อยล้างคร่าวๆ ยังไม่ค่อยเอี่ยมเท่าไร

หล่อพอได้.อิอิ

กำลังจะทำให้เอี่ยมกว่านี้ครับ ค่อยๆทำไปครับ

สเตปต่อไปกะว่าจะเปลี่ยนท่อเดิมใหม่ กับเปลี่ยนยางครับให้มันโตกว่านี้หน่อย คู่นี้มันเก่าตั้งแต่พอเอาไปเข้านา 55+ ติชมได้ครับผม

พี่ Hunterzero  อยู่ชุมแสงเหรอครับผมอยู่ลาดยาวครับ พี่พอมีสูตรแต่งแรงๆเหนี่ยวๆ แนะนำผมมั่งไม๊ครับ ตอนนี้ผมทำตามสูตรนี้ครับ http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=41335.0
ยังไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไรกะว่าจะถอดมาทำอีกหน่อย  ผมใส่ 6 เกียร์ควรลงสเตอร์เบอร์อะไรดีครับ ตอนนี้ 15-35 หมือนยังตื้อๆปลายอยู่ครับ รันอินอยู่แต่ซัดหมดปลอก.อิอิ ได้แค่ 120 ++ เอง  แนะนำด้วยครับ

ยินดีต้อนรับเพิ่มประชากร jr อีกหนึ่งคัน สวยและดูดุดันด้วย อีกอย่างสี(น้ำเงิน)ด้วย
ส่วนการวิ่งได้120ผมว่าอยู่ในระดับที่ปลอดภัยเราเน้นต้นไห้สนุกก็พอ jr 120 ไง อิอิ  :D

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

ento

คันไม้คันมือบ้างละ ไปหามาบ้างดีมั้ยน้อ

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Hunterzero

พึ่งมาเห็นแฮะเด็กลาดยาวหรอเนี้ย ยางหน้า17ใช่ไหมครับ อยากจะบอกว่ามันได้แค่นั้นแหละถ้าลงยาง17  เคย ใช้ตอนไม่โมมันเคยไหลได้120  ไมล์มันแข็ง
ตอนล้อ16ผมเคยซัดได้140อัพนะ แข่งกับโซ แต่พอลงขอบ17ไปเลยไม่มีขึ้นอีกเหตุผลเพราะยางหลังด้วยที่ทำให้อัตราทดท้ายมันเพี้ยนไป ขอบ17ไหลขึ้นนะ
แต่จะออกด้านๆนิดไม่ขึ้นต่อ  ก็รอพ้นรันอินครับ     ถ้ายังรู้สึกด้านอย่าพึ่งไล่่สเตอนะลองทำ สเตปพื้นๆดูก่อนเช่น ผ่าท่อโล่งเลาะบาง    เสื้ออยากแยงก็ยกกับขยายข้าง
เพิ่ม ไม่ต้องไปยุ่งกับฝานะครับ เสร็จแล้วลองไล่สเตอดู ข้อดีของJRคือยิ่งมีน้ำหนักบรรทุกมันยิ่งเหมือนมีแรงลากนะ ถ้าขี่คนเดียว ไม่ไล่เบา จานไฟ ตุ้มน้ำหนักละก็ มันจะกลายเป็นมีรอบ2ช่วง  รอบช่วงต้นก่อนที่ ตุ้มแม่เหล็กจะวิ่งหนี0 ช่วงนั้นรถจะอืดๆ พอพ้นช่วงมันหนี0ได้แล้วเนี้ยดิ กำลังจะมามาก แต่นั้นละด้วยรอบที่ดีดขึ้นเร็วทำให้
พวกที่โมชอบจูนน้ำมันไว้บางเพราะรอบต้น ชอบสะดุดน้ำมัน พอมันพ้อนช่วงขึ้นมาแว้ดๆเนี้ย น้ำมันจะยิ่งบางหนักกว่าเดิมทะลุเอาครับ ถ้าไล่ให้ปลายพอดีต้นนิมีสะดุดบานเลย
ส่วนมาก ทำJRแล้วไม่ขาดตรงเนี้ยก็ทะลุกันตามระเบียบ  เรื่องโมก็ช่วยได้ตามที่บอก ลอง ไล่เบาส่วนต่างๆในเครื่อง ผ่าท่อ ไล่สเตอดูครับ

tonywut

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 05:06:40 หลังเที่ยง
พึ่งมาเห็นแฮะเด็กลาดยาวหรอเนี้ย ยางหน้า17ใช่ไหมครับ อยากจะบอกว่ามันได้แค่นั้นแหละถ้าลงยาง17  เคย ใช้ตอนไม่โมมันเคยไหลได้120  ไมล์มันแข็ง
ตอนล้อ16ผมเคยซัดได้140อัพนะ แข่งกับโซ แต่พอลงขอบ17ไปเลยไม่มีขึ้นอีกเหตุผลเพราะยางหลังด้วยที่ทำให้อัตราทดท้ายมันเพี้ยนไป ขอบ17ไหลขึ้นนะ
แต่จะออกด้านๆนิดไม่ขึ้นต่อ  ก็รอพ้นรันอินครับ     ถ้ายังรู้สึกด้านอย่าพึ่งไล่่สเตอนะลองทำ สเตปพื้นๆดูก่อนเช่น ผ่าท่อโล่งเลาะบาง    เสื้ออยากแยงก็ยกกับขยายข้าง
เพิ่ม ไม่ต้องไปยุ่งกับฝานะครับ เสร็จแล้วลองไล่สเตอดู ข้อดีของJRคือยิ่งมีน้ำหนักบรรทุกมันยิ่งเหมือนมีแรงลากนะ ถ้าขี่คนเดียว ไม่ไล่เบา จานไฟ ตุ้มน้ำหนักละก็ มันจะกลายเป็นมีรอบ2ช่วง  รอบช่วงต้นก่อนที่ ตุ้มแม่เหล็กจะวิ่งหนี0 ช่วงนั้นรถจะอืดๆ พอพ้นช่วงมันหนี0ได้แล้วเนี้ยดิ กำลังจะมามาก แต่นั้นละด้วยรอบที่ดีดขึ้นเร็วทำให้
พวกที่โมชอบจูนน้ำมันไว้บางเพราะรอบต้น ชอบสะดุดน้ำมัน พอมันพ้อนช่วงขึ้นมาแว้ดๆเนี้ย น้ำมันจะยิ่งบางหนักกว่าเดิมทะลุเอาครับ ถ้าไล่ให้ปลายพอดีต้นนิมีสะดุดบานเลย
ส่วนมาก ทำJRแล้วไม่ขาดตรงเนี้ยก็ทะลุกันตามระเบียบ  เรื่องโมก็ช่วยได้ตามที่บอก ลอง ไล่เบาส่วนต่างๆในเครื่อง ผ่าท่อ ไล่สเตอดูครับ

ขอบคุณครับพี่ ตอนนี้ยังไม่มีเวลาว่างทำเลยครับขี่รันอินไปก่อน.. ผมก็ว่าไมล์มันแข็งๆอยู่เพราะล้อหน้ามันเป็น 17 ยางใหญ่ด้วย
ยางหน้าเป็นของ sonic รถเสร็จเมื่อไหร่อย่าลืมเอามาโชว์นะครับ... พี่แถวบ้านมีลูกปืนปลายก้านแท้ๆ ขายมั่งไม๊พี่แถวนี้หาไมไ่ด้เลยในคอนหวันก็ยังไม่มี มีแต่ของเทียมกลัวไม่ทนครับ

blue_jrs

ได้ข่าวว่าสมัยก่อนรถขายดีมากที่นครหวัน

Hunterzero

KOYO  NTN NSK  NSKดีสุดแต่ก็มีปลอม   ยี่ห้อประมาณเนี้ยครับใส่ได้ไม่พังชัวร์(ถ้าไม่โดนของปลอมนะครับ)

ก็เห็นเยอะนะครับ แต่น้อยกว่า โนวาหรือ เทน่านิดหนึ่งแต่ก็พอเห็นบ่อยๆ

triton2524

อ้างจาก: 2t_fever เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 06:29:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: triton2524 เมื่อ มิถุนายน 09, 2012, 11:58:11 ก่อนเที่ยง
เอาไว้ขับหนี ตำรวจครับ

ใส่โช๊คอัพหลังของอะไรครับ
อยากจะยกท้ายขึันอีกซักนิด จะเปลี่ยนของอะไรใส่ หรือทำอย่างไรดีครับ
อยากสูงอีกซักนิ้วหนึ่งหรือเกือบ ๆ นะครับ
:ซื้อตัวยกสูงมาใส่ครับ อันละ 60 บาทเอง

triton2524

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 08:55:25 ก่อนเที่ยง
พี่ท่อไม่โดนน่องหรือครับ
โดนนิดหน่อยครับเเต่ใส่ขายาวกะว่าจะหาผ้ากันร้อนมาพันครับ เด๋วมีอีกเวอร์ชั่นครับ

blue_jrs

อ้างจาก: triton2524 เมื่อ กรกฎาคม 18, 2012, 09:56:38 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 08:55:25 ก่อนเที่ยง
พี่ท่อไม่โดนน่องหรือครับ
โดนนิดหน่อยครับเเต่ใส่ขายาวกะว่าจะหาผ้ากันร้อนมาพันครับ เด๋วมีอีกเวอร์ชั่นครับ

ที่บ้านคุณพ่อกำลังทำนาอยู่ว่าแต่รถผมลงทุ่งนาไม่ได้สักคันว่าจะยื้มรถพี่ อิอิ  :(

power4701

ขอ ถามหน่อยนะครับ jr  นี่ รุ่น คลัช ปลอม มัน สามารถ ทำให้เป็น คลัชจริง ได้โดย ที่ไม่ต้อง เปลี่ยน ฝา ครอบ คลัช ป่าวครับ แล้วถ้าเปลี่ยน ราคาจะประมาณเท่าไหร่

Hunterzero

ฝามันก็อันเดิม  เปลี่ยแค่เอาชามครัทแรงเหวี่ยงหน้าออก

power4701

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 24, 2012, 12:11:34 ก่อนเที่ยง
ฝามันก็อันเดิม  เปลี่ยแค่เอาชามครัทแรงเหวี่ยงหน้าออก
แล้ว ต้อง บอก ช่าง ว่าไง บ้าง ครับ แล้ว เอา ซาม คลัช อะไร มาใส่ ครับ ขอราคา ด้วยครับ ถ้ารู้

Hunterzero

ถ้าจำไม่ผิดยกชุด ครัทแรงเหวี่ยงออกไป หาชุดครัทตัวที่เป็นครัทแท้มาใส่ครับ

power4701

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 24, 2012, 01:49:17 หลังเที่ยง
ถ้าจำไม่ผิดยกชุด ครัทแรงเหวี่ยงออกไป หาชุดครัทตัวที่เป็นครัทแท้มาใส่ครับ
อ๋อ ครับๆ ขอบ คุณมากครับ พอดีผม ไม่ค่อยรู้ เรื่องอะไร ครับ ศึกษาอยู่ แต่ผมไม่ได้เรียนช่าง

saravut

อ้างจาก: power4701 เมื่อ กรกฎาคม 24, 2012, 12:08:02 ก่อนเที่ยง
ขอ ถามหน่อยนะครับ jr  นี่ รุ่น คลัช ปลอม มัน สามารถ ทำให้เป็น คลัชจริง ได้โดย ที่ไม่ต้อง เปลี่ยน ฝา ครอบ คลัช ป่าวครับ แล้วถ้าเปลี่ยน ราคาจะประมาณเท่าไหร่
อีกวิธีเชื่อมก้อนครัชแรงเหวี่ยงให้ติดกับเสื้อของมันไปเลย
ได้ครัชแท้แน่ๆ

power4701

อ้างจาก: saravut เมื่อ กรกฎาคม 27, 2012, 12:51:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: power4701 เมื่อ กรกฎาคม 24, 2012, 12:08:02 ก่อนเที่ยง
อีกวิธีเชื่อมก้อนครัชแรงเหวี่ยงให้ติดกับเสื้อของมันไปเลย
ได้ครัชแท้แน่ๆ
แล้ว ถ้า ก้อน คลัช เสีย จะเปลี่ยน ก้อน คลัช ได้ป่าว ครับ เซื่อม ติดกับเสื้อเลยเหรอ ครับ

Hunterzero

เค้าถอดก้อนครัทแรงเหวี่ยงทิ้งครับถ้าจะเชื่อมนะแล้วก็หาแหวนมาล้อคชามหน้ากับตัวลูกปืนทางเดียว ด้วยการเชื่อม  ถ้าแบบนั้นก็ไม่ต้องหาของเลยครับ
ไปบอกช่างได้เลย ผมก็ลืมวิธีนี้ไป